Welcome to Scribd, the world's digital library. Read, publish, and share books and documents. See more
Download
Standard view
Full view
of .
Save to My Library
Look up keyword or section
Like this
82Activity

Table Of Contents

CHƯƠNG 1 TỔNG QUAN VỀ MẠNG FTTx
1.1 Giới thiệu chương
1.2 Nguồn gốc sự ra đời của mạng FTTx
1.3 Định nghĩa
1.4 Phân loại
1.4.1 Phân loại theo chiều dài cáp quang
1.4.2 Phân loại theo cấu hình
1.5 Ưu nhược điểm mạng FTTx
1.5.2 Nhược điểm
1.6 Ứng dụng của FTTx
1.7.1 Tình hình FTTx trên thế giới
1.7.2.Tình hình FTTx tại Việt Nam
1.8 Kết luận chương
CHƯƠNG 2 MẠNG QUANG THỤ ĐỘNG VỚI CHUẨN GPON
2.1 Giới thiệu chương
2.2 Mạng quang chủ động AON
2.3 Mạng quang thụ động PON
2.3.1 Mô hình mạng quang thụ động
Hình 2.2 Mô hình mạng quang thụ động PON
2.3.2.3 EPON
2.3.2.4 GPON
2.3.3 Ưu nhược điểm mạng PON
2.3.3.1 Ưu điểm
2.3.3.2 Nhược điểm
2.3.4 So sánh mạng PON và AON
2.3.4.1 Về băng thông và lưu lượng
2.3.4.2 Về tính kinh tế
2.4 Công nghệ GPON (Gigabit PON)
2.4.1 Giới thiệu
2.4.2 Kiến trúc mạng GPON
2.4.2.1 Kết cuối đường quang OLT
2.4.2.2 Thiết bị đầu cuối mạng ONU/ONT
2.4.2.3 Mạng phân phối quang ODN
2.4.3 Các đặc tính cơ bản của GPON
2.4.3.1 Tốc độ bit
2.4.3.3 Tỉ lệ chia
Lớp phụ thuộc phương tiện vật lý
2.4.4.1 Lớp phụ thuộc phương tiện vật lý PMD
2.4.4.2 Lớp hội tụ truyền dẫn GTC
2.4.4.2.1 Các chức năng chính hệ thống GTC
2.4.4.3 Cấu trúc khung GTC
2.4.5 Cấp phát băng tần động DBA
2.4.5.3 Quản lý hoạt động DBA
2.5 Bảo vệ đối với phần mạng quang thụ động GPON
2.6 Bảo mật
2.7 Kết luận chương
CHƯƠNG 3 TRIỂN KHAI MẠNG FTTX TẠI CMC TI
3.1 Giới thiệu chương
3.2 Mô hình GPON tại CMC TI
Hình 3.1 Mô hình GPON tại CMC TI
3.3 Các thiết bị trong mạng GPON
3.3.1. Một số thiết bị ONT
3.3.2 Cấu trúc thiết bị OLT sử dụng trên mạng FTTx tại CMC TI
3.3.2.1. Tổng quan về sản phẩm 7342 ISAM FTTU
3.3.2.3 Dịch vụ
3.3.2.4 Giao diện mạng
3.3.2.5 Cấu trúc thiết bị ISAM 7342 FTTU
3.3.2.6 Các khối chức năng của thiết bị
3.3.2.7. Hoạt động quản lí và bảo trì
3.4 Các dịch vụ đang cung cấp trên mạng GPON CMCTI
3.4.1 FTTH/B
3.4.2 Dịch vụ VoIP
3.4.3 Dịch vụ IPTV
3.4.4 Dịch vụ truyền số liệu VPN/MPLS
3.5 Kết luận chương
CHƯƠNG 4 : MÔ PHỎNG MẠNG FTTX THEO CHUẨN GPON
4.1 Giới thiệu chương
4.2 Các chỉ tiêu đánh giá chất lượng mạng quang
4.2.1 Tỉ lệ lỗi bit BER
4.2.2 Hệ số phẩm chất Q
4.2.3 Đồ thị mắt
4.2.4 Mối quan hệ giữa đồ thị mắt và tỉ lệ lỗi bit BER
4.3 Các tham số đặc trưng cho mạng GPON
4.3.1 Bước sóng hướng xuống 1490 nm, hướng lên 1310 nm
4.3.2 Phương thức điều chế NRZ
4.3.2.1 Chức năng cơ bản của mã đường dây:
4.3.2.2 Tại sao lại dùng điều chế NRZ
4.4 Mô phỏng các yếu tố ảnh hưởng đến chất lượng mạng GPON
4.4.1 Sơ đồ kết nối
4.4.2 Các tình huống mô phỏng
4.4.2.1 Các thông số thiết lập chung:
4.4.2.2 Ảnh hưởng của khoảng cách
4.4.2.3 Ảnh hưởng của hệ số chia của Splitter
4.4.2.4 Ảnh hưởng của tốc độ bit
4.5 Kết luận chương
CHƯƠNG 5 KẾT LUẬN VÀ HƯỚNG PHÁT TRIỂN ĐỀ TÀI
TÀI LIỆU THAM KHẢO
0 of .
Results for:
No results containing your search query
P. 1
fttx2011

fttx2011

Ratings: (0)|Views: 1,481 |Likes:
Published by Pv Hưng

More info:

Published by: Pv Hưng on Aug 08, 2012
Copyright:Attribution Non-commercial

Availability:

Read on Scribd mobile: iPhone, iPad and Android.
download as PDF, TXT or read online from Scribd
See more
See less

08/08/2013

pdf

text

original

You're Reading a Free Preview
Pages 5 to 23 are not shown in this preview.
You're Reading a Free Preview
Pages 28 to 89 are not shown in this preview.

Activity (82)

You've already reviewed this. Edit your review.
1 hundred reads
1 thousand reads
Minh Nguyễn liked this
rambo liked this
Tuấn England liked this
Tran Thai Ha liked this
Hang Thanh liked this
Hang Thanh liked this
Vũ Thanh liked this

You're Reading a Free Preview

Download
/*********** DO NOT ALTER ANYTHING BELOW THIS LINE ! ************/ var s_code=s.t();if(s_code)document.write(s_code)//-->