Welcome to Scribd, the world's digital library. Read, publish, and share books and documents. See more
Download
Standard view
Full view
of .
Save to My Library
Look up keyword
Like this
3Activity
0 of .
Results for:
No results containing your search query
P. 1
Circulatory System 3

Circulatory System 3

Ratings: (0)|Views: 531 |Likes:
Published by api-3737860

More info:

Published by: api-3737860 on Oct 18, 2008
Copyright:Attribution Non-commercial

Availability:

Read on Scribd mobile: iPhone, iPad and Android.
download as DOC, PDF, TXT or read online from Scribd
See more
See less

03/18/2014

pdf

text

original

ANG CIRCULATORY SYSTEM
Session Guide Blg. 3
I. MGA LAYUNIN

1. Nailalarawan ang mga sakit na nakaaapekto sa ating circulatory system.
2. Naibibigay ang mga sintomas ng sakit sa ating circulatory system.
3. Naipaliliwanag kung paano napangangalagaan ang circulatory system.
4. Nasusukat ang presyon ng dugo gamit ang sphygmomanometer.
5. Nagagamit ang kakayahan sa paglutas ng problema o suliranin.

II.
PAKSA
A.Aralin 3 : Mga Karamdamang Nakaaapekto sa Circulatory System,
pp. 25-32

Pangunahing Kasanayan sa Pakipamumuhay: Paglutas sa
Suliranin, Pansariling Kamalayan at Mabisang
Komunikasyon

B. Kagamitan : sphygmomanometer, stethoscope, flow chart,
kartolina at krayola
III. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain
1. Balik-Aral
\u2022
Pumili ng dalawang (2) mag-aaral upang ipakita ang kanilang
ginawang comic strips.
\u2022
Talakayin ang ibinahagingcomics.
\u2022
Kunin ang mga ginawangcomics sa mga mag-aaral.
10
2.Pagganyak :(Dula-dulaan)
\u2022
Pumili ng dalawang (2) mag-aaral upang gumanap sa maikling
dula-dulaan na nasa pp. 25-26.
\u2022
Itanong ang mga sumusunod pagkatapos ng dula-dulaan:
*Ano sa palagay ninyo ang kalagahan kung bakit kailangang
alamin ang presyon ng dugo ?
*Kapag sinabing may mataas na presyon o high blood ang
isang tao, ano ang ibig sabihin nito ?
\u2022
Talakayin ang kanilang mga sagot.
B. Panlinang na Gawain:
1.Paglalahad :(Paggamit ng Flowchart)
Paraan:
\u2022
Hatiin ang mga mag-aaral sa anim (6) na grupo.
\u2022
Bawat isang grupo ay bibigyan ng flowchart.
Halimbawa:
sakit
sintomas
solusyon
\u2022
Bigyan lamang ng limang (5) minuto ang mga grupo upang
sagutan ang flowchart.
\u2022
Hilingin na ipaliwanag ng bawat grupo sa loob ng dalawang
(2) minuto ang kanilang mga sagot.
\u2022
Talakayin ang mga sagot sa mga flow chart na ipinakita.
11
atake sa puso
2.Pagtatalakayan : (Malayang Talakayan)
\u2022

Ipakilala ang doktor na naimbitahan upang magbigay ng karagdagang impormasyon sa mga sakit sa circulatory system at kung paano ito malulunasan.

\u2022
Himuking makinig at isulat ang mga mahahalagang
impormasyon ukol sa paksa.
\u2022
Magkaroon ng malayang talakayan pagkatapos magsalita ng
doktor.
3.Paglalahat : (Circle Response)
\u2022
Paupuin ang mga mag-aaral nang pabilog at tanungin sila ng
sunod-sunod pakanan (clockwise).
*Itanong :
Bakit marami sa ating mga kababayan ang nagkakasakit ng
mataas na presyon ng dugo o hypertension ?
\u2022
Talakayin ang kanilang mga kasagutan.
4. Paglalapat
\u2022
Ipaliwanag kung ano ang gamit ng sphygmomanometer.
\u2022
Magpakuha ng presyon ng dugo sa doctor na inanyayahan.
\u2022
Ilista ang presyon ng dugo.
\u2022
Ipabasa ang Tandaan Natin, pahina 31 at ipasaulo ang laman
nito.
5. Pagpapahalaga: (Situational Analysis)
\u2022
Ipabasa sa mga mag-aaral ang sumusunod na sitwasyon:
12

Activity (3)

You've already reviewed this. Edit your review.
1 thousand reads
1 hundred reads
Benjie Aguilo liked this

You're Reading a Free Preview

Download
/*********** DO NOT ALTER ANYTHING BELOW THIS LINE ! ************/ var s_code=s.t();if(s_code)document.write(s_code)//-->