Welcome to Scribd, the world's digital library. Read, publish, and share books and documents. See more
Download
Standard view
Full view
of .
Save to My Library
Look up keyword
Like this
23Activity
0 of .
Results for:
No results containing your search query
P. 1
SESSION GUIDE - Karapatang Pambata

SESSION GUIDE - Karapatang Pambata

Ratings:

4.4

(5)
|Views: 11,313 |Likes:
Published by api-3737860

More info:

Published by: api-3737860 on Oct 18, 2008
Copyright:Attribution Non-commercial

Availability:

Read on Scribd mobile: iPhone, iPad and Android.
download as DOC, PDF, TXT or read online from Scribd
See more
See less

03/18/2014

pdf

text

original

 
MGA KARAPATANG PAMBATASession Guide Blg. 1
I.
MGA LAYUNIN
1.
Natutukoy ang mga karapatan at responsibilidad ng bawat bata
2.
Naipaliliwanag kung bakit isinasaalang-alang ang bata na mahalaga sabayan3.Naibibigay ang mga halimbawa ng mga karaniwang paglabag sakarapatan ng mga kabataang Pilipino
4.
Nalilinang ang kasanayan sa mabisang komunikasyon opakikipagtalastasan, makibagay sa kapwa, mapanuring pag-iisip, paglutassa suliranin, makiisang damdamin, magpasiya o magdesisyon sapagpapaliwanag ng sagot
II.PAKSA
A. Aralin 1: Mga Karapatan at Responsibilidad ng mga Bata, pp. 4-19.Pangunahing Kasanayan sa Pakikipamumuhay: Kasanayan samabisang komunikasyon o pakikipagtalastasan, makibagay sakapwa, mapanuring pag-iisip, paglutas sa suliranin, makiisangdamdamin, magpasiya o magdesisyonB. Kagamitan: Larawan na nagpapakita ng iba’t ibang karapatan atresponsibilidad ng bata, paglabag sa karapatan ng bata, tsart,metakard
III.
PAMAMARAANA.Panimulang Gawain
1.
Balik-aral
Magsimula ng isang laro: Tanong at Sagot.
Simulan sa pagkukumustahan ng mga mag-aral.
Ipakita ang ilang tanong na nasa kahon.
Pakuhanin ng tanong ang mga mag-aaral at pasagutanito. Ang pinakamaraming tamang sagot ay panalo.
2.Pagganyak
Ipasagot sa mga mag-aaral ang tanong sa ibaba sapamamagitan ng
Think-Pair-Share
.Anu-ano ang natatandaan ninyo sa inyong kabataan?
 
2
 
Bigyan ng ilang sandali ang mga mag-aaral upang makapag-isippagkatapos ibigay ang tanong. (
Think
)
Sabihan ang mga mag-aaral na kumuha ng kapareha at ibahagiang naisip na kasagutan sa kanya. (
Pair 
)
Ipabahagi ang kasagutan ng mga magkapareha sa grupo.(
Share
)
B.Panlinang na Gawain1.Paglalahad
Ipasagot sa mga mag-aaral ang mga sitwasyon sa “Pag-isipanNatin Ito” sa mga pahina 4-5 ng modyul.
Babasahing isa-isa ng tagapatnubay ang mga sitwasyon.
Sabihan ang mga mag-aaral na kung ang kanilang sagot ay:
sang-ayon
-ipalakpak ang mga kamay at sabaybigkasin ang “
yes, yes, yoh
!
di sang-ayon
-ipadyak ang mga paa at sabay bigkasinang “
no, no, no
!
hindi sigurado
-iiling ang ulo at sabay bigkasin ang “walalang!”
Tanungin ang mga mag-aaral tungkol sa gawain:
-
Ano ang naramdaman ninyo sa pagsigaw ng inyongkasagutan?
-
Anu-ano ang mga ipinahihiwatig ng mga sitwasyon?
-
Nagustuhan ba ninyo ang gawain?
-
Anu-anong pangunahing kasanayan sa pakikipamuhayang nalinang sa gawain?
2.
Pagtatalakayan
Gumupit o gumuhit ng mga larawan na tumutukoy sa bawatkarapatan ng isang bata at idikit sa malinis na papel. (Tingnan angmga karapatan sa mga pahina 12 - 16 ng modyul).
Talakayin ang bawat isa sa pamamagitan ng
Visual Thinking
.Paraan:
-
Pangkatin ang mga mag-aaral ayon sa bilang ngkarapatan.
3

Activity (23)

You've already reviewed this. Edit your review.
1 hundred reads
1 thousand reads
Sheila Barrios liked this
Nikki Narvaez liked this
Angeli Khan liked this
Siegfred Pepito liked this

You're Reading a Free Preview

Download
/*********** DO NOT ALTER ANYTHING BELOW THIS LINE ! ************/ var s_code=s.t();if(s_code)document.write(s_code)//-->