Welcome to Scribd, the world's digital library. Read, publish, and share books and documents. See more
Download
Standard view
Full view
of .
Look up keyword
Like this
36Activity
0 of .
Results for:
No results containing your search query
P. 1
MUSIKA v 2nd Rating

MUSIKA v 2nd Rating

Ratings: (0)|Views: 9,063|Likes:

More info:

Published by: Michael Joseph Santos on Mar 05, 2012
Copyright:Attribution Non-commercial

Availability:

Read on Scribd mobile: iPhone, iPad and Android.
download as DOC, PDF, TXT or read online from Scribd
See more
See less

08/18/2013

pdf

text

original

 
MUSIKA VIDate: ___________I.
 
Mga layunin:
 Naipapakita ang kasanayan sa pagkilala ng tunugang mayor at ang kaugnay na tunugang menor.
II. Paksang-Aralin:
Ang mga Iskalang Mayor at Menor , TX p. 25
Mga Kagamitan:
Larawan ng “keyboard”
 Tunay
na “keyboard”
 Ilustrasyon ng isang hakbang at kalahating hakbang ng nota
III. Pamamaraan:A.
 
Panimulang Gawain:
a.
 Paghahanda
1. Magbigay ng pagsasanay sa tinig. (2 minuto)
Gamitin ang mga pantig na “ya, ye, yi, yo, yu” na inangkupan ng mga tonong pataas
nangpataas.b.
 Pagbabalik-aral 
1.
Ipaawit ang “Pilipinas Kong Mahal” at “Santa Clara”.
 
2. Pag-usapan kung paano nagsisimula at nagwawakas ang isang awit.3. Itanong:
 
Ano ang kaugnayan ng huling sukat sa unang sukat ng awit na hindi nagsisimula saunang kumpas? Magbigay ng halimbawa.
B.
 
Panlinang na Gawain:
1. Ipaawit sa mga bata ang iskala sa Tunugang C:2. Ipakita ang malaking larawan ng "keyboard" at ituro sa kanila ang iskalang kanilanginaawit.3. Ipasuri sa mga bata ang pagitan ng bawat nota sa iskalang "C" Mayor.4. Itanong:
Anu-ano ang bumubuo ng "keyboard" o tiklado? Saan matatagpuan ang pirmihang"do" o "fixed do"? Ilang hakbang ang pagitan ng do at re?
(Ipapansin sa mga bata ang nilaktawang itim na tiklado). Ituloy hanggang sa makaratingsa mataas na "do". '5. Tipahin sa "keybpard" o awitin ang bawat pagitan ng mga nota upang masanay angtainga ng mga bata sa pagkilala ng mga notang may isang hakbang o may kalahatinghakbang na pagitan.6. Ipaliwanag kung paano nagagawa ang tunugang menor mula sa isang tunugang mayor.7. Ipakita ang paglalarawan sa hagdan ng kalahati at isang hakbang upang lalongmaunawaan ng mga bata.
C.
 
Paglalahat:
 Ano ang pagkakaiba ng iskalang mayor sa iskalang menor? Bakit menor ang tawag sa pangalawang iskala? Ano ang kaibahan ng isang buong hakbangsa kala hating hakbang na pagitan ng mga nota. Magbigay ng mga halimbawa.
D.
 
Pangwawakas na Gawain:
Pagsanayang awitin ang iskala mayor at iskalang menor at tandaan ang himig ng bawatisa.
IV. Pagtataya:
Pangkatin ang klase sa apat at ipaawit nang wasto ang awit na "Pilipinas kong mahal" at
“Santa Clara”
V. Takdang Aralin:
Paano mo naipapakita ang kasanayan sa pagkilala ng tunugang mayor at ang kaugnay natunugang menor?
 
MUSIKA VIDate: ___________I.
 
Mga layunin:
 Nasasabi ang pagkakaiba ng iskalang mayor sa iskalang menor.
II. Paksang-Aralin:
Ang mga Iskalang Mayor at Menor , TX p. 25
Mga Kagamitan:
Larawan ng “keyboard”
 
Tunay na “keyboard”
 Ilustrasyon ng isang hakbang at kalahating hakbang ng nota
III. Pamamaraan:A. Panimulang Gawain:
a.
 Paghahanda
1. Magbigay ng pagsasanay sa tinig. (2 minuto)
Gamitin ang mga pantig na “ya, ye, yi, yo, yu” na inangkupan ng mga tonong pataas nang
pataas.b.
 Pagbabalik-aral 
1.
Ipaawit ang “Pilipinas Kong Mahal” at “Santa Clara”.
 
2. Pag-usapan kung paano nagsisimula at nagwawakas ang isang awit.3. Itanong:
 
Ano ang kaugnayan ng huling sukat sa unang sukat ng awit na hindi nagsisimula saunang kumpas? Magbigay ng halimbawa.
B. Panlinang na Gawain:
1. Ipaawit sa mga bata ang iskala sa Tunugang C:2. Ipakita ang malaking larawan ng "keyboard" at ituro sa kanila ang iskalang kanilanginaawit.3. Ipasuri sa mga bata ang pagitan ng bawat nota sa iskalang "C" Mayor.4. Itanong:
Anu-ano ang bumubuo ng "keyboard" o tiklado? Saan matatagpuan ang pirmihang"do" o "fixed do"? Ilang hakbang ang pagitan ng do at re?
(Ipapansin sa mga bata ang nilaktawang itim na tiklado). Ituloy hanggang sa makaratingsa mataas na "do". '5. Tipahin sa "keybpard" o awitin ang bawat pagitan ng mga nota upang masanay angtainga ng mga bata sa pagkilala ng mga notang may isang hakbang o may kalahatinghakbang na pagitan.6. Ipaliwanag kung paano nagagawa ang tunugang menor mula sa isang tunugang mayor.7. Ipakita ang paglalarawan sa hagdan ng kalahati at isang hakbang upang lalongmaunawaan ng mga bata.
C. Paglalahat:
 Ano ang pagkakaiba ng iskalang mayor sa iskalang menor? Bakit menor ang tawag sa pangalawang iskala? Ano ang kaibahan ng isang buong hakbangsa kala hating hakbang na pagitan ng mga nota. Magbigay ng mga halimbawa.
D. Pangwawakas na Gawain:
Pagsanayang awitin ang iskala mayor at iskalang menor at tandaan ang himig ng bawatisa.
IV. Pagtataya:
Pangkatin ang klase sa apat at ipaawit nang wasto ang awit na "Pilipinas kong mahal" at
“Santa Clara”
V. Takdang Aralin:
Paano mo nasasabi ang pagkakaiba ng iskalang mayor sa iskalang menor?
 
MUSIKA VIDate: ___________I.
 
Mga layunin:
 Naipapakita ang kasanayan sa pagkilala ng tunugang mayor at ang kaugnay na tunugang menor
II. Paksang-Aralin:
Ang mga Iskalang Mayor at Menor , TX p. 25
Mga Kagamitan:
Larawan ng “keyboard”
 
Tunay na “keyboard”
 Ilustrasyon ng isang hakbang at kalahating hakbang ng nota
III. Pamamaraan:A.
 
Panimulang Gawain:
a.
 Paghahanda
1. Magbigay ng pagsasanay sa tinig. (2 minuto)
Gamitin ang mga pantig na “ya, ye, yi, yo, yu” na inangkupan ng mga tonong pataas nang
pataas.b.
 Pagbabalik-aral 
1.
Ipaawit ang “Pilipinas Kong Mahal” at “Santa Clara”.
 
2. Pag-usapan kung paano nagsisimula at nagwawakas ang isang awit.3. Itanong:
a.
 
Ano ang kaugnayan ng huling sukat sa unang sukat ng awit na hindi nagsisimula saunang kumpas? Magbigay ng halimbawa.
B.
 
Panlinang na Gawain:
1. Ipaawit sa mga bata ang iskala sa Tunugang C:2. Ipakita ang malaking larawan ng "keyboard" at ituro sa kanila ang iskalang kanilanginaawit.3. Ipasuri sa mga bata ang pagitan ng bawat nota sa iskalang "C" Mayor.4. Itanong:
Anu-ano ang bumubuo ng "keyboard" o tiklado? Saan matatagpuan ang pirmihang"do" o "fixed do"? Ilang hakbang ang pagitan ng do at re?
(Ipapansin sa mga bata ang nilaktawang itim na tiklado). Ituloy hanggang sa makaratingsa mataas na "do". '5. Tipahin sa "keybpard" o awitin ang bawat pagitan ng mga nota upang masanay angtainga ng mga bata sa pagkilala ng mga notang may isang hakbang o may kalahatinghakbang na pagitan.6. Ipaliwanag kung paano nagagawa ang tunugang menor mula sa isang tunugang mayor.7. Ipakita ang paglalarawan sa hagdan ng kalahati at isang hakbang upang lalongmaunawaan ng mga bata.
C. Paglalahat:
 Ano ang pagkakaiba ng iskalang mayor sa iskalang menor? Bakit menor ang tawag sa pangalawang iskala? Ano ang kaibahan ng isang buong hakbangsa kala hating hakbang na pagitan ng mga nota. Magbigay ng mga halimbawa.
D. Pangwawakas na Gawain:
Pagsanayang awitin ang iskala mayor at iskalang menor at tandaan ang himig ng bawatisa.
IV. Pagtataya:
Pangkatin ang klase sa apat at ipaawit nang wasto ang awit na "Pilipinas kong mahal" at
“Santa Clara”
V. Takdang Aralin:
Paano mo naipapakita ang iyong kasanayan sa pagkilala ng tunugang mayor at ang kaugnay natunugang menor?
Remarks:

Activity (36)

You've already reviewed this. Edit your review.
1 hundred reads
1 thousand reads
Sherlie Balingit liked this
Sherlie Balingit liked this
Cecilia Mejia liked this
Cecilia Mejia liked this
Cecilia Mejia liked this
Cecilia Mejia liked this

You're Reading a Free Preview

Download
scribd
/*********** DO NOT ALTER ANYTHING BELOW THIS LINE ! ************/ var s_code=s.t();if(s_code)document.write(s_code)//-->