You are on page 1of 6

Paaralan: Baitang / Antas: Grade – 9

Guro: Asignatura: Filipino


Petsa / Oras: Unang Linggo Markahan: Ikatlo
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimag Araw
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang
1awain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at
I. LAYUNIN mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Kanlurang Asya

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay masining na nakapagtatanghal ng kulturang Asyano batay sa napiling mga akdang pampanitikan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F9PPN-IIIg-h-54 F9PS-IIIg-h-56 F9WG-IIIg-h-56 F9PS-III-g-h-56 ICL


Isulat ang code sa bawat kasanayan Nahuhulaan ang maaring mangyari Natutukoy at nabibigyang- Nagagamit ang mga angkop na Naitatanghal sa anyo ng
sa akda batay sa ilang katangian ang isa sa mga itinuring salita sa paglalarawan ng informance ang isang itinuturing
pangyayaring napakinggan na bayani ng alinmang bansa sa kulturang Asyano at bayani ng na bayani ng alinman sa
Kanlurang Asya Kanlurang Asya Kanlurang Asya sa kasalukuyan
F9PT-IIIg-h-53
Nabibigyang-kahulugan ang mga
salita batay sa kontektong
pinaggamitan

Epiko: Rama at Sita Epiko: Rama at Sita Epiko: Rama at Sita Epiko: Rama at Sita
II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian Panitikang Asyano Panitikang Asyano Panitikang Asyano
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro pp-89-90 pp.90-91 pp.90-91 pp.90-91

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- pp. 183-184 pp. 183-184 pp. 186-188 pp.190-191
Mag-aaral
B. Iba pang Kagamitang Panturo powerpoint powerpoint powerpoint powerpoint

IV.PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o Ugyo ng pagkatuto Pagpapabigay ng katangian ng Anong natutunan ninyo sa epiko? Ihanda ang mga mag-aaral para sa (Pagtatanghal ng mga mag-aaral
Pagsisimula ng Bagong Aralin A.Tuklasin mga tauhan sa epiko. gagawing informance. ng informance.)
(LM pp.180-181)
Pagpapakita ng halimbawa ng
informance.
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Alamin sa mga mag-aaral ang Ano-ano ang mga uri ng
kahulugan ng epiko. paghahambing?

C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Gawain 2:


Bagong Aralin Magpapabigay ng mga salitang
may kaugnayan sa India.

Gawain 3. Paglinang sa
Talasalitaan

D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Madulang Pagbasa sa Akda Gawain 4: Isa-isahin ang mga uri ng
Paglalahad ng Bagong Kasanayan Pag-unawa sa Nilalaman paghahambing.
#2
E. Paglinang sa Kabiihasaan Pumili ng isang tauhan sa epikong
(Tungo saFormative Assessment) nabasa o alinmang epiko.

Pag-usapan ang pagtatanghal ng


kasuotan ng bayani sa epiko.

F. Paglalahat ng Aralin Pagbabahagi ng damdamin at Masasalamin ba sa epiko ang Pagkilala sa mga uri ng pang-
saloobin katulad sa akda. pilosopiya ng india? Patunayan. uring ginamit sa talata.

G. Pagtataya ng Aralin Pagpapahula sa maaring magyari Kung halimbawa kayo si Rama at Gawain 7:
sa akda batay sa ilang pangyayari Sita, gagawin din ba ninyo ang Maghambing Tayo
kanilang ginawa?

H. Karagdagang Gawain/Kasunduan Ilarawan ang mga tauhan sa Rama Ano-ano ang mga uri ng Maghanda para sa susunod na Maghanda para sa pagtatanghal.
at Sita. paghahambing? Gawain.

V. MGA TALA ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain at
maaari nang magpatuloy sa mga maaari nang magpatuloy sa mga maaari nang magpatuloy sa mga maaari nang magpatuloy sa mga
susunod na aralin. susunod na aralin. susunod na aralin. susunod na aralin.
____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang aralin/gawain
aralin/gawain dahil sa kakulangan aralin/gawain dahil sa kakulangan aralin/gawain dahil sa kakulangan dahil sa kakulangan sa oras.
sa oras. sa oras. sa oras. ____Hindi natapos ang aralin dahil sa
____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin integrasyon ng mga napapanahong
sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga mga pangyayari.
napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari. ____Hindi natapos ang aralin dahil
____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin napakaraming ideya ang gustong
napakaraming ideya ang gustong dahil napakaraming ideya ang dahil napakaraming ideya ang ibahagi ng mga mag-aaral patungkol
ibahagi ng mga mag-aaral gustong ibahagi ng mga mag- gustong ibahagi ng mga mag- sa paksang pinag-aaralan.
patungkol sa paksang pinag- aaral patungkol sa paksang pinag- aaral patungkol sa paksang pinag- _____ Hindi natapos ang aralin dahil
aaralan. aaralan. aaralan. sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga
_____ Hindi natapos ang aralin _____ Hindi natapos ang aralin _____ Hindi natapos ang aralin klase dulot ng mga gawaing pang-
dahil sa pagkaantala/pagsuspindi dahil sa pagkaantala/pagsuspindi dahil sa pagkaantala/pagsuspindi eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng
sa mga klase dulot ng mga sa mga klase dulot ng mga sa mga klase dulot ng mga gurong nagtuturo.
gawaing pang-eskwela/ mga gawaing pang-eskwela/ mga gawaing pang-eskwela/ mga
sakuna/ pagliban ng gurong sakuna/ pagliban ng gurong sakuna/ pagliban ng gurong
nagtuturo. nagtuturo. nagtuturo.

Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala:
Iba pang mga Tala:

Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pangtulong ang
VI. PAGNINILAY maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong
pagkikita
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan


ng iba pang gawain para sa remediation

C. Nakatatulong baa ng remedial? Bilang ng


mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E.Alin sa mga estratehiyang pampagtuturo ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto
ang nakatulong nang lubos? Paano ito ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
nakatulong? ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang talakayan
talakayan talakayan talakayan ____malayang talakayan
____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____Inquiry based learning
____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____replektibong pagkatuto
____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____ paggawa ng poster
____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____pagpapakita ng video
____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video _____Powerpoint Presentation
_____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation ____Integrative learning (integrating
____Integrative learning ____Integrative learning ____Integrative learning current issues)
(integrating current issues) (integrating current issues) (integrating current issues) ____Pagrereport /gallery walk
____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Problem-based learning
____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning _____Peer Learning
_____Peer Learning _____Peer Learning _____Peer Learning ____Games
____Games ____Games ____Games ____Realias/models
____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models ____KWL Technique
____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique ____Quiz Bee
____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee Iba pang Istratehiya sa
Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:______________
pagtuturo:______________ pagtuturo:______________ pagtuturo:______________
Paano ito nakatulong?
Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? _____ Nakatulong upang
_____ Nakatulong upang _____ Nakatulong upang _____ Nakatulong upang maunawaan ng mga mag-aaral ang
maunawaan ng mga mag-aaral maunawaan ng mga mag-aaral maunawaan ng mga mag-aaral aralin.
ang aralin. ang aralin. ang aralin. _____ naganyak ang mga mag-aaral
_____ naganyak ang mga mag- _____ naganyak ang mga mag- _____ naganyak ang mga mag- na gawin ang mga gawaing naiatas
aaral na gawin ang mga gawaing aaral na gawin ang mga gawaing aaral na gawin ang mga gawaing sa kanila.
naiatas sa kanila. naiatas sa kanila. naiatas sa kanila. _____Nalinang ang mga kasanayan
_____Nalinang ang mga _____Nalinang ang mga _____Nalinang ang mga ng mga mag-aaral
kasanayan ng mga mag-aaral kasanayan ng mga mag-aaral kasanayan ng mga mag-aaral _____Pinaaktibo nito ang klase
_____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase Other reasons:
Other reasons: Other reasons: Other reasons:
___________________________ ___________________________ ___________________________
F.Anong suliranin ang aking naranasan na
masosolusyunan sa tulong ng aking
punongguro at supervisor

G. Anong kagamitang panturop ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like