You are on page 1of 2

Grade 1- 12 Daily Lesson Log

Pang-araw-araw na Tala sa
Pagtuturo
Araw
LAYUNIN
Paaralan
Baitang/Anta
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Ang
mag-aaral
ay
panuto
:
Sucat Elem. Sch. Annex Zone-4
s: nakasunod saTatlo
B. Pamantayan sa Pagganap
Naisagawa ng mag-aaral ang naayon

Guro:

Rowena A. Fombuena panuto


Asignatura:
Filipino
C. Mga Kasanayan
AP3LAR-Id-5 Markahan:
Petsa: sa Pagkatuto
Hulyo 19, 2016
UNA
( Isulat ang code sa bawat kasanayan)
Nakasusunod sa panutong may dalawa
Oras:
hanggang tatlong hakbang

II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang Mag-Aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik Aral sa nakaraang Aralin o pasimula sa bagong
aralin
( Drill/Review/ Unlocking of Difficulties)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
(Motivation)

C. Pag- uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin


( Presentation)

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng


bagong kasanayan No I (Modeling)

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng


bagong kasanayan No. 2.
( Guided Practice)

sa

LESSON 5: Pagsunod sa Panuto na may Dalawa

hanggang Tatlong Hakbang


Pp 36
pp. 20

tsart ,

Pagsasagawa ng Paunang pagtataya

Isulat ang buo mong pangalan sa isang malinis


na papel.
1. Gumuhit ng isang malaking bilog na may
bituin sa loob.
2. Kulayan ng pula ang bituin.
3. Pumalakpak ng tatlong beses.
4. Maupo nang maayos.
Itanong:Nasunod mo ba nang maayos ang mga
Tumawag ng isang bata na magsasagawa ng
isang kilos na kanyang nabunot na ipapagawa
namn sa ibang kaklase
Tingnan kung nakasusunod ang lahat.
Itanong:
Nakasunod ka ba? Bakit? Bakit hindi?
Talakayin ang sagot ng mga bata.
Ano ang kahalagahan ng pagsunod sa mga
utos/tuntunin?

Magbigay ng kadalasang nababasa natin o


naririnig na panuto.

Page 1 of 2

Grade 1- 12 Daily Lesson Log

Pang-araw-araw na Tala sa
Pagtuturo
F. Paglilinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative Assessment )
( Independent Practice )

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw na buhay


( Application/Valuing)
H. Paglalahat ng Aralin
( Generalization)
I.

Pagtataya ng Aralin

Ipagawa .
Pangkatang Gawain:
Gumawa ng panuto sa tamang paraan ng
paghuhugas ng pinggan.
Ano ang puwedeng mangyari kung hindi natin
susundin ang mga nabasa o
napakinggang panuto? Ipaliwanag.
Ano ang natutuhan mo sa aralin?
Ipagawa .
1.Gumuhit ng parisukat sa loob nito gumuhit
ng puso sa loob nito isulat ang paborito mong
tao
2. Isulat anng pangalan ng iyong tatay sa loob
ng parihaba at pangalan naman ng iyong
nanay sa loob ng bilog.Gumuhit ng linya na
magmumula sa parihaba patungong bilog
3. gumuhit ng parihaba , gumuhit ng 3 bilog sa
loob nito. Kulayan ang unang pabilog ng asul
magsimula sa kaliwang bilog ang gitnang bilog
ay pula at ang huling bulag ay berde
4. Gumuhit ng tatsulok . sa ilalim nito gumuhit ng
parisukat, lagyan ng guhit pataya sa magkabilaan
sa ilalim ng parisukat.

J.

Karagdagang gawain para sa takdang aralin


(Assignment)

Ipagawa:
1. Kumuha ng papel
Sa kanan isulat ang buo mong pangalan

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punong guro at supervisor?
G. Anong kagamitang pangturo ang aking na dibuho na
nais kung ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Page 2 of 2

You might also like