Professional Documents
Culture Documents
Lesson Plan ESP
Lesson Plan ESP
Agosto 6, 2012
I. Layunin:
Sa Araling ito, ang mga mag-aaral ay inaasahang
1.matutukoy ang mga tuntuning itinakda sa tahanan
2.maibabahagi an mga karanasan patungkol sa pagkakaron ng mga itinakdang tuntunin sa tahanan
3. aktibong makilahok sa mga gawaing pangklase
II. Paksang Aralin
Tema: Mahal ko ang Aking Pamilya
Paksa: Mga Pamantayan/Tuntunin ng Mag-anak sa Tahanan Sanggunian:
Teaching Guide (ESP) Aralin 3
Activity Sheets
Gintong Landas 1
Kagamitan
Manila paper
Mga larawan
III. Mga Gawain sa Pagkatuto
A. Pamamaraan
Tanungin ang mga mag-aaral
*Paano kayo dinidisplina ng inyong mga magulang?
B. Pangganyak
Maraming mga dapat gawin sa kanilang tahanan. Kaya, ang magkakapatid na Jony,
Gigi, Ricky, Pinky at Jing-Jing ay nag-ukol ng takdang panahon para magampanan ang mga Gawain sa
bahay.
Tulad ng kanilang ginagawa, kung sila ay naglalaro, nag-uukol sila ng sapat na panahon para sa mga
Gawain.
Dahil ditto, natutuwa sa magkakapatid ang kanilang mga magulang na sina G. at
Gng. Jaime Biton.
*Tanungin ang mga mag-aaral
1. Sinu-sino ang magkakapatid sa kwento?
2. Ano ang ginagawa nila bago magsipaglaro?
3. Natutuwa ba sina G. at Gng. Jaime Biton sa mga anak?Bakit?
C. Paglalahad
Magpakita ng mga larawan na nagpapakita ng pagtulong ng mga anak sa mga gawaing bahay
D. Pagtatalakay
1. Ipatukoy sa mga mag-aaral ang ginagawa ng bawat bata sa larawan.
2. Tanungin ang mga mag-aaral:
*Ginagawa niyo din ba ito sa inyong tahanan?
*Paano ninyo hinahati ang inyong oras ng sa gayon ay hindi puro laro lamang ang inyon ginagawa?
3. Ipaliwanag sa mga mag-aaral na mahalagang magtakd ng oras sa bawat Gawain o responsibilidad na
kailangan nilang gawin.
4. Ganyakin ang mga mag-aaral na ibahagi ang kanilang mga itinakdang oras sa bawat Gawain kasama na
ang paglalaro.
E. Pagsasagawa
Pagpapangkat-pangkat
1. Hatiin ang mag-aaral sa 5 gurpo.
2. Bawat grupo ay bibigyan ng puzzle na dapat nilang buuin sa loob ng 3 minuto.
3. Pagkatapos buuin ng bawat grupo ang larawan ay kailangan nilang tukuyin kung ito ay nagpapakita
tamang kilos o pag-uugali.
F. Pagbubuod
Pamantayan at tuntunin sa tahanan
Ipabasa sa mga mag-aaral ang islogan na ito.
ay itinatakda para sa kaayusan ng
buhay ng mag-anak
F. Pagbubuod
*Ano ang tinalakay natin sa araw na ito?
*Ano ang kahulugan ng salitang pagkukusa?
G. Pagsasagawa
Panuto: Lagyan ng tsek (/) kung tama at ekis (x) kung mali.
____1. Nagdadabog habang naglilinis.
____2. Tumutulong sa paglilinis kay nanay.
____3. Natutuwa kapag inuutusan
____4. Unahin ang paglalaro bago ang mga gawaing bahay
____5. Sumusunod nang maayos sa mga pinag-uutos
H. Takdang Aralin
Iguhit ang mga larawang nagpapakita ng mga Gawain sa bahay na kusa nilang ginagawa.
F. Pagbubuod
* Ano ang kabutihang nadudulot ng pagsunod sa nakakatanda?
G. Pagsasagawa
Isulat sa patlang ang titik ng tamang sagot.
______1. Inuutusan ka ng nanay na bantayan ang nakakabatang kapatid, ano ang gagawin mo?
a. Magkukunwaring hindi narinig si nanay.
b. Sumunod s autos ni nanay nang nakasimangot
c. Sumunod nang maluwag sa kalooban
______2. Nagpapatulog ang ate mo sa paglilinis ng bahay, ano ang gagawin mo?
a. Tutulungan ko siya.
b. Magdabog ako
c. Sasabihin kong kaya na niyang gawin iyon.
*Sinu-sino ang mga kamag-anak ninyo na hindi ninyo kasama sa inyong tahanan?
*Kailan niyo sila huling nakita?
*Dinadalaw niyo ba sila paminsan-minsan?
2. Ipakita ang mga larawan sa mga mag-aaral at tutukuyin nila ang mga ito.
3. Ipaliwanag sa ma mag-aaral na may mga pagdiriwang ang pamilya na kung saan dapat itoy inaalala upang
mapanatili ang komunikasyon sa mga ito at ang magandang pagsasamahan.
4. Sabihin din sa mga mag-aaral na ang pag-alaala sa mga pagdiriwang na ito ay pagpaparamdam sa mga
kamag-anak na sila ay naaalala at pinahahalagahan. Ipaliwanag din sa mag-aaral na ito ay isang ugaling
Pilipino na dapat laging sinasabuhay.
5. Tanungin ang mga mag-aaral tungkol sa kanilang mga karanasan sa pag-alaala sa kamag-anak tuwing may
pagdiriwang.
E. Pagsasagawa
Indibidwal na Gawain
Panuto: Iguhit ang
kung dapat at
sagot sa patlang.
Araw ng mga
Patay
Pista
Bagong
Taon
Mahal na Araw
_____1. May lobo, keyk at spaghetti sa handa ni Lisa, Ano ang pinagdiriwang niya?
_____2. Pupunta sa sementeryo sina Rio, may dala silang kandila at mga bulaklak. Ano ang pagdiriwang
nila?
_____3. Sumama sa prusisyon sina Mang Ramon bilang sakripisyon sa pagkamatay n gating Panginoong
Hesus. Ano ang pagdiriwang nila?
_____4. Nagpuputukan sa labas tanda ng pagpapalit ng taon. Abala naman si nanay sa paghahanda ng
pagkain para sa media noche. Ano ang pagdiriwang nila?
_____5. Nagsasabit ng banderitas ang iyong mga kapitbahay. Naghahanda rin kayo para sa ibat ibang
programa at mga pagkain na iluluto.
H, Takdang Aralin
Magdala ng larawan ng inyong pamilya na may ipinagdiriwang.
Banghay Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao
Agosto 10, 2012 I. Layunin:
-aaral ay inaasahang
1. matutukoy ang mga gawaing pinagsasaluhan ng buong mag-anak
2 maibabahagi ang mga karanasan sa pagbubuklod ng pamilya
3. aktibo na makikilaoh sa mga gawaing pangklase
II. Paksang Aralin
Baitang I
40 minuto
IV. Kabuuan
Ipinakikilala ng modyul na ito ang element ng Tempo sa musika. Layunin nitong makapagpakita ang
mga mag-aaral ng pangunahing pag-unawa sa pamamagitan ng pagganap, paglikha, pakikinig,
pagmamasid at pagtugon sa mga Gawain.
40 minuto
IV. Kabuuan
Ipinakikilala ng modyul na ito ang element ng Tempo sa musika. Layunin nitong makapagpakita ang
mga mag-aaral ng pangunahing pag-unawa sa pamamagitan ng pagganap, paglikha, pakikinig,
pagmamasid at pagtugon sa mga Gawain.
V. Pamantayan sa Pagganap
* Nagagamit ang tinig at iba pang mapagkukunan ng upang makagawa ng ibat ibang uri ng timbre. *
Nakatutugon sa ibat ibang kalidad ng tunog na may angkop na galaw.
VI. Batayan ng Pagkatuto
Ang mag-aaral
*naririnig ang kaibahan ng boses na umaawit at nagsasalita
* nakikilala ang pinanggagalingan ng tunog at ang kalidad nito
* nagagamit ang tinig at ang iba pang mapagkukunan ng tunog upang makagawa ng ibat ibang uri ng timbre.
* sa ibat ibang kalidad ng tunog na may angkop na galaw.
VII. Nilalaman/Paksa:
Nakalaang Araw:
1 araw
Mga Layunin:
Sa araling ito, ang mga mag-aaral ay inaasahang
1. matutukoy ang mga gawaing nagpapakita ng kagandahang asal sa hapag-kainan
2. maibahagi ng mga mag-aaral ang mga karanasan na nagpapakita ng kagandahang asal sa hapagkainan
3. makilahok ng aktibo sa mga gawaing pangklase
Paglalahad
Papel na may mga sitwasyong nagpapakita ng kagandahang-asal sa hapag-kainan.
1.
2.
3.
4.
Pagtatalakay
Tumawag ng mga mag-aaral na kukuha ng papel sa harap ng klase.
Ipabasa ito sa tinawag na mag-aaral.
Ipagawa ito sa buong klase. Hal. Pag-upo ng tuwid
Ipaliwanag sa mga mag-aaral ang kahalagahan ng pagpapakita ng kagandahang asal sa harap ng hapagkainan.
Pagsasagawa.
1. Hatiin ang klase sa 7 grupo.
2. Bawat grupo ay gagawin ang mga kagandahang-asal na natalakay.
Pagbubuod
*Anu-ano ang mga kagandahang asal sa hapag-kainan? *Mahalaga
ba ang mga ito?Bakit?
Pagsasanay
Ipaguhit sa mga mag-aaral ang mga natutunang kagandahang-asal sa talakayaan
1.
2.
3.
4.
Layunin
Sa Araling ito, ang mga mag-aaral ay inaasahang
maibibigay ang kahulugan ng mga bokabularyong ibinigay
makagawa ng landscape drawing
matutukoy ang pagkakaiba ng cityscape atLandscape
Makaguhit ng Landscape na nakikita sa inyong lugar.
Mga Bokabularyo
*Landscape larawan o pinintang larawan na nagpapakita ng larawan ng kalikasan o God made
*Cityscape- larawan o pinintang larawan na nagpapakita ng mga larawang gawa ng tao o man made.
Kagamitan:
Newspaper
Manila Paper
Pencils
Crayons
Mga Larawan
Pangganyak
Tanungin ang mga mag-aaral tungkol sa pagkakaiba ng cityscape at landscape.
Pagtatalakay
Tanungin ang mga mag-aaral sa mga bagay na nakikita nila sa rural (probinsya) at urban (siyudad).
Ano ang pinagkaiba ng dalawang lugar?
Ipaliwanag ang kahulugan ng cityscape at landscape sa mga mag-aaral.
Ipaliwanag din sa mga mag-aaral na sa mga lugar na ito ay nakakakita ng mga ibat-ibang hugis at mga
linya.
5. Sa paggawa ng cityscape at landscape ay nagagamit din ang ibat ibang hugis at linya.
1.
2.
3.
4.
Pagsasanay at Pagtataya.
Panuto: Punan ang bawat kahon ng simbolo na makikita sa rural at urban upang makabuo ng
magagandang tiles