DLL (Sept. 5 - 9, 2016)

You might also like

You are on page 1of 4

Pang - araw-araw

na Tala ng Aralin sa
Filipino, Baitang 7

Paaralan : Molugan National High School


Guro : Mydie Ann D. Abang
Mga Petsa / Oras : Setyembre 5, 2016 / 7:30-8:30,1:00-2:00,2:00-3:00
Setyembre 6, 2016 / 7:30-8:30,9:45-10:45,10:45-11:45
Setyembre 7, 2016 / 7:30-8:30,8:30-9:30,9:45-10:45,1:00-2:00
Setyembre 8, 2016 / 8:30-9:30,9:45-10:45,1:00-2:00
Setyembre 9, 2016 / 7:30-8:30,8:30-9:30,9:45-10:45,1:00-2:00

Lunes
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan
II. NILALAMAN

Martes

Miyerkules

Naipamamalas ng mag-aaral ang kakayahang komunikatibo, mapanuring pag-iisip, at pag-unawa at pagpapahalagang pampanitikan gamit ang teknoloh
upang maipagmalaki ang sariling kultura, gayundin ang ibat ibang kulturang panrehiyon.

Ang mag-aaral ay nakapagpapamalas ng pag-unawa sa mga impormasyon, konteksto, at epekto ng suprasegmental sa kahulugan ng tekstong napaking
Ang mag-aaral ay nakapagbabahagi ng sariling pagpapakahulugan/ interpretasyon sa tekstong napakinggan.

PN2Ac, PA2Aa, PA2Bb


Talakayan tungkol sa nakaraang
pagsusulit ng Unang Markahan

PN2Ac, PA2Aa PA2Bb


Pagbibigay ng paunang pagsusulit para sa
Ikalawang Markahan

PN2Ac, PA2Aa, PA2Bb


Ang Ambahan ni Ambo
(balik-aral sa maikling kuwento)

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro.
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral.
3. Mga pahina sa Teksbuk.
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal
ng Learning Resources.

p. 23 - 30

p. 23 - 30

p. 23 - 30

Pagbibigay ng paunang pagsusulit o


"pre-test".

Balik-aral tungkol sa kaibahan ng


kuwento at maikling kuwento.

Nakapagbabalik-aral
tungkolng
samga
mgamag-aaral
Elemento
Nasusubok ang kahandaan
ng Maikling
Kwento
sa susunod
na mga
aralin.

Nakapagbabalik-aral sa isa pang maikling


kuwentong natalakay.

Ilang aralin mula sa Pangalawang Markahan.

Si Ed Maranan at mga talasalitaan ng akda.

B. Iba Pang Kagamitang Panturo


IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at ang
pagsisimula ng bagong aralin.

B. Paghahabi ng mga layunin ng aralin.


C. Pag - uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin.

Pag-usapan ang ilang mahihirap na


paksa ng pagsusulit

Nababalikan ang ilang mahihirap na paksang


natalakay sa buong durasyon ng Unang
Markahan.

Mga halimbawa ng mga Uri ng Tayutay.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad


ng bagong kasanayan #1.

Masining na paraan ng paglalahad gamit ang


mga Tayutay.

Masining na paraan ng paglalahad gamit ang


mga Tayutay.

Lunes
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan #2.

Nabibihasa sa pagbibigay sariling halimbawa


sa bawat Uri ng Tayutay.

Martes

Miyerkules

Nabibigyang ideya sa tipo ng mga aralin sa


susunod na markahan.

F. Paglinang sa Kabihasaan
( Tungo sa Formative Assessment )
G. Paglalapat ng Aralin sa pang - araw-araw
na buhay.

Pagkilala sa Kultura at Pamumuhay ng mga


Mangyan.

Napapalalim ang kaalaman tungkol sa


maikling kuwento at elemento nito.

Balik-aral sa mga Elemento ng Maikling Kuwento at Pagkilala sa mga akda ni Ed M

Kaalaman tungkol sa Kultura at Pamumuhay ng mga Mangyan.

H. Paglalahat ng Aralin.

Pagkilala sa ilang tao o pamilya na taglay pa rin ang katangiang Pilipino na mapagmala

I. Pagtataya ng Aralin.
Pagsulat ng isang karanasan ng paggawa ng kabutihan sa kapwa.

J. Karagdagang Gawain para sa Takdang - aralin


at Remeditasyon.

Pagpapatuloy ng pagsasagawa ng paunang basa sa mga aralin na tatalakayin

IV. MGA TALA


VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag - aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag - aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remeditasyon.
C. Nakatulong ba ang remedyal? Bilang ng mag - aaral na
naka-unawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag - aaral na magpapatuloy sa
remeditasyon.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking Punong Guro at Superbisor?
G. Anong Kagamitang Panturo ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
For improvement, enhancement and/or clarification of any DepEd material used, kindly submit feedback to bld.tld@deped.gov.ph

Ang kasiyahang dulot ng nagawang kabutihan sa kapwa.

Baitang / Antas : 7 - Adventurous


7 - Adorable
7 - Amiable
7 - Artistic
Dyurnalismo
Asignatura : Filipino 7
Ikalawa
Markahan :
Huwebes
Biyernes

tikan gamit ang teknolohiya at ibat ibang uri ng teksto at akdang pampanitikang rehiyunal

an ng tekstong napakinggan.

PA2Bc, PB2Ba, PB2Bb


Ang Ambahan ni Ambo
ni Ed Maranan

p. 23 - 30

PB2Bb PU2Ag, PU2Ah


Ang Ambahan ni Ambo
ni Ed Maranan

p. 23 - 30

ng

Talakayan tungkol sa may-akda at


mga talasalitaan ng akda.

Ginabayang pagbasa at talakayan ng


akdang Ambahan ni Ambo ni Ed
Maranan.

ng

Naikikilala ang may-akda ng maikling kwento


at natutukoy ang kanyang mga istilo at
katangian sa pagsulat.

Nasasagutan ang ilang laan na katanungan


tungkol sa tinalakay na akda.

Mga Elemento ng Maikling Kuwento.

Ang Kultura at Pamumuhay ng mga Mangyan.

da.

mga

Pagkilala sa Kultura at Pamumuhay ng mga


Mangyan.

Huwebes
Nakikilala ang may-akda at ang istilo at
katangian ng kanyang akda.

Pagkilala sa Kultura at Pamumuhay ng mga


Pagkilala sa Kultura at Pamumuhay ng mga
Mangyan.
Mangyan.

Biyernes
Nakakaunawa sa kalagayan ng ilang kalahi o
pangkat ng tao sa lipunan.

a sa mga akda ni Ed Maranan.

ng mga Mangyan.

ilipino na mapagmalasakit sa kapwa.

abutihan sa kapwa.

ga aralin na tatalakayin pa.

han sa kapwa.

mbda

You might also like