You are on page 1of 4

Paaralan KAYPAABA ELEMENTARY Baitang Ikatlo

Grades 1-12 SCHOOL


Daily Lesson Log Guro ALONA C. REYES Asignatura: Filipino
Linggo/Petsa Feb 20-24, 2017 Markahan: Ika-apat
Oras Minuto 50

I. LAYUNIN Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes

A. Pamantayang Naisasagawa ang mapanuring Naipamamalas ang kakayahan Naisasagawa ang mapanuring
Pangnilalaman pagbasa upang mapalawak sa mapanuring pakikinig at pagbasa upang mapalawak ang
Nakikinig at nakatutugon nang
ang talasalitaan pag-unawa sa napakinggan talasalitaan
angkop at wasto
Naipamamalas ang Naipamamalas ang kakayahan Nababasa ang usapan, tula,
Naipamamalas ang kakayahan
pagpapahalaga at kasanayan at tatas sa pagsasalita at talata, kuwento nang may
sa mapanuring pakikinig at pag-
sa paggamit ng wika sa pagpapahayag ng sariling tamang bilis, diin, tono, antala
unawa sa napakinggan
komunikasyon at pagbasa ng ideya, kaisipan, karanasan at at ekspresyon
ibat ibang uri ng panitikan damdamin
Naisasagawa ang mapanuring
pagbasa upang mapalawak
ang talasalitaan

B. Performance
Standards
C. Mga Kasanayan sa A. Naipapahayag ang A. Nakagagamit ng mga A. Nagagamit ang mga A. Naipapahayag ang Nasasagutan ng tama
Pagkatuto ideya/kaisipan/damdamin/re pahiwatig upang malaman salitang kilos sa pag-uusap ideya/kaisipan/damdamin/re ang mga tanong sa
Isulat ang code ng aksiyon tungkol sa mga uri ang kahulugan ng mga tungkol sa mga uri ng aksiyon tungkol sa mga uri Lingguhang Pagsusulit
bawat kasanayan salita daya ng paggamit ng kabuhayan nang may ng kabuhayan nang may
ng kabuhayan nang may
mga palatandaang wastong tono, bilis, diin, wastong tono, diin, bilis,
wastong tono, biulis,antala at nagbibigay ng kahulugan antala at intonasyon antala at intonasyon
intonasyon F3PT-IIIg-I.4 at 1.5 F3TA-0a-j-2 F3TA-0a-j-2
F3TA-0a-j-2 B. Nababasa ang kuwento B. Nagagamit ang salitang B.Nasasagot ang mga
BNakikinig at nakatutugon ng may tamang bilis, diin, kilos sa pag-uusap tungkol tanong tungkol sa tekstong
nang angkop at wasto tono, antala at ekspresyon sa ibat-ibang Gawain sa binasa
tungkol sa pangunahing F3TA-0a-j-3 tahanan, paaralan at F3TA-0a-j-3
C. Naipamamalas ang pamayanan C. Nasasagot ang mga
ideya ng kuwento
paggalang sa ideya, F3WG-IVef-5 tanong tungkol sa tekstong
F3PN: F3TA-Oa-j-I damdamin at kultura ng C. Natutukoy ang binasa
C. Naiuulat ng pasalita ang may akda ng tekstong kahulugan ng mga F3PB-Iva-3.3
mga napakinggang napakinggan o nabasa tambalang-salita na
patalastas F3PL-Oa-j-3 nananatili ang kahulugan
F3PS-IVe-3.6 F3PT-IVdh-3.2
II. NILALAMAN Pakikinggang Kuwento: Leveled Reader: Pagsagot ng Skill Builder Pagbabasa ngLR, Pagsagot sa Lingguhang
Bantay Balita Sina Nia at Nonoy Sina Nia at Nonoy Pasulit

II. KAGAMITANG PANTURO


A. Sangguninan
1. Mga Pahina sa Gabay 142-147 148-153 153-155 156-160 161-162
ng Guro
2. Mga Pahina sa mga
Kagamitang Pang- Mag-
aaral
3.. Karagdagang
Kagamitan mula sa Portal ng
Learning Resource
4. Iba pang Kagamitang tsart, plaskard, angkop na LR, tsart, plaskards, LR, tsart, plaskards, LR, tsart, plaskards, larawan tsart
Panturo larawan larawan larawan
IV. Pamamaraan
A. Balik-aral sa Bahaginan Bahaginan Pagwawasto ng takdang Bahaginan
nakaraang aralin at/o aralin
pagsisismula ng bagong
aralin

B. .Paghabi sa layunin Balik-Aral: Mga Salitang-


ng aralin Kilos at Pang-abay ng
Panlunan
C. Pag-uugnay ng mga paghahanda sa indibiduwal
halimbawa sa bagong na pagbabasa ng Leveled
aralin Reader
D. Pagtalakay ng bagong Paghahanda sa pakikinig ng Paghahanda sa indibidwal Ipamahagi ang Leveled Paghahawan ng balakid
konsepto at paglalahad kuwento na pagbabasa ng LR Reader
ng bagong kasanayan
#1
E. Pagtalakay ng bagong Pakikinig sa pagbabasa ng Paghahawan ng balakid Pagbabasa ng LR at
konsepto at paglalahad guro sa kuwento Pagsagot ng mga tanong
ng bagong kasanayan
#2
F. Paglinang sa Pagtatalakay sa kuwento Pagbabasa ng mga mag- Pagsagot ng pagsasanay
Kabihasaan aaral ng kuwento(Unang sa skill builder Pagsasanay session 4 sa TG
bahagi) p. 159

G. Paglalapat ng Aralin
sa pang-araw-araw na
buhay
H. Paglalahat ng Aralin Pag-uulat sa nabasang Pagsagot sa mga tanong Maituturing nga bang
patalastas ayon sa kuwento bayani si Lolo Rudy? Bakit
mo nasabi?

I. Pagtataya ng Aralin Isulat ang detalye tungkol sa Mga Salitang Hiram Sagutin ang pagsasanay sa Ipagawa ang nasa pahina
patalastas session 4 at 5 TG p154- 159 session 4 at 5
155, Pagsulat ng Talata

J. Karagdagang Gawain Pagsulat ng patalastas Gawin nag Takdang Aralin Gawin ang nasa pahina Gawin ang takdang aralin
para sa takdang- aralin sa TG pahina 153, Session 156 session 6 sa session 6 pahina 160
at remediation 5 Week Aralin 35

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mga mag-aaral


na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng ibva
pang Gawain para sa
remediation.
C. Nakakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation?
E. . Alin sa mga istratehiya
ng pagturturo ang
nakatulong ng lubos? Paano
ito nakatulong

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor ?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking nadibuho
na nais kong ipamahagi sa
mga kapwa ko guro.

You might also like