You are on page 1of 37

Grades 1 to 12

Paaralan

Grade Level

6
DAILY LESSON LOG

Guro

Learning Area

Edukasyon sa Pagpapakatao (EsP)


(Pang-araw-araw na

Petsa / Oras
Markahan

Unang Markahan Unang Linggo

Tala sa Pagtuturo)
Lunes

Martes

Miyerkoles

Huwebes
Biyernes

I. LAYUNIN
A.
Pamantayang

Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagsunod sa mga tamang hakbang bago makagawa ng isang desisyon para sa ikabubuti ng lahat

Pangnilalaman
B.
Pamantayan sa Pagganap

Naisasagawa ang tamang desisyon nang may katatagan ng loob para sa ikabubuti ng lahat
C.
Mga Kasanayan sa

1. Naisasagawa ang mga tamang hakbang na makatutulong sa pagbuo ng isang desisyon na makabubuti sa pamilya

Pagkatuto

1.1. pagsusuri nang mabuti sa mga bagay na may kinalaman sa pangyayari

Isulat ang code ng bawat


1.2. pagsang-ayon sa pasya ng nakararami kung nakabubuti ito

kasanayan

1.3. paggamit ng impormasyon

Code: EsP6PKP-Ia-i-37
II. NILALAMAN

Paksa: Lunsaran at oryentasyon para sa tahakin ng Unang Markahan


III. KAGAMITANG PANTURO

A.
Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng

Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral

3. Mga pahina sa Teksbuk


4. Karagdagang Kagamitan

mula sa portal ng Learning

K to 12 Gabay Pangkurikulum, Edukasyon sa Pagpapakatao May 2016, pahina 81


Resource

B.
Iba pang Kagamitang
1. EsP DLP, Unang Markahan, Unang Linggo - Aralin 1: Bagong Taon sa Pag-aaral ng EsP, pahina 1-6

Panturo

2. laptop, projector, powerpoint presentation na inihanda ng guro para sa mga graphic organizers
IV. PAMAMARAAN

A.
Balik-Aral sa nakaraang
Batiin ang mga mag-aaral at
Batiin ang mga mag-aaral
Batiin ang mga mag-aaral
Batiin ang mga mag-aaral
Batiin ang mga mag-aaral

aralin at/o pagsisimula ng


itala ang bilang ng mga
at itala ang bilang ng mga
at itala ang bilang ng mga
at itala ang bilang ng mga
at itala ang bilang ng mga

bagong aralin
pumasok at lumiban
pumasok at lumiban.
pumasok at lumiban.
pumasok at lumiban.
pumasok at lumiban.

Magkaroon ng
Magkaroon nang maikling
Magkaroon nang maikling
Magkaroon nang maikling
Magkaroon nang maikling

pagpapakilala ang mga


balik-aral sa ginawa ng
balik-aral sa ginawa ng
balik-aral sa ginawa ng
balik-aral sa ginawa ng

mag-aaral.
nakaraang araw.
nakaraang araw.
nakaraang araw.
nakaraang araw.
Magkaroon ng talakayan

gamit ang mga tanong na

makikita sa pahina 2 ng EsP

DLP, Unang Markahan,

Unang Linggo - Aralin 1:

Bagong Taon sa Pag-aaral


ng EsP

B. Paghahabi sa layunin ng
Pag-usapan:

aralin
Paano magiging

makabuluhan ang Bagong

Taon ng ating pag-aaral ng


EsP ngayong nasa ikaanim

na baitang na at upang higit

pang mapaunlad ang bawat

isa bilang (1) mag-aaral, (2)

kasapi ng mag-anak/

pamilya at (3) kaibigan ng


nakararami?

Magpaguhit sa mga mag-

aaral ng kanilang hindi

malilimutang karanasan sa

pag-aaral ng EsP noong


nakaraang taon.

C.
Pag-uugnay ng mga

Sumangguni sa EsP DLP,

halimbawa sa bagong aralin

Unang Markahan, Unang

Linggo - Aralin 1, pahina 2

Magpapakita ang guro ng


graphic organizer na

siyang tutularan ng mga

mag-aaral sa paggawa ng

gawain (tulad ng nasa

pahina 3 ng DLP).
D.
Pagtalakay ng bagong

Sumangguni sa EsP DLP,

konsepto at paglalahad ng

Unang Markahan, Unang

bagong kasanayan #1

Linggo - Aralin 1, pahina 3

E.
Pagtalakay ng bagong

konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2

F.
Paglinang sa Kabihasaan

Sumangguni sa pahina 3-4

(Tungo sa Formative

ng EsP DLP, Unang

Assessment)

Markahan, Unang Linggo -


Aralin 1.

G.
Paglalapat ng aralin sa

Ipasulat sa TALAARAWAN

pang-araw-araw na buhay

ng mga mag-aaral ang

sagot sa mga tanong na

makikita sa pahina 4 ng
EsP DLP, Unang

Markahan, Unang Linggo -

Aralin 1.
H.
Paglalahat ng Aralin

Magpakita ng graphic
organizers na tulad ng

nasa pahina 4-5 ng EsP

DLP, Unang Markahan,

Unang Linggo - Aralin 1.


Gamiting gabay ang

paalala sa guro na

nakatala sa pahina 5 ng

DLP.
I.
Pagtataya ng Aralin

Sumangguni sa pahina 5-
6.ng EsP DLP, Unang

Markahan, Unang Linggo -

Aralin 1.
J.
Karagdagang gawain
para

Sumangguni sa EsP DLP,

sa
takdang-aralin
at
Unang Markahan, Unang

remediation

Linggo - Aralin 1, pahina 6

para sa takdang aralin.


V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya.

Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.

Nakatulong ba ang remedial? Bilang


ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.

Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation.

Alin sa mga istratehyang pagtuturo


nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?

Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa tulong
ang aking punungguro at
superbisor?

Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

You might also like