You are on page 1of 7

GRADES 1 to 12 JOAQUIN G.

HERNANDEZ ES Baitang/Antas V
DAILY LESSON LOG Paaralan
(Pang-araw-araw na Guro IRENE A. MANZANERO Asignatura FILIPINO
Tala sa Pagtuturo) Petsa/Oras November 06-10, 2017 Markahan IKATLO

Lunes Martes Miyerkules Huwebes


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pagpapahalaga at ksanayan Naipamamalas ang pagpapahalaga at Naipamamalas ang pagpapahalaga at Naipamamalas ang pagpapahalaga at LINGGUHANG PAGSUSULIT
sa paggamit ng wika sa komunikasyon at ksanayan sa paggamit ng wika sa ksanayan sa paggamit ng wika sa ksanayan sa paggamit ng wika sa
pagbasa ng ibat ibang uri ng panitikan komunikasyon at pagbasa ng ibat komunikasyon at pagbasa ng ibat komunikasyon at pagbasa ng ibat
ibang uri ng panitikan ibang uri ng panitikan ibang uri ng panitikan
B. Pamantayan sa Pagaganap Napahahalagan ang wika at panitikan sa Napahahalagan ang wika at panitikan Napahahalagan ang wika at panitikan Napahahalagan ang wika at panitikan
pamamagitan ng pagsali sa usapan at talakayan, sa pamamagitan ng pagsali sa usapan sa pamamagitan ng pagsali sa usapan sa pamamagitan ng pagsali sa usapan
paghiram sa aklatan, pagkukuwento, pagsulat ng at talakayan, paghiram sa aklatan, at talakayan, paghiram sa aklatan, at talakayan, paghiram sa aklatan,
tula at kuwento pagkukuwento, pagsulat ng tula at pagkukuwento, pagsulat ng tula at pagkukuwento, pagsulat ng tula at
kuwento kuwento kuwento
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang Naiuugnay ang ang sariling Nabibigyang kahulugan ang Nakasusulat ng simpleng Nailalarawan ang tauhan
code ng bawat kasanayan) karanasan sa napakinggang teksto. isang poster patalastas batay sa ikinilos o ginawi
Nagagamit ang pang-abay sa sa F5-IIIa-15 F5FU-III-a-b-2.11 nito.
paglalarawan ng kilos. F5PSIIIa-c-12.1
Naibibigay ang kahulugan ng salitang
pamilyar at di pamilyar sa
pamamagitan ng depinisyon.
F5PN-IIIa-h-4 ,F5WG-IIIa-c-6, F5PT-IIIa-1.7
II. NILALAMAN Pang-abay na Pamamaraan Pagbibigay kahulugan sa isang poster Pagsulat ng Patalastas Paglalarawan ng Tauhan batay sa
Ikinilos o Gawi
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro TG 3RD TG 3RD TG 3RD TG 3RD

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang- LM 3RD LM 3RD LM 3RD LM 3RD


Mag-aaral

3. Mga pahina sa Teksbuk Bagong Filipino- Wika Pah. 181-182 Bagong Filipino sa Salita at Gawa- Hiyas sa Wika Pah. 192-197 Hiyas sa Pagbasa pah. 134-137
F5PN-IIIa-h-4 ,F5WG-IIIa-c-6, F5PT-IIIa-1.7 Pagbasa pah. 110-117 F5FU-III-a-b-2.11 ( F5PSIIIa-c-12.1)
F5-IIIa-15
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo balita mula sa aklat , usapan sa aklat Kwento Magandang Daigdig Patalastas, usapan Kwento Natupad na Pangarap
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Masasabi mo ba kung paano ginawa ang kilos sa Nagpapahiwatig ba ito ng mensahe o Anong impormasyon ang mayroon sa Upang matupad ang pangarap ,
pagsisimula ng bagong aralin mga kasabihan? kahulugan? Ano ang sinisimbulo ng isang anunsyo klasipikado ? Ito ba ay nararapat na magsikap.
Anong tawag sa pang-abay na sumasagot sa sulo? toga? isang panawagan? Ito ba ay sumasagot
tanong na paano mo isinagawa ang kilos? Kaya mo rin bang makalikha ng mga sa tanong na sino? ano? kailan? saan?
larawang mayroong mensahe? Maituturing mo ba na ito ay isang
patalastas? Ito ba ay sumasagot sa
tanong na sino? ano? kailan? saan?

Ano ang pananaw ng may akda ng


poster? Ano ang nais mong maging sa
hinaharap? Ibigay ang mga propesyon
nasa poster?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Kunin ang isang metacard . Nakakita ka na ba ng poster? Alam mo Nakarinig ka na ba ng patalastas o May pangarap ka ba? Tingnan natin
Ipakilos ang nasa metacard . ba na itoy isang likhang nakabasa nito sa mga paskilan sa kung paano natupad ang pangarap ng
Huhulaan ng ibang pangkat kung paano ito sining. May mensahe ba inyong barangay o paaralan. isang batang dating nagtitinda ng
isinakilos . ang mga poster o likhang Kaya mo rin bang gumawa nito ? dyaryo? Anong mga gawi o kilos ni
Magbibigay naman ng halimbawa ang pangkat sining na ginagawa ng isang Alam mo ba ang mga nilalaman nito ? Kim ang nakatulong upang makita ng
kung sino ang nagsasakilos nito. pintor . mga tao sa paligid na siya ay may
Isulat ito sa tsart.Tumawag ng kasapi ng pangkat pagsisikap?
na magpupuno ng tsa
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Masasabi mo ba kung paano isinagawa ang Tingnan ang isang poster ng isang Ibigay ang paksa ng patalastas. Piliin
bagong aralin kilos?At kung sino ang mga taong /bagay o batang kalahok sa K to 12 Exposition ang sagot sa kahon sa ibaba.
hayop na ganito ang ginagawa? isulat sa sa Los Banos na may temang
kwaderno ang limang pang-abay na pamaraan Pananaw
na nagsasaad kung paano isinagawa ang kilos
mula metacards
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Masasabi mo ba kung paano isinagawa ang Isulat ang mga bagay na nakikita sa Anong impormasyon ang mayroon sa
paglalahad ng bagong kasanayan #1 kilos?At kung sino ang mga taong /bagay o poster . Ibigay ang kahulugan nito isang anunsyo klasipikado ? Ito ba ay
hayop na ganito ang ginagawa? isulat sa kaugnay sa temang Pananaw. isang panawagan? Ito ba sumasagot sa
kwaderno ang limang pang-abay na pamaraan Bago magbasa ng kwento . Hayaang tanong na sino? ano?kailan? saan?
na nagsasaad kung paano isinagawa ang kilos magbigay ng mga bagay na nakikita sa Maituturing mo ba na ito ay isang
mula metacards.(Instructional Material 1-F5PS- lunsod? bukid?Isulat sa Venn Diagram patalastas? Ito ba ay sumasagot sa
IIIa-c-12.1) sa pisara. Isang halimbawa ang ginawa tanong na sino? ano? kailan? saan?
Gawain 2 para sa inyo
Bago mo pakinggan ang balita hayaang tuklasin
ang kahulugan ng di pamilyar na salita sa
pamamagitan ng depinisyon. Hanapin ito sa
talata.
Panuto. Hanapin ang kahulugan ng mga
sumusunod na pamilyar at di pamilyar na salita
sa kwento,Isulat sa kwaderno.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Kung ikaw ay susulat ng patalastas Ano ang mabubuting ugali ni Kim ang
paglalahad ng bagong kasanayan #2 ,paano mo ito isusulat? Anong mga pwedeng tularan ng batang katulad
tanong ang sinasagot upang maging mo?
maliwanag ang mensahe nito?
F. Paglinang sa Kabihasan Malaking Pangkatang Gawain( dalawang Gawin Natin Gamit ang index card na may nakasulat Balikan ang kwentong Natupad na
(Tungo sa Formative Assessment) pangkat) Gamit ang manila paper. Pipili nang na Sino:-----Ano-------Saan Pangarap Kilalanin ang tauhan at mga
Isadula ang three shifts at batang magaling gumuhit para ilagay :-------Kailan:-------------. Basahin at pangyayari . Punan ng katangian upang
multigrade scheme habang isinasagawa ang ang mga punongkahoy, palayan at iba unawain ang ulat at sumulat ng mailarawan ang tauhan sa kwento
tamang pamamaraan ng kilos sa ganitong mga pa sa gagawing poster, Kukulayan pati patalastas .Ipakita sa klase sa ibat .Iulat ang kanilang mga kasagutan.
sitwasyon. Magsulat ng parirala na ipinakikita ang background o likuran ng mga ibang pamamaraang ibibigay ng guro .(
ang wastong gawi sa pagpasok at paglabas ng bagay.Hayaang ilagay ang mga bagay Hiyas sa Wika )
silid aralan sa three shifts. Gayundin ang na nais ilagay sa poster upang maging Gawain
pamamaraan ng mga kilos gaya ng pakikinig sa kahulugan nito ay may temang Paraan
guro sa multigrade scheme. Magandang Daigdig ayon sa Pangkat I Sabihin 1 pahina
ipinapahayag ng kwento. 195(Hiyas sa Wika) dula
Pangkat II Sabihin 2 pahina
195(Hiyas sa Wika) awit
Pangkat IIIGawin
pahina 196(Hiyas sa Wika)
rap
Pangkat IV Isulat B1
Pahina 196(Hiyas sa Wika)
tula
Pangkat V Isulat B2 pahina
196(Hiyas sa Wika) yell
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw Gawin Mo Gagawa ng poster ang pangkat ayon sa Ano ang mabubuting ugali ni Kim ang
na buhay Ang kabilang pangkat ang magtataya kung atas ng guro. Ibibigay ng kabilang Araw araw , pwedeng tularan ng batang katulad
naging tama ba ang isinagawa ng kabilang pangkat ang kahulugan. madalas tayong nakakarinig ng mo?
pangkat gamit ang rubrik sa Pangkatang Ipakita ang awtput, pagkatapos ay patalastas at babala sa ating paaralan at
Gawain. Kung kayo ang nasa kanilang hulaan ng kabilang pangkat ang sa ating barangay. Nakababasa rin tayo
kalagayan ano sana ang mas akmang kilos na kahulugan ng poster. ng mga patalastas sa mga pahayagan.
dapat sanay ipinakita ng pangkat ? Kung naging Kung ikaw ay
maayos sabihin din ito sa klase. susulat ng patalastas ,paano mo ito
isusulat? May tuntunin tayong dapat
sundin upang makasulat ng isang
anunsyo o patalastas
H. Paglalahat ng Arallin Tandaan Tandaan
Ang poster ay larawan na may 1) Ang pagkakaroon ng mga
mensaheng nais ipabatid sa mga tamang kilos o gawi ay naglalarawan
titingin nito. Makalilikha ka ng ng mga magagandang katangian ng
kwento sa mga larawang iginuhit ng mga tauhan sa kwentong binasa.
may akda nito. Gayundin makakalikha 2) Gayundin ang masamang
ng larawan mula sa tekstong ating gawi ay nagbibigay aral upang ito ay
nababasa. maitama at maituwid para sa ikabubuti
ng mga tauhan sa kwento.

I. Pagtataya ng Aralin Gamit ang awtput na poster ng bata sa Sumulat ng simpleng patalastas ayon Sabihin ang katangian ng mga
Gawin Ninyo. sa balangkas na ano,sino, kailan at sumusunod na tauhan batay sa
Pumili ng isang poster . saan tungkol sa ulat na Isang kilos/sitwasyon ng tauhan.
Ibigay ang kahulugan nito . Malaking Panlungsod na Paligsahan 1. Si Joy ay nag-aaral mabuti
1. Ang kahulugan ng poster ay Isulat C ( Hiyas sa Wika pahina 197). ng leksyon at gumagawa ng takdang
_______________________________ aralin.
__. Ang _______________ay 2. Si Jane ay sumusunod sa
sumisimbolo na lahat ng utos na kanyang magulang.
____________________________. 3. Nilalagay ni Hana ang
Samantalang ang_______________ay natira niyang baon sa alkansya.
nagsasaad ng ____________________. 4. Iniwanang bukas ni Joan
ang tubig sa gripo.
5. Tinatanggap ni Ner ang
pagkatalo sa laro.

J. Karagdagang gawain para sa takdang- Gumawa ng talatang ginagamitan ng pang-abay Magsaliksik sa internet ng poster at Gawin ang Isulat D ( Hiyas sa Wika Basahin ang kwento, lalo na ang liham
aralin at remediation na pamaraan ayon sa suliranin ng ating ibigay ang kahulugan o tema nito. pahina 197) ., at isulat ang katangian ni Apolinario
nararanasang pagbabago ng klima na may Mabini at ng kanyang ina.(Dakilang
paksang Ang Pag-init sa Daigdig. Pag-ibig BFSG- Pagbasa pahina 20-
21)Isulat sa inyong kwaderno.

IV. Mga Tala

V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha


ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan


ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo


nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like