You are on page 1of 4

Department of Education

Region III
Division of Zambales
District of San Narciso
SAN JOSE-PATROCINIO ELEMENTARY SCHOOL

week 9 (Enclosure to DepEd Order No.42,s.2016)


Pang-araw-araw na tala sa Baitang III Asignatura Araling Panlipunan
Pagtuturo Guro GENALYN O. REYES Markahan Una
Petsa/Oras 7:45-8:15/07-31-08-04-17 Sinuri ni: ROMMEL F. ROSETE

I.LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

A.Pamantayan Naipapamalas ang pag unawa Naipapamalas ang pag unawa Naipapamalas ang pag unawa Naipapamalas ang pag unawa Naipapamalas ang pag unawa
Pangninilaman sa rehiyon bilang konseptong sa rehiyon bilang konseptong sa rehiyon bilang konseptong sa rehiyon bilang konseptong sa rehiyon bilang konseptong
heograpikal upang heograpikal upang heograpikal upang heograpikal upang heograpikal upang
mapahalagahan ang sariling mapahalagahan ang sariling mapahalagahan ang sariling mapahalagahan ang sariling mapahalagahan ang sariling
rehiyon gamit ang mapa at rehiyon gamit ang mapa at rehiyon gamit ang mapa at iba rehiyon gamit ang mapa at rehiyon gamit ang mapa at
iba pang kasanayang iba pang kasanayang pang kasanayang iba pang kasanayang iba pang kasanayang
pangheograpiya pangheograpiya pangheograpiya pangheograpiya pangheograpiya
B.Pamantayang Nakalalahok sa pangangalaga Nakalalahok sa pangangalaga Nakalalahok sa pangangalaga Nakalalahok sa pangangalaga Nakalalahok sa pangangalaga
Pagganap ng mga lalawigan bunga ng ng mga lalawigan bunga ng ng mga lalawigan bunga ng ng mga lalawigan bunga ng ng mga lalawigan bunga ng
pakikibahagi sa nasabing pakikibahagi sa nasabing pakikibahagi sa nasabing pakikibahagi sa nasabing pakikibahagi sa nasabing
rehiyon. rehiyon. rehiyon. rehiyon. rehiyon.
C.Mga kasanayan sa pagkatuto AP3LAR-Ii-13 AP3LAR-Ii-13 AP3LAR-Ii-14 Nakalalahok sa pangangalaga Nakalalahok sa pangangalaga
(Isulat ang code sa bawat Nasusuri ang matalino at di- Nasusuri ang matalino at di- Nakakabuo ng interpretasyon ng mga lalawigan bunga ng ng mga lalawigan bunga ng
kasanayan) matalinong mga paraan ng matalinong mga paraan ng ng kapaligiran ng sariling pakikibahagi sa nasabing pakikibahagi sa nasabing
pangangasiwa ng mga likas pangangasiwa ng mga likas lalawigan at karatig na mga rehiyon. rehiyon.
na yaman na yaman lalawigan ng rehiyon gamit
ang mapa
II.NILALAMAN Nasusuri ang matalino at di- Nasusuri ang matalino at di- Nakakabuo ng interpretasyon Nakalalahok sa pangangalaga Nakalalahok sa pangangalaga
matalinong mga paraan ng matalinong mga paraan ng ng kapaligiran ng sariling ng mga lalawigan bunga ng ng mga lalawigan bunga ng
pangangasiwa ng mga likas pangangasiwa ng mga likas lalawigan at karatig na mga pakikibahagi sa nasabing pakikibahagi sa nasabing
na yaman na yaman lalawigan ng rehiyon gamit rehiyon. rehiyon.
ang mapa

Subject Matter
III.KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa gabay sa Pp 91-92 Pp 91-92 Pp 93-96 Pp 93-96 SUMMATIVE TEST
pagtuturo
2.Mga pahina sa kagamitang
pang mag-aaral.
3.Mga pahina sa teksbuk
4.Karagdagang kagamitan Graphic organizer Graphic organizer Graphic organizer
mula sa LRDMS
B.Iba pang kagamitang Chart/larawan Chart/larawan Chart/larawan Graphic organizer
panturo
IV.PAMAMARAAN Chart/larawan
A.Balik-aral sa nakaraang Ano ang tinalakay natin Ano ang tinalakay natin Sa anong direksyon
aralin o pasimula sa bagong kahapon? kahapon? matatagpuan ang rehiyon III?
aralin
(Drill/Review/Unlocking of
difficulties)
1.Paghahabi sa layunin ng Ano ang ipinapakita sa Ano ang ipinapakita sa Ang rehiyon ay kilala sa Sa anong direksyon
aralin larawan? larawan? malawak na kapatagan matatagpuan ang rehiyon III?

(Motivation)
2.Pag-uugnay ng mga Paano ba ito nakaktulong sa Paano ba ito nakaktulong sa Bukod sa Ang rehiyon ay kilala sa
halimbawa sa bagong aralin pag-unlad ng kapaligiran? pag-unlad ng kapaligiran? pagsasaka,nabubuhay din sa malawak na kapatagan
(Presentation) pangingisda…
3.Pagtalakay ng bagong Paano ito nakakatulong sa Paano ito nakakatulong sa Malawak din ang kabundukan Bukod sa
konsepto at paglalahad ng pag-unlad sa turismo? pag-unlad sa turismo? sa rehiyon pagsasaka,nabubuhay din sa
bagong kasanayan pangingisda…
(Modeling)
No.1
4.Pagtalakay ng bagong Pangkatang gawain Pangkatang gawain Ano ang katangian ng bawat Malawak din ang kabundukan
konsepto at paglalahad ng lalawigan sa rehiyon? sa rehiyon
bagong kasanayan
No.2
(Guided practice)
5.Paglilinang sa kabihasan Sumulat ng maikling tula kung Sumulat ng maikling tula kung Ano-anong anyong lupa… Ano ang katangian ng bawat
(Tungo sa formative paano nakakatulong sa pag- paano nakakatulong sa pag- lalawigan sa rehiyon?
Assessment) unlad ang wastong… unlad ang wastong…
(Independent practice)
6.Paglalapat ng aralin sa pang Gawain A Gawain A Paano naapektuhan ang Ano-anong anyong lupa…
araw-araw na buhay hanapbuhay…
(Application/Valuing)
Paglalahat ng aralin Gawain B Gawain B Gawain A Paano naapektuhan ang
(Generalization) hanapbuhay…
Pagtataya ng aralin Gawain C Gawain C Gawain B Gawain A
Karagdagang gawain para sa Sumulat ng talata tungkol sa Sumulat ng talata tungkol sa Gawain C Gawain B
takdang aralin aralin aralin
(assignment)
V.Mga Tala Gawain C
VI.Pagninilay
A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B.bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C.Nakakatulong ba ang
remedia?Bilang mag aaral na
nakakaunawa sa aralin
D.Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E.Alin sa mga stratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
nararanasan sulusyon sa
tulong ang aking punong guro
at supervisor?
G.Anong gagamiting pangturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro.

You might also like