Professional Documents
Culture Documents
Kalalake DLL - 8th (AutoRecovered) 2 (AutoRecovered) PDF
Kalalake DLL - 8th (AutoRecovered) 2 (AutoRecovered) PDF
Region III
School Division Office
Kalalake National High School
Olongapo City
ALAMAT
5. Istratehiyang nakatulong
nang lubos para tekto kasabay ng ibat ibang
maunawaan ang aralin. karanasan ng mag aaral
6. Istratehiyang nakatulong
nang lubos para tekto kasabay ng ibat ibang
maunawaan ang aralin. karanasan ng mag aaral
5. Istratehiyang nakatulong
nang lubos para tekto kasabay ng ibat ibang
maunawaan ang aralin. karanasan ng mag aaral
___________________
Gawain 2:
Basahin at unawain ang kaniyang _
Tula:
1.Anong panahon naisulat ang
PAG IBIG SA TINUBUANG LUPA tula? Ano ang kalagayang
panlipunan ng Pilipinas ng
panahong naisulat ng may-akda
ang tula?
2.Sa kasalukuyan, paano maipa
kikita ang iyong pagmamahal
sa bayan? Muli, gumuhit o gumu
pit ng simbolo na magpapakita
ng iyong pag-ibig sa bayan.
Gawin sa maiksing coupon bond.
V -TAKDANG ARALIN: V -TAKDANG ARALIN: V- TAKDANG ARALIN: V- TAKDANG ARALIN:
. Pagpapatuloy ng talakayan Pagpapatuloy ng talakayan Pagpatuloy ng aralin Pagpapatuloy ng aralin
Mga Tala LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
Pagninilay Pagninilay Pagninilay Pagninilay Pagninilay
1. ng mag –aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya. 40 na mag aaral
2. Bilang ng Mag aaral na
nangangailangan pa ng iba wala
pang gawain para sa
remediation?
3. Nakatulong ba ang
remedial? opo
4. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa Wala na po, naunawaan na po
remediation nilang lubos ang aralin
5. Istratehiyang nakatulong
nang lubos para tekto kasabay ng ibat ibang
maunawaan ang aralin. karanasan ng mag aaral
II- KAGAMITAN: Larawan sa panahon II- KAGAMITAN: II – KAGAMITAN: II– KAGAMITAN: II– KAGAMITAN:
ng hapon Bond paper
Values Formation: Values Formation: Values Formation: Values Formation: Pagiging handa Values Formation: Pagiging
Pagpapahalaga sa sariling Pagpapahalaga sa sariling Pakikinig sa guro upang unawain sa mga pagsusulit handa
kakayahan. kakayahan. ang tinatalakay sa mga pagsusulit
III – LAYUNIN: III - LAYUNIN: III - LAYUNIN: III - LAYUNIN: III - LAYUNIN:
1. Nasusuri ang Tanaga at Haiku 1. Napapahalagahan ang 1. Nabibigyang kahulugan ang 1. Nasasagutan ng maayos at 1. Nasasagutan ng maayos
batay sa katangian nito. tulang Tanaga at Haiku. mga pahayag/ nauunawaan ang pagsusulit at nauunawaan ang
2. Nalalaman at nauunawaan ang 2. Napapayaman ang pangungusap na na ibinibigay ng guro pagsusulit na ibinibigay
tanaga at haiku bilang akdang Panitikang Pilipino? nagbibigay pahiwatig. ng guro
pampanitikan. 3. Natutukoy ang 2. Nauunawaan ng mga mag
3. Nakikinig ng may pag uunawa sa katotohanan ng buhay na aaral ang paksang walang
mga pangyayari nais ipaabot ng tanaga pangungusap.
3. Nakakabuo ng mga paksang
walang pangungusap.
IV - PARAAN NG PAGKATUTO: IV- PARAAN NG PAGKATUTO: IV- PARAAN NG PAGKATUTO: IV- PARAAN NG PAGKATUTO: IV- PARAAN NG
PAGKATUTO:
a. Panimulang Gawain Panimulang Gawain Panimulang Gawain Panimulang Gawain Panimulang Gawain
Panalangin Panalangin Panalangin Panalangin Panalangin
Pagtala ng liban Pagtala ng liban Pagtala ng liban Pagtala ng liban Pagtala ng liban
Baik aral Balik aral
b. Pagganyak: e. Pag uugnay sa f. Pagpapalawig:
Magpapakita ng larawan sa mga mag Panitikan:
aaral at magbigay ng ilang impormasyon Talakayin:
batay sa larawang nakita Maglahad ng iyong nalalaman
sa mga salitang nasa loob ng Ipapaliwanag ng guro ang mga
c. Presentasyon: kasunod na kahon. paksang walang pangungusap.
Sa tulong ng kasunod na mga larawan,
ilahad ang mga kaganapan sa panahong Pagsasanay:
ipinakikita ng mga larawan TANAGA HAIKU
Bumuo ng mga pangungusap na
walang paksa batay sa isinasaad ng
d. Paunang Pagtataya:
bawat bilang:
Sagutin: Pagkakatulad Pagkakaiba
1. Anong panahon ang tinutukoy sa ____________ ____________ 1. Sinasabi ng mga mag – aaral
larawan? ____________ ____________ na makapagpahinga na sila
2. Paaano nakatulong ang ____________ ____________ ______________________
panahong ito sap ag unlad ng ______________________
panitikang Pilipino? 2. Oras na papalubog na ang
3. Bakit sinasabing araw_________________
naimpluwensiyahan ng panahon ______________________
ng Hapones ang mga akdang
3. Salitang binibigkas kapag
Pilipinong naisulat sa panahong
ito? nagulat_______________
b. Pagganyak:
Nasa larawan ang mga taong may d. Pagpapalawig: f. Pagpapayaman: h. Presentasyon:
kinalaman sa kasaysayan ng
panitikan sa Pilipinas na namayani Magbalik aral tungkol sa sarswela, Matapos mong mapag-aralan ang Ngayon ay unti-unti mong
hanggang sa kasalukuyan. Hanapin
pagkatapos talakayin ang mga nilalaman ng aralin sarswela. nauunawaan ang daloy sa
sa kabilang hanay, Hanay B, ang
akdang isinulat ng mga manunulat elemento nito. Tanghalin ang walang sugat sa ating aralin. Nakatulong ba
sa Hanay A.Isulat sa sagutang papel entablado. ang mga salitang
ang sagot. e. Pangkatang Gawain: . naglalarawan na ginamit ng
g. Pagsusuring may-akda sa binasang
c. Presentasyon: Gabayan ang mga mag aaral sa Pampanitikan.: Sarsuwela? Marahil ay
pamamagitan ng pagpapangkat napansin mo na iba-iba ang
Ipakilala si Severino Reyes bilang pangkat sa 5 pangkat. Sa Antas ng Iyong Pag-unawa antas ng pang-uri na ginamit
dakilang manunulat sa Sagutin ang mga tanong namay ng may-akda upang higit
kasaysayan ng Panitikan Ipabasa at unawain ang sarswelang kaugnayan sa binasang akda niyang maikintal sa isipan ng
isinulat ni Severino Reyes “ ANG upang masukat natin kung mambabasa ang imahe na
Matapos talakayin ang tungkol naunawaan mo ang nilalaman nito. nais niyang iwanan sa isipan .
WALANG SUGAT”
kay Severino Reyes, ngayon Suriin natin ang ilan sa mga
naman ay ating alamin ang 1. Bakit hindi agad inamin ni ito.
tungkol sa kasaysayan ng Julia
Sarsuwela. 2. na kay Tenyong ang I.Pagtatapos na Pagtataya.
panyong kaniyang
binurdahan? Pagsusuring Wika:
3. Ano ang nangyari sa tatay
ni Tenyong na si Kapitan Isulat sa sagutang papel
Inggo? Ano-anong ang kaantasan ng pang-uri na
pagpapahirap ang sinalungguhitan sa bawat
naranasan niya sa kamay pangungusap. (lantay,
ng mga prayle? pahambing o pasukdol).
4. Isulat ang mga katangian ______________ 1. Tunay na
ng mga tauhan sa akda. bayani ng makabagong siglo si
Kesz.
______________ 2. Si Kesz
ay sikat na sikat na kabataang
simbolo ng pagasa.
______________ 3. Kami ay
ubod saya sa tagumpay na
kaniyang natamo.
______________ 4. Siya ang
pinakabatang boluntaryong
tumutulong
V -TAKDANG ARALIN: V -TAKDANG ARALIN: V- TAKDANG ARALIN: V- TAKDANG ARALIN:
Pagpapatuloy ng talakayan Pagpatuloy ng aralin Pagpatuloy ng aralin
Mga Tala LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
Pagninilay Pagninilay Pagninilay Pagninilay Pagninilay
1. ng mag –aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya. 40 na mag aaral
2. Bilang ng Mag aaral na
nangangailangan pa ng iba pang wala
gawain para sa remediation?
Nasa larawan ang mga taong may Magbalik aral tungkol sa sarswela, Matapos mong mapag-aralan ang
kinalaman sa kasaysayan ng pagkatapos talakayin ang mga nilalaman ng aralin sarswela.
panitikan sa Pilipinas na namayani elemento nito. Tanghalin ang walang sugat sa
hanggang sa kasalukuyan. Hanapin
sa kabilang hanay, Hanay B, ang entablado.
akdang isinulat ng mga manunulat m. Pangkatang Gawain: .
sa Hanay A.Isulat sa sagutang papel o. Pagsusuring
ang sagot. Gabayan ang mga mag aaral sa Pampanitikan.:
pamamagitan ng pagpapangkat
k. Presentasyon: pangkat sa 5 pangkat. Sa Antas ng Iyong Pag-unawa
Sagutin ang mga tanong namay
Ipakilala si Severino Reyes bilang Ipabasa at unawain ang sarswelang kaugnayan sa binasang akda
dakilang manunulat sa upang masukat natin kung
isinulat ni Severino Reyes “ ANG
kasaysayan ng Panitikan naunawaan mo ang nilalaman nito.
WALANG SUGAT”
Matapos talakayin ang tungkol 5. Bakit hindi agad inamin ni
kay Severino Reyes, ngayon Julia
naman ay ating alamin ang 6. na kay Tenyong ang
tungkol sa kasaysayan ng panyong kaniyang
Sarsuwela. binurdahan?
7. Ano ang nangyari sa tatay
ni Tenyong na si Kapitan
Inggo? Ano-anong
pagpapahirap ang
naranasan niya sa kamay
ng mga prayle?
8. Isulat ang mga katangian
ng mga tauhan sa akda.
V -TAKDANG ARALIN: V -TAKDANG ARALIN: V- TAKDANG ARALIN: V- TAKDANG ARALIN:
Pagpapatuloy ng talakayan Pagpatuloy ng aralin Pagpatuloy ng aralin
Mga Tala LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
Pagninilay Pagninilay Pagninilay Pagninilay Pagninilay
8. ng mag –aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya. 40 na mag aaral
9. Bilang ng Mag aaral na
nangangailangan pa ng iba pang wala
gawain para sa remediation?
I-PAKSANG ARALIN: SANAYSAY I-PAKSANG ARALIN: I-Paksang Aralin: IBA’T IBANG I-Paksang Aralin: mockumentary REMEDIAL CLASS
( TALUMPATI ) WIKANG PAMBANSA PARAAN NG PAGPAPAHAYAG PAGPAPATULOY NG PARAAN
Manuel L. Quezon NG PAGPAPAHAYAG
II– KAGAMITAN: serye ng buble gang II– KAGAMITAN: II – KAGAMITAN: II– KAGAMITAN:
episode sa telebisyon
Values Formation: Panunuod ng isang Values Formation: Values Formation: Values Formation: Values Formation
episode ng buble gang
III - LAYUNIN: III - LAYUNIN: III - LAYUNIN: III - LAYUNIN:
1. Nailalahad ang buong kaisipan o
ideyang nakapaloob sa pinanuod.
2. Naipapamalas ang kakayahan sa
pag intindi sa napanuod.
3. Nakakagawa ng isang
mabisang paglalarawan gamit
ang ibat ibang kayarian ng pang
uri
IV- PARAAN NGPAGKATUTO: IV- PARAAN NG PAGKATUTO: IV- PARAAN NG PAGKATUTO: IV- PARAAN NG PAGKATUTO: IV- PARAAN NGPAGKATUTO:
a. Panimulang Gawain Panimulang Gawain Panimulang Gawain Panimulang Gawain
Panalangin
Pagtala ng liban
b. Pagganyak:
Hayaang manuod ang mga bata ng isang
serye ng buble gang.
c. Presentasyon:
Tuklas Info.
1. Ano ang maikling kwento?
2. Paano ito lumaganap sa
Pilipinas?
3. Ihambing ang maikling kwento
sa iba pang akdang
pampanitikan?
V -TAKDANG ARALIN: V -TAKDANG ARALIN: V- TAKDANG ARALIN: V- TAKDANG ARALIN:
Pagpapatuloy ng talakayan Pagpatuloy ng aralin
Mga Tala LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
Pagninilay Pagninilay Pagninilay Pagninilay Pagninilay
1. Ang mag –aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya. i. na mag aaral
2. Bilang ng Mag aaral na
nangangailangan pa ng iba pang wala
gawain para sa remediation?
Pagbasa sa Akda:
Basahin at unawain ang akda ng Sinag
sa Karimlan ni Dionisio Salazar.
Values Formation: Values Formation: Values Formation: Pagsisikap Values Formation: Pagsagot sa Values Formation: Pagsagot
sa isang Gawain. mga napag aralan sa mga napag aralan
III - LAYUNIN: III – LAYUNIN: III - LAYUNIN: III- LAYUNIN: LAYUNIN:
1. Nailalahad ang mga 1. Nasusuri ang mahalagang 1. Nasusuri ang
pagkiling(biases,prejudices) detalye ng napakinggang mahalagang detalye
at sariling interes ng impormasyon ng napakinggang
nagsasalita 2. Nakapipili ng isang impormasyon
2. Naisasaayos ang mga napapanahong paksa 2. Nakapipili ng isang
ideya o impormasyon 3. Nakabubuo ng maayos na napapanahong paksa
mula sa teksto o diskursong balangkas 3. Nakabubuo ng
napakinggan maayos na balangkas
3. Nakagagawa ng mga
gawaing magpapatunay sa
mapanuring pagbasa sa
teksto
IV- PARAAN NG PAGKATUTO: IV- PARAAN NG PAGKATUTO: IV- PARAAN NG PAGKATUTO: IV- PARAAN NG PAGKATUTO: IV-PARAAN NG PAGKATUTO:
a. Panimulang Gawain Panimulang Gawain Panimulang Gawain
Panalangin Panalangin Panalangin
Pagtala ng liban Pagtala ng liban Pagtala ng liban
Balik aral Balik aral
b. Pagganyak: d. Pagpapayaman: Pagpapatuloy sa ginawang
Magpakita ng isang tagpuan ng Talakayin ang Mga Ekspresiyong pagsasanay kahapon:
kwentong media at kalaunan ay Nagpapakilala sa Konsepto ng
babasahin ng mga mag aaral Pananaw
Values Formation: Values Formation: Values Formation: Pagsisikap Values Formation: Pagsagot sa Values Formation: Pagsagot
sa isang Gawain. mga napag aralan sa mga napag aralan
III - LAYUNIN: III – LAYUNIN: III - LAYUNIN: III- LAYUNIN: LAYUNIN:
4. Nailalahad ang mga 4. Nasusuri ang mahalagang 4. Nasusuri ang
pagkiling(biases,prejudices) detalye ng napakinggang mahalagang detalye
at sariling interes ng impormasyon ng napakinggang
nagsasalita 5. Nakapipili ng isang impormasyon
5. Naisasaayos ang mga napapanahong paksa 5. Nakapipili ng isang
ideya o impormasyon 6. Nakabubuo ng maayos na napapanahong paksa
mula sa teksto o diskursong balangkas 6. Nakabubuo ng
napakinggan maayos na balangkas
6. Nakagagawa ng mga
gawaing magpapatunay sa
mapanuring pagbasa sa
teksto
IV- PARAAN NG PAGKATUTO: IV- PARAAN NG PAGKATUTO: IV- PARAAN NG PAGKATUTO: IV- PARAAN NG PAGKATUTO: IV-PARAAN NG PAGKATUTO:
f. Panimulang Gawain Panimulang Gawain Panimulang Gawain
Panalangin Panalangin Panalangin
Pagtala ng liban Pagtala ng liban Pagtala ng liban
Balik aral Balik aral
g. Pagganyak: i. Pagpapayaman: Pagpapatuloy sa ginawang
Magpakita ng isang tagpuan ng Talakayin ang Mga Ekspresiyong pagsasanay kahapon:
kwentong media at kalaunan ay Nagpapakilala sa Konsepto ng
babasahin ng mga mag aaral Pananaw
Values Formation: Pag unawa sa Values Formation: Pag unawa Values Formation: Pagsagot sa Values Formation: Pag unawa sa Values Formation
kakayahan sa Obra Maestrang mga napag aralan mga napag aralan
pampanitikan
III - LAYUNIN: III - LAYUNIN: III – LAYUNIN: III - LAYUNIN:
1. Natutukoy ang mga tamang 1. Nahihinuha ang 1. Naipapahayag a mga 1. Naipapahayag a mga
sagot at mali sa tinalakay na kahalagahan g pag aaral saloobin at damdamin sa saloobin at damdamin sa
aralin. ng Florante at laura batay pamamagitan ng pamamagitan ng
2. Naitatama ang maling mga sa napakinggan mga komunikatibong gamit ng komunikatibong gamit ng
sagot. pahiwatig sa akda mga pagpapahayag mga pagpapahayag
2. Natitiyak ang kaligirang 2. Naipamamalas ng mga 2. Naipamamalas ng mga
pangkasaysayan ng akda mag aaral ang pag unawa mag aaral ang pag unawa
3. Nabibigyang kahulugan sa akdang binasa sa akdang binasa
ang matatalinghagang 3. Naipapaliwanag ang pag 3. Naipapaliwanag ang pag
pahayag sa binasa
sang ayon o di pag sang sang ayon o di pag sang
ayon sa nabasa ayon sa nabasa
IV- PARAAN NG PAGKATUTO: IV- PARAAN NG PAGKATUTO: IV- PARAAN NG PAGKATUTO: IV- PARAAN NG PAGKATUTO: IV- PARAAN NGPAGKATUTO:
a. Panimulang Gawain Panimulang Gawain Panimulang Gawain Panimulang Gawain
Panalangin Panalangin Panalangin Panalangin
Pagtala ng liban Pagtala ng liban Pagtala ng liban Pagtala ng liban
Balik Aral Balik Aral
b. Presentasyon: c. Pagganyak; f. Pagpapayaman: h. Pag lalapat:
Magpapacheck ng test paper sa mga Pagpapakahulugan ng
mag aaral kasama ang pag iitem kasabihan: Talakayin Sa harap ng mga mag P Pangkatang Gawain- Pagpapangkatin sa
analysis “ Ang Laki sa layaw ay hubad sa aaral ang akda at magkaroon ng tatlong grupo ang mga mag-aaral at
bait at muni, sa hatol ay salat pagtatanong gagawin nito ang itinakdang Gawain
para sa kanilang pangkat.
d. Paglinang ng g. Paglalahat:
Talasalitaan: Paano at Kaylan masasabing ang Pangkat 1: Sang- ayon ba kayo na “Ang
Ibigay ang kasingkahulugan ng nagawa na ang tungkulin ng mga karanasan ang pinakamabuting guro?”
salitang nasa baba. magulang. Maglahad ng katwiran kung bakit OO o
HINDI ang inyong kasagutan.
1. Mariwasa
2. Kahinatnan Pangkat 2:Bumuo ng akrostik mula sa
3. Mawalay salitang MAGULANG. Isaalang-alang
4. Hinubog ang sa paggawa ng katuturan at
5. Pakikipagsapalaran kahalagahan nito sa salitang ito sa buhay
ng mga anak
e. Pagbasa sa Akda:
Basahin at unawain ang akda ng Pangkat 3:Gumuhit ng sumisimbulo sa
laki sa layaw. mga magulang sa pagsasakripisyo nito sa
kanilang mga anak upang lumaki itong
tama sa hinaharap.
V -TAKDANG ARALIN: V -TAKDANG ARALIN: V- TAKDANG ARALIN: V- TAKDANG ARALIN:
Pagpapatuloy ng talakayan Pagpatuloy ng aralin
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
Pagninilay Pagninilay Pagninilay Pagninilay Pagninilay
1. Ang mag –aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya. 40 na mag aaral
2. Bilang ng Mag aaral na
nangangailangan pa ng iba pang wala
gawain para sa remediation?
3. Nakatulong ba ang remedial? opo
4. Bilang ng mag- aaral na
magpapatuloy sa remediation Wala na po, naunawaan na po
nilang lubos ang aralin
5. Istratehiyang nakatulong nang
lubos para maunawaan ang tekto kasabay ng ibat ibang
aralin. karanasan ng mag aaral
6. Anong suliranin ang aking
naranasan ang maaaring
solusyonan sa tulong ng aking Mga kagamitang teknolohiya.
punongguro at superbisor? (Projector at speaker)
Republic of the Philippines
Region III
School Division Office
Kalalake National High School
Olongapo City
Values Formation: Pag unawa sa Values Formation: Pag unawa Values Formation: Pagsagot sa Values Formation: Pag unawa sa Values Formation
naging buhay ng ating dakilang sa Obra Maestrang mga napag aralan mga napag aralan
makata pampanitikan
III - LAYUNIN: III - LAYUNIN: III – LAYUNIN: III - LAYUNIN:
1. Nauunawaan ang pinagmulan 1. Nahihinuha ang 1. Naipapahayag a mga 1. Naipapahayag a mga
buhay ng ating dakilang makata. kahalagahan g pag aaral saloobin at damdamin sa saloobin at damdamin sa
2. Naipapahayag ang mga ng Florante at laura batay pamamagitan ng pamamagitan ng
saloobin at damdamin sa sa napakinggan mga komunikatibong gamit ng komunikatibong gamit ng
talambuhay na binasa pahiwatig sa akda mga pagpapahayag mga pagpapahayag
3. Nabibigyang kahulugan ang 2. Natitiyak ang kaligirang 2. Naipamamalas ng mga 2. Naipamamalas ng mga
mga kathang ginawa pangkasaysayan ng akda mag aaral ang pag unawa mag aaral ang pag unawa
3. Nabibigyang kahulugan sa akdang binasa sa akdang binasa
ang matatalinghagang 3. Naipapaliwanag ang pag 3. Naipapaliwanag ang pag
pahayag sa binasa
sang ayon o di pag sang sang ayon o di pag sang
ayon sa nabasa ayon sa nabasa
IV- PARAAN NG PAGKATUTO: IV- PARAAN NG PAGKATUTO: IV- PARAAN NG PAGKATUTO: IV- PARAAN NG PAGKATUTO: IV- PARAAN NGPAGKATUTO:
Panimulang Gawain Panimulang Gawain Panimulang Gawain Panimulang Gawain
Panalangin Panalangin Panalangin Panalangin
Pagtala ng liban Pagtala ng liban Pagtala ng liban Pagtala ng liban
Balik Aral Balik Aral
a. Pagganyak: a. Pagganyak; d. Pagpapayaman:
Pagpapakahulugan ng f. Pag lalapat:
Magpakita ng larawan ni Francisco kasabihan: Talakayin Sa harap ng mga mag
Baltaza “ Ang Laki sa layaw ay hubad sa aaral ang akda at magkaroon ng P Pangkatang Gawain- Pagpapangkatin sa
bait at muni, sa hatol ay salat pagtatanong tatlong grupo ang mga mag-aaral at
b. Presentasyon: gagawin nito ang itinakdang Gawain
b. Paglinang ng e. Paglalahat: para sa kanilang pangkat.
Talakayin sa harap ng mga mag- aaral Talasalitaan: Paano at Kaylan masasabing ang
ang talambuhay at mga katha ni Ibigay ang kasingkahulugan ng nagawa na ang tungkulin ng mga Pangkat 1: Sang- ayon ba kayo na “Ang
Francisco Baltazar salitang nasa baba. magulang. karanasan ang pinakamabuting guro?”
Maglahad ng katwiran kung bakit OO o
6. Mariwasa HINDI ang inyong kasagutan.
7. Kahinatnan
8. Mawalay Pangkat 2:Bumuo ng akrostik mula sa
9. Hinubog salitang MAGULANG. Isaalang-alang
10. Pakikipagsapalaran ang sa paggawa ng katuturan at
kahalagahan nito sa salitang ito sa buhay
c. Pagbasa sa Akda: ng mga anak
Basahin at unawain ang akda ng
laki sa layaw. Pangkat 3:Gumuhit ng sumisimbulo sa
mga magulang sa pagsasakripisyo nito sa
kanilang mga anak upang lumaki itong
tama sa hinaharap.
V -TAKDANG ARALIN: V -TAKDANG ARALIN: V- TAKDANG ARALIN: V- TAKDANG ARALIN:
Pagpapatuloy ng talakayan Pagpatuloy ng aralin
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
Pagninilay Pagninilay Pagninilay Pagninilay Pagninilay
1. Ang mag –aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya. 40 na mag aaral
2. Bilang ng Mag aaral na
nangangailangan pa ng iba pang wala
gawain para sa remediation?
3. Nakatulong ba ang remedial? opo
4. Bilang ng mag- aaral na
magpapatuloy sa remediation Wala na po, naunawaan na po
nilang lubos ang aralin
5. Istratehiyang nakatulong nang
lubos para maunawaan ang tekto kasabay ng ibat ibang
aralin. karanasan ng mag aaral
6. Anong suliranin ang aking
naranasan ang maaaring
solusyonan sa tulong ng aking Mga kagamitang teknolohiya.
punongguro at superbisor? (Projector at speaker)
Republic of the Philippines
Region III
School Division Office
Kalalake National High School
Olongapo City
e. Pagbasa sa Akda:
Basahin at unawain ang akda sa
unang bahagi.
IV- PARAAN NG PAGKATUTO: IV- PARAAN NG PAGKATUTO: IV- PARAAN NG PAGKATUTO: IV- PARAAN NG PAGKATUTO: IV- PARAAN NGPAGKATUTO:
Panimulang Gawain Panimulang Gawain Panimulang Gawain Panimulang Gawain
Panalangin Panalangin Panalangin Panalangin
Pagtala ng liban Pagtala ng liban Pagtala ng liban Pagtala ng liban
Balik Aral Balik Aral Balik Aral
a. Pagganyak: c. Paglinang ng e. Pagpapalawig: g. Pag lalapat:
Talasalitaan:
Piliin sa mga mukhang nasa loob ng Ibigay ang kasingkahulugan ng 1. Paano nakikilala ang tunay Ipaliwanag: Tanda ba ng pag ibig
kahon ang angkop na damdamng salitang nasa baba. na pag- ibig. ang pagiging mapanibugho?
namamayani sa iyo sa bawat sitwasyon. 2. Tingnan ang mga nasa Pangatwiranan Ang sagot.
a. Masidhi larawan. Ano ang P
a. Pagtulong sa kapwa b. Lumiyag sinisimbolo ng mga ito para
b. Pagsuko sa mga pagsubok c. Tinangis tangis sa iyo?
c. Hindi pakikinig sa guro d. Pagkagulaylay 3. Alin sa mga nasa larawan
e. Iniluluklok ang nais mong ibigay sa iyo
b. Presentasyon: ng taong iyong iniibig/
d. Pagnilayan at Sagutin: hinahangaan?
Batay sa nagging Gawain, sagutin ang 1. Isa isahin ang kaguluhan
sumusunod na tanong: nangyayari sa Albanya. f. Paguugnay sa Panitikan:
Ano ano ang dahilan ng Basahin at unawain “ Si Florante sa
Bakit duranas ng iba’t ibang damdamin mga pangyayaring ito? di Mabatang Hirap.
ang tao na nakaapekto sa kaniyang 2. Paghambingin ang mga
buhay? pangyayari sa Albanya
noon na binanggit sa
Linangin ang iyong Kakayahan: aralin at mga pangyayari
sa ating bansa sa
Basahin at unawain kasalukuyan.
V -TAKDANG ARALIN: V -TAKDANG ARALIN: V- TAKDANG ARALIN: V- TAKDANG ARALIN:
Pagpapatuloy ng talakayan Pagpatuloy ng aralin
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
Pagninilay Pagninilay Pagninilay Pagninilay Pagninilay
1. Ang mag –aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya. 40 na mag aaral
2. Bilang ng Mag aaral na
nangangailangan pa ng iba pang wala
gawain para sa remediation?
3. Nakatulong ba ang remedial? opo
4. Bilang ng mag- aaral na
magpapatuloy sa remediation Wala na po, naunawaan na po
nilang lubos ang aralin
5. Istratehiyang nakatulong nang
lubos para maunawaan ang tekto kasabay ng ibat ibang
aralin. karanasan ng mag aaral
6. Anong suliranin ang aking
naranasan ang maaaring
solusyonan sa tulong ng aking Mga kagamitang teknolohiya.
punongguro at superbisor? (Projector at speaker)