You are on page 1of 5

GRADE 1 to 12 Paaralan BUHATAN ELEMENTARY SCHOOL Baitang/ Antas One

DAILY LESSON LOG Guro AGNES B. PERALTA Araw Lunes


Petsa/ Oras Week 6 – July 10, 2017 Markahan Una

Edukasyon sa Pagpapakatao Mother Tongue-Based Araling Panlipunan Matematika MAPEH


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa The learner… Ang mag-aaral ay naipamamalas The learner... The learner...
sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding that ang pag-unawa sa kahalagahan demonstrates understanding of demonstrates basic
sarili at sariling words are made up of sounds and ng pagkilala sa sarili bilang whole numbers up to 100, understanding of sound, silence
kakayahan,pangangalaga sa syllables. Pilipino gamit ang konsepto ng ordinal numbers up to 10th, and rhythm
sariling kalusugan at pagiging manifests beginning oral language pagpapatuloy at pagbabago money up to PhP100 and
mabuting kasapi ng pamilya. skills to communicate in different fractions ½ and 1/4.
contexts.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may The learner Ang mag-aaral ay buong The learner... The learner...
pagmamahal at pagmamalasakit uses knowledge of phonological pagmamalaking responds appropriately to the
ang anumang kilos at gawain na skills to discriminate and nakapagsasalaysay ng kwento is able to recognize, represent, pulse of the sounds heard and
magpapasaya at magpapatibay manipulate sound patterns. tungkol sa sariling katangian at and order whole numbers up to performs with accuracy the
sa ugnayan ng mga kasapi ng uses beginning oral language pagkakakilanlan bilang Pilipino sa 100 and money up to PhP100 in rhythmic patterns
pamilya skills to communicate personal malikhaing pamamaraan various forms and contexts.
experiences, ideas, and feelings
in different contexts. is able to recognize, and
represent ordinal numbers up to
10th, in various forms and
contexts.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1PKP- Ig – 6 MT1PWR-Ib-i-1.1 Give the name AP1NAT-If-10 M1NS-Ie-8.1 MU1RH-Id-e-6
Isulat ang code ng bawat kasanayan. and sound of each letter Nakapaghihinuha ng konsepto ng
Nakakikila ng mga gawaing MT1OL-Ia-i-1.1 pagpapatuloy at pagbabago sa visualizes and counts by 2s, 5s creates simple ostinato patterns in
nagpapakita ng pagkakabuklod Talk about oneself and one’s pamamagitan ng pagsasaayos ng and 10s through 100. groupings of 2s, 3s, and 4s
ng pamilya tulad ng personal experiences (family, pet, mga larawan ayon sa through body movements
5.1. pagsasama-sama sa favorite food) pagkakasunod-sunod(petsa ng
pagkain MT1PWR-Ib-i-3.1 Write the upper kapanganakan)
5.2. pagdarasal and lower case letters legibly,
5.3. pamamasyal observing proper sequence of
5.4. pagkukuwentuhan ng strokes.
masasayang pangyayari MTPA-Id-i-3.1
Orally segment a two - three
syllable word into its syllabic
parts.
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Curriculum Guide p.13 Curriculum Guide p.20-21 Pahina 46,55 Curriculum Guide p.10 Curriculum Guide p.9
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pahina 33,41
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo larawan ng may simulang tunog Number Cards, Counter and Cut-
na Mm/Aa, plaskard outs
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Buuin ang tugma: (Gumamit ng larawan o isakilos) Ipakita ang larawan ng timeline ng Ibigay ang nawawalang bilang. Batiin ang mga bata ng paawit:
at/o pagsisimula ng bagong Ang mag-anak na sama- Mag-ina nagkasakit agila. 1. 0,____, 2,3,4 SO-MI greetings
aralin. samang nagdarasal ay tindahan Sa paano nagsimula ang buhay 2. 15, 16, 17,____, 19
_______ng Nakiusap nag-isip ng isang agila? 3. 46, 47,48,49, _____. Balikan ang awitin na “Twinkle,
Maykapal.(pinagpapala) Twinkle, Little Star “.
Hayaang sabayan ng mga bata
ng palakpak ang kumpas habang
umaawit.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipakita ang larawan ng mag- Mga bata, ano ang gingawa ninyo Tingnan ang larawan ng isang Nakakita na ba kayo ng kuneho? Awitin natin ang “Talbog Pataas”
anak na papunta sa simbahan. kapag maysakit ang nanay o tatay bagong silang na sanggol na Paano kumilos ang at magkunwaring may hawak na
Itanong: Saan patungo ang ninyo? Bakit? nakasulat ang petsa ng kuneho?(ipakita gaya) bola.
mag-anak? kapanganakan Isiping may hawak kang bola.
Sinu-sino sila? Ano masasabi tungkol sa Patalbugin at saluhin ito habang
larawan? umaawit. Matapos awitin ang
Kailan ipinanganak ang sanggol? “Talbog Pataas” ng dalawang
beses, ilagay ang kamay sa likod.
Isiping ang boses mo ang bolang
tumatalbog. Ano ang iyong
napansin?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa A. Ipakita ang aklat (big book) sa Tanungin ang mga bata kung Ipakita ang cut - out ng isang
sa bagong aralin. mga bata. Hayaang magbigay sila kailan sila ipinanganak. kuneho at carrot. Iparinig ang
ng kanilang palagay sa mga maikling kuwento tungkol ditto.
nakikita nila dito. Isang kuneho ang gutom na
gutom. Nais niyang makuha nang
Ano ang gusto ninyong
mabilis ang karot na nasa dulo ng
malaman sa kwento? bato. Paano kaya niya ito gagawin?
Gamit ang cut-out ipakita ang
pagtalon ng kuneho sa bawat bilang
gamit ang isahang pagbilang.(1-
100) Mabilis ba niyang nakuha ang
karot? Muling gamitin ang cut-out
ng kuneho, sa pagkakataong ito
dalawahan ang gagawin nating
paglundag. Tingnan natin kung mas
mabilis niyang makukuha ang karot.
(Isulat sa pisara ang bilang
natutuntungan ng kuneho)
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Iparinig ang maikling tula : . Pagbasa sa kwento ng guro. Ituro ang mga Isa-isang patayuin ang mga bata Anu anong bilang ang Ipalakpak natin ang mga pattern
at paglalahad ng bagong Pagsisimba ng Mag-anak salita habang binabasa ang kwento. at ipasabi ang petsa ng kanilang tinuntungan ng mga kuneho. Ano sa tsart.
Magtanong ukol sa nilalaman ng
kasanayan #1 Ano’t ibig humiwalay pa? kwento sa bawat pahina upang mapanatili kapanganakan. ang pinakamababang bilang at Note: Ang mahaba at makapal na
Kung ang patutunguha’y ang interes ng mga bata sa pakikinig. Tanungin ang mga bata kung ito pinakamataas na bilang guhit ay ipinapalakpak ng
pagsisimba. “Matalino ka Meng” ba ay maaaring magbago. natungtungan ng kuneho. malakas at ang manipis at
Hindi ba tunay na maganda Papasok na si Meng sa paaralan. maikling linya naman ay
Maagang umalis ang kanyang ama
Kung tayo ay sama-sama? patungo sa bukid. Narinig ni Meng ang
ipinapalakpak ng mahina.
tawag ng ina na hindi makabangon. Pumili ng tamang kilos ng
Maysakit si Aling Mina. Mataas ang katawan na magpapakita ng
kanyang lagnat. Naisip ni Meng na huwag MALAKAS NA KUMPAS at
na lamang pumasok sa paaralan. MAHINANG KUMPAS
Dali-dali siyang pumunta sa bahay ng
kanyang Tita Manda. Binigyan siya ng
pera ng kanyang Tiya Manda.Mabilis na
pumunta sa Botika ni Mando si Meng at
binilhan ng gamot ang ina. Nang
makabalik sa bahay agad niyang
pinainom ng gamot ang ina. “Salamat,
anak kaybuti mo.” Ang sabi ni Aling Mina
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Sinu-sino ang mga nasa 1. Pangkatang Gawain Ipabasa ang bilang na Madali nyo bang nakita ang may
at paglalahad ng bagong larawan? Pangkat 1- Bahay Ko Ito dalawahan sa mga batang malakas na kumpas sa pattern na
kasanayan #2 Saan sila papunta? Iguhit ang bahay-kubo at pangkatan. ibinigay?
Anong araw kaya kulayan Bakit? Anong mga kilos ang
iyon? 2. Pangkat 2 – Tinda-tindahanan maaaring gamitin upang
Ipasabi sa mga bata ang petsa ng
Bakit sila magsisimba? Isadula kung paano maging isang maipakita ang simple ostinato na
kanilang kapanganakan at ipasabi
Ang pamilya ba ninyo ay tinder may iba’t ibang metro o sukat?
na ito ay mananatili hanggang sa
sama-sama ring nagsisimba? 3. Pangkat 3- Bibili Ako Sabihin: Ang ostinato ay ang
sila ay tumanda
Bakit? Isa-isahin ang mga bibilhin mo pinagsama-samang mahaba at
para gumaling ang nanay. maikling tunog na paulit-ulit sa
(Hayaang ipaliwanag ng mga saliw ng isang musika o awit.
bata ang kanilang ginawa)

F. Paglinang sa Kabihasaan Lagyan ng tsek ang set ng Gamit ang popsicle stick, Gawin ang 4-time Meter
(Tungo sa Formative Assessment) larawan na nagpapakita na ang hayaang magbilang ang bata sa LM pp. 33
petsa ng kapanganakan ay kanilang upuan nang dalawahan Pumili ng kilos na aangkop sa
nananatili, ekis kung ito ay hanggang 100. malakas na kumpas at mahinang
nababago. kumpas ng awiting
(Maghanda ng 1 set ng mga “Twinkle,Twinkle Little Star”.
larawan na naka-timeline at may Muling awitin ito habang
nakasulat na pare-parehong ipinakikita ang kilos na napili mo
petsa ng kanilang kapanganakan. para sa malakas at mahina na
Ang isang set naman ay may kumpas.
magkakaibang petsa ng
kapanganakan mula sanggol
hanggang sa paglaki.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Lutasin: Pares-pares na pangkatan Mahalaga ba ang mga bilang sa Pangkatang Gawain
araw-araw na buhay a. Ginigising ka ng iyong ina para Bawat bata ay tatanungin ang ating pang araw-araw na Gumawa ng ostinato pattern
magsimba. Pero, antok na petsa ng kapanganakan ng pamumuhay? Nagagamit ba gamit ang iba’t ibang kumpas
antok ka pa. Ano ang iyong kanilang katabi at tatanungin kung natin ang mga ito? gamit ang mga simbolong
gagawin? ito ba ay magbabago kapag sila pangmusika (nota at pahinga).
b. May nakita kang kaklase mo sa ay nasa baitang 2 n. Ipaskil ang tsart ng nota at
loob ng simbahan, gusto niyang pahinga upang may batayan ang
tabihan ka para kayo ay mga bata.
magkwentuhan. Ano ang
gagawin mo?
H. Paglalahat ng Aralin Anong gawain ang Paano tayo nagbilang? Ilan ang Ano ang ostinato?
nakapagpapasaya sa pamilya? dinadagdag natin kung Ang ostinato ay ang pinagsamang
Bakit mahalaga ang sama- dalawahan ang paraan ng ating mahaba at maikling tunog na
samang pagsisimba ng buong pagbilang? paulit-ulit na maaaring sabayan
Bigyang diin ang konsepto ng
pamilya? Tandaan: ng awit.
pananatili ng petsa ng
Tandaan: Nagdadagdag tayo ng dalawa
kapanganakan ng isang tao.
Ang sama-samng pagsisimba sa susunod na bilang tuwing
ng buong miyembro ng pamilya bumibilang tayo ng dalawahan.
ay isang likas na kaugalian na
kinikilala sa ating bayan.
I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng / ang mabuting Nakinig ka bang mabuti sa Magpakita ng larawan ng mga Isulat ang nawawalang bilang. Gamit ang pangkatang gawain.
kaasalan habang nagsisimba. kwento? bata na may nakasulat na petsa 1. 2,4,__,8,10 Hayaang ipakita ng mga bata ng
___1. Iniiwasang mahuli sa Bilugan mo ang tamang sagot ng kapanganakan. 2. 12,14,16 ___,20 kanilang na komposisyon gamit
pagsisimba. upang mabuo ang bawat Iayos ng sunod-sunod ang mga 3. ___, 34,36,38,40 ang kilos o galaw ng katawan.
____2. Natutulog sa loob ng pangungusap. larawan ayon sa buwan ng petsa
simbahan. 1. Nasa (ilog, bayan, bukid) ang ng kapanganakan.
____3. Linga nang linga sa tatay Meng.
loob ng simbahan. 2. Nagkasakit ang (ate, nanay,
____4. Nakikiisa sa pag-awit lola) ni Meng.
at pagdarasal. 3. Hindi na nakapasok si Meng sa
____5. Kumakain sa loob ng (paaralan, opisina, palengke).
simbahan. 4. Pumunta si Meng sa kanyang
(Tiya Melba, Tiya Manda, Tiya
Mely) upang humingi ng tulong.
5. Binili ni Meng ng (kendi, tinapay,
gamot) ang kanyang ina.
J. Karagdagang Gawain para sa Magtala ng 2 gawain kung Paano mo maipakikita ang Gamit ang inyong number chart. Makinig ng sang awiting pambata
takdang-aralin at remediation paano ka makakatulong sa pagmamahal mo sa nanay o tatay Bumilang ng dalawahan. Bilugan at lapatan ito ng kilos o galaw
pagpapanatili na malinis ang mo na maysakit? ang mga bilang na inyong
inyong simbahan. nalulundagan.

IV. Mga Tala

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like