You are on page 1of 5

GRADE 1 to 12 Paaralan Baitang/ Antas 4

DAILY LESSON LOG Guro Asignatura ARALING PANLIPUNAN


(Pang-araw-araw na Petsa/ Oras SEPT. 5 – 9 , 2016 WEEK 3 Markahan IKALAWANG MARKAHAN
Tala ng Pagtuturo)

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


SEPT. 05, 2016 SEPT. 06 , 2016 SEPT. 07 , 2016 SEPT. 08 ,2016 SEPT. 09 , 2016
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo nakaangkop sa Gabay sa Kurikulum. Sundan ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maari ring magdagdag ng iba pang
Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pagkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya sa Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at
mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Nasusuri ang mga iba’t ibang mga gawaing Nasusuri ang mga iba’t
pangkabuhayan batay sa heograpiya at mga ibang mga gawaing Nasusuri ang mga iba’t ibang
oportunidad at hamong kaakibat nito tungo pangkabuhayan batay sa mga gawaing pangkabuhayan
LAGUMANG PAGSUSULIT sa likas kayang pag-unlad. heograpiya at mga batay sa heograpiya at mga Nasusuri ang mga iba’t
NO. 2 oportunidad at hamong oportunidad at hamong ibang mga gawaing
kaakibat nito tungo sa likas kaakibat nito tungo sa likas pangkabuhayan batay sa
kayang pag-unlad. kayang pag-unlad. heograpiya at mga
oportunidad at hamong
kaakibat nito tungo sa likas
kayang pag-unlad.
B. Pamantayan sa pagganap Nakapagpapakita ng pagpapahalaga sa iba’t Nakapagpapakita ng
ibang hanapbuhay at gawaing pagpapahalaga sa iba’t Nakapagpapakita ng
pangkabuhayan na nakatutulong sa ibang hanapbuhay at pagpapahalaga sa iba’t ibang
pagkakilanlang Pilipino at likas kayang pag- gawaing pangkabuhayan na hanapbuhay at gawaing Nakapagpapakita ng
unlad ng bansa. nakatutulong sa pangkabuhayan na pagpapahalaga sa iba’t
pagkakilanlang Pilipino at nakatutulong sa ibang hanapbuhay at
likas kayang pag-unlad ng pagkakilanlang Pilipino at likas gawaing pangkabuhayan na
bansa. kayang pag-unlad ng bansa. nakatutulong sa
pagkakilanlang Pilipino at
likas kayang pag-unlad ng
bansa.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto . Naiuugnay ang matalinong pngangasiwa ng Naiuugnay ang matalinong Natutukoy ang kahulugan ng
Isulat ang code ng bawat kasanayan likas na yaman ng bansa. pngangasiwa ng likas na pananagutan. Natutukoy ang kahulugan
( AP4LKE-Iib – d -3 ) yaman ng bansa. ng pananagutan.
( AP4LKE-Iib – d -3 ) Naisa- isa ang mga
pananagutan ng bawat kasapi Naisa- isa ang mga
sa pangangasiwa at pananagutan ng bawat
pangangalaga ng mga kasapi sa pangangasiwa at
pinagkukunang- yaman ng pangangalaga ng mga
bansa. pinagkukunang- yaman ng
bansa.

II. NILALAMAN
Gawaing Pangkabuhayan ng Bansa Gawaing Pangkabuhayan ng Gawaing Pangkabuhayan ng Gawaing Pangkabuhayan ng
Kahalagahan ng Pangangalaga Bansa. Bansa Bansa
Kahalagahan ng Kahalagahan ng Pangangalaga Kahalagahan ng
LAGUMANG PAGSUSULIT Pangangalaga Pangangalaga
NO. 2
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro T.G. pp 65 - 66 T.G. pp.65 -66 T. G. pp 66 – 69 T.G. pp 65 -69
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- L.M. pp. 140 -144 L.M. pp.140 -144 L. M. pp. 145 – 152 L. M. pp. 145 - 152
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Larawan na nagpapakita ng matalinong Larawan na nagpapakita ng Kartolina, panulat , at Kartolina, panulat , at
pangangasiwa ng likas na yaman, tsart at matalinong pangangasiwa pangkulay pangkulay
graphic organizer. ng likas na yaman, tsart at
graphic organizer.
IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya
ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa
kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Paano pangasiwaan ang mga
pagsisimula ng bagong aralin Ano – anu ang mag paraan ng matalino at di – Ano – anu ang mag paraan likas na yaman sa pag – unlad
matalinong pangasisiwa ng mga likas na ng matalino at di – ng ating bansa.
yaman. matalinong pangasisiwa ng
mga likas na yaman.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magpakita ng larawan na nagpapakita ng Magpakita ng larawan na Magpakita ng mga larawan ng Magpakita ng mga larawan
matalinong pangangasiwa ng likas na yaman nagpapakita ng matalinong mga pangangalaga ng ng mga pangangalaga ng
ng bansa. pangangasiwa ng likas na pinagkukunan ng bansa. pinagkukunan ng bansa.
yaman ng bansa.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ilahad ang aralin sa pamamagitan ng mga Ilahad ang aralin sa Ilahad ang aralin sa Ilahad ang aralin sa
bagong aralin susing tanong sa Alamin Mo sa LM, p.140 pamamagitan ng mga pamamagitan ng mga susing pamamagitan ng mga
susing tanong sa Alamin Mo tanong sa Alamin Mo sa LM, p susing tanong sa Alamin Mo
sa LM, p.140 145 sa LM, p 145
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Ituon ang pansin sa mga larawan na nasa LM. Ituon ang pansin sa mga Pangkatang Gawain . Pangkatang Gawain .
paglalahad ng bagong kasanayan #1 P 141. larawan na nasa LM. P 141. Ipagawa ang LM. Sa gawain B. Ipagawa ang LM. Sa gawain
B.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pasagutan at talakayin sa mga mag –aaral ang . Pasagutan at talakayin sa Bigyang diin sa talakayan ang Bigyang diin sa talakayan
paglalahad ng bagong kasanayan #2 mga katanungang nakahanda sa L.M. p.141. mga mag –aaral ang mga pagpapaliwanag kung ano ang ang pagpapaliwanag kung
katanungang nakahanda sa pananagutan at ang sino ang ano ang pananagutan at
L.M. p.141. nangangasiwa nito. ang sino ang nangangasiwa
nito.
F. Paglinang sa Kabihasnan Ipagawa ang mga gawain sa Gawin Mo sa LM, Ipagawa ang mga gawain sa Ipagawa ang mga gawain sa Ipagawa ang mga gawain sa
(Tungo sa Formative Assessment) p. 143 Gawin Mo sa LM, p.143 Gawin sa L.M. p 151 Gawin sa L.M. p 151
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Bilang mag – aaral paano mapangasiwaan Bilang mag – aaral paano Bilang mag – aral paano mo Bilang mag – aral paano mo
araw na buhay ang mga likas na yaman sa pag –unlad ng mapangasiwaan ang mga pangangasiwa at pangangasiwa at
bansa? Ano ang dapat gawin sa mga likas na likas na yaman sa pag – pangangalaga ng pangangalaga ng
yaman ng bansa? unlad ng bansa? Ano ang pinagkukunang – yaman ng pinagkukunang – yaman ng
dapat gawin sa mga likas na bansa. bansa.
yaman ng bansa?
H. Paglalahat ng Aralin Bigyang-diin ang ang tandaan mo. Sa pp 144 Bigyang-diin at pansin ang Bigyang-diin at pansin ang Bigyang-diin at pansin ang
mahahalagang kaisipan sa mahahalagang kaisipan sa mahahalagang kaisipan sa
Tandaan Mo sa LM, p 144 Tandaan Mo sa LM, p.151 Tandaan Mo sa LM, p.151
I. Pagtataya ng Aralin Panuto:Lagyan ng tsek (/ ) ang bilang kung Panuto:Lagyan ng tsek (/ ) Panuto: Gamit ang mga
ang paggamit sa likas na yama ay may ang bilang kung ang simbolo .tukuyin kung sino
kaugnayan sa pag- unlad ng bansa at ekis (x) paggamit sa likas na yama ang gaganap sa sumusunod na
kung hindi. Gawin ito sa iyong papel. ay may kaugnayan sa pag- pananagutan.
1.Paggamit ng mga organikong pataba sa unlad ng bansa at ekis (x) ( refer to lm. P 152)
pananim. kung hindi. Gawin ito sa 1.Hinuhubog ang mga anak sa
2.Pagputol ng malalaking puno upang gamitin iyong papel. tamang pangangalaga ng
sa mga impraestruktura at gusali. 1Pagapahintulot sa kalikasan.
3.Pagbawas sa paggamit ng plastik. pagpapatayo ng malalaking 2.Gumagawa ng mga batas at
4.Pagkakaroon ng mga fish sanctuary at kompanya ng minahan programa para sa kalikasan.
pangangalaga sa mga bahay – iylugan ng mga 2.Pagtitipid sa enerhiya 3.Tinuturuan ang mga mag –
isda. tulad ng elektrisidad, tubig, aaral ng mga paraan sa
5.Pagppapanatili ng kalinisan Sa paligid lalo at langis o krudo. wastong pangangasiwa ng
na sa mga lugar na dinarayo ng mga turista. 3.Pagsali sa mga larong mga pinagkukunang- yaman.
pampalakasan. 4.Mgkaroon ng disiplina sa
4.Pagtatanim ng mga sarili.
punongkahoy bilang kapalit 5.Ipabatid sa mga tao ang
sa mga pinutol. tuny na kalagayan ng ating
5.Pagluluwas ng mga de – kapaligiaran.
kalidad na prutas at gulay sa
ibang bansa.

J. Karagdagang Gawain para sa takdang-


aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maari mong
gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maari mong itanong/ ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito LAGUMANG PAGSUSULIT
nakatulong? NO. 2
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na nasolusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like