You are on page 1of 3

Paaralan: Baitang: III

Guro: Asignatura: FILIPINO


Daily Lesson Log
Petsa/Oras: Markahan: UNANG MARKAHAN

WEEK 1 LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN: Nasasagot ang mga tanong Nasasagot ang mga tanong Nagagamit ang pangngalan Nahuhulaan ang Nahuhulaan ang
ayon sa napakinggang tungkol sa binasang kuwento sa pagsasalaysay tungkol sa nilalaman/paksa ng aklat sa nilalaman/paksa ng aklat sa
kuwento mga tao, lugar, at bagay sa pamamagitan ng pamagat pamamagitan ng pamagat
paligid
Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan Naipamamalas ang kakayahan Nauunawaan ang ugnayan Naisasagawa ang Naisasagawa ang
sa mapanuring pakikinig at at tatas sa pagsasalita at ng simbolo at ng mga tunog mapanuring pagbasa upang mapanuring pagbasa upang
pagunawa sa napakinggan pagpapahayag ng sariling ideya, mapalawak ang talasalitaan mapalawak ang talasalitaan
kaisipan, karanasan at damdamin
Pamantayan sa Pagganap Nakikinig at nakatutugon nang Naipapahayag ang Nababasa ang usapan, tula, Nakasusulat nang may Nakasusulat nang may
angkop at wasto ideya/kaisipan/damdamin/reaksy talata, kuwento nang may wastong baybay, bantas at wastong baybay, bantas at
on nang may wastong tono, diin, tamang bilis, diin, tono, antala mekaniks ng pagsulat mekaniks ng pagsulat
bilis, antala at intonasyon at ekspresyon
Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasasagot ang mga tanong Nakapagtatano ng tungkol sa Nagagamit ang magalang na Nasasabi ang mensaheng Nasasabi ang mensaheng
(Isulat ang code ng bawat tungkol sa napakinggang isang larawan pananalita sa angkop na nais ipabatid ng nabasang nais ipabatid ng nabasang
kasanayan) pabula F1PS-IIa-2 sitwasyon pagpapakilala ng pananda patalastas babala pananda patalastas babala
F1PN-IIa- 3 sarili o paalala o paalala
F1WG-IIa-1 F1PP-IIa-1 F1PP-IIa-1
II. NILALAMAN Pagpapakilala ng Sarili Pag-uugnay ng Karanasan sa Paggamit ng Pangngalan sa Pagsipi ng mga Salita Pagsipi ng mga Salita
Binasa Pagsasalaysay
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng 1-4 4-5 6 7 7
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
musa sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang kagamitang
panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Hayaang ipakilala ng mga bata Linangin ang salitang pista sa Sabihin sa mga bata na Magpaskil ng ilang salita sa Magpaskil ng ilang salita sa
aralin at/o pagsisimula ng ang kanilang sarili. pamamagitan ng concept map. magmasid sa paligid. Itanong: paligid ng silid-aralan. Bigyan paligid ng silid-aralan. Bigyan
bagong aralin. Ano-ano ang nakikita ninyo sa ng pagkakataon ang mga ng pagkakataon ang mga
paligid? bata na makapag-ikot sa bata na makapag-ikot sa
loob ng silid-aralan. Ipasipi sa loob ng silid-aralan. Ipasipi sa
kanila ang limang salita na kanila ang limang salita na
kanilang nababasa at kanilang nababasa at
nauunawaan ang kahulugan. nauunawaan ang
kahulugan.
B. Paghahabi sa layunin ng Tumawag ng mga volunteer Nakadalo na ba kayo sa isang Ano-ano ang pangngalan na Ipabasa sa mga bata ang Ipabasa sa mga bata ang
aralin. para sa gawaing ito. pista? Ano-ano ang inyong nakita ginamit sa pangungusap? kanilang ginawa. Isulat ang kanilang ginawa. Isulat ang
o naranasan? Isusulat ng guro sagot ng mga bata sa pisara. sagot ng mga bata sa
ang sagot ng mga bata sa Pag-usapan ang kahulugan pisara. Pag-usapan ang
concept map ng bawat salita. kahulugan ng bawat salita.
C. Pag-uugnay ng mga Anong karanasan sa unang Pagpapalawak ng Talasalitaan Ano ang ginagawa mo kung Magpakita ng isang Magpakita ng isang
halimbaawa sa bagong araw ng pasukan ang hindi mo Sabihin ang kahulugan ng may malapit na ang pista sa inyong alkansiya. Pag-usapan ito sa alkansiya. Pag-usapan ito sa
aralin. malilimutan? Sabihin ang salungguhit na salita na bayan? klase. klase.
pamagat ng kuwentong matatagpuan din sa loob ng
babasahin. Ano kaya ang pangungusap.
nangyari sa unang araw ng (Pahina 5 ng TG)
pasukan?
D. Pagtalakay ng bagong Basahin nang malakas. Ipabasa “Ang Pistang Babalikan Ipabasa ang “Pista sa Aming Ipabasa sa mga bata “ Ang Ipabasa sa mga bata “ Ang
konsepto at paglalahad ng Unang Araw ng Pasukan Ko” sa Alamin Natin, p. 2. Bayan” sa Alamin Natin, p. 4. Aking Alkansiya” na nasa Aking Alkansiya” na nasa
bagong kasanayan #1 Alamin Natin, p. 6. Alamin Natin, p. 6.
E. Pagtalakay ng bagong Ano ang unang sinabi ni Marina Ano ang pamagat ng kuwento? Ganito rin ba ang ginagawa Ipabasang muli ang kuwento Ipabasang muli ang kuwento
konsepto at paglalahad ng tungkol sa kaniyang sarili? Ano- Ano-ano ang pangyayari sa sa inyong pamayanan tuwing sa mga bata. Ipasipi sa mga sa mga bata. Ipasipi sa mga
bagong kasanayan #2 ano pa ang sinabi niya? kuwentong binasa? Ano ang sasapit ang kapistahan? bata ang mga salitang hindi bata ang mga salitang hindi
katapusan ng kuwento? nila nauunawaan. nila nauunawaan.
F. Paglinang sa Kabihasaan Pagpapayamang Gawain Pasagutan ang Linangin Natin , p. Ipagawa ang Linangin Natin, Ipagawa ang Linangin Natin, Ipagawa ang Linangin Natin,
( Tungo sa Formative (Pahina 3 ng TG) 3. p. 5 p. 6. p. 6.
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa Paano natin mapapahalagahan Paano isinulat ang mga salita Ipakumpleto sa mga bata Ipakumpleto sa mga bata
pang-araw-araw na buhay. ang mga kaugaliang sariling atin? sa bawat kategorya? ang pangungusap na ang pangungusap na
makikita sa Tandaan Natin, p. makikita sa Tandaan Natin,
7. p. 7.
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang dapat tandaan sa Pagawain ng kiping ang mga Ipakumpleto ang Ano ang dapat tandaan sa Ano ang dapat tandaan sa
pagpapakilala ng sarili? bata. Magpagupit ng isang pangungusap na makikita sa pagsipi ng ngalan ng tao? pagsipi ng ngalan ng tao?
dahon mula sa isang berdeng Tandaan Natin, p.5 . Bagay? Lugar? Hayop? Bagay? Lugar? Hayop?
papel. (Maaaring ipakita muna sa
mga bata kung paano ito
isagawa.) Ipasipi at ipakumpleto
sa mga bata ang pangungusap
batay sa natutuhan niya sa aralin.
I. Pagtataya ng Aralin Tumawag ng ilang bata na Pasagutan ang Pagyamanin Pasagutan ang Pagyamanin Pasagutan ang Pagyamanin Pasagutan ang Pagyamanin
magsasabi ng isang pangalan Natin p. 4. Natin, p. 5. Natin, p. 7. Natin, p. 7.
ng kaniyang kaklase at ilang
impormasyon na natatandaan
niya tungkol sa tinukoy na
kamag-aral. Ipaturo din sa
tinawag na bata ang
inilalarawang kaklase.
J. Karagdagang gawain para
sa takdang-aralin at
remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial?Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakayulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking Punongguro
at Superbisor.
G. Anong kagamitang
panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro.

You might also like