You are on page 1of 6

FILIPINO 6Q1W10

Grades 6 Paaralan Baitang 6


DAILY LESSON
LOG Guro Asignatura Filipino
Petsa/Oras Ikatlong Linggo Markahan Unang Kuwarter

Lunes Martes Miyerkoles Huwebes Biyernes

I. Layunin

Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan


A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
Pangnilalaman Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napalalawak ang talasalitaan
Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang teksto
Napauunlad ang ksanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media
Naipamamalas ang pagpapahalaga at ksanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyob at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan
Nasasaulo ang isang tula/awit na napakinggan at naisasadula ang isang isyu o paksa mula sa tekstong napakinggan
Nakasasali sa isang usapan tungkol sa isyu
B. Pamantayan sa
Nakabubuo ng sariling diksiyunaryo ng mga bagong salita mula sa mga binasa; naisasadula ang mga maaaring mangyari sa nabasang teksto Nagagamit
Pagganap
ang nakalimbag at di-nakalimbag na mga kagamitan sa pagsasaliksik
Nakasusulat ng reaksyon sa isang isyu
Nakagagawa ng isang blog entry tungkol sa napanood
Naisasagawa ang pagsali sa mga usapan at talakayan, pagkukuwento, pagtula, pagsulat ng sariling tula atr kuwento

C. Mga Kasanayan Nabibigyang-kahulugan Nagagamit nang wasto ang Nasasagot ang mga tanong Nagagamit ang mga bagong Nagagamit ang
sa Pagkatuto ang kilos ng mga tauhan mga pangngalan at panghalip tungkol sa tekstong salitang natutuhan sa pagsulat Dewey Classification
sa napakinggang pabula sa pakikipag-usap sa iba’t pangimpormasyon (procedure) ng sariling komposisyon System
F6PN-Ic-19 ibang sitwasyon F6PB-Ic-e-3.2.1 F6PT-Ic-8 F6EP-Ic-9.3
F6WG-Ia-d-2
Pagbibigay-Kahulugan Paggamit ng Pangngalan sa Pagsagot sa mga Tanong Paggamit ng Salitang Paggamit ng Dewey
II. NILALAMAN sa Kilos ng mga Tauhan Iba’t Ibang Sitwasyon Tungkol sa Tekstong Natutuhan sa Pagsulat ng Classification System
sa Napakinggang Pabula Pangimpormasyon Sariling Komposisyon
(procedure)

1
FILIPINO 6Q1W10
III. KAGAMITANG
PANTURO

A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay
ng Guro

2. Pahina sa
Kagamitan ng
Mag-aaral
3. Pahina sa
Batayang Aklat
4. Karagdagang MISOSA Kahulugan ng MISOSA Kahulugan ng Aralin 5 - Wastong Aralin 5 - Wastong
Kagamitan mula Matatalinghagang Salita Matatalinghagang Salita Pamamaraan ng Pag-iimbak ng Pamamaraan ng Pag-iimbak
sa Learning Pagkain ng Pagkain
Resource (LR)
portal EPP Teaching Guide on EPP Teaching Guide on
Financial Literacy, pp. 49-55 Financial Literacy, pp. 49-55
B. Iba pang
kagamitang
panturo

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa Itanong: Itanong: Ano-ano ang paraan ng pag-iimbak Ano ang Dewey
nakaraang aralin Ano ang nauunawaan sa Ano ang pangngalan? ng pagkain? Classification System?
at/o pagsisimula salitang salot?
ng bagong aralin Ipagamit ito sa sariling
pangungusap upang
matiyak na naunawaan
ito ng mag-aaral?

2
FILIPINO 6Q1W10
B. Paghahabi sa Itanong: Pag-aralan. Ipakita ang larawan ng isang Ipabasang muli ang Ipangkat ang
layunin ng aralin Paano mo ipinapakita ang 1. Si Dagambu ang pinausukang isda. “Pagpapausok” magaaral.
pagmamalasakit sa pinuno ng mga Ano ang mga salitang hindi mo Ipatalakay sa pangkat
kapuwa? dagang bukid. naunawaan sa binasang tekstong kung paano
Hayaang magbahagi ng 2. Pinamamahalaan pang-impormasyon? ginagamit ang DCS.
karanasan ang magaaral. niya ang mga daga Talakayin ang kahulugan ng Matapos ang inilaang
sa bukid at gubat. bawat salitang babanggitin ng oras, tawagin ang
guro. bawat pangkat upang
3. Si Metromaws
Image bank Siguraduhing nauunawaan ng ibahagi ang kanilang
naman ang
Nakatikim ka na ba nito? bawat isa ang kahulugan ng natapos na gawain.
pinuno ng mga
Paano kaya ito ginagawa? salita bago tumungo sa
daga sa mga
susunod na salita.
imbakan at
bodega.
Itanong:
Ano ang mga pangngalan sa
bawat pangungusap?
Paano ginamit ang bawat isa?

C. Pag-uugnay ng mga Sabihin ang pamagat ng Ipabasa “ Pagpapausok ng Isda” Ano-ano ang dapat tandaan sa
halimbawa kuwentong babasahin at p. 55. pagsulat ng talata?
sa bagong aralin itanong: Ipagamit ang mga salitang
Bakit hindi nagkasundo pinagtalakayan upang makasulat
ang dalawang pangkat ng ng isang talata ang bawat mag-
mga daga? aaral.

D. Pagtalakay ng Basahin nang malakas Hayaang magbigay ang Matapos ang inilaang oras, Saan ginagamit ang
bagong ang “At Nalunod ang magaaral ng pangungusap Ano-ano ang kailangan upang sabihin sa mag-aaral na DCS?
konsepto at mga Salot,” pp. 3 – 4. gamit ang pangngalan makagawa ng pinatuyong isda? makipagpalit ng papel sa Paano ito ginagamit?
paglalahad ng tungkol sa mga tauhan na Bakit pinatuyong isda ang tawag? kanilang napiling kapareha.
bagong nakilala nila sa napakinggang Ano ang gagawin kung tag-ulan o Pabigyan ng puna ang natapos
kasanayan #1 kuwento. Sa bawat kaya naman ay mahina ang sikat ng na sulatin ng bawat isa.
pagbibigay ng magaaral, araw? Ipasulat muli ang sulatin batay
itanong: sa punang ibinigay ng
Ano ang pangngalang ginamit? kapareha.

3
FILIPINO 6Q1W10
E. Pagtalakay ng Balikan ang hinuha ng Ipangkat ang mag-aaral. Ipangkat ang mag-aaral. Magpatala ng mga
bagong mag-aaral bago basahin Bawat pangkat ay Maghanda ng mga resipi para sa aklat na makukuha sa
konsepto at ang kuwento. maghahanda ng isang usapan bawat pangkat. Lagyan din ng bawat kategoryasa
paglalahad ng Isa-isahin ang mga ito at ng mga daga na tanong ang bawat inihandang sipi DCS. Ipasulat ang ID
bagong sabihin kung nangyari mapakikinggan sa gubat, ng resipi. ng aklat at iba pang
kasanayan #2 ba sa kuwento o hindi. bukid, bodega at imbakan. Ipabasa ito sa bawat pangkat at impormasyon dito.
Matapos ang inilaang oras, pasagutan ang mga inihandang
tawagin ang bawat pangkat tanong.
para sa kanilang pagtatanghal. Matapos ang inilaang oras,
Bigyang-halaga ang ginawa ng tawagin ang bawat pangkat upang
bawat pangkat. ibahagi ang natapos na gawain.

F. Paglinang sa Sino si Dagambu? Tumawag ng mag-aaral Ipabasa: Pag-aasin p. 55. Sagutin: Dalhin ang mag-aaral
Kabisahaan Paano siya naging pinuno upang magbahagi ng kanilang Itanong: sa silid-aklatan.
(Tungo sa formative karanasan tungkol sa Bakit pag-aasin ang tawag sa paraan 1. Tama ba margin sa Obserbahan ang
ng mga dagang bukid? kanan at kaliwang
Assessment) Anong ginagawa ng mga pagmamalasakit sa kapuwa. ng pag-iimbak na ito? bawat isa kung paano
Siguraduhin na magagamit Ano ang unang dapat gawin sa bahagi ng aking papel? bila ginamit ang
dagang bukid sa
nila nang wasto ang pagaasin ng isda o karne? kanilang kaalaman sa
taniman? Tama ba ito? 2. Nabaybay ko ba nang DCS.
pangngalan. (Tawagin ang Ano ang sumunod?
Bakit hindi? Bakit nag- hindi pa nakapagbahagi Kailangan bang masunod ang bawat wasto ang lahat ng Bigyan ng tulong ang
away ang pangkat ng panuto na mga ito? mga salita? mag-aaral na
noong unang arawa)
mga dagang bukid at Bakit? nakitang nahihirapan
dagang lungsod? pa sa paggamit nito.

Sino-sino ang tauhan sa Ano ang mangyayari kung may hindi 3. Naisulat ko ba nang
napakinggang kuwento? ka gagawing hakbang? wasto at may sapat na
Ano ang ikinilos ng layo ang mga salita?
bawat isa? 4. Tama ba ang mga
Ano ang mensaheng hatid pagkakasulat ko ng
ng ikinilos ng bawat isa? mga pangungusap?

5. Tama ba ang ginamit


kong mga bantas?

4
FILIPINO 6Q1W10
G. Paglalapat ng Kung ikaw si Bakit kailangang magtipid sa pagkain Ano ang dapat tandaan sa
Aralin sa Metromaws, gagawin mo at sa iba pang mga bagay na mayroon paggamit ng mga hiniram na
Pangaraw-araw tayo? aklat?
rin ba ang kaniyang
na ginawa? Pangatwiranan
buhay
mo ang iyong sagot.
Ano ang kahalagahan ng
pagkakaroon ng
pagmamalasakit sa
kapuwa?
Paano mo ipinakikita
ang pagmamalasakit sa
iyong kapuwa?
H. Paglalahat ng Anong magandang aral Ano ang halaga ng paggamit ng Ano ang natutuhan no sa aralin? Isa-isahin ang mga dapat tandaan sa Paano ginagamit ang Dewey
Aralin ang natutuhan mo sa pangngalan batay sa iyong pagsulat ng talata o sariling Classification
pakikilahok sa mga gawain sa komposisyon. System?
kuwento?
mga araling ito?
I. Pagtataya ng Sagutin ng oo o hindi ang
Aralin sumusunod.
1. Binasa ko bang mabuti ang
mga hakbang?
2. Nasagot ko ba nang wasto
ang mga tanong tungkol sa
binasa kong teskto?
J. Karagdagang
gawain para sa
takdang-aralin at
remediation

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
5
FILIPINO 6Q1W10
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga
magaaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo nakatulong
ng lubos?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong
ng aking punongguro
at superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapuwa ko guro?

You might also like