You are on page 1of 4

School: SAN GREGORIO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: MARICAR P. PORCALLA Learning Area: MATH


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JUNE 17 – 21, 2019 9:20-10:10 Quarter: 1ST QUARTER (WEEK 3)

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


JUNE 17, 2019 JUNE 18, 2019 JUNE 19, 2019 JUNE 20, 2019 JUNE 21, 2019
I. LAYUNIN
The Learner. . .
A. Pamantayang Pangnilalaman demonstrates understanding of whole numbers up to 100, ordinal numbers up to 10th, money up to PhP100 and fractions ½ and 1/4.
The Learner. . .
B. Pamantayan sa Pagganap
is able to recognize, represent, and order whole numbers up to 100 and money up to PhP100 in various forms and contexts.

C. Mga Kasanayan sa M1NS-Ib-2.1


Pagkakatuto The Learner. . .
Isulat ang code ng bawat counts the number of objects in a given set by ones and tens.
kasanayan
reads and writes numbers up to 100 in symbols and in words.
II. NILALAMAN Numbers and Number Sense Numbers and Number Sense Numbers and Number Sense Numbers and Number Sense
(51-60, (61-70)) (71-80) (81-90) (91-100)

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng TG p. 42-51 TG p. 42-51 TG p. 42-51
Guro TG p. 42-51

2. Mga Pahina sa LM p. 48-49 LM 51-52 LM p. 52-54 LM p. 54-55


Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Counters, place value chart Counters, place value chart Counters, place value chart Counters, place value chart
Panturo

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Magpakita ng set ng mga bagay. Magpakita ng set ng mga bagay. Magpakita ng set ng mga Magpakita ng set ng mga bagay.
aralin at/o pagsisimula Ipabilang at ipasabi ang laman nito Ipabilang at ipasabi ang laman nito bagay. Ipabilang at ipasabi Ipabilang at ipasabi ang laman nito sa
ng bagong aralin sa mga bata. Ipakuha din ang bilang sa mga bata. Ipakuha din ang bilang ang laman nito sa mga bata. mga bata. Ipakuha din ang bilang na
na katumbas nito sa plaskard. na katumbas nito sa plaskard. Ipakuha din ang bilang na katumbas nito sa plaskard.
Ilan ang 40? Ilan ang 60? katumbas nito sa plaskard. Ilan ang 80?
Ilan ang 70?

B. Paghahabi sa layunin ng Magkaroon ng maikling paligsahan Magkaroon ng maikling paligsahan Magkaroon ng maikling Magkaroon ng maikling paligsahan sa
aralin sa pagbasa ng mga bilang sa sa pagbasa ng mga bilang sa paligsahan sa pagbasa ng pagbasa ng mga bilang sa plaskard.
plaskard. plaskard. mga bilang sa plaskard.

C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin

1. Gumamit ng tunay na bagay o 1. Gumamit ng tunay na bagay o 1. Gumamit ng tunay na 1. Gumamit ng tunay na bagay o
larawan. Magpakita ng 5 bundle ng larawan. Magpakita ng 7 bundle ng bagay o larawan. larawan.
straw. Hayaang bilangin ng mga bata straw..Hayaang bilangin ng mga bata Magpakita ng 8 bundle ng Magpakita ng 9 bundle ng straw.
ang laman ng isang bundle. ang laman ng isang bundle.Ilan straw. Hayaang bilangin ng Hayaang bilangin ng mga bata ang
Ilan straw ang nasa bundle? (sampu) straw ang nasa bundle? (sampu) . mga bata ang laman ng laman ng isang bundle.
Ipakilala ang salitang sampuan para Ipakilala ang salitang sampuan para isang bundle.Ilan straw ang Ilan straw ang nasa bundle? (sampu)
sa bundle. Dagdagan ng isang straw sa bundle. Dagdagan ng isang straw nasa bundle? (sampu) Ipakilala ang salitang sampuan para
ang 5 bundle ng straw. ang 7 bundle ng straw.Ilan na lahat Ipakilala ang salitang sa bundle.
Ilan na lahat ngayon ang mga straw? ngayon ang mga straw? (pitumpu’t- sampuan para sa bundle. Dagdagan ng isang straw ang 9 bundle
(limamput-isa). Gamitin ang katulad isa) . Gamitin ang katulad na Dagdagan ng isang straw ang ng straw.
na pamamaraan hanggang pamamaraan hanggang maipakilala 8 bundle ng straw. Ilan na lahat ngayon ang mga straw?
maipakilala ang bilang 52 hanggang ang bilang 72 hanggang 80. Ilan na lahat ngayon ang mga (siyamnapu’t-isa)
D. Pagtalakay ng bagong
60. ( bilang 62 hanggang 70.) 2. Gamit ang place value straw? (walumpu’t-isa) Gamitin ang katulad na pamamaraan
konsepto at paglalahad
2. Gamit ang place value chart chart,ilagay ang plaskard na 7 sa Gamitin ang katulad na hanggang maipakilala ang bilang 92
ng bagong kasanayan
Ilagay ang plaskard na 5 sa hanay hanay ng sampuan at 1 sa hanay ng pamamaraan hanggang hanggang 100.
#1
ng sampuan at 1 sa hanay ng isahan. isahan. maipakilala ang bilang 82 2. Gamit ang place value chart.
sampuan isahan sampuan isahan hanggang 90. Ilagay ang plaskard na 9 sa hanay ng
5 1 = 51 7 1 = 71 2. Gamit ang place value sampuan at 1 sa hanay ng isahan.
(limampu’t-isa) (pitumpu’t-isa) chart sampuan isahan
sampuan isahan Ilagay ang plaskard na 8 sa 9 1 = 91
6 1 = 61 hanay ng sampuan at 1 sa (siyamnapu’t-isa)
(animnapu’t-isa) hanay ng isahan.
sampuan isahan
8 1 =
81
(walumpu’t-isa)

E. Pagtalakay ng bagong Ano ang ibig sa bihin ng 51? 52? 53? Ano ang ibig sa bihin ng 71? 72? 73? Ano ang ibig sa bihin ng 81? Ano ang ibig sabihin ng 91? 92? 93?
konsepto at paglalahad 61? 62? 63? etc. 82? 83? etc. etc.
ng bagong kasanayan Ilan ang sampuan? isahan Ilan ang sampuan? isahan Ilan ang sampuan? Ilan ang sampuan? isahan
#2 Tandaan: Ang limampu’t isa ay Tandaan: Ang ptumpu’t–isa ay isahan Tandaan: Ang siyamnapu’t–isa ay
mayroong limang sampuan at isang mayroong pitong sampuan at isang Tandaan: Ang mayroong siyam na sampuan at isang
isahan. o limampu at isa. isahan. o pitumpu at isa. walumpu’t–isa ay mayroong isahan. o siyamnapu at isa.
walo na sampuan at isang
Ang animnapu’t–isa ay mayroong isahan. o walumpu at isa.
anim na sampuan at isang isahan. o
animnapu at isa.
C. Pagsasagawa ng Gawain C. Pagsasagawa ng Gawain C. Pagsasagawa ng Gawain C. Pagsasagawa ng Gawain
Gamit ang popsicle sticks, hayaang Gamit ang popsicle sticks, hayaang Gamit ang popsicle sticks, Gamit ang popsicle sticks, hayaang
ipakita ng mga bata ang bilang na ipakita ng mga bata ang bilang na hayaang ipakita ng mga bata ipakita ng mga bata ang bilang na
sasabihin ng guro. sasabihin ng guro. ang bilang na sasabihin ng sasabihin ng guro.
F. Paglinang sa kabihasnan D. Pagproseso sa Resulta ng Gawin D. Pagproseso sa Resulta ng Gawin guro. D. Pagproseso sa Resulta ng Gawin
(Tungo sa Formative Ipakita ang bilang na 51 at Ipakita ang bilang na 71 at D. Pagproseso sa Resulta ng Ipakita ang bilang na 91 at
Assessment) hayaang iguhit ng mga bata ang hayaang iguhit ng mga bata ang Gawin hayaang iguhit ng mga bata ang
katumbas ng bilang o simbulo na katumbas ng bilang o simbulo na Ipakita ang bilang na 81 katumbas ng bilang o simbulo na
ipapakita ng guro. Gawin hanggang ipapakita ng guro. Gawin hanggang at hayaang iguhit ng mga ipapakita ng guro. Gawin hanggang
60. 80. bata ang katumbas ng bilang 100.
o simbulo na ipapakita ng
guro. Gawin hanggang 90.
1. Ipakita ang plaskard ng mga 1. Ipakita ang plaskard ng mga 1. Ipakita ang plaskard ng 1. Ipakita ang plaskard ng mga
numerong tinalakay. Hayaang ang numerong tinalakay. Hayaang ang mga numerong tinalakay. numerong tinalakay. Hayaang ang
mga bata na itaas ang bilang ng mga bata na itaas ang bilang ng Hayaang ang mga bata na mga bata na itaas ang bilang ng
counter na kailangan sa bawat counter na kailangan sa bawat itaas ang bilang ng counter counter na kailangan sa bawat bilang
G. Pag-uugnay sa pang bilang na ipapakita ng guro. bilang na ipapakita ng guro. na kailangan sa bawat bilang na ipapakita ng guro.
araw-araw na buhay 2. Magpakita ng set ng mga 2. Magpakita ng set ng mga na ipapakita ng guro. 2. Magpakita ng set ng mga counter.
counter. Hayaang ipakita ng mga counter. Hayaang ipakita ng mga 2. Magpakita ng set ng mga Hayaang ipakita ng mga bata ang
bata ang plaskard ng salitang bilang bata ang plaskard ng salitang bilang counter. Hayaang ipakita ng plaskard ng salitang bilang at simbolo
at simbolo nito at simbolo nito mga bata ang plaskard ng nito
salitang bilang at simbolo
nito
Ang simbulong 51 ay binabasa bilang Ang simbulong 71 ay binabasa bilang Ang simbulong 81 ay Ang simbulong 91 ay binabasa bilang
limampu’t isa , 52 ay limampu’t pitumpu’t isa , 72 ay pitumpu’t binabasa bilang walumpu’t siyamnapu’t isa , 92 ay siyamnapu’t
H. Paglalahat ng Aralin dalawa, etc. hanggang 60. dalawa, etc. hanggang 80. isa , 82 ay walumpu’t dalawa, etc. hanggang 100.
Ilan ang sampuan mayroon ang 60? Ilan ang sampuan mayroon ang 80? dalawa, etc. hanggang 90. Ilan ang sampuan mayroon ang 100?
Ilan ang sampuan mayroon ang 70? Ilan ang sampuan mayroon
ang 90?

Bilangin at isulat kung ilan ang mga Bilangin at isulat kung ilan ang mga Bilangin at isulat kung ilan Bilangin at isulat kung ilan ang mga
bagay sa pangkat. bagay sa pangkat. ang mga bagay sa pangkat. bagay sa pangkat.
I. Pagtataya ng Aralin 1. (56) 1. (76) 1. (86) 1. (96)
2. (52) 2. (72) 2. (82) 2. (92)
3. (60) 3. (70) 3. (80) 3. (90)
4. (69) 4. (79) 4. (89) 4. (99)
5. (64) 5. (74) 5. (84) 5. (94)
Iguhit ang mga bagay ayon sa bilang Iguhit ang mga bagay ayon sa bilang Iguhit ang mga bagay ayon sa Magsanay basahin at isulat ang 51-
sa ibaba. sa ibaba. bilang sa ibaba. 100.
J. Karagdagang gawain para
sa takdang aralin at
55 53 58 70 75 78 80 85 88
remediation
60 65 68

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng Mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng Mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
nararanasan na
nasulusyunan sa tulong
ng punong guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa kapwa ko
guro?

You might also like