You are on page 1of 5

Region IV- MIMAROPA

Division of Oriental Mindoro


District of Roxas
ROXAS CENTRAL SCHOOL

GRADE 2 Paaralan Roxas Central School Baitang/ Antas Two - Aroana


Guro Lynn P. Baliguat Asignatura Mathematika
DAILY LESSON
Petsa/ June 26, 2019 Unang
LOG Markahan
Oras 1:00-1:50 Markahan

Matematika II
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Demonstrates understanding of addition of whole numbers up to
Pangnilalaman 1000 including money.

B. Pamantayan sa Is able to apply addition of whole numbers up to 1000 including


Pagganap money in mathematical problems and real - life situations.

C. Mga Kasanayan sa To add 3-digit by 2 - digit numbers with sums up to 1000 without
Pagkatuto regrouping.
Isulat ang code ng M2NS lg - 27.4
bawat kasanayan.
Use addition of numbers in everyday life situation.

II. NILALAMAN Adding Numbers Without Regrouping

KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian K-12 Curriculum Guide p. 11
1. Mga pahina sa
TG page 61 - 66
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang
Pang-mag-aaral LM pp. 40 - 42
3. Mga Integration English ( Literacy ), AP, Music, Health, EsP, P.E., ICT

4. Karagdagang Powerpoint
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resource
B. Iba pang Book, real objects, pictures, TV, laptop, powerpoint, blackboard
Kagamitang and chalk
Panturo
III. PAMAMARAAN
1. Panimulang Gawain ( Integration sa Music at P. E. )
A. Panimulang Awitin ang awit na 1 and 1, 2
Gawain
Balik-Aral sa
nakaraang aralin 2. Pagsasanay/ Drill:
at/o pagsisimula ng Basic addtion facts
bagong aralin. Ilang pana meron sa loob ng kahon?

Ilang cupcakes meron sa loob ng lagayan?

3. Balik-aral / Pagwawasto ng takdang aralin


Isulat ang katumbas sa Ordinal Numbers Word

Number Ordinal
First ______
Second ______
Third ______
Fourth ______
Fifth ______
Sixth ______
Seventh ______
Eighth ______
Ninth ______
Tenth ______

B. Paghahabi sa Integration sa EsP, AP, Health


layunin ng aralin Pagpapakita ng larawan ng mga bote.

Itanong:
1.May maitutulong ba sa atin ang mga boteng ito?
2. Sa papaanong paraan ito makakatulong?
3. Para malayo tayo sa disgrasya / aksidente, ano ang dapat
nating gawin kapag hawak natin ang mga boteng kagaya nito?
C. Pag-uugnay ng Developing Literacy
mga halimbawa
sa bagong Siya si Mark. Siya ay may
aralin. nakolektang 234 na walang laman na
bote noong Sabado at may 23 bote
noong Linggo. Masasabi mo ba kung
ilan ang mga bote niya sa loob ng
dalawang araw?

D. Pagtalakay ng Teaching strategies that develops critical and creative thinking as


bagong HOTS thinking skills
konsepto at 1. Sino ang may bote?
paglalahad ng
2. Ano ang kinolekta ni Mark?
bagong
3. Kailan siya nangolekta ng mga bote?
kasanayan #1
4. Ilang bote ang nakolekta niya noong Sabado?
5. Ilan noong Linggo?
6. Sino ang makapagsasabi kung ilan lahat ang nakolekta niyang
bote sa loob ng dalawang araw?
7. Ano kaya ang gagawin ni Mark sa mga bote?
8. Makakatulong ba ito sa kanya? Sa papaanong paraan?Bakit?

Processing:
A. Short Method

1. Ano ang gagawin mo para makuha ang kabuuang bilang ng


nakolektang bote ni Mark?
2. Sa 234, ano ang halaga ( value ) ng 4? 3? at 2?
3. Sa 257, ano ang halaga ( value ) ng 7? 5? at 2?
4. Ano ang mga bilang na nasa hanay ng sampuan ( tens )?
daan ( hundreds )
B. Expanded form Method

E. Pagtalakay ng Basahin ang sitwasyon at ibigay ang tamang sagot sa


bagong paraang short at expanded form method
konsepto at Si Pamela ay may 317 selyo ng Pilipinas. Ang
paglalahad ng kaniyang kuya Robert ay may 82 selyo ng Amerika. Ilan
lahat ang selyo nila pag pinagsama?
bagong
kasanayan #2 Short Method
Expanded Form
F. Paglinang sa Pagbibigay ng mga pamantayan sa pagsasagawa ng
Kabihasaan pangkatang gawain.
(Tungo sa Formative
Assessment)
Pangkat I
Hanapin ang kabuuan gamit ang short method.

1. 452 2. 734 3. 542 4. 522


+ 21 + 33 + 32 + 44

Pangkat II
Panuto: Pagsamahin ang bawat pahalang at pababang numero.
Isulat ang nawawalang numero sa kahon.

642 42
134 54

Pangkat III
Bilugan ang titik ng tamang sagot.
1. 434
+ 12 a. 446 b. 462 c. 436

2. 321
+ 21 a. 361 b. 362 c. 342

3. 783
+ 15 a. 798 b. 799 c. 789

Pangkat IV

Hanapin ang kabuuan gamit ang long or expanded


form method.

1. 235 2. 362 3. 78

+ 241 + 123 + 23

G. Paglalapat ng Nakuha / Di nakuha nyo ba ang tamang sagot? Paano?


aralin sa pang- Sumunod ba kayo sa panuto?
araw-araw na BAkit mahalaga ang tamang pagsunod sa panuto?
buhay Kung ikaw ay uutusan ng nanay sa tindahan, magagamit mo ba
ang ating pinag- aralan?
Mahalaga ba ito sa pang araw araw nating buhay?

H. Paglalahat ng Paano pinagsasama ang 2 hanggang 3


Aralin numero na walang regrouping?

Inaadd natin una ang nasa hanay ng isahan, tapos ang sa


sampuan at huli ang sa daanan. Maaring itong gawin sa
pamamagitan ng short method at expanded form method.
I. Pagtataya ng
Aralin Pagtataya:

Panuto: Hanapin ang sum ng 3 numero at 2 numero ng mga


sumusunod. Gamit ang short method.

1. 527 2. 429 3. 312


+ 60 + 70 + 67

4. 342 5. 231
+ 56 + 65

J. Karagdagang
gawain para sa Basahin ang sumusunod at isulat ang sagot.
takdang-aralin
at remediation 1. Ano ang halaga ng 25 at 321?
2. Ano ang kabuuan ng 35 at 324?
3. Kung sumahin ang 272 at 12 , ano ang magiging sagot?
4. Hanapin ang kabuuang sagot: 567 + 12 =
5. Idagdag ang 342 sa 54, ano ang kabuuan?

Puna:
________Na bilang ng mga mag-aaral mula sa kabuuang bilang na _______ ang
nagpakita ng _______ na bahagdan ng pagkatuto ng aralin.

Inihanda ni:

LYNN P. BALIGUAT
T III/ Ratee

Iwinasto at Inobserbahan nina;

ALMA F. FIEDALINO
Principal III/Rater

BLETHZIE R. QUINTINIO
Master Teacher II / Rater

You might also like