You are on page 1of 4

CAINTA ELEMENTARY SCHOOL

Petsa : Hulyo 10, 2019 Oras: 7:30 – 8:20 AM


Grade & Section : VI - EDISON
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan .

B. Pamantayan sa Pagganap Nasasaulo ang isang tula/awit na napakinggan at naisasadula ang isang isyu o paksa mula sa
tekstong napakinggan .
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakasusunod sa panuto F6PN-Ifh-1.1
Naisasalaysay muli ang napakinggang kuwento F6PS-If-6.1
II. NILALAMAN Pagsunod sa Panuto
Pagsasalaysay Muli ng Napakinggang Teksto

III. MGA KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay ng Guro K to 12 GabayPangkurikulum F6PN-Ifh-1.1, F6PS-If-6.1
2. Pahina sa Kagamitang ng Mag-aaral
3. Pahina sa Batayang Aklat Bagong Filipino Tungo sa Globalisasyon pp..80-83

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning Resource
(LR)
B. Iba pang mga Kagamitang Panturo larawan ng mga magagandang ugali, mga tsart, puting papel, gunting, pandikit, makukulay
na papel, powerpoint
IV. PAMAMARAAN
Sabayang Pag-awit ng kantang “ Kahit Ayaw Mo Na “ ng This Band…

Tanong:
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin Isa-isahin natin ang mga panghalip na panao na Nakita nyong ginamit sa awit.
at/o Pagsisimula ng Bagong
Aralin Panghalip Panao

Ano nga ulit ang Panghalip Panao?

Paghahawan ng Talasalitaan
Ibigay ang kahulugan ng salitang may salungguhit sa pangungusap.
Pagtapatin ang kahulugan ng salita na makikita sa Hanay B.

HANAY A HANAY B
1.Ang Araw ng mga Puso ay A. mungkahi o saloobin
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin ginugunita tuwingPebrero 14.
2.Abala ang Nanay sa pagluluto dahil B. naipon
darating ang mga balikbayan.
3.Maganda ang ideya na inilahad ng lider C. maraming ginagawa
ng grupo para sa kanilang gagawing proyekto.
4.Malaki ang naging koleksyong basyong D. Pinagdiriwang
bote ng mga miyembro ng SPG.
CAINTA ELEMENTARY SCHOOL

Magpakita ng mga larawan na nagpapakita ng magandang asal.

C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa


sa Bagong Aralin

Ano ang ipinakikita ng mga nasa larawan?

Pagganyak na Tanong
D. Pagtalakay sa Bagong Konsepto Paano pinaghandaan ng magkakapatid ang mahalagang araw para sa kanilang
at Paglalahad ng Bagong ama?
Kasanayan
#1 Pakikinig ng mga bata sa babasahing kuwento ng guro.

 Ano ang paksa ng usapan ng magkapatid?


 Anong regalo ang naisip nilang ibigay sa kanilang ama?
 Sa inyong palagay, magugustuhan kaya ng kanilang ama ang kanilang regalo?
E. Pagtalakay sa Bagong Konsepto Pangatwiranan.
at Paglalahad ng Bagong  Kung ikaw ang isa sa magkakapatid, ano ang naiisip mong regalo? Bakit?
Kasanayan  Ano kaya ang magiging reaksiyon ng ama kapag natanggap niya ang regalo ng
#2 mgaanak? Bakit mo nasabi?
 Anong magagandang katangian ang ipinakita ng magkakapatid sa kanilang
pag-uusap?

Pagsasanay Pangkatang Gawain


Pangkat 1- Gumawa ng isang slogan tungkol sa pagpapahalaga sa magulang.
Pangkat 2 - Isalaysay muli ang kuwento sa pamamagitan ng dula-dulaan.
F. Paglinang sa Kabihasaan (tungo
Pangkat 3- Magbigay ng limang paraan kung paano ninyo maipakikita ang
sa Pormatibong Pagtataya)
pagmamahal sa magulang,
Pangkat 4 – Isagawa ang panutong ibibigay ng guro.

Aplikasyon
Gagawa tayo ng isang Origaiming Bangkang Papel.

1. Kumuha ng isang bond paper.


2. Itupi ito nang pahalang sa gitna.
3. Muling itupi sa gitna nang pahaba naman upang magkaroon lamang ng
magkaparehong sukat ang dalawang bahagi ng papel.
4. Itupi ang kaliwa at kanang bahagi ng dulo ng papel papunta sa gitna.
Magtatagpo sa gitna ang dalawang dulo.
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang- 5. Itupi ang ibabang bahagi ng papel sa magkabilang panig. Itiklop na paloob
araw-- araw na Buhay ang dulo upang makabuo ng tatsulok na hugis ang papel.
6. Ibuka ang papel upang magkahugis parisukat.
7. Itupi nang pabukas sa magkabilang panig upang magkaroon uli ng hugis
tatsulok.
8. Ibukas muli ang papel upang magkahugis parisukat.
9. Muling itupi ng pabukas sa magkabilang panig upang magkaroon uli ng hugis
tatsulok.
10. Hilahin pabukas ang magkabilang dulo ng papel na nasa loob. Nakabuo ka
ng bangkang papel.
CAINTA ELEMENTARY SCHOOL

Hakbang 2 Hakbang 3
Hakbang 1

Hakbang 4

Hakbang 5 Hakbang 6

Hakbang 8
Hakbang 7

Gabayan ng guro ang mga bata sa pagbubuo ng paglalahat ng aralin.

H. Paglalahat ng Aralin Ang pagsunod sa pasalitang panuto ay kailangan upang


maging maayos ang gawain.

Sundin ang mga panuto na bibigkasin ng guro. (Sundin ang rubric na ginamit sa pangkat 4)

1. Kumuha ng isang buong papel


I. Pagtataya ng Aralin 2. Sa gitna ng papel , gumuhit ng malaking star
3. Sa gitna ng star isulat ang inyong baitang at pangkat
4. Sa kaliwang taas na bahagi , sa labas ng star isulat ang buo mong pangalan
5. Sa kanang bahagi naman ay isulat ang pangalan ng iyong gurong tagapayo

J. Karagdagang Gawain para sa Sumulat ng panuto kung paano ka nakararating sa paaralan mula sa inyong tahanan
takdang-aralin at remediation

INIHANDA NI:
NOTED BY: ARVIN JOSEPH C. PUNO
Teacher I
CATHERINE Q. RELANO
Master Teacher I
CAINTA ELEMENTARY SCHOOL
A Bonifacio Ave. San Roque Cainta Rizal

Classroom
Observation
Tool

You might also like