You are on page 1of 4

Department of Education

Region VI – Western Visayas


Division of Capiz

BANGHAY ARALIN

Learning Area: Araling Panlipunan 8 Quarter: Unang Markahan Week: Ika-pitong Linggo

DAILY LESSON School: Vicente Andaya Sr. National High School Teacher: Ilyn F. Tabaquirao Teaching Dates and Time: JULY 15, 16, 17, 2019
PLAN
GARNET- 7:30-8:30 (LUNES, MARTES & MIYERKULES) JADE- 10:45-11:45 (LUNES, MARTES & MIYERKULES)
DIAMOND- 8:30-9:30 (LUNES, MARTES & MIYERKULES) ONYX – 2:00-3:00 (LUNES, MARTES & MIYERKULES)
Pamantayang Nilalaman Ang mga mag-aaral ay naipapamalas ang pag-unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa pag-usbong ng mga sinaun
humuhubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon
Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng sinaunang kabihasn
henerasyon
Pamantayan sa Pagkatuto 1. Naiuugnay ang heograpiya sa pagbuo at pag-unlad ng mga sinaunang kabihasnan sa daigdig;
2. Nasusuri ang pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan sa daigdig: pinagmulan, batayan, at katangian;
3. Nasusuri ang mga sinaunang kabihasnan sa daigdig batay sa politika, ekonomiya, kultura, relihiyon, paniniwala at lipunan; at
4. Napahahalagahan ang mga kontribusyon ng mga sinaunang kabihasnan sa daigdig.
Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat AP8HSK-Ii-10 AP8HSK-Ii-10 AP8HSK
ang code ng bawat kasanayan
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong
I. Layunin Nasusuri ang heograpiya ng kabihasnang Nasusuri ang heograpiya ng kabihasnang Nasusuri ang heograpiya ng kabihasnang sumibol sa T
sumibol sa Mesopotamia. sumibol sa Indus.
II. Nilalaman
Paksang Aralin Impluwensya ng Heograpiya sa Pagbuo at Impluwensya ng Heograpiya sa Pagbuo at Impluwensya ng Heograpiya sa Pagbuo
Pag-unlad ng Kabihasnang Mesopotamia Pag-unlad ng Kabihasnang Indus
Kagamitan LM, CG, mapa, manila paper, larawan TG, LM, CG, mapa TG, LM, CG, mapa
III.Pamamaraan:
a. Balik-aral sa nakaraang Pagtalakay tungkol sa mga sinaunang tao Pagtalakay ukol sa heograpiya ng Pagtalakay ukol sa heograpiya ng
aralin at/o pagsisimula ng kabihasnang Mesopotamia kabihasnang Indus
bagong aralin
b. Paghahabi sa layunin ng Ipakita ang mapa ng daigdig at tuntunin Ipakita ang mapa ng Asya at tuntunin ang Ipakita ang mapa ng Asya at tuntunin ang bahagi ng ka
aralin ang bahagi ng kabihasnang Mesopotamia bahagi ng kabihasnang Indus
c. Pag-uugnay ng mga Magpapanood ng isang video tungkol sa Paggawa ng Geography Checklist ng Paggawa ng Geography Checklist ng heograpiya ng Ts
halimbawa sa bagong aralin bagong topiko. heograpiya ng Indus

d. Pagtatalakay ng bagong Magkaroon ng malayang talakayan Pagsasagawa ng tsart ukol sa mga heograpikal Pagsasagawa ng tsart ukol sa mga heograpikal na impl
konsepto at paglalahad ng na impluwensya ng kabihasanag Indus
bagong kasanayan #1
e. Pagtatalakay ng bagong Pangkatang Gawain: Alamin!
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
f. Paglinang sa kabihasaan Paano nakakatulong sa iyong pang araw- Paano nakakatulong sa iyong pang araw-araw Paano nakakatulong sa iyong pang araw-araw na pamu
araw na pamumuhay ang pagtukoy ng na pamumuhay ang pagtukoy ng heograpiya sinaunang kabihasnan lalo na sa kabihasnang Tsino?
heograpiya ng mga sinaunang kabihasnan ng mga sinaunang kabihasnan lalo na sa
lalo na sa kabihasnang Mesopotamia? kabihasnang Indus?
g. Paglalapat ng aralin sa pang Sa aling bahagi ng daigdig matatagpuan Sa aling bahagi ng daigdig matatagpuan ang Sa aling bahagi ng daigdig matatagpuan ang iyong kin
araw-araw na buhay ang iyong kinabibilangang bansa? iyong kinabibilangang bansa?
Ang Mesopotamia ay nangangahulugang Ang Indus ay matatagpuan sa lambak-ilog ng Ang kabihasnang Tsino ay matatagpuan sa mga lamba
h. Paglalahat ng aralin “lupain sa pagitan ng dalawang ilog”. Ganges sa India.

i. Pagtataya ng aralin Maikling pagsusulit. Identification Type Maikling pagsusulit; Essay Type Maikling pagsusulit; Multiple Choice Type

j. Karagdagang Gawain para sa


takdang aralin at remediation

IV. Mga Tala


V. Pagninilay
a. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba ang
Gawain para sa remediation.
c. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.

d. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
e. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

f. Anong suliranin ang aking


naranasan na nasolusyonan
sa tulong ng aking punong
guro at superbisor?

g. Anong kagamitang panturo


ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Prepared by:
ILYN F. TABAQUIRAO
Teacher I
Noted:

MARLON J. RELLENTE
Head Teacher I/ Grade 9- Chairman
Approved:

JIMMY B. BILLONES, Ph.D.


School Principal III

You might also like