You are on page 1of 9

Paaralan Sto.

Niño Elementary School Baitang Unang Baitang


DAILY LESSON LOG Guro Portia D. Abana Aralin ARALING PANLIPUNAN
Petsa Hulyoo 31, 2019 Markahan Unang
Oras 10:40 – 11:20
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mag-aaral ay…
Pangnilalaman naipamamalas ang pag-unawa at pagpapahalaga sa sariling pamilya at mga kasapi nito at bahaging
ginagampanan ng bawat isa.
B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay…
Pagganap buong pagmamalaking nakapagsasaad ng kwento ng sariling pamilya at bahaging ginagampanan ng bawat
kasapi nito sa malikhaing pamamaraan
C. Mga kasanayan sa AP1PAM-IIa-3
pagkatuto Nailalarawan ang iba’t ibang papel na ginagampanan ng bawat kasapi ng pamilya sa iba’t ibang
pamamaraan
II. NILALAMAN Pagkilala sa mga kasapi ng Pamilya
III. KAGAMITANG PANTURO: larawan ng iba pang kasapi ng pamilya
A. Sanggunian Gabay ng kurikulum ng K-12 pah.15
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa kagamitang Pang-Mag-aaral 88-93
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng Balitaan: (Mga napapanahong balita)
bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano ang mahalagang gampanin ang isang kuya sa tahahan?

C. Pag-uugnay ng mga Sino ang katuwang ng ina sa mga gawaing bahay?


halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtalakay sa bagong Iparinig ang kwentong, Si Amelia
konsepto at paglalahad ng Si Amelia ay tumutulong sa bahay tuwing Sabado. Naglilinis siya ng bahay. Inaalagaan niya
bagong kasanayan #1 ang sanggol niyang kapatid na lalaki. Namimitas siya ng sariwang bulaklak sa hardin at
inilalagay sa plorera. Pinakakain niya ang mga baboy at mga manok. Tumutulong siya sa
nanay sa pagluluto. Pagkatapos magluto, nagdadala siya ng pagkain sa tatay niya sa bukid.
Natutuwa siyang makatulong sa bahay.
E. Pagtalakay ng bagong Tungkol saan ang kwento?
konsepto at paglalahad ng Paano nakakatulong si Amelia sa tahanan?
bagong kasanayan #2 Anong uri ng bata si Amelia?
F. Paglinang sa Kabihasaan Sino ba ang tinatawag na ate sa pamilya?
Mahalaga ba ang papel na ginagampanan ng isang ate?
Paano kung hindi tutulong ang ate a mga gawain ng nanay?
Magiging magaan kaya ang mga gawain?
G. Paglalapat ng Aralin sa Iguhit ang iyong ate. Sa ilalim ng larawang iginuhit. Isulat ang mga katangiang taglay ng isang
Pang Araw-Araw na Buhay ate.
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan:
Ate ang tawag sa pinakamatandang kapatid na babae sa pamilya.
Ang ate ang katulong ng ina sa mga gawain sa tahanan.
I. Pagtataya ng Aralin Pasalita:
Bumuo ng sariling kwento tungkol sa iyong ate.
Sabihin kung anu-ano ang mga ginagawa niya para makatulong sa inyong pamilya.
J. Karagdagang Gawa at para sa Isulat ang gawaing ginagampanan ng iyong ate sa inyong pamilya
Takdang- Aralin
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na _____ bilang ng mga mag-aaral mula sa kabuuang bilang na _____ ang nagpakita ng
nakakuha ng 80% sa pagtataya _______ na bahagdan ng pagkatuto sa aralin
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan
sa tulongng aking punong-guro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Paaralan Sto. Niño Elementary School Baitang Unang Baitang
Guro Portia D. Abana Aralin MATHEMATICS
DAILY LESSON LOG Petsa Hulyo 31, 2019 Markahan Unang
Oras 9:20 – 10:10
I. LAYUNIN
A. Pamantayang The Learner.
Pangnilalaman demonstrates understanding of whole numbers up to 100, ordinal numbers up to 10th, money up to
PhP100 and fractions ½ and 1/4.
B. Pamantayan sa The Learner. . .
Pagganap is able to recognize, represent, and order whole numbers up to 100 and money up to PhP100 in various
forms and contexts.
is able to recognize, and represent ordinal numbers up to 10th, in various forms and contexts.
C. Mga kasanayan sa M1NS-Ij-19.1
Pagkatuto recognizes and compares coins and bills up to PhP100 and their notations.
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Curriculum Guide p.13
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart at larawan coins
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng Ayusin ang mga bilang sa paparaming paraan:
bagong aralin 34 67 12 50 70
Ayusin ang mga bilang sa papakonting paraan:
23 45 11 9 67
B. Paghahabi sa layunin ng Gusto mong bumili ng kendi. Ano ang kailangan mo para makabili ka? Mahalaga ba ang pera sa
aralin atin?
Bakit?
C. Pag-uugnay ng mga Ipakita ang iba’t ibang uri ng barya (coins).
halimbawa sa bagong aralin Ipatukoy sa mga bata ang bawat isa.
5c 10c 25c P1.00 P5.00 P10.00
D. Pagtalakay sa bagong Gamitin ang mga tunay na barya sa pagpapakilala sa mga bata.
konsepto at paglalahad Papiliin ng coin ang bata. Ipakilala sa mga bata ang napili niyang barya.
ng bagong kasanayan #1 Ito ay bilog at may nakaukit na bilang na 25.
Ito ay dalawampu’t limang sentimos.
Sa English twenty-five centavos.
Isinusulat natin ito sa ganitong simbulo: 25c
Ang simbulong P naman para sa piso.
E. Pagtalakay ng bagong Ipakilala at ilarawan ang lahat ng uri ng barya upang makilala ng mga bata)
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan
G. Paglalapat ng Aralin sa Ipapakita ng guro ang mga barya. Sasabihin ng mga bata ang halaga nito.
Pang Araw-Araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang simbulong ginagamit para sa barya?
Ano ang kahulugan ng c? P?
Tandaan: Sentimos (centavos) ang ginagamit na simbulo para sa barya. ( c)
Sa Pilipinas, mayroon tayong 5c, 10c, 25c,
Pesos naman para sa baryang P1.00, P5.00 at P10.00
Pasalita: Kilalanin ang baryang ipapakita.
I. Pagtataya ng Aralin Sabihin ang halaga nito.
25c
10c
P1.00
5c
P5.00
J. Karagdagang Gawa at para Gumawa ng coin rubbing sa inyong notebook bilang 5 para sa halimbawa ng mga barya na
sa Takdang- Aralin ginagamit sa Pilipinas.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY _____ bilang ng mga mag-aaral mula sa kabuuang bilang na _____ ang nagpakita ng _______
A. Bilang ng mga mag-aaral na na bahagdan ng pagkatuto sa aralin.
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan
sa tulongng aking punong-guro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Paaralan Sto. Niño Elementary School Baitang Unang Baitang
DAILY LESSON LOG Guro Portia D. Abana Aralin EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
Petsa Hulyo 31, 2019 Markahan Unang
Oras 10:10 – 10:40 (Suibukin)
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang Mag-Aaral ay . . .
Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili at sariling kakayahan,pangangalaga sa sariling
kalusugan at pagiging mabuting kasapi ng pamilya.
B. Pamantayan sa Naisasagawa nang may pagmamahal at pagmamalasakit ang anumang kilos at gawain na magpapasaya at
Pagganap magpapatibay sa ugnayan ng mga kasapi ng pamilya.
C. Mga kasanayan sa EsP1PKP- Ii– 8
Pagkatuto Nakatutukoy ng mga kilos at gawain na nagpapakita ng pagmamahal at pagmamalasakit sa mga kasapi ng pamilya
Sumasagot nang katamtamang ang boses
II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian Curriculum Guide p.15
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Anong magagalang na pananalita ang ginagamit sa pakikipag-usap sa nakatatanda?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Paano kang sumasagot kung may tumatawag sa iyo?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin
D. Pagtalakay sa bagong Iparinig ang maikling kwento:
konsepto at paglalahad ng Nasa kasarapan ang pakikipaglaro ni Jay sa kanyang mga kaibigan. Maya-maya’y…
bagong kasanayan #1 Jay! Jay! Nasaan ka? Kailangan kita rito,”Tumakbo siyang pauwi. Nakita niya ang kanyang inang
abalang-abala. Sinabi niya,
“Pasensiya na po, Inay, tutulungan ko na po kayo, “ magalang na sabi ni Jay.
E. Pagtalakay ng bagong Ano ang ginagawa ni Jay nang tawagin ng nanay niya?
konsepto at paglalahad ng Bakit siya tinatawag ng nanay?
bagong kasanayan #2 Ano ang ginawa ni Jay?
Tama ba ang ginawa ni Jay? Bakit?
F. Paglinang sa Kabihasaan
G. Paglalapat ng Aralin Magkunwaring tinatawag sa laruan ang bawat mag-aaral.
Paano kayo sasagot?
H. Paglalahat ng Aralin Paano mo ipakikita ang iyong paggalang sa iyong magulang? Paano ka sasagot sa tawag?
Tandaan:
Sumagot sa katamtamang boses.
I. Pagtataya ng Aralin Kung ikaw si Jay, paano mo ssagutin ang iyong ina? Isagawa
J. Karagdagang Gawa at para Isaulo ang tandaan.
sa Takdang- Aralin (remediation)
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY _____ bilang ng mga mag-aaral mula sa kabuuang bilang na _____ ang nagpakita ng _____na
A. Bilang ng mga mag-aaral na bahagdan ng pagkatuto sa aralin
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan
sa tulongng aking punong-guro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Paaralan Sto. Niño Elementary School Baitang Unang Baitang
DAILY LESSON LOG Guro Portia D. Abana Aralin MAPEH (HEALTH)
Petsa Agosto 1, 2019 Markahan Unang
Oras 7:00 – 7:40
I. LAYUNIN
A. Pamantayang The learner…
Pangnilalaman understands the importance of good eating habits and behavior
B. Pamantayan sa The learner…
Pagganap practices healthful eating habits daily
C. Mga Kasanayan sa H1N-Ie-f-3
Pagkatuto practices good decision-making skill in food choices
H1N-Ig-j-4
practices good eating habits that can help one become healthy
II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian Curriculum Guide p.9-10
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral Laro: Ituro Mo (Touch Me) Game
Humarap sa kapareha. Sa hudyat ng guro ituturo ang bahagi ng katawan ng kapareha
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Awit: I Have Two Hands

C. Pag-uugnay ng mga Itanong: Narinig na ba ninyo ang salitang germs o mikrobyo?


halimbawa sa bagong aralin Alam ninyo ba kung saan ito galing at paano ito nakukuha?
Paano ito naisasalin?
Paano ito maiiwasan?
D. Pagtalakay sa bagong Iparinig ang awit na
konsepto at paglalahad ng “Ako ay May Mga Kamay”
bagong kasanayan #1 (Tono: Maliliit na gagamba)
Ako’y may mga kamay
Na kaliwa at kanan
Itaas mo man ito’y
Malinis naman
Ipalakpak, ipalakpak
Itong mga kamay
Ipalakpak, ipalakpak
itong mga kamay.
E. Pagtalakay ng bagong 1. Talakayin ang kahalagahan ng paghuhugas ng kamay.
konsepto at paglalahad ng Kapag naghuhugas ng ating mga kamay tayo ay gumagamit ng tubig at sabon.
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan
G. Paglalapat ng Aralin sa Awit: I Have Two Hands
Pang Araw-Araw na Buhay
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Maghugas ng kamay kung marumi ang mga kamay upang maiwasan ang pagkalat ng
mikrobyo na nakapagdudulot ng sakit.

I. Pagtataya ng Aralin Pangkatang Pagpapakitang Kilos ng wastong paghuhugas ng kamay.


J. Karagdagang Gawa at para sa Ugaliing maghugas ng kamay kapag ito ay marumi
Takdang- Aralin
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na _____ bilang ng mga mag-aaral mula sa kabuuang bilang na _____ ang nagpakita ng
nakakuha ng 80% sa pagtataya _______ na bahagdan ng pagkatuto sa aralin
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan
sa tulongng aking punong-guro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Paaralan Sto. Niño Elementary School Baitang Unang Baitang
DAILY LESSON LOG Guro Portia D. Abana Aralin MOTHER TONGUE
Petsa Hulyo 31, 2019 Markahan Unang
Oras 7:30 – 8:30
I. LAYUNIN
A. Pamantayang The learner…
Pangnilalaman demonstrates understanding that words are made up of sounds and syllables.
Nakapagsasanib o nakapag-uugnay ng natatanging letra/titik sa pagbubuo ng mga salita na may Bb/Uu.
B. Pamantayan sa The learner
Pagganap uses knowledge of phonological skills to discriminate and manipulate sound patterns.
uses beginning oral language skills to communicate personal experiences, ideas, and feelings in different
contexts.
C. Mga Kasanayan sa MT1OL-Ia-j-1.1
Pagkatuto Talk about oneself and one’s personal experiences (family, pet, favorite food)
MT1PWR-Ib-j-1.1
Give the name and sound of each letter
MT1PA-Id-i-4.2
Say the new spoken word when two or more syllables are put together.
MT1OL-Ie-i-5.1
Participate actively during story reading by making comments and asking questions.
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Curriculum Guide p. 28-30
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal
ngLearning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo larawan ng may simulang tunog na Bb/Uu , plaskard
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral Ipakita ang titik Bb at Uu.
Patunugin ang mga titik.
Magpakita ng mga larawang may simulang b at u.
Ipatukoy ang bawat isa sa mga bata.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Awit: Ano ang tunog ng titik B? titik u?

C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtalakay sa bagong Iparinig ang maikling kwento sa mga bata.
konsepto at paglalahad ng Uma, bumababa ang usa.
bagong kasanayan #1 Mama at ama, bumababa ang usa.
Bababa ang usa sa mesa.
Baba, baba, bababa ang usa.
E. Pagtalakay ng bagong Gabayan ang mga bata sa pagbasa ng kwento.
konsepto at paglalahad ng bagong Isahang pagsasanay sa pagbasa ng mga mabubuong pantig, salita at parirala gamit ang mga
kasanayan #2 titik na natutuhan.
Pangkatang Pagsasanay sa parehong Gawain.
F. Paglinang sa Kabihasaan
G. Paglalapat ng Aralin sa Pagbuo ng pantig b+u ay bu
Pang Araw-Araw na Buhay Ipapili sa mga bata ang sasabihing pantig ng guro.
Busa suma bumasa ubas busisi subo ubos
susubo musa
H. Paglalahat ng Aralin Sa pagbasa, ano ang unang tinitingnan?
Ipakita ang mga salita sa unang kita(basic sight words) at ipabasa nang paulit-ulit sa mga bata.
Si , at, ang ,mga kay
I. Pagtataya ng Aralin Ipabasa nang isahan sa mga bata.
Parirala:
Mga babae
mga ubas
mga uka
ulo ng bata
mga ulo
Pangungusap:
May mga ubas si Mimi.
Kwento:
Bumabasa na si Ema.
Bumabasa na si Mimi.
Bumabasa na ang mga babae.
J. Karagdagang Gawa at para sa Buuin ang salita:
Takdang- Aralin 1. u+bo = ____
2. bo+ la= ____
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na _____ bilang ng mga mag-aaral mula sa kabuuang bilang na _____ ang nagpakita ng _______
nakakuha ng 80% sa pagtataya na bahagdan ng pagkatuto sa aralin
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan
sa tulongng aking punong-guro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like