You are on page 1of 9

School: DepEdClub.

com Grade Level: V


GRADES 1 to 12 Teacher: File Created by Ma’am EDNALYN D. MACARAIG Learning Area: EPP
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: AUGUST 12 – 16, 2019 (WEEK 1) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pang-unawa sa kaalaman at kaayusan sa mga gawaing pantahanan at tungkulin sa pangangalaga sa sarili
B.Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang kasanayan sa pangangalaga sa sarili at sa gawaing pantahanan na nakatutulong sa pagsasaayos ng tahanan
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1. Natatalakay ang mga 1. Natatalakay ang mga tungkulin 1. Natutukoy ang mga 1. Natutukoy ang mga Lingguhang pagsusulit
tungkulin sa sarili sa panahon ng sa sarili sa panahon ng pagbabagong pisikal sa sarili pagbabagong pisikal sa sarili
pagdadalaga o pagbibinata. pagdadalaga o pagbibinata. tulad ng pagkakaroon tulad ng pagkakaroon
2. Nagagampanan ang mga 2. Nagagampanan ang mga ng tagihawat, pagtubo ng buhok ng tagihawat, pagtubo ng
tungkulin sa sarili sa panahon ng tungkulin sa sarili sa panahon ng sa iba’t ibang bahagi ng katawan buhok sa iba’t ibang bahagi ng
pagdadalaga o pagbibinata. pagdadalaga o pagbibinata. at katawan at
3. Napahahalagahan ang 3. Napahahalagahan ang wastong labis na pagpapawis. labis na pagpapawis.
wastong pangangalaga ng pangangalaga ng katawan sa 2. Natatalakay ang mga paraang 2. Natatalakay ang mga
katawan sa panahon ng panahon ng pagdadalaga o dapat isagawa sa panahon ng paraang dapat isagawa sa
pagdadalaga o pagbibinata pagbibinata pagbabagong pisikal (paliligo at panahon ng
paglilinis ng katawan) pagbabagong pisikal (paliligo
3. Napahahalagahan ang at paglilinis ng katawan)
pagbabagong pisikal na 3. Napahahalagahan ang
nagaganap sa sariling pagbabagong pisikal na
katawan nagaganap sa sariling
katawan
II.NILALAMAN Tungkulin sa sarili sa panahon Pagbabagong Pisikal na Pagbabagong Pisikal na Pagbabagong Pisikal na
ng pagdadalaga o Nagaganap sa Isang Nagaganap sa Isang Nagaganap sa Isang
pagbibinata Nagdadalaga/ Nagdadalaga/ Nagdadalaga/
Nagbibinata Nagbibinata Nagbibinata
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro K-12 Curriculum Guide 2013 K-12 Curriculum Guide 2013 K-12 Curriculum Guide 2013 K-12 Curriculum Guide 2013
EPP5HE 1.1 p.20 of 41 EPP5HE 1.1 p.20 of 41 EPP5HE 1.2.1 p 21 of 41, EPP5HE 1.2.1 p 21 of 41,
1.2.2 p. 21 of 41 1.2.2 p. 21 of 41
2.Mga pahina sa kagamitang pang-mag- p.101 p.101 p. 104 p.104
aaral
3.Mga pahina sa teksbuk Kaalaman at kasanayan tungo Kaalaman at kasanayan tungo Kaalaman at kasanayan tungo Kaalaman at kasanayan tungo
saKaunlaran ph.101 saKaunlaran ph.101 saKaunlaran ph.104 saKaunlaran ph.104
Makabuluhang Gawaing Makabuluhang Gawaing Makabuluhang Gawaing
Pantahanan at Pangkabuhayan 5 Pantahanan at Pangkabuhayan 5 Pantahanan at
p.1 p.1 Pangkabuhayan 5 p 2-3
4.Karagdagang kagamitan mula sa portal LM MISOSA V LM MISOSA V LM MISOSA V LM MISOSA V
ng Learning Resource
B.Iba pang kagamitang panturo Kagamitan:Tunay na Kagamitan:Tunay na Tsart,scrapbook
bagay/kagamitan ng mga babae bagay/kagamitan ng mga babae
at lalaki sa at lalaki sa
pag-aayos ng sarili. pag-aayos ng sarili.
Larawan ng babae at lalaki na Larawan ng babae at lalaki na
naglilinis ng katawan at nag- naglilinis ng katawan at nag-
aayos aayos
IV.PROCEDURES
A.Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Pagsasanay Paghahawan ng Pagsasanay Paghahawan ng Ang mga bata ay maaaring Ang mga bata ay maaaring
pagsisimula ng bagong aralin sagabal (Pagsagot ng word sagabal (Pagsagot ng word finder pasayawin sa saliw ng masayang pasayawin sa saliw ng
finder puzzle) puzzle) tugtugin masayang tugtugin
Hanapin ang mga salitang nasa Hanapin ang mga salitang nasa Balik-Aral
ibaba. Maaaring ito ay nakasulat ibaba. Maaaring ito ay nakasulat Magbigay ng ilang alituntunin na
ng pahalang o patayo. ng pahalang o patayo. dapat sundin sa pangangalaga
Regla Tuli Regla Tuli ng katawan sa panahon ng
Pituitary Gland Adams apple Pituitary Gland Adams apple pagdadalaga at pagbibinata.
Puberty Stage Puberty Stage c. Panimulang Pagtatasa
Panimulang Pagtatasa Panimulang Pagtatasa Lagyan ng (/) kung ang mga
(Constructivist Approach) (Constructivist Approach) sumusunod ay para sa isang
Sagutin ang mga sumusunod na Sagutin ang mga sumusunod na nagdadalaga; (X) kung sa
tanong. tanong. nagbibinata; at (O) kung kapwa
a. Ano ano ang mga gawaing a. Ano ano ang mga gawaing nagaganap sa babae at lalaki.
dapat isagawa upang dapat isagawa upang _______1.Lumalaki ang boses
mapanatiling malinis, maayos at mapanatiling malinis, maayos at _______2.Nagkakaroon ng regla
malusog ang katawan? malusog ang katawan? _______3.Nagkakaroon ng
b. Paano ninyo isinasagawa ang b. Paano ninyo isinasagawa ang bigote
mga gawain sa paglilinis at mga gawain sa paglilinis at _______4.Nagkakahugis ang
pagsasaayos ng inyong pagsasaayos ng inyong katawan
sarili/katawan? atbp. sarili/katawan? atbp. _______5.Nagiging palaayos sa
sarili
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpapakita ng larawan ng Pagpapakita ng larawan ng Magbigay ng ilang alituntunin na Pagpapakita ng isang
lalake/babae ng naglilinis ng lalake/babae ng naglilinis ng dapat sundin sa pangangalaga scrapbook ng isang bata na
katawan at nag-aayos ng sarili. katawan at nag-aayos ng sarili. ng katawan sa panahon ng nagpapakita ng larawan mula
Itanong: Itanong: pagdadalaga at pagbibinata. noong siya’y sanggol pa
a. Ano ang nakikita ninyo sa a. Ano ang nakikita ninyo sa Lagyan ng (/) kung ang mga hanggang sa lumaki na.
larawan? Ano ang kanilang larawan? Ano ang kanilang sumusunod ay para sa isang Paghambingin ang kaibahan
ginagawa? ginagawa? nagdadalaga; (X) kung sa ng isang sanggol sa bata;
b. Ano ang mga gawain ng b. Ano ang mga gawain ng nagbibinata; at (O) kung kapwa nagdadalaga/nagbibinata.
babae? mga lalaki? babae? mga lalaki? nagaganap sa babae at lalaki. Original File Submitted and
_______1.Lumalaki ang boses Formatted by DepEd Club
_______2.Nagkakaroon ng regla Member - visit depedclub.com
_______3.Nagkakaroon ng for more
bigote
_______4.Nagkakahugis ang
katawan
_______5.Nagiging palaayos sa
sarili
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa 1. Gawain (Pangkatan) 1. Gawain (Pangkatan) Pagpapakita ng isang scrapbook Gawain (Constructivism
bagong ralin Pangkatin ang mga bata sa lima. Pangkatin ang mga bata sa lima. ng isang bata na nagpapakita ng Approach)
Bawat pangkat ay bibigyan ng Bawat pangkat ay bibigyan ng larawan mula noong siya’y Pangkatin ang klase sa apat.
gawaing nakatala sa ibaba. gawaing nakatala sa ibaba. sanggol pa hanggang sa lumaki Ang unang dalawang pangkat
Gawain 1 Live interview Gawain 1 Live interview na. Paghambingin ang kaibahan ay binubuo ng mga lalaki at
(Collaborative Approach) (Collaborative Approach) ng isang sanggol sa bata; ang natitirang dalawang
Makipanayam sa isang clinic Makipanayam sa isang clinic nagdadalaga/nagbibinata pangkat ay mga babae. Ang
teacher ukol sa mga nararapat teacher ukol sa mga nararapat mga pangkat ng mag-aaral ay
gawin ng isang batang lalaki at gawin ng isang batang lalaki at bibigyan ng takdang gawain.
babae sa panahon ng babae sa panahon ng pagbibinata Pangkat A (mga lalaki)
pagbibinata o pagdadalaga. o pagdadalaga. Bahagi ang Sa pamamagitan ng isang
Bahagi ang nilalaman ng nilalaman ng panaym sa klase. collage ay ipakikita at
panaym sa klase. Mga gabay na tanong sa talakayin ang mga
Mga gabay na tanong sa panayam. pagbabagong pisikal na
panayam. 1. Ano- ano ang mga kasanayan nagaganap sa mga
1. Ano- ano ang mga kasanayan dapat matutunan sa pag- nagbibinata.
dapat matutunan sa pag- sasaayos ng sarili? Pangkat C (mga babae)
sasaayos ng sarili? 2. Bakit mahalagang matutunang Sa pamamagitan ng isang
2. Bakit mahalagang ang tamang pag- sasaayos ng collage ay tutukuyin, ipakikita
matutunang ang tamang pag- sarili? at tatalakayin ang mga
sasaayos ng sarili? Gawain 2 Tayo ay Gumuhit pagbabagong pisikal na
Gawain 2 Tayo ay Gumuhit Iguhit sa manila paper ang inyong nagaganap sa mga
Iguhit sa manila paper ang sarili na nagpapakita ng wastong nagdadalaga.
inyong sarili na nagpapakita ng pag-aayos ng katawan sa Pangkat B at D
wastong pag-aayos ng katawan panahon ng pagdadalaga o Ang mga mag-aaral sa
sa panahon ng pagdadalaga o pagbibinata. pangkat na ito ay
pagbibinata. Gawain 3 Awitin Mo magsasagawa ng gallery walk
Gawain 3 Awitin Mo Bumuo ng isang maikling jingle o sa mga collage na ginawa ng
Bumuo ng isang maikling jingle o awit tungkol sa wastong pag- Pangkat A at C. Ang mga puna
awit tungkol sa wastong pag- aayos ng sarili sa panahon ng at konseptong nakuha sa mga
aayos ng sarili sa panahon ng pagdadalaga o pagbibinata. collage ay isusulat nila sa
pagdadalaga o pagbibinata. Awitin ito sa klase. meta cards at ididikit sa pisara
Awitin ito sa klase. Gawain 4 Kathain Mo….Itutula para sa talakayan.
Gawain 4 Kathain Mo….Itutula Ko!!!
Ko!!! Kumatha ng isang maikling tula
Kumatha ng isang maikling tula tungkol sa wastong pag-aayos ng
tungkol sa wastong pag-aayos sarili. Tulain ito sa klase
ng sarili. Tulain ito sa klase
D.Pagtalakay ng bagong konspto at Pag-uulat ng ginawa ng bawat Pag-uulat ng ginawa ng bawat 1. Gawain (Constructivism Pag-uulat ng bawat pangkat
paglalahad ng bagong kasanayan #1 pangkat pangkat Approach) sa ginawa nilang output
Pangkatin ang klase sa apat. Ang
unang dalawang pangkat ay
binubuo ng mga lalaki at ang
natitirang dalawang pangkat ay
mga babae. Ang mga pangkat ng
mag-aaral ay bibigyan ng
takdang gawain.
Pangkat A (mga lalaki)
Sa pamamagitan ng isang
collage ay ipakikita at talakayin
ang mga pagbabagong pisikal na
nagaganap sa mga nagbibinata.
Pangkat C (mga babae)
Sa pamamagitan ng isang
collage ay tutukuyin, ipakikita at
tatalakayin ang mga
pagbabagong pisikal na
nagaganap sa mga nagdadalaga.
Pangkat B at D
Ang mga mag-aaral sa pangkat
na ito ay magsasagawa ng
gallery walk sa mga collage na
ginawa ng Pangkat A at C. Ang
mga puna at konseptong nakuha
sa mga collage ay isusulat nila sa
meta cards at ididikit sa pisara
para sa talakayan
E.Pagtalakay ng bagong konsepto at a. Ano ang naramdaman nyo a. Ano ang naramdaman nyo Pag-uulat ng bawat pangkat sa Ano-ano ang mga
paglalahad ng bagong kasanayan #2 habang isinasagawa ang inyong habang isinasagawa ang inyong ginawa nilang output. pagbabagong pisikal na
pangkatang gawain? pangkatang gawain? 2.1. Pagtalakay sa natapos na nagaganap sa isang
b. Batay sa mga ibinahagi ng b. Batay sa mga ibinahagi ng Gawain. nagdadalaga? Nagbibinata?
inyong mga kamag- aaral sa inyong mga kamag- aaral sa a. Ano-ano ang mga Alin ang kapwa nagaganap?
natapos na gawain, Ano- ano natapos na gawain, Ano- ano ang pagbabagong pisikal na (Habang tinatalakay ang mga
ang mga tungkulin ninyo sa sarili mga tungkulin ninyo sa sarili sa nagaganap sa isang pagbabagong pisikal isusulat n
sa panahon ng pagdadalaga o panahon ng pagdadalaga o nagdadalaga? Nagbibinata? Alin lider ang mga sagot sa loob ng
pagbibinata? pagbibinata? ang kapwa nagaganap? Venn Diagram
c. Paano ninyo isasagawa ang c. Paano ninyo isasagawa ang (Habang tinatalakay ang mga g. Ano-ano ang mga naitala
mga pamamaraang mga pamamaraang pangkalinisan pagbabagong pisikal isusulat n ninyong puna at konsepto
pangkalinisan at pangkalusugan at pangkalusugan sa panahon ng lider ang mga sagot sa loob ng buhat sa mga collage?
sa panahon ng pagdadalaga o pagdadalaga o pagbibinata? Venn Diagram h. Sino ang mas halata ang
pagbibinata? d. Bakit mahalaga na pagtangkad, babae o lalaki?
d. Bakit mahalaga na magampanan natin ang mga i. Bakit sila nagkakaroon ng
magampanan natin ang mga tungkulin sa sarili sa panahon ng tagihawat?
tungkulin sa sarili sa panahon ng pagdadalaga o pagbibinata? j. Bakit sobra ang kanilang
pagdadalaga o pagbibinata? e. Sa inyong palagay, ano ang pagpapawis?
e. Sa inyong palagay, ano ang kahalagahan ng wastong
kahalagahan ng wastong pangangalaga sa katawan sa
pangangalaga sa katawan sa panahon ng pagdadalaga at
panahon ng pagdadalaga at pagbibinata?
pagbibinata?
F.Paglinang na Kabihasaan Ano-anoang mga pagbabagong Ano-anoang mga pagbabagong Itanong sa mga bata ang Pabuuin angklase ng awit na
nagaganap sa isang nagbibinata nagaganap sa isang nagbibinata pagbabagobg nagaganap sa may kinalaman sa
at nagdadalaga? at nagdadalaga? nagbibinata at nagdadalaga pagbabagong nagaganap sa
nagbibinata at nagdadalaga
G.Paglalapat ng aralin sa pangaraw-araw Pagsasadula ng mga bata ng Pagsasadula ng mga bata ng mga Sina Linda at Ador ay sumulat sa Sina Linda at Ador ay sumulat
na buhay mga wastong wastong kanilang ina upang humingi ng sa kanilang ina upang humingi
pamamaraan/pangangalaga sa pamamaraan/pangangalaga sa payo sa kanilang nararamdang ng payo sa kanilang
sarili batay sa paksang sarili batay sa paksang pagbabago sa sarili.Kung ikaw si nararamdang pagbabago sa
natutunan. Matapos malaman natutunan. Matapos malaman Linda at Ador, gagawin mo rin sarili.Kung ikaw si Linda at
ang aralin hinggil sa wastong ang aralin hinggil sa wastong ba ang ginawa nila? Bakit? Ador, gagawin mo rin ba ang
pangangala sa sarili, paano nyo pangangala sa sarili, paano nyo ginawa nila? Bakit?
mapapanatiling malinis, maayos mapapanatiling malinis, maayos
at malusog ang inyong at malusog ang inyong
pangangatawan? pangangatawan?
H.Paglalahat ng aralin a. Ano ano ang inyong mga a. Ano ano ang inyong mga a. Ano-ano ang palatandaan na B. Ano-ano ang palatandaan
tungkulin sa sarili sa panahon ng tungkulin sa sarili sa panahon ng malapit nang dumating ang na malapit nang dumating ang
pagdadalaga o pagbibinata? pagdadalaga o pagbibinata? regla ng isang babae. regla ng isang babae.
b. Bakit mahalaga ang wastong b. Bakit mahalaga ang wastong b. Ano ang palatandaan ng C. Ano ang palatandaan ng
panganaglaga sa katawan sa panganaglaga sa katawan sa pagbibinata? pagbibinata?
panahon ng pagdadalaga o panahon ng pagdadalaga o c. Bakit nagaganap ang D. Bakit nagaganap ang
pagbibinata? pagbibinata? pagbabago sa katawan ng isang pagbabago sa katawan ng
c. Paano ninyo ipakikita o c. Paano ninyo ipakikita o nagdadalaga at nagbibinata? isang nagdadalaga at
isasagawa ang mga isasagawa ang mga d. Ano-ano ang mga nagbibinata?
pamamaraang pangkalinisan at pamamaraang pangkalinisan at pagbabagong pisikal na E. Ano-ano ang mga
pangkalusugan sa panahon ng pangkalusugan sa panahon ng nagaganap sa mga nagdadalaga pagbabagong pisikal na
pagdadalaga o pagbibinata? pagdadalaga o pagbibinata? o nagbibinata? nagaganap sa mga
nagdadalaga o nagbibinata
I.Pagtataya ng aralin Panuto: Piliin ang titik ng Panuto: Piliin ang titik ng tamang Panuto: Tukuyin ang Sa isang talata isulat angmga
tamang sagot at isulat ito sa sagot at isulat ito sa sagutang pagbabagong pisikal sa panahon pagbabagong nagaganap sa
sagutang papel. papel. ng pagdadalaga at pagbibinata. nagdadalaga at nagbibinata
1. Bakit dapat hugasan ng sabon 1. Bakit dapat hugasan ng sabon Piliin ang titik ng tamang sagot.
at tubig ang ari tuwing at tubig ang ari tuwing _________A. Pagtubo ng bigote
magpapalit ng pasador ang magpapalit ng pasador ang at balbas.
babaing may regla? babaing may regla? _________B. Nagkakaroon ng
A. Upang hindi tumigil ang daloy A. Upang hindi tumigil ang daloy buwanang daloy.
ng dugo ng dugo _________C. Nakakahugis ang
B. Upang maiwasan ang di B. Upang maiwasan ang di kanais- katawan
kanais-nais na amoy. nais na amoy. _________D. Lumalaki ang
C. Upang hindi maging palaktaw C. Upang hindi maging palaktaw boses.
laktaw ang dating nito. laktaw ang dating nito. _________E. Nagiging palaayos
D. Upang maging malinis at D. Upang maging malinis at sa sarili.
maayos ang daloy ng dugo maayos ang daloy ng dugo _________F. Pagiging
2. Bakit kailangang kumain ng 2. Bakit kailangang kumain ng Maramdamin
sapat na dami ng sapat na dami ng masustansiyang _________G. Sumpungin at
masustansiyang pagkain lalo na pagkain lalo na kung may regla o Mapangarapin
kung may regla o bagong tuli? bagong tuli? _________H. Epekto sa pag-
A. Ito ay nagpapapula ng dugo A. Ito ay nagpapapula ng dugo ng uugali
ng katawan katawan
B. Ito ay nagbibigay ng maayos B. Ito ay nagbibigay ng maayos na
na amoy amoy
C. Ito ay nagpapalakas ng C. Ito ay nagpapalakas ng
resistensya resistensya
24 24
D. Ito ay nagpapalakas ng dugo. D. Ito ay nagpapalakas ng dugo.
3. Ang paliligo araw araw ay 3. Ang paliligo araw araw ay
dapat nating ginagawa kapag dapat nating ginagawa kapag
may buwanang daloy upang may buwanang daloy upang
A. maiwasan ang pagkakasakit . A. maiwasan ang pagkakasakit .
B. lalong lumabas ang dugo. B. lalong lumabas ang dugo.
C. maging masigla at malinis. C. maging masigla at malinis.
D. lalong pumuti. D. lalong pumuti.
4. Ang mga sumusunod ay mga 4. Ang mga sumusunod ay mga
paraan upang maiiwasan ang paraan upang maiiwasan ang
pagkaimpeksiyon ng bagong tuli pagkaimpeksiyon ng bagong tuli
maliban sa isa. Alin ito? maliban sa isa. Alin ito?
A. Hugasan ng pinakuluang A. Hugasan ng pinakuluang
dahon ng bayabas dahon ng bayabas
B. Kumain ng masustansiyang B. Kumain ng masustansiyang
pagkain pagkain
C. Magsuot ng masikip na C. Magsuot ng masikip na salwal.
salwal. D. Maligo araw-araw
D. Maligo araw-araw 5. Ang pagtutuli ay isang
5. Ang pagtutuli ay isang simpleng operasyon kung saan
simpleng operasyon kung saan inaalis ang sobrang balat na
inaalis ang sobrang balat na bumabalot sa glans o ulo ng
bumabalot sa glans o ulo ng tunod. Ito ay ginagawa upang
tunod. Ito ay ginagawa upang A. hindi imaging kulubot ang
A. hindi imaging kulubot ang balat ng tunod.
balat ng tunod. B. manatiling malinis ang ulo ng
B. manatiling malinis ang ulo ng tunod.
tunod. C. maging mabilis ang pagtangkad
C. maging mabilis ang D. maging binata ang isang lalaki.
pagtangkad
D. maging binata ang isang
lalaki.
J.Karagdagang Gawain para sa takdang Makipanayam sa mga magulang Makipanayam sa mga magulang , 1. Gumawa ng isang scrapbook
aralin at remediation , kapatid o kamag- anak ukol sa kapatid o kamag- anak ukol sa iba ng iyong sarili mula sa pagiging
iba pang paraan ng pang paraan ng pangangalaga ng sanggol hanggang sa iyong
pangangalaga ng sarili kapag sarili kapag may regla at bagong paglaki.
may regla at bagong tuli. Iulat tuli. Iulat ito sa klase 2. Lagyan ng makabuluhang
ito sa klase salita ang bawat pagbabagong
nagaganap sa iyo.
V.MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na nakauha ng ___Lesson carried. Move on to ___Lesson carried. Move on to ___Lesson carried. Move on to ___Lesson carried. Move on ___Lesson carried. Move
80% sa pagtatayao. the next objective. the next objective. the next objective. to the next objective. on to the next objective.
___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried.
_____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got
mastery mastery mastery mastery 80% mastery
B.Bilang ng mag-aaralna nangangailangan ___Pupils did not find difficulties ___Pupils did not find difficulties ___Pupils did not find difficulties ___Pupils did not find ___Pupils did not find
ng iba pang Gawain para sa remediation in answering their lesson. in answering their lesson. in answering their lesson. difficulties in answering their difficulties in answering
___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties in lesson. their lesson.
answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson. ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties
___Pupils did not enjoy the ___Pupils did not enjoy the ___Pupils did not enjoy the answering their lesson. in answering their lesson.
lesson because of lack of lesson because of lack of lesson because of lack of ___Pupils did not enjoy the ___Pupils did not enjoy
knowledge, skills and interest knowledge, skills and interest knowledge, skills and interest lesson because of lack of the lesson because of lack
about the lesson. about the lesson. about the lesson. knowledge, skills and interest of knowledge, skills and
___Pupils were interested on ___Pupils were interested on ___Pupils were interested on about the lesson. interest about the lesson.
the lesson, despite of some the lesson, despite of some the lesson, despite of some ___Pupils were interested on ___Pupils were interested
difficulties encountered in difficulties encountered in difficulties encountered in the lesson, despite of some on the lesson, despite of
answering the questions asked answering the questions asked by answering the questions asked difficulties encountered in some difficulties
by the teacher. the teacher. by the teacher. answering the questions encountered in answering
___Pupils mastered the lesson ___Pupils mastered the lesson ___Pupils mastered the lesson asked by the teacher. the questions asked by the
despite of limited resources despite of limited resources used despite of limited resources ___Pupils mastered the lesson teacher.
used by the teacher. by the teacher. used by the teacher. despite of limited resources ___Pupils mastered the
___Majority of the pupils ___Majority of the pupils finished ___Majority of the pupils used by the teacher. lesson despite of limited
finished their work on time. their work on time. finished their work on time. ___Majority of the pupils resources used by the
___Some pupils did not finish ___Some pupils did not finish ___Some pupils did not finish finished their work on time. teacher.
their work on time due to their work on time due to their work on time due to ___Some pupils did not finish ___Majority of the pupils
unnecessary behavior. unnecessary behavior. unnecessary behavior. their work on time due to finished their work on
unnecessary behavior. time.
___Some pupils did not
finish their work on time
due to unnecessary
behavior.
C.Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned ___ of Learners who
mag-aaral na nakaunawa sa aralin. 80% above above 80% above 80% above earned 80% above

D.Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who
sa remediation additional activities for additional activities for additional activities for additional activities for require additional
remediation remediation remediation remediation activities for remediation

E.Alin sa mga estratehiyang pagtuturo ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
ang nakatulong ng lubos?Paano ito ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught ____ of Learners who
nakatulong? the lesson the lesson the lesson up the lesson caught up the lesson
F.Anong sulioranin ang aking naranasan ___ of Learners who continue ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue ___ of Learners who continue ___ of Learners who
na solusyunansa tulong ng aking to require remediation require remediation to require remediation to require remediation continue to require
punungguro at superbisor? remediation
G.Anong kagamitang panturo ang aking Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work Strategies used that work
nadibuho nanais kong ibahagi sa kapwa ___Metacognitive  ___Metacognitive Development:  ___Metacognitive well: well:
ko guro? Development: Examples: Self Examples: Self assessments, note Development: Examples: Self  ___Metacognitive  ___Metacognitive
assessments, note taking and taking and studying techniques, assessments, note taking and Development: Examples: Self Development: Examples:
studying techniques, and and vocabulary assignments. studying techniques, and assessments, note taking and Self assessments, note
vocabulary assignments.  ___Bridging: Examples: Think- vocabulary assignments. studying techniques, and taking and studying
 ___Bridging: Examples: Think- pair-share, quick-writes, and  ___Bridging: Examples: Think- vocabulary assignments. techniques, and
pair-share, quick-writes, and anticipatory charts. pair-share, quick-writes, and  ___Bridging: Examples: Think- vocabulary assignments.
anticipatory charts.  anticipatory charts. 
pair-share, quick-writes, and ___Bridging: Examples:
  anticipatory charts. Think-pair-share, quick-
 ___Schema-Building: Examples:
 writes, and anticipatory
 ___Schema-Building: Examples: 
Compare and contrast, jigsaw ___Schema-Building: Examples:
Compare and contrast, jigsaw learning, peer teaching, and 
Compare and contrast, jigsaw ___Schema-Building: charts.
learning, peer teaching, and projects. learning, peer teaching, and Examples: Compare and  ___Schema-Building:
projects. projects. contrast, jigsaw learning, peer Examples: Compare and

teaching, and projects. contrast, jigsaw learning,
  ___Contextualization: 
peer teaching, and
 ___Contextualization:  Examples: 
Demonstrations, ___Contextualization: 
projects.
 Examples: Demonstrations, 
media, manipulatives, repetition, Examples: 
Demonstrations, ___Contextualization:
 ___Contextualization:
media, manipulatives, and local opportunities. media, 
manipulatives, Examples: Demonstrations,
repetition, and local repetition, and local media, 
manipulatives, Examples:
 Demonstrations, media,
opportunities. opportunities. repetition, and local
 ___Text Representation: manipulatives, repetition,
  opportunities.
 Examples: Student created and local opportunities.
 ___Text Representation: drawings, videos, and games.  ___Text Representation: 
 ___Text Representation:
 Examples: Student created  ___Modeling: Examples:  Examples: Student created  ___Text Representation:
 Examples: Student created
drawings, videos, and games. Speaking slowly and clearly, drawings, videos, and games.  Examples: Student created
drawings, videos, and
 ___Modeling: Examples: modeling the language you want  ___Modeling: Examples: drawings, videos, and games.
games.
Speaking slowly and clearly, students to use, and providing Speaking slowly and clearly,  ___Modeling: Examples:
 ___Modeling: Examples:
modeling the language you want samples of student work. modeling the language you want Speaking slowly and clearly, Speaking slowly and
students to use, and providing students to use, and providing modeling the language you clearly, modeling the
samples of student work. Other Techniques and Strategies samples of student work. want students to use, and language you want
used: providing samples of student students to use, and
Other Techniques and ___ Explicit Teaching Other Techniques and work. providing samples of
Strategies used: ___ Group collaboration Strategies used: student work.
___ Explicit Teaching ___Gamification/Learning throuh ___ Explicit Teaching Other Techniques and Other Techniques and
___ Group collaboration play ___ Group collaboration Strategies used: Strategies used:
___Gamification/Learning ___ Answering preliminary ___Gamification/Learning ___ Explicit Teaching ___ Explicit Teaching
throuh play activities/exercises throuh play ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Answering preliminary ___ Carousel ___ Answering preliminary ___Gamification/Learning ___Gamification/Learning
activities/exercises ___ Diads activities/exercises throuh play throuh play
___ Carousel ___ Differentiated Instruction ___ Carousel ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
___ Diads ___ Role Playing/Drama ___ Diads activities/exercises activities/exercises
___ Differentiated Instruction ___ Discovery Method ___ Differentiated Instruction ___ Carousel ___ Carousel
___ Role Playing/Drama ___ Lecture Method ___ Role Playing/Drama ___ Diads ___ Diads
___ Discovery Method Why? ___ Discovery Method ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated
___ Lecture Method ___ Complete IMs ___ Lecture Method ___ Role Playing/Drama Instruction
Why? ___ Availability of Materials Why? ___ Discovery Method ___ Role Playing/Drama
___ Complete IMs ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Complete IMs ___ Lecture Method ___ Discovery Method
___ Availability of Materials ___ Group member’s ___ Availability of Materials Why? ___ Lecture Method
___ Pupils’ eagerness to learn collaboration/cooperation ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Complete IMs Why?
___ Group member’s in doing their tasks ___ Group member’s ___ Availability of Materials ___ Complete IMs
collaboration/cooperation ___ Audio Visual Presentation collaboration/cooperation ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Availability of
in doing their tasks of the lesson in doing their tasks ___ Group member’s Materials
___ Audio Visual Presentation ___ Audio Visual Presentation collaboration/cooperation ___ Pupils’ eagerness to
of the lesson of the lesson in doing their tasks learn
___ Audio Visual Presentation ___ Group member’s
of the lesson
collaboration/cooperation
in doing their tasks
___ Audio Visual
Presentation
of the lesson

You might also like