You are on page 1of 4

Grades 1 to 12 Paaralan Grade Level 6

DAILY LESSON LOG Guro Learning Area Edukasyon sa Pagpapakatao (EsP)


(Pang-araw-araw na
Tala sa Pagtuturo) Petsa / Oras Markahan Unang Markahan – Ikasiyam na Linggo

Lunes Martes Miyerkoles Huwebes Biyernes

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagsunod sa mga tamang hakbang bago makagawa ng isang desisyon para sa ikabubuti ng lahat

PY
Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Naisasagawa ang tamang desisyon nang may katatagan ng loob para sa ikabubuti ng lahat

O
Pagganap

C
C. Mga Kasanayan sa 1. Naisasagawa ang mga tamang hakbang na makatutulong sa pagbuo ng isang desisyon na makabubuti sa pamilya
Pagkatuto 1.1. pagsusuri nang mabuti sa mga bagay na may kinalaman sa pangyayari
Isulat ang code ng bawat 1.2. pagsang-ayon sa pasya ng nakararami kung nakabubuti ito

ED
kasanayan 1.3. paggamit ng impormasyon
Code: EsP6PKP-Ia-i-37

II. NILALAMAN Paksa: Maging matiyaga upang guminhawa


Kaugnay na Pagpapahalaga: Pagkamatiyaga (Perseverance)
EP
III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
D

1. Mga pahina sa Gabay ng


Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng K to 12 Gabay Pangkurikulum, Edukasyon sa Pagpapakatao May 2016, pahina 81
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang 1. EsP6 DLP, Unang Markahan, Ikawalong Linggo - Aralin 9: Pagiging Matiyaga, Dulot ay Ginhawa, pahina 1-7
Panturo 2. Bond papers, pental pens, mga larawan ng mga langgam na nagtatrabaho, kopya ng mga kasabihan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Batiin ang mga mag-aaral at Batiin ang mga mag-aaral Batiin ang mga mag-aaral Batiin ang mga mag-aaral Batiin ang mga mag-aaral at
aralin at/o pagsisimula itala ang bilang ng mga at itala ang bilang ng mga at itala ang bilang ng mga at itala ang bilang ng mga itala ang bilang ng mga
ng bagong aralin pumasok at lumiban. pumasok at lumiban. pumasok at lumiban. pumasok at lumiban. pumasok at lumiban.

Itanong sa mga mag-aaral: Magkaroon nang maikling Magkaroon nang maikling Magkaroon nang maikling Magkaroon nang maikling
Bilang mag-aaral, ano ang balik-aral sa ginawa ng balik-aral sa ginawa ng balik-aral sa ginawa ng balik-aral sa ginawa ng
maidudulot sa iyo ng nakaraang araw. nakaraang araw. nakaraang araw. nakaraang araw.
pagiging mahinahon?

PY
B. Paghahabi sa layunin ng Magpakita ng larawan ng
aralin mag-aaral na nahihirapang
gumawa ng takdang-aralin.

O
Sumangguni sa EsP6 DLP,
Unang Markahan, Ikasiyam
na Linggo - Aralin 9, pahina

C
2, para sa gabay na tanong.
C. Pag-uugnay ng mga Sumangguni sa pahina 2 ng
halimbawa sa bagong EsP6 DLP, Unang

ED
aralin Markahan, Ikasiyam na
Linggo - Aralin 9, para sa
gawain.
D. Pagtalakay ng bagong Ipabasa sa mga mag-aaral
EP
konsepto at paglalahad ang kuwento na makikita
ng bagong kasanayan #1 sa EsP6 DLP, Unang
Markahan, Ikasiyam na
Linggo - Aralin 9, pahina 3,
D

at magkaroon ng talakayan
tungkol sa nabasang
kuwento gamit ang mga
gabay na tanong.
E. Pagtalakay ng bagong Ipasulat sa sagutang papel
konsepto at paglalahad ng mga mag-aaral ang
ng bagong kasanayan #2 gawain sa pahina 4 ng
EsP6 DLP, Unang
Markahan, Ikasiyam na
Linggo - Aralin 9.
F. Paglinang sa Sumangguni sa EsP6 DLP,
Kabihasaan (Tungo sa Unang Markahan,
Formative Assessment) Ikasiyam na Linggo - Aralin
9, pahina 4, para sa
gawain.

Magkaroon ng malalim na
talakayan sa gawaing ito.
G. Paglalapat ng aralin sa Pangkatin ang klase sa
pang-araw-araw na lima.
buhay
Sumangguni sa pahina 4-7

PY
ng EsP6 DLP, Unang
Markahan, Ikasiyam na
Linggo - Aralin 9, para sa
pangkatang gawain.

O
H. Paglalahat ng Aralin Magpakita ng mga
kasabihan at ipabigay ang
kahulugan at aral ng mga

C
kasabihang ito.
I. Pagtataya ng Aralin Magkaroon ng malalim na
talakayan para sa mga

ED
kasabihan na ipinakita at
ipasagot ang mga tanong na
makikita sa pahina 7 ng
EsP6 DLP, Unang Markahan
EP
Ikasiyam na Linggo - Aralin 9
J. Karagdagang gawain Sumangguni sa EsP6 DLP,
para sa takdang-aralin at Unang Markahan, Ikasiyam
remediation na Linggo - Aralin 9, pahina
D

7, para sa karagdagang
gawain para sa takdang-
aralin.

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga estratehiya

PY
sa pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang

O
aking naranasan na
solusyunan sa tulong
ang aking punung-guro

C
at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking

ED
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
EP
D

You might also like