You are on page 1of 3

Valeriano C.

Yancha Memorial
Paaralan Baitang 7
MASUSING Agricultural School
BANGHAY- Guro ARVIN A. GALVEZ Asignatura Filipino
ARALIN Petsa at IKA-23 NG AGOSTO, 2019
Markahan 1
Oras 7:00-8:00 ng umaga
I. LAYUNIN

A. Mga Kasanayang Napatutunayang nagbabago ang kahulugan ng mga salitang kilos


Pampagkatuto/Layunin batay sa ginamit na panlapi. F7PT-Ic-d-2

II. PAKSA
a. Pamagat ng akda at paksa: PABULA-Natalo rin si Pilandok
(Pagbabago ng kahulugan batay sa panlapi)

b. Sanggunian: Sipi ng akda


c. Mga kagamitan: Projector, Laptop, Speaker at larawan.
III. PAMAMARAAN

A. Balik-aral at/o Panimula


Papaano tayo nakagagawa ng kasalanan tulad ng panloloko o panlilinlang?

B.Pangganyak(Papangkat)
May ipapakitang balita at tutukuyin ng bawat pangkat kung anong uri ng modus operandi ang
inilalarawan o inilalahad. (video clip)
SAGUTIN: Paano makakaiwas sa mga taong mapanlinlang o manloloko? Isulat ang mga
salitang kilos sa balita.

C. Paglalahad ng Aralin

A. Aralin Interaktibong Gawain: “Wooh! Pak! Panlapi ang Nagwagi!”


B. Pagbabasa ng akda:
TANDAAN: Babasahin sa pamamagitan ng Read – Aloud o di kaya’y Dugtungang
Pagsasalaysay ang Pabula na pinamagatang “Natalo rin si Pilandok”

D. Pagtalakay sa Aralin : Matira ang Ma-chika

1. Sagutin ng pangkat ang mga katanungan sa loob ng envelope.


1.1 Ang sumusunod na mga tanong.
a. Unang Pangkat: Ano ang pinakaangkop na paglalarawan kay Pilandok?
b. Ikalawang Pangkat: Kung ikaw si Pilandok ano ang gagawin mo upang makaligtas ka na
maging hapunan ng Baboy Ramo?
c. Ikatlong Pangkat: Kung ikaw si Pilandok ano pang paraan ang pwede mong magamit
para makatakas kay Buwaya?

D. Paglalapat
Sa paanong paraan napagtanto ni Pilandok ang kanyang pagkakamali? Sa ating lipunan sino si
Pilandok? Bakit?

E. Paglalagom

Kung ikaw si Pilandok paano mo babaguhin ang masama mong gawain?

F. Pagtataya
Patunayan ang pagbabago ng kahulugan ng bawat salitang kilos sa pamamagitan ng pagtukoy ng mga
panlapi nito sa loob ng teksto.

Gabay na Tanong:
1. May nagbabago ba sa kahulugan ng salita kapag kinakabitan ng panlapi.
2. Mahalaga ba ang mga panlalapi sa pagpapayaman ng talasalitaan? Patunayan.
G. Karagdagang Gawain at/o Pagpapahusay

SAGUTIN SA DYORNAL: Bakit mahalagang igalang at bigyang halaga ng isang pinuno o


lider ang bawat mamamayan? Ipasa ang sagot sa ating Google Classroom.

Matagumpay na napalalim ang kasanayan bilang code


V. MGA TALA F7PT-Ic-d-2 sa araling ito. At 34 sa 35 na mag-aaral ang
naisagawa ang kasanayan.

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
35/35
nagtamo ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng mga
0
gawaing pagpapahusay
(remedial)
C. Nakatulong ba ang
Hindi na nagsagawa ng remedial sapagkat sapat na ang
pagpapahusay (remedial)?
mga gawaing ibinigay upang malinang ang kasanayan sa
Bilang ng mag-aaral na
araling ito.
naunawaan ang aralin
D. Bilang ng mag-aaral na patuloy
na nangangailangan ng -
pagpapahusay (remediation)
Nakatulong ng malaki ang pagkakaroon ng pangkatan at
E. Alin sa aking pagtuturo ang nag
kolaboratibong pagsagot upang mapadali at lubusang
ing epektibo? Bakit?
malinang ang mga kasanayan sa bawat mag-aaral.
F. Ano-ano ang aking naging
suliranin na maaaring malutas
Ang kawalan ng projector at mga materyal sa pagtuturo.
sa tulong ng aking punongguro
Bat superbisor?
G. Anong mga inobasyon o
lokalisasyon sa mga kagamitan
ang ginamit /natuklasan ko na Pag-uugnat sa tiyak na karanasan.
nais kong ibahagi sa ibang
guro?

Iniharap ni:

ARVIN A. GALVEZ
Huwarang Guro
SST-III, VCYMAS

Pinagtibay:

CECILLA G. ASON, D.M.


Tagamasid (FILIPINO)

You might also like