Professional Documents
Culture Documents
DLL - Esp 3 - Q1 - W8
DLL - Esp 3 - Q1 - W8
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Pampamilyang Pagkakabuklod
B. Pamantayan sa Pagganap Naipapakita ang katapatan ,pakikiisa at pagsunod sa mga tuntunin o anumang kasunduang itinakda ng mag-anak na may kinalaman sa
kalusugan at kaligtasan tungo sa kabutihan ng lahat.
.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakasusunod nang kusang-loob at kawilihan sa mga panuntunang itinakda ng tahanan Lingguhang Pagtataya
Isulat ang code ng bawat kasanayan. ( ESP3PKP – Ih – 21 )
II. NILALAMAN Pamilyang Nagkakaisa, Tahanang Masaya
III.
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng 24
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang 55
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
5. Internet Info Sites
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin . Pagbalik-aralan ang natapos na Pasagutan sa mga bata bilang balik- Ano ang natuklasan mo sa
at/o pagsisimula ng bagong aralin noong isang linggo tungkol aral ang tanong na ito, “Nasusunod paggawa mo ng graphic
aralin. sa dapat gawin upang manatiling ba ninyo ang mga tagubilin ng organizer kahapon?
malusog at ligtas ang inyong mga magulang”? Bakit?
pangangatawan.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Simulan ang pagbibigay pansin sa Pangkatin ang mga mag-aaral at Paghandain ng mga kagamitan Palagi mo bang sinusunod ang
magagandang kasabihan hinggil papiliin ng lider ang bawat pangkat ang mga mag-aaral. utos ng Nanay at Tatay?
sa pamilya. Patunayan.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ipakita ang kahalagahan ng mga Bigyan ng metacard o post-it-card Bigyan ang mga mag-aaral ng Ipagawa ang nasa Kagamitan
sa bagong aralin. magulang at mga ibang kasapi ng ang mga mag-aaral. (Kung wala nito, graphic organizer na tulad ng ng Mag-aaral. Isulat ito sa
pamilya. Pagsumikapang maaaring gumamit ng ibang papel o nasa Kagamitan ng Mag-aaral. isang malinis na papel.
maipakita sa mga mag-aaral ang karton). Ipagawa ang Gawain 1 ng Isagawa ang pagkukulay.
kahalagahan ng pamilya (kahit na Isagawa Natin.
ang iba ay galing sa mga di-
magandang pamilya).
Talakayin ang kahalagahan ng Talakayin ang sagot ng mga bata Talakayin ang sagot ng mga bata. Talakayin ang sagot ng mga
mga magulang at ibang kasapi ng mag-aaral at ipaunawa ang
pamilya. mensahe sa Tandaan Natin.
J. Karagdagang Gawain para sa Alalahanin ang ilang tuntunin sa Itala ang mga tuntunin/ patakaran Isulat ang mga tagubilin ng
takdang-aralin at remediation tahanan at pag-uusapan sa inyong tahanan. iyong mga magulang.
kinabukasan.
IV. MGA TALA
V.
VI.
VII. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?