You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

DEPARTMENT OF EDUCATION
National Capital Region
DIVISION OF LAS PIÑAS
Las Piñas City
LPESC, Gabaldon Bldg., Padre Diego Cera Ave., Real St., E. Aldana, Las Piñas City

GRADE 10
AralingPanlipunan
Pang-araw-araw na Tala ng Guro sa Pagtuturo

Paaralan: Capt. Albert Aguilar National High School


Student Teacher: Bb. Reinette L. Lastrilla/ CT: Gng. Ronora Doroin
Markahan: Unang Markahan
Petsa: Pangkat ORAS
Septyembre 5 2019
PTOLEMY 8:00-9:00PM
COMMANDMENTS 11:20-12:00PM
Yugto ng Pagkatuto: PAUNLARIN
I. Layunin
Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa:
Sanhi at implikasyon ng mga lokal at pandaigdigang isyung pangekonomiya
upang mapaunlad ang kakayahan sa matalinong pagpapasya tungo sa
pambansang kaunlaran
Pamantayansa Ang mga mag- aaral ay:
Pagganap nakabubuo ng pagsusuring papel sa mga isyung pang-ekonomiyang
nakaaapekto sa kanilang pamumuhay.
Pamantayan sa Napapahalagan ang pagtugon sa pagharap sa epekto ng globalisasyon.
Pagkatuto AP10GKA-IIc-4
Layunin sa Pagkatuto  Natutukoy ang iba’t ibang epekto ng globalisasyon sa buhay ng
Pilipino gamit ang venn diagram.
 Nabibigyang pansin ang pag tugon sa iba’t ibang hamon ng
globalisasyon.
 Napapahalagahan ang pag tugon sa pag harap sa iba’t ibang hamon ng
globalisasyon.
Nilalaman Aralin 1:
Pagharap sa Hamon ng Globalisasyon.
Epekto ng Globalisasyon.
Kagamitang Panturo
Sanggunian LM pp. 178-181 TG 185 CG p.2 AP10GKA-IIb-3
Iba pang Kagamitang Panturo Projector, powerpoint presentation, laptop, pantulong biswal, venn diagram

Pamamaraan
Balitaan (pag-uulat ng mga napapanahong balita)
Balik-aral sa nakaraang aralin Gawain:
at/ o pagsisimula ng bagong Bibigyan ng guro ang bawat pangkat ng illustration board na susulatan ng kanilang
aralin magiging kasagutan. Paramihan ng nakuhang sagot.

 Sa kanyang administrasyon nagsimula ang pagpapadala ng mangagawang


Pilipino sa iba’t ibang panig ng bansa. (Pangulong Ferdinand Marcos)
 Siya ang nag sabi na ang cellphone ay ekstensyon ng ng sarili. ( Dr. Pertierra)
 Ito ang terminong ginagamit sa mga taong gumagamit ng social
networking sites bilang midyum o entablado ng pagpapahayag.
(Netizens)
 Ito ang tawag sa pag copy paste ng mga impormasyon mula sa
internet. (Intellectual dishonesty)
 Sila ang mga gumagamit ng internet bilang kasangkapan ng
AP JHS DLL pg. 1
pagpapalaganap ng takot at kaharasan sa mga target nito. (Terorista at
masasamang loob)
Paghahabi ng Layunin Tanong: Pagpapakita ng mga larawan.

Gabay na tanong:
1. Patungkol saan ang mga larawan ipinakita?
2. Sino ang may malaking papel o obligasyon sa pagharap sa hamon ng
Globalisasyon?

Pag-uugnay ng mga (Video Presentation)


halimbawa sa bagong aralin Ang mga mag aaral ay may papanuoring video na may kianalaman sa hamon ng
globalisasyon at hihingin ang kanilang reksyon tungkol dito.

Malayang Talakayan sa paksa: Pagharap sa hamon ng globalisasyon.

Gabay na tanong:
1. Paano dapat harapin ang hamong dulot ng globalisasyon?

Pagtalakay ng bagong Pagsusuri sa larawan:


konsepto at paglalahad ng
Editorial Cartoon patungkol sa Globalisasyon sa Pilipinas
bagong kasanayan #1

Gabay na Tanong:
1. Ano ang patunay na mayroong mabuti at di-mabuting dulot ang
globalisasyon?
2. Paano binago ng globalisasyon ang buhay ng tao? Pangatwiranan.

Malayang talakayan. Paksa: Epekto ng Globalisasyon.

Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
Paglinang ng kabihasaan Gawain: Venn Diagram.
(tungo sa formative test) Suriin ang positibo at negatibong epekto ng globalisaysyon.

AP JHS DLL pg. 2


Paglalapat ng aralin sa pang- Paano dapat harapin ang hamong dulot ng globalisasyon? Pangatwiranan.
araw-araw na buhay
Paglalahat ng Aralin Nakatutulong ba ang o nakasasama ang globalisasyon sa buhay ng ng mga Pilipino?
Patunayan ang sagolt.
Pagtataya ng Aralin Panuto: Kunin ang testing notebook at sagutan ang sumusunod na
katanungan.
1. Layunin nito na mapanatili ang tamang presyo ng mga produkto at
serbisyo? (Fair Trade)
2. Ito ay tulong pinansiyal na ibinibigay ng pamahalaan upang makatulong
sa namumuhunang lokal? (Subsidiya/subsidies)
3. Ito ang pakikialam ng pamahalaan sa kalakalang panlabas na
naglalayang hikayatin ang mga lokal na namumuhunan sila din ang
nagbibigay proteksyon. (Guarded Globalization)
Suriin kung ito ba ay positibo o negatibo:
4. Pagbaba ng kapital ng mga local na industriya. (Negatibo)
5. Pag unlad ng kalakalan. (Positibo)

Karagdagang Gawain para sa Paksa: Mga isyu sa Paggawa.


Takdang aralin at
remidyasyon 1. Ano ang ibat’t ibang suliranin at hamon na hinarap ng mga
mangagagawang Pilipino?
2. Ano ang mga naidulot ng globalisasyon sa paggawa.

V. MgaTala

Pagninilay

Bilang ng mga mag-aaral na _____ Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa Pagtataya
nakakuha ng 80% sa
Pagtataya
Bilang ng mag-aaral na _____ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa
nangangailangan ng iba pang Pagbibigay ng lunas (remediation)
Gawain para sa remediation
Nakatulong baa ng ibinigayna
remedial? ________ Oo _________ Hindi

Bilang ng mag-aaral na ________ Bilang ng mag-aaralnankaunawasaaralin.


nakaunawa sa aralin.
Bilang ng mga mag- ________ Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
aaralnamagpapatuloysa
remediation
Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Bakit ito nakatulong?

AP JHS DLL pg. 3


Bakit?______________________________________________________
Anong suliranin ang aking
naranasan na nasulusyonan
sa tulong ng aking punong
guro at superbisor ?

Anong kagamitan panturo


ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
guro?

AP JHS DLL pg. 4

You might also like