You are on page 1of 6

School: DepEdClub.

com Grade Level: I


GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: ALL SUBJECTS
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 23 – 27, 2019 (WEEK 7-DAY5) Quarter: 2ND QUARTER

EDUKASYON SA MOTHER TONGUE- FILIPINO ARALING MATEMATIKA MAPEH


PAGPAPAKATAO BASED PANLIPUNAN
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag- Nakikilala ang mga letra sa PS: Naipamamalas ang Ang mga mag-aaral ay The learner . . . The learner . . .
Pangnilalaman unawa sa kahalagahan ng ibinigay na salita (alphabet kakayahan at tatas sa naipamamalas ang pag demonstrates demonstrates
wastong pakikitungo sa knowledge) pagsasalita at unawa at pagpapahalaga understanding of addition understanding ofspace
ibang kasapi ng pamilya at Naibibigay ang mga tunog ng pagpapahayag ng sariling sa sariling pamilya at mga and subtraction of whole awareness in
kapwa tulad ng pagkilos at mga letra sa alpabeto/ Jj/, /Cc/ ideya, kaisipan, karanasan kasapi nito at bahaging numbers up to 100 preparation for
pagsasalita ng may Naibibigay ang unahang tunog at damdamin ginagampanan ng bawat including money participation in
paggalang at pagsasabi ng katinig ng ibinigay na salita PN: Naipamamalas ang isa physical activities.
katotohanan para sa Naisusulat ang malaki at maliit kakayahan sa mapanuring
kabutihan ng nakararami na titik Jj at Cc pakikinig at pag-unawa sa
Napagtatapat ang salita at napakinggan
larawan.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang pagiging MT1PWR-IIa-i-1.2 Give the Naiuulat nang pasalita ang Ang mga mag-aaral ay The learner . . . The learner . . .
magalang sa kilos at beginning letter/sound of the mga naobserba- buong pagmamalaking is able to apply addition performs movement
pananalita name of each picture. hang pangyayari sa nakapagsasaad ng kwento and subtraction of whole skills in a given space
MT1PWR-IIa-i-4.1 Match paaralan (o mula sa ng sariling pamilya at numbers up to 100 with coordination.
words with pictures and sariling bahaging ginagampanan including money in
objects. karanasan) ng bawat kasapi nito sa mathematical problems
malikhaing and real- life situations.
pamamamaraan.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1P- IIe-f– 4 MT1PWR-IIa-i-4.1 Match F1PS-IIc-3 Naiuulat nang Performance Task M1NS-IIf-25 PE1PF-IIa-h-2
Isulat ang code ng bawat kasanayan. words with pictures and pasalita ang mga illustrates that addition
Nakapagpapakita ng objects. naobserbahang pangyayari and subtraction are engages in fun and
paggalang sa MT1PWR-IIa-i-1.1 Give the sa inverse operations. enjoyable physical
pamilya at sa kapwa name and sound of each letter. paaralan (o mula sa M1NS-IIg-32.1 activities with
sariling karanasan) visualizes, represents, and coordination
• F1PT-IIb-f-6 Natutukoy subtracts one-digit
ang kahulugan ng salita numbers with minuends
batay sa kumpas o galaw; through 18 (basic facts)
ekspresyon ng mukha; M1NS-IIg-32.2
ugnayang salita-larawan visualizes, represents, and
• F1PP-IIg-4.1 Nababasa subtracts one- to two-digit
ang mga salita gamit ang numbers with minuends
palatandaang up to 99 without
konpigurasyon larawan regrouping.

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng K-12 Curriculum
Guro Curriculum Guide p. 17 MTB-MLE Teaching Guide pp. Curriculum Guide p. 17 Curriculum Guide p. 13
238-258
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo tsart larawan ng may simulang
tunog na Cc /Jj plaskard; Tsart
ng kwento.
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Ano ang ginawa ni Bibe Pag-aralan muli ang mga aralin Gabayan ang mga bata sa Paano ang pagbawas sa Pagtambalin ang
at/o pagsisimula ng bagong para magaya si Pabo? mula sa una hanggang ika-apat pagbibigkas ng isang tula tatluhang digit na bilang larawan at gawain.
aralin. Natuwa ba ang mga na araw tungkol sa mga ng walang regrouping? Gumamit ng guhit.
kapwa niya Bibe sa Ano ang tunog ng Cc? Jj? larong Pilipino. Basahin Aling hahany ang Gawain
kanyang pagbabalatkayo? muna ito para sa mga uunahin? panglawang Larawan
Bakit? bata: babawasin at huli? 1. Pagtayo na magkatabi
Patintero, ang mga paa.
habulan. 2. Paghawak sa baywang
Luksong-tinik, 3. Paghawak sa tuhod
Luksong-baka, 4. Pagtayo nang
taguan. magkalayo
Agawan Base, Ang mga paa
it-bulaga. 5. Pag-ikot ng katawan
Kay daming laro
sa ating bansa.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Gamit ang papet, iparinig Awit: Ano ang tunog ng Magpatulong sa mga mag- Awit: Awit: Ako ay May Ulo
ang kwento sa mga bata. titik Jj? Cc? aaral sa paggawa ng kilos Awit: Math is Easy (Bigyan ng angkop na
Ako si haribon ang hari ng Original File Submitted and para sa bawat (Tune: Are You Sleeping?) galaw o kilos)
mga ibon.Isa ako sa Formatted by DepEd Club laro at linya. Humingi ng Math is easy
pinakamalaking ibon sa Member - visit depedclub.com mungkahing galaw na Math is helpful
buong mundo. At sa for more magpapakita sa In our lives (2x)
Pilipinas lamang ako ibig sabihin ng bawat Let us count the numbers
matatagpuan. salita. Magkasundo sa mga (2x)
Anong ibon ang nabanggit gagamiting kilos. Ding – dong-ding (2x)
sa kwento? Bigkasin nang sabayan,
gamit ang mga kilos na
napagkasunduan ng
klase.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa OBFAD Naikikilos mo ba ang
sa bagong aralin. iyong mga binti?
Naikikilos mo rin ba
ang iyong mga tuhod?
Paano mo ikinikilos
ang iyong mga binti?
Paano mo ikinikilos
ang iyong mga tuhod?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Iparinig ang kwentong , Pagbuo ng pantig, salita at Ipakita ang pabalat ng Naglaro ng Scrabble ang 1. Gawain: (Imumustra ng
at paglalahad ng bagong “Ang Alamat ng Agila” sa parirala gamit ang mga titik ng aklat. Tanungin ang mga magkapatid na Marlon at guro sa harap)
kasanayan #1 mga bata. Cc at Jj at a,e,i,o,u mag-aaral kung Marvin. 254 ang iskor ni Pag-indayog ng mga
anong impormasyon ang Marlon at 242 naman ang binti.
makikita dito. kay Marvin. Ilan ang Panimulang Ayos:
• Basahin ang lamang ni Marlon kay Tumayo sa isang paa
impormasyon sa pabalat: Marvin? lamang.
ang pamagat, ang - Iindayog ang kanang
pangalan Sinu-sino ang naglaro ng binti sa unahan
ng may-akda (Kristine Scrabble? - Iindayog uli sag awing
Canon), at ang pangalan ng Ilan ang iskor ni Marlon? likuran.
tagaguhit (Leo Marvin? - Ituloy sa harapan sag
Alvarado). awing kaliwa, kanan at
kaliwa
- Balik sa panimulang
ayos
- Uliting lahat gamit
naman ang kaliwang
binti.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagtalakay: Ipabasa: Ipaliwanag sa sariling Hakbang sa pagtuos ng Luksong-Taas ang mga
at paglalahad ng bagong Ano ang napansin ng Si Cara pananalita, gamitin sa tatluhang digit na walang Tuhod
kasanayan #2 ama habang siya ay Sina Cecilia at Jacky isang pangungusap, regrouping: Panimulang Ayos
nagpapahinga? Mga jelly o ipakita sa galaw ang Unahing pagbawasin ang Tumayo na magkatabi
Sino ang tinawag niya? Ang Jala-jala salitang (pipili ng isa ang digit na nasa isahan. ang mga paa.
Jose at Juan guro para Pagkatapos isunod - Lumukso sa kaliwang
Ano ang hinanap niya? Pagbuo ng Pangungusap sa bawat bata sa pangkat): namang bawasin ang mga paa na itinataas naman
Bakit nagalit ang Diyos sa Si Cara ay kumakain ng jelly. taguan, aparador, tambak, bilang sa hanay ng ang kaliwang tuhod
kanila? Magpinsan sina Jose at Juan. nakasiksik, nangangalay, sampuan. - Magsimula naman sa
Anong parusa ang May hawak na jam sina Cely at tugma, laro, salitang Tapos isunod ang hanay kanang paa.
iginawad sa kanila? Cora. pamalit. ng Daanan. - Ulitin ang( a-b)
–– Sabihin kung ako, ikaw,
o siya ang dapat gamitin 254
na salitang - 242
pamalit sa pangungusap 12
na ito (pumili ng isang bata Icheck ang sagot: 242
para sa + 12
bawat pangungusap): 254
(1) Hindi ko pa kaya ang
gawain kaya’t _______ ay
magpapraktis.
(2) Salamat at dumating
ka! _______ ang hinihintay
ko.
(3) Hindi natin alam
pareho ang sagot.
Tanungin
natin _______.
(4) Ngayon ang birthday
ko. Ipinanganak _______
sa araw na
ito noong taong 2009.
(5) _______ ba ang may-
ari nito? Dala-dala mo kasi
ito kanina.
F. Paglinang sa Kabihasaan Pangkatang
(Tungo sa Formative Assessment) Pagpapakitang Kilos

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Isakilos ang mahalagang Sagutin ang sumusunod na Tawagin ang mga bata
araw-araw na buhay tagpo sa kwento. tanong tungkol sa nang pangkatan sa pisara
kuwentong upang makita kung
Si Pilong Patago-tago. nasusunod ang konsepto
(1) Sino ang bida sa sa pagbabawas.
kuwento?
(2) Sino ang naghahanap
kay Pilo sa simula’t
katapusan ng
kuwento?
(3) Bakit hinahanap ng
ate si Pilo?
(4) Bakit hinahanap ng
kuya si Pilo?
(5) Bakit pumunta si Pilo at
ang kaniyang nanay sa
pamilihan?
(6) Ano ang nangyari kay
Pilo nang nagtago siya
mula sa
kaniyang nanay sa
pamilihan?
(7) Paano nagtapos ang
kuwento?
H. Paglalahat ng Aralin Anong masamang ugali Ano ang tunog ng Jj? Cc? Alin ang uunahin Ano ang mabuting
ang hindi natin dapat kapag nagbabawas ng naidudulot ng ganitong
taglayin sa ating kapwa? tatluhang digit hanggang uri ng pag-eehersisyo
Tandaan: 999? sa ating katawan?
Masamang ugali ang Paano mo malalaman Tandaan:
maging mainggitin. Dapat kung tama ang iyong Ang magandang
natin itong iwasang pagtutuos? ehersisyo sa mga binti
taglayin sa ating mga puso. Tandaan: ay ang pag-indayog
Sa pagbabawas ng nito.
tatluhang digit, unahin Ang ehersisyong ito
munang bawasin ang ay medaling nagagawa
bilang sa hanay ng isahan, ng mga bata.
tapos isunod ang bilang sa Ang luksong-taas ang
hanay ng sampuan, at mga tuhod ay isang
isunod ang daanan. pag-ehersisyo ng mga
Para malaman kung tuhod.
tama ang sagot Ang ating mga tuhod
pagsamahin ang ay lumalakas.
subtrahend at sagot.

I. Pagtataya ng Aralin Ikahon ang tamang sagot. Pagtambalin ng guhit ang Magpaguhit sa mga mag- Magbawas at icheck ang Pagtambalin ang
1. Napansin ng ama ang mga salita at larawan. aaral ng larawan na sagot. larawan at Gawain.
(ibon, eroplano,paniki) 1. cola nagpapakita ng iba’t Gumamit ng guhit.
2. Naghanap ang mag-ama ng 2. jelly ibang laro na binanggit sa 455 785 342 Gawain
( kuko, balahibo, palong) 3. Celia panimulang tula. Maaari - 222 - 123 - 142 Larawan
3. Nagsanay ( lumundag, 4. carrot silang pumili ng 1. Pag-indayog ng
sumisid, lumipad) ang mag- 5. camera isa mula sa sumusunod: kanang binti
ama. patintero, habulan, 2. Paglukso sa
4. Nagalit ang Diyos at sila’y ( taguan, luksong tinik, 677 380 Kaliwang paa
pinalayas, ginutom, luksong baka, agawan - 412 - 260 3. Pag-indayog ng
pinarusahan). base, it- bulaga. Hikayatin Kaliwang binti.
5. Sila ay naging unang mga ( silang magsulat 4. Paglukso sa
kwago, agila, uwak) ng ilang salita tungkol sa Kanang paa.
kanilang ginuhit. 5. Pag-indayog sa
gawing likuran.
J. Karagdagang Gawain para sa Piliin ang tauhang ibig mo Pagsanayang basahin sa Ibigay ang sumusunod na Lutasin: Pag-aralan ang iba’t
takdang-aralin at remediation at iguhit ito. bahay ang mga pangungusap. takdang-aralin: Bigkasin Namitas ng kalamansi sina ibang kilos na
para sa Lorna at Eva. natutuhan sa bahay.
inyong magulang ang 467 ang napitas ni Lorna
tulang pinag-aralan natin at 329 ang kay Eva.
ngayong araw. Sino ang mas maraming
Ipakita rin ang ginuhit napitas? Ilan ang
ninyong larawan tungkol kalamangan?
sa mga larong ito.
IV. Mga Tala
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like