You are on page 1of 4

GRADES 1 TO 12 Paaralan Naawan National High School Baitang/Antas Grade 9

DAILY LESSON LOG Guro Anna Lourdes T. Crisol Asignatura AP/ESP


( Pang-araw-araw Petsa/Oras June 10-14,2019 Markahan 1st Quarter
na Tala sa Pagtuturo) 7:30-8:30 DYNAMISM
9:45-10:45 DIGNITY
3:00-4:00 DEXTERITY

I. LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES THURSDAY FRIDAY


Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at
Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa
Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Ang mga mag - aaral ay may pag – Ang mga mag - aaral ay may pag – HOLIDAY Naipamamalas ng magaaral ang Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa
unawa sa mga pangunahing unawa sa mga pangunahing konsepto pag-unawa sa lipunan at layunin lipunan at layunin nito (ang kabutihang
Pangnilalaman konsepto ng Ekonomiks bilang ng Ekonomiks bilang batayan ng nito (ang kabutihang panlahat). panlahat).
batayan ng matalino at maunlad na matalino at maunlad na pang-araw-araw
pang-araw-araw na pamumuhay na pamumuhay

B. Pamantayan sa Ang mga mag - aaral ay Ang mga mag - aaral ay naisasabuhay Naisasagawa ng mag-aaral ang Naisasagawa ng mag-aaral ang isang proyekto
naisasabuhay ang pagunawa sa ang pagunawa sa mga pangunahing isang proyekto na makatutulong na makatutulong sa isang pamayanan o sektor
Pagganap mga pangunahing konsepto ng konsepto ng Ekonomiks bilang batayan sa isang pamayanan o sektor sa sa pangangailangang pangkabuhayan,
Ekonomiks bilang batayan ng ng matalino at maunlad na pangaraw- pangangailangang pangkultural, at pangkapayapaan
matalino at maunlad na araw na pamumuhay pangkabuhayan, pangkultural, at
pangaraw-araw na pamumuhay pangkapayapaan
AP9MKE-Ia-1 Natutukoy ang element ng Nakapagsusuri ng mga halimbawa ng
C. Mga
 Nailalapat ang  Natataya ang kahalagahan kabutihang panlahat pagsasaalang-alang sa kabutihang panlahat
Kasanayan sa kahulugan ng ng ekonomiks sa pang- EsP9PLIa-1.1 sa pamilya, paaralan, pamayanan o lipunan
arawaraw na pamumuhay EsP9PLIa-1.2
Pagkatuto ekonomiks sa pang-
ng bawat pamilya at ng
araw-araw na
Isulat ang pamumuhay bilang lipunan Mga Tiyak na Layunin:
AP9MKE-Ia2 Mga Tiyak na Layunin:
code ng bawat isang
 Nailalahad ang tunay na
mag-aaral, at kasapi ng 
kasanayan pamilya at lipunan.
Mga tiyak na layunin: kahulugan ng kabutihang Naipapakita ang mga
 Naibabahagi sa panlahat halimbawa ng pagsasaalang-
 Naibibigay ang mga lang sa kabutihang panlahat sa
klase ang
ating lipunan
pagpapakahulugan element ng kabutihang
Mga tiyak na layunin:
sa konsepto at panlahat
 Natutukoy ang pag-aaral ng
batayang konsepto ekonomiks.
ng ekonomiks.  Nakagagawa ng
 Nasusuri ang mind map na
kasaysayan, ambag naglalarawan ng
at pag-unlad ng kaugnayan ng pag-
ekonomiks. aaral ng
 Naiuugnay ang ekonomiks sa
ekonomiks sa iba personal na
pang disiplina sa buhay, pamilya at
agham panlipunan lipunan.
II. NILALAMAN .
Kahulugan ng Ekonomiks Kahulugan ng Ekonomiks Layunin ng Lipunan: Layunin ng Lipunan: Kabutihang Panlahat
Kabutihang Panlahat
KAGAMITANG Chalk, blackboard, IM’s,ICT
PANTURO
A. Sanggunian 1. EASE IV Modyul 1 2. * 1. EASE IV Modyul 1 2. * Ekonomiks EASE EP III. Modyul 1. EASE EP III. Modyul 1.
Ekonomiks Mga Konsepto at Mga Konsepto at Aplikasyon
Aplikasyon (Manwal ng Guro) (Manwal ng Guro) IV. 2012. pp. 1-6.
IV. 2012. pp. 1-6. 3. * 3. * Ekonomiks Mga Konsepto at
Ekonomiks Mga Konsepto at Aplikasyon (Batayang Aklat)IV.
Aplikasyon (Batayang Aklat)IV. 2012. pp.3-17. 4. * Ekonomiks
2012. pp.3-17. 4. * Ekonomiks (Batayang Aklat) IV. 2000. pp. 8 10
(Batayang Aklat) IV. 2000. pp. 8
10
1. Mga pahina sa
Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa Ekonomiks Modyul para sa Ekonomiks Modyul para sa Mag-


Kagamitang Pang- Mag-aaral p. 12-20 aaral p. 12-20
Mag-aaral

3. Mga pahina sa
Teksbuk

4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang
Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Pagsimula sa bagong aralin Panimulang Gawain Panimulang Gawain Balik-Aral
nakaraang aralin at/o Pagpapakilala para sa pasukan Gagawa ng limang grupo para sa Pagtalakay sa mga nakaraang
pagsisimula ng bagong isang gawain tungkol sa konsepto ng konsepto sa ESP 8
aralin. ekonomiks

B. Paghahabi sa Pre Test for Ekonomiks Group Discussion Ano ang kabutihang panlahat? Group Discussion
layunin ng aralin. Magbigay ng halimbawa ng kabutihang
panlahat at gagawa ng dula-dulaan
C. Pag-uugnay ng mga wala Presentation of Group Discussion Pagbahagi ng basahin sa grupo Presentasyon ng grupo
halimbawa sa bagong
aralin.

D. Pagtalakay ng wala Discussion sa konsepto ng Talakayin ang nalaman Talakayin ng klase ang binigay na dula-
bagong konsepto at ekonomiks tungkol sa Kabutihang dulaan
paglalahad ng bagong panlahat
kasanayan #1

E. Pagtalakay ng wala
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #2

F. Paglinang sa wala
Kabihasaan ( Tungo
sa Formative
Assessment )

G. Paglalapat ng aralin wala Pag-uusapan ng mga mag-aaral kung Talakayin kung ano ang Sa dula-dulaan ay nakikita kung paano
sa pang-araw-araw na bakit mahalaga ang ekonomiks kabutihang panlahat sa ipapakita ang konsepto ng kabutihang
buhay pamamagitan ng pagbigay ng panlahat
halimbawa sa iyong pamilya

H. Paglalahat ng Aralin Item Analysis para sa PreTest Diskusyon

I. Pagtataya ng Aralin wala

J. Karagdagang wala
Gawain para sa
takdang-aralin at
remediation

IV. Mga Tala


V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral


na magpapatuloy sa
remediation?

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang


aking naranasan na
solusyunan sa tulong ang
aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Prepared by: Noted by :

Anna Lourdes T. Crisol ___________________________________

Teacher I Principal

You might also like