You are on page 1of 3

Pang-araw – araw Paaralan SAN RAMOB ELEMENTARY SCHOOL Baitang Three- AMC

na tala sa Guro ANA FE M. CASTALONE Asignatura ARAL PAN


Pagtuturo ng
Araling Panlipunan Petsa/Araw Oktubre 15, 2019/ Martes Markahan 2ND QUARTER

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pang-unawa at pagpapahalaga ng iba’t-ibang kuwento ang
mga sagisag na naglalarawan ng sariling lalawigan at mga karatig lalawigan sa
kinabibilangang rehiyon.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagpapamalas ang mga mag-aaral ng pagmamalaki sa iba’t-ibang kuwento
at sagisag na naglalarawan ng sariling lalawigan at mga karatig na lalawigan sa
kinabibilangang rehiyon.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang iba pang mga sining na pagkakakilanlan ng inyong lalawigan.
AP3KLR-IIg-6
Naipapakita ang pagpapahalaga ng mga sining sa inyong lalawigan
II. NILALAMAN Iba Pang Sining na Nagpapakilala ng Sariling Lalawigan at Rehiyon
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1.Gabay Pangkurikulum
2. Mga pahina sa Gabay ng Guro Pahina 107-110
3. Mga pahina sa Kagamitang Pahina 216-223
Pangmag-aaral
4. Mga pahina sa aklat
5. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang kagamitang Panturo Powerpoint
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral o pagsisimula ng bagong Iparinig at ipaawit sa mga bata ang opisyal na awit ng sariling lalawigan.
aralin
B. Paghahabi ng Layunin ng aralin Ano ang naramdaman mo habang pinakikinggan ang awit?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ang ating himno ay isa lang sa mga sining ng ating lalawigan at rehiyon.
bagong aralin Sa alin pang ibang sining at pagdiriwang nakilala ang iyong lalawigan at
rehiyon?

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ipabasa ang Tuklasin Mo sa LM p. 218-221.Ipakilala ang iba pang sining ng
paglalahad ng bagong kasanayan mga lalawigan sa pamamagitan ng larawan.

-Paano mo ilalarawan ang mga sayaw at sining ng iba’t-ibang lalawigan?


-Ano ang pagkakaiba o pagkakapareho ng sayaw ng inyong lalawigan at ng
natalakay na mga sining?
-Paano mo maipapakita ang pagpapahalaga mo sa sining ng iyong rehiyon?

E. Paglinang sa kabihasaan Pangkatang Gawain


Gawain A, LM p. 222

F. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Mag-isip ng isang tanyag na pagdiriwang sa sariling rehiyon. Sumulat ng 2-3
araw na buhay pangungusap tungkol sa pagdiriwang.

G. Paglalahat ng aralin Ano-ano pa ang iba pang sining na pagkakakilanlan ng inyong lalawigan?
H. Pagtataya ng aralin Piliin sa loob ng kahon ang sining/pagdiriwang na tinutukoy ng bawat
pangungusap. Isulat ang titik ng tamang sagot sa sagutang papel.

A.La Estudiyantina B.Pahiyas C.Minor Basilica ni San Miguel Arkanghel


D. Mazurka Mindoreῆa E. Moriones Festival

____1. Isang pagdriwang na isinasagawa tuwing mahal na araw.


____2. Kilala sa pagiging hugis susi nito at tinatawag itong Susi ng Tayabas.
____3.Ang sayaw na ito ay isa sa makabagong sayaw na tradisiyonal na
pagsayaw ng ballroom.
____4.Ang pinakatanyag na pagdiriwang sa Quezon
____5. Ang sayaw na ito ay karaniwang sinasayaw ng mga kababaihan na may
hawak na aklat o abaniko.

I. Karagdagang Gawain para sa Magsaliksik ng iba’t ibang sining na nagpapakilala sa sariling lalawigan.
takdang aralin at remediation

IV. MGA TALA


III-AMC
Score f fx
5
4
3
2
1
0
Total
M
MPS

V. REFLECTION
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ___OO ___HINDI
ng mag-aaral na nakaunawa sa ___ Blg ng mga batang nakaunawa sa aralin
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na ___ Blg ng mga batang na magatuloy s remediation
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Istrateheyang patuturo na katulong ng lubos
ang nakatulong ng lubos? Paano ito ___ Group collaboration
nakatulong? ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary/ activities/exercises
___Carousel
___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method

Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in doing their tasks

F. Anong suliranin ang aking naranasan


na solusyunan sa tulong ng aking ----kagamitang panturo.
punungguro/supervisor? __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
__ Karagdagang gawaing guro

G. Anong kagamitang pagtuturo ang


aking nadibuho na nais kong ibahagi __Pagpapanood ng video presentation
sa sa mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material

BinigyangPansin:
Nagmasid:

You might also like