Professional Documents
Culture Documents
Esp DLL Week 21
Esp DLL Week 21
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pag-unawa Naipapamalas ang pag-unawa Naipapamalas ang pag-unawa Naipapamalas ang pag-unawa Nasusubok ang kaalaman ng
sa kahalagahan ng pagiging sa kahalagahan ng pagiging sa kahalagahan ng pagiging sa kahalagahan ng pagiging mga bata hango sanagdaang
masunurin, pagpapanatili ng masunurin, pagpapanatili ng masunurin, pagpapanatili ng masunurin, pagpapanatili ng aralin.
kaayusan, kapayapaan at kaayusan,kapayapaan at kaayusan,kapayapaan at kaayusan,kapayapaan at
kalinisan sa loob ng tahanan. kalinisan sa loob ng tahanan. kalinisan sa loob ng tahanan kalinisan sa loob ng tahanan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang pagiging Naisasabuhay ang pagiging Naisasabuhay ang pagiging . Naisasabuhay ang pagiging
masunurin at magalang sa masunurin at magalang sa masunurin at magalang sa masunurin at magalang sa
tahanan, nakasusunod sa mga tahanan, nakasusunod sa mga tahanan, nakasusunod sa mga tahanan, nakasusunod sa mga
alituntunin ng paaralan at alituntunin ng paaralan at alituntunin ng paaralan at alituntunin ng paaralan at
naisasagawa ng may naisasagawa ng may naisasagawang may naisasagawang may
pagpapahalaga ang karapatang pagpapahalaga ang karapatang pagpapahalaga ang karapatang pagpapahalaga ang karapatang
tinatamasa. tinatamasa. tintamasa. tintamasa.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapakita ng iba’t ibang Nakapagpapakita ng iba’t ibang Nakapagpapakita ng iba’t ibang -
Isulat ang code ng bawat kasanayan. paraan ng pagiging masunurin at paraan ng pagiging masunurin at Nakapagpapakita ng iba’t ibang paraan ng pagiging masunurin at
magalang tulad ng magalang tulad ng paraan ng pagiging masunurin at magalang tulad ng
--- pagsagot kaagad kapag --- pagsunod nang maluwag sa magalang tulad ng --- pagsunod sa tuntuning
tintawag ng kasapi ng pamilya dibdib kung inuutusan --- pagsunod sa tuntuning itinakda ng paaralan
ESP1PPP-111a-1 Esp1ppp-111a-1 itinakda ng tahanan ESP-111a-1 ESP1PPP-111a-1
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Gabay sa Kurikulum pah.19 Gabay sa Kurikulum pah.19 Gabay sa Kurikulum pah.19 Gabay sa Kurikulum pah.19
Edukasyon sa Pagpapakatao pah.2-6 Edukasyon sa Pagpapakatao pah.2-6 Edukasyon sa Pagpapakatao pah.2-6 Edukasyon sa Pagpapakatao pah.2-6
Teaching Guide pah..2-4 Teaching Guide pah.2-4 Teaching Guide pah. 2-4 Teaching Guide pah2-4
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Mga larawan, tsart ng kwento Mga larawan,tsart ng tula Mga larawan, tsart Mga larawan, tsart
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Kulayan ang larawan na Gumuhit ng 2 puso kung
pagsisimula ng bagong aralin. nagpapakita ng ginagawa at 1 puso kung hindi
pagmamahal sa kapwa ito ginagawa; Ano ang dapat gawin sa mga
1.Sinusunod ko agad ang ipinag uutos nila satin. Bakit?
iniuutos ng mga magulang ko.
2.Dumidiretso ako sa bahay
Ano ang gagawin mo kung
pagkatapos ng klase.
narinig mong tinatawag ka
3.Sumasagot ako kaagad kapag
ng iyong ama?
tintawag ako ng aking lolo.
4.Hindi ko ginagawa ang mga
ipinagbabawal ng aking
mgamagulang.
5.Kinakailangang bigyan muna
ako ng incentives bago ko gawin
ang iniuutos sa akin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Awit:: Bassit a lakay. Tula: Wen ken Wen, Apo Mga larawan na may sitwasyon. Mga larawan na may sitwasyon.
V. PAGNINILAY