You are on page 1of 2

BANGHAY-ARALIN SA FILIPINO III

I. LAYUNIN:
Sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang:

a. Natutukoy ang limang mahahalagang elemento ng maikling kwento.

b. Naiuugnay ang ilang pangyayari sa kwento sa tunay na buhay.


c. Naisasagawa ang pagsasadulang may kinalaman sa kabutihan ng isang guro.

II. PAKSANG ARALIN:


Paksa: ‘Kwento ni Mabuti” ni Genoveva Edroza Matute
Sanggunian: Daloy ng Mithi III (pahina 21-25)
Kagamitan: Yeso, libro, scotch tape, pentel pain
Pagpapahalaga:
Integrasyong Asignatura:
III. PAMAMARAAN:

Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral


A. Panimulang Gawain
a. Panalangin
b. Pagbati (ginawa ng mga mag-aaral)
c. Pagtala ng mga lumiban
d. Pagbabalik-aral

B. Paglinang ng Gawain

a. Pagganyak
Bubunot sila ng isang tinupi-tuping papel na
naglalaman ng salitang “Gwapo/Maganda
ako” at “Macho/Sexy ako”. Ang sinumang
makabubunot ng “Macho/Sexy ako” ay
maaari nang maupo, samantalang ang
makabunot ng “Gwapo/Maganda ako” ay
pupunta sa harapan at magbibigay ng ideya
tungkol sa salitang “mabuti”.

Okay maraming salamat sa inyong


partisipasyon. Ano bang napapansin ninyo sa
inyong ginawa? Gumagamit po kami ng salitang mabuti.

Tama! At dahil pinag-uusapan nating ngayon


ay tungkol sa mabuti ay ating alamin ang
paksa natin ngayon may ideya ba kayo? Tungkol po sa isang mabuti
Tama! mahilig ba kayong magbasa ng mga
kwento? Opo titser!

Magaling! Anong kwento ba inyong


binabasa? Tungkol po sa mga alamat.

Magaling! Okay ang alamat ay isang uri ng


kwento kaya ngayon dahil napag-usapan natin
ang tungkol sa salitang mabuti sa umagang ito
ay mag kwek-kwento tayo tungkol sa isang
uri ng maikling kwento na pinamagatang
“kwento ni Mabuti”

You might also like