You are on page 1of 6

Instructional Planning

(The process of systematically planning, developing, evaluating and managing the instructional
process by using principles of teaching and learning - D.O. 42, s. 2016)

Detailed Lesson Plan (DLP) Format


Asignatura:
DLP Blg.: Baitang: Kwarter: Oras(haba):
Araling Panlipunan 2 3 40
Gabayan ng Pagkatuto: Nakikilala ang mga namumuno sa sariling komunidad at ang kanilang
(Taken from the Curriculum Guide) kaakibat na tungkulin at responsibilidad

Susi ng Konsepto ng Pag-


unawa Nalalaman ang tungkulin at responsibilidad ng mga namumno sa lipunan

Adapted Cognitive Process Dimensions


Domain (D.O. No. 8, s. 2015)
Mga Layunin:
Knowledge
The Remembering (Pag-alala) Nakilala ang mga namumuno sa isang komunidad
fact or condition of
knowing something
with familiarity Understanding (Pag-
gained through
unawa) Naipaliwanag ang tungkullin ng mga namumuno sa lipunan
experience or
association
Applying (Pag-
Skills aaplay) Maipakita ang tungkulin ng mga namumuno sa lipunan
The ability and capacity
acquired through Analyzing
deliberate, systematic,
and sustained effort to
(Pagsusuri) Ibigayng mga katangian ng mga namumuno salipunan
smoothly and adaptively
carryout complex Evaluating
activities or the ability,
coming from one's (Pagtataya) Tukuyin ang mga tungkulin ng mga pinuno sa komunidad.
knowledge, practice,
aptitude, etc., to do Creating
something
(Paglikha) gumawa ng mga alintunin kung paano ang mga pinuno ay makakatulong sa pama

Attitude
(Pangkasalan) Internalizing values

Values
(pagpapahalaga) Valuing

naipamamalas ang kahalagahan ng mabuting paglilingkod ng mga namumuno sa


2. Content (Nilalaman) pagsulong ng mga pangunahing hanapbuhay at pagtugon sa pangangailangan ng
mga kasapi ng sariling komunidad

3. Learning Resources (Kagamitan) LMs, picture, post cards

4. Pamamaraan
4.1 Panimulang Gawain
Pag-ugnayin ang tagapaglingkod at paraan ng paglilingkod nito.(Tingnan ang tsart)
HANAY A HANAY B
5 minuto 1. Doktor a. Gumagawa ng bahay
2. Karpintero b. nanggagamot sa mga may sakit

4.2 Gawain
Ipaskil ang mga larawan sa pisara.
Sinu-sino ang nasa larawan?
Makikita ba sila sa inyong komunidad?
10 minuto Sinu-sino ang mga taong nagbibigay ng paglilingkod sa inyong komunidad o ang mga commu
Ang mga larawan bas a pisara ay nagpapakita ng paglilingkod sa komunidad?Paano mo nasabi?
Ipatukoy sa mga mag-aaral ang ngalan ng tagapaglingkod at ang paraan nito ng paglilingkod sa komun

4.3 Analisis Sinu-sino ang mga tagapaglingkod na makikita sa tsart?


Anu-ano ang Gawain ng bawat isa?
5 minuto

4.4 Abstraksiyon
Sinu-sino ang mga taong naglilingkod sa komunidad?Sa paanong paraan?
5 minuto
4.5 Aplikasyon
Pumili ng isang tagapaglingkod sa sariling komunidad at ipakita ang paraan ng kanyang paglili
5 minuto tao sa komunidad sa pamamagitan ng pagguhit

4.6 Assessment
(Pagtataya) Tukuyin sa pamamagitan ng pagkulay ng larawang nagbibi
Tests
paglilingkod sa komunidad at ekisan naman ang hindi.
Tukuyin sa pamamagitan ng pagkulay ng larawang nagbibi
Tests
5 minuto
paglilingkod sa komunidad at ekisan naman ang hindi.
4.7 Takdang-Aralin

Preparing for the new lesson Pag-aralan pa ang aralin.


5 minuto

4.8 Panapos na Gawain May kilala pa ba kayong tagapaglingkod sa inyong komunidad na hindi nabanggit sa talakayan?
Sinu-sino ang mga ito?
0 minuto Anu-ano ang kanilang Gawain?

5.      Remarks

6.      Reflections

A.  No. of learners who earned 80% in the C.   Did the remedial lessons work? No. of learners who have caught up
evaluation. with the lesson.

B.   No. of learners who require additional D.  No. of learners who continue to require remediation.
activities for remediation.

E.   Which of my learning strategies worked


well? Why did these work?

F.   What difficulties did I encounter which


my principal or supervisor can help me
solve?

G.  What innovation or localized materials


did I use/discover which I wish to share with
other teachers?

Prepared by:

Name: School:
MARILOU G. ILLUT MARIKABAN INTEGRATED SCHOOL
Position/
Designation Division:
: Teacher I CEBU PROVINCE
Contact
Number: Email address:
Planning
evaluating and managing the instructional
nd learning - D.O. 42, s. 2016)

n (DLP) Format
Oras(haba): Petsa:
40
Code:
AP2PSK_x005f_x0002_IIIe-f-5

ng mga namumno sa lipunan

Mga Layunin:

muno sa isang komunidad

kullin ng mga namumuno sa lipunan

ng mga namumuno sa lipunan

n ng mga namumuno salipunan

ulin ng mga pinuno sa komunidad.

kung paano ang mga pinuno ay makakatulong sa pamayanan

agahan ng mabuting paglilingkod ng mga namumuno sa


nahing hanapbuhay at pagtugon sa pangangailangan ng
munidad

ng paglilingkod nito.(Tingnan ang tsart)

bahay
mga may sakit

ng paglilingkod sa inyong komunidad o ang mga community helpers?


ng paglilingkod sa komunidad?Paano mo nasabi?
paglingkod at ang paraan nito ng paglilingkod sa komunidad.

sa tsart?

omunidad?Sa paanong paraan?

komunidad at ipakita ang paraan ng kanyang paglilingkod sa mga


guhit

sa pamamagitan ng pagkulay ng larawang nagbibigay ng


gkod sa komunidad at ekisan naman ang hindi.
alan pa ang aralin.

ad na hindi nabanggit sa talakayan?

remedial lessons work? No. of learners who have caught up


sson.

earners who continue to require remediation.

MARIKABAN INTEGRATED SCHOOL

CEBU PROVINCE

You might also like