You are on page 1of 4

GRADE II SCHOOL: SUBJECT: Araling Panlipunan

DIVISION QUARTER: 2ND

AILY LESSON LOG


TEACHER: DATE: January 24, 2018

I. OBJECTIVES MIYERKULES
v Pamantayan Pangnilalaman Naipamamalas ang pagpapahalaga sa kagalingang pansibiko bilang pakikibahagi sa mga
layunin ng sariling komunidad

v Pamantayan sa Paganap Nakapahahalagahan ang mga paglilingkod ng komunidad sa sariling pag-unlad at


nakakagawa ng makakayanang hakbangin bilang pakikibahagi sa mga layunin ng
sariling komunidad
v Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakikilala ang mga karapatan ng mga batang kasapi sa isang komunidad

AP2PKK-IVa-2
II. NILALAMAN:
A. Paksang Aralin Pagkilala sa mga Karapatan ng Batang Kabilang sa isang Komunidad

K to 12 CG p. 27

B. Sanggunian Teacher-made reference


1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa mga Kagamitang
Pangmag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
C. Iba Pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Sino-sino ang bumubuo sa ating komunidad?


pagsisimula ng bagong aralin Ano-anong mga serbisyo ang dinudulot nila sa atin?

B.Paghahabi sa layunin ng aralin Pag-awit sa " Intayon agbasa".


• Batay sa awitin, saan daw tayo pupunta?
• Ano ang gagawin natin doon?

Panonood
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Present sa movie
this story. clips. Pr
aralin ese
nt
a
pr
obl
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at • Tungkol saan ang pinanood ninyo? em
paglalahad ng bagong kasanayan #1 .
• Ano-ano ginawa sa mga bata?
• Ano-ano ang mga karapatan ng batang kabilang sa isang komunidad?
• Alin sa mga karapatang ito ang inyong natamasa/ tinatamasa?
• Mahalaga ba para sa inyo ang mga karapatang ito?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Group
Pangkatang
the class
Gawain
into four.
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Bawat grupo ay may bibigyan nga aktibidad na gagawin.
Goup 1 :Marisan dagiti ladawan a mangipakpakita ti karbengan iti maysa nga ubing a
kas miembro iti ili.
Group 1:
2: Ipakita ti karbengan a mataripato ti salun-at a nalak-am iti maysa
Group
nga2:ubing babaen iti garaw wenno tignay lang.(Umel a palabas)
Group 3:
3:Kuritan ( √ ) sakbay ti numero ti mangibagbaga ti karbengangan ti maysa
Group
nga4:ubing ken ekis (X) no saan.
Group 4: Agay-ayam kayo iti balay-balay.Ikkanyo ti biag ti sumaganad:
F. Paglinang sa Kabihasnan Bigbigen dagiti sumaganad a karbengan.

(Tingnan ang powerpoint presentation.)


(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-w na Do
Anoyou
angshare
dapatyour
mongfoods
gawin
to others?
sa mga karapatan na iyong tinatamasa?
buhay Why?
H. Paglalahat ng Aralin • Ano-ano ang mga karapatan ng bata bilang miyembro ng komunidad?
numbers?

I. Pagtataya ng Aralin Pagannurutan:Kur-itan(√) sakbay iti numero no ti sumaganad ket mangibagbaga


iti karbengan iti maysa nga ubing nga miembro ti ili ken ekis(x) no saan.

__1. Napan imparehistro ni Tatang ti anakna iti munisipio ken pinanaganan na ti Mario.
__2. Agsardeng ti panagadal tapno mangged para iti pamilia.
__3. Sum-sumrek ni Lea iti pagadalan.
_____4. Impaikkat ni Nana Nelia ti sikogna ta kayat na ti agabroad.
B.
__5.
Bilang
Saan tinga
intedna
ipakita
a mangga
iti duktorken
uray
adingna
no masakit.

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang- aralin at remediation
V. MGA TALA Ituro ang susunod na aralin

VII. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
26
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan 0
gawaing para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Oo
Bilang ng mag-aaral na 0
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na pagtuturo ### 0
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
Pangkatang Gawain
ore
aG
w
h
et
ersa
ero
evr
pu
in Pangkatang Gawain
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? ipo
ota
F. Anong suliranin ang akingnaranasan na solusyunan iw
arl
o
n Pag-uugali ng mga bata
sa tulong ng aking punungguro at superbisor? ts
tri
G. Anong kagamitang panturo ng aking nadibuho k
o Paggamit ng Powerpoint Presentations at movie clips
na nais kong ibahagi sa kapwa ko guro? n

You might also like