You are on page 1of 4

GRADE 7 to 12 SANTIAGO CITY NATIONAL HIGH SCHOOL 11

Paaralan Baitang
DAILY LESSON LOG JHOMARI N. ANTONIO FILIPINO
Guro Asignatura
(Pang-araw-araw na Tala Disyembre 3-7 2016 IKATLO
ng Pagtuturo) Petsa/Oras Markahan

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Nilalaman Nasusuri ang iba’t ibang uri ng binasang teksto ayon sa kaugnayan nito sa sarili, pamilya, komunidad, bansa at daigdig.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakasusulat ng isang panimulang pananaliksik sa mga penomenang kultural at panlipunan sa bansa.
C. Kasanayan sa Pagkatuto  Natutukoy ang sangkap, elemento at anyo ng pagsasalaysay; at
 Nasusuri ang mga akdang may kinalaman sa paksa.
II. NILALAMAN Tekstong Pagsasalaysay
a. Sangkap ng Isang Salaysay
b. Mga Elemento ng Mabisang Pagsasalaysay
c. Mga Anyo ng Pagsasalaysay
III. KAGAMITANG Laptop
PANTURO Power point Presentation
Panulat
A. Sanggunian  Pagbasa at Pagsusuri ng iba’t ibang Teksto tungo sa Pananaliksik ni De Laza, Crizel Sicat
 Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t ibang Teksto Tungo sa Pananaliksik nina Javier, Niña Lilia R. et. al
1. Mga Pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa 33-63
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Pagganyak  Pagbabalik-aral
B. Paghahabi sa layunin ng  Paglalahad sa mga mag-
aralin aaral ang layunin ng aralin
para sa buong lingo
C. Pag-uugnay ng mga  Pagtuklas ng kaalaman ng
halimbawa sa bagong mga mag-aaral sa
aralin pamamagitan ng pagganyak
at mga gawain.
D. Pagtalakay ng bagong  Pagtalakay sa paksa
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa Pagbibigay ng kahalagahan ng paksang tinalakay
pang-araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Pagbuod sa paksang tinalakay
I. Pagtataya ng Aralin Pagsuri ng Akdang Pagsasalaysay
J. Karagdagang gawain para
sa takdang-aralin at
remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation?
C. Nakatulong bang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng
aking punung guro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang
aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni: Binigyang Pansin ni:


JHOMARI N. ANTONIO ROBELYN P. AGUINALDO, Ed. D.
Guro HT- III / SHS Koordineytor

You might also like