You are on page 1of 3

Republic of the Philippines

Department of Education
Region IV –A CALABARZON
Division of Laguna
District of Santa Cruz
SANTA CRUZ ELEMENTARY SCHOOL
(Enclosure to DepEd Order No. 42.s.2016)
Baitang Tatlo Asignatura: Araling Panlipunan Week 2
Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo Guro Markahan: Una
Petsa/Oras Sinuri ni: ARMIN O. CABRALES
Principal IV
I. LAYUNIN Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
Petsa : Hunyo 11,2018 Petsa : Hunyo 12,2018 Petsa : Hunyo 13, 2018 Petsa :Hunyo 14,2018 Petsa : Hunyo 15,2018
Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay…
A. Pamantayang
Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa HOLIDAY Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa
kinalalagyan ng mga lalawigan sa kinalalagyan ng mga lalawigan sa kinalalagyan ng mga lalawigan sa kinalalagyan ng mga lalawigan sa
rehiyong kinabibilangan ayon sa INDEPENDENCE DAY rehiyong kinabibilangan ayon sa rehiyong kinabibilangan ayon sa rehiyong kinabibilangan ayon sa
katangiang heograpikal nito. katangiang heograpikal nito. katangiang heograpikal nito. katangiang heograpikal nito.
B. Pamantayang Pangganap Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay…
Nakapaglalarawan ng pisikal na Nakapaglalarawan ng pisikal na Nakapaglalarawan ng pisikal na Nakapaglalarawan ng pisikal na
kapaligiran ng mga lalawigan sa rehiyong kapaligiran ng mga lalawigan sa kapaligiran ng mga lalawigan sa kapaligiran ng mga lalawigan sa
kinabibilangan gamit ang mga batayang rehiyong kinabibilangan gamit ang rehiyong kinabibilangan gamit ang rehiyong kinabibilangan gamit ang
impormasyon tungkol sa direksyon, mga batayang impormasyon tungkol mga batayang impormasyon tungkol mga batayang impormasyon
lokasyon, populasyon at paggamit ng sa direksyon, lokasyon, populasyon at sa direksyon, lokasyon, populasyon at tungkol sa direksyon, lokasyon,
mapa. paggamit ng mapa. paggamit ng mapa. populasyon at paggamit ng mapa.
C. Mga Kasanayan sa Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay…
Pagkatuto Nakapagbabasa at nakapagsasagawa ng Nailalarawan ang kinalalagyan ng Nailalarawan ang kinalalagyan ng Naipaghahambing ang mga
( Isulat ang code sa bawat interpretasyon tungkol sa kinalalagyan ng mga lalawigan ng sariling rehiyon mga lalawigan ng sariling rehiyon lalawigan sa sariling rehiyon ayon
kasanayan) ibat ibang lalawigan sa rehiyon gamit ang batay sa mga nakapaligid ditto gamit batay sa mga nakapaligid ditto gamit sa lokasyon, direksyon, laki at
mga batayang heograpiya tulad ng ang pangunahing direksyon (relative ang pangunahing direksyon (relative kaanyuan
distansya at direksyon. location) location)
YUNIT 1 YUNIT 1 YUNIT 1 YUNIT 1
Aralin 2- Kinalalagyan ng mga Lalawigan Aralin 3- Relatibong Lokasyon ng mga Aralin 3- Relatibong Lokasyon ng mga Aralin 4- Katangian ng mga
II. NILALAMAN
sa Rehiyon Batay sa Direksyon Lalawigan sa Rehiyon Lalawigan sa Rehiyon Lalawigan sa Rehiyon
( Subject Matter)
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa AP TG pahina 6-9 AP TG pahina 10-13 AP TG pahina 10-13 AP TG pahina 14-17
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang AP LM pahina 11-18 AP LM pahina 18-24 AP LM pahina 18-24 AP LM pahina 25-30
Pang Mag-Aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk AP LM pahina 11-18 AP LM pahina 18-24 AP LM pahina 18-24 AP LM pahina 25-30
4. Karagdagang kagamitan mula
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Mapa ng sariling rehiyon at ibang Mapa ng sariling rehiyon at lalawigan Mapa ng sariling rehiyon at lalawigan Concept map, mapa, puzzle ng
rehiyon, compass (larawan o totoo), AP3LAR-Ic-3 AP3LAR-Ic-3 rehiyon
compass rose, north arrow, manila paper, AP3LAR-Ic-4
bondpaper, crayons
AP3LAR-Ib-2
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Panimula: : ipapakita sa klase ang mga Panimula: : Magsasagawa ng Panimula: : Magsasagawa ng Panimula: : Pag aayos ng mga sets
pangunahing direksyon sa klase brainstorming ang klase gamit ang brainstorming ang klase gamit ang ng mapa at pagbuo ng puzzle
Aralin o pasimula sa
AP TG pahina 6-7 mga kaugnay na tanong mga kaugnay na tanong AP TG pahina 14-15
bagong aralin AP TG pahina 10-11 AP TG pahina 10-11
( Drill/Review/ Unlocking of
Difficulties)
B. Paghahabi sa layunin ng Alamin Mo LM pahina 12 Alamin Mo LM pahina 19 Alamin Mo LM pahina 19 Alamin Mo LM pahina 26
aralin (Motivation)
C. Pag- uugnay ng mga Tuklasin Mo LM pahina 12-14 Tuklasin Mo LM pahina 20-21 Tuklasin Mo LM pahina 20-21 Tuklasin Mo LM pahina 26-28
halimbawa sa bagong
aralin (Presentation)
D. Pagtatalakay ng bagong Pagpapakita at pagtalakay ng ibat ibang Pagtalakay sa lokasyon ng isang lugar Pagtalakay sa lokasyon ng isang lugar Pagtalakay sa magandang
pananda sa pagkuha ng direksyon AP LM pahina 20-21 AP LM pahina 20-21 katangiang pisikal n gating bansa
konsepto at paglalahad ng
AP LM pahina 12-14 AP LM pahina 26-28
bagong kasanayan No I
(Modeling)
E. Pagtatalakay ng bagong Gawin Mo Gawin Mo Gawin Mo Gawin Mo
konsepto at paglalahad ng Gawain A LM pahina 15 Gawain A LM pahina 22 Gawain A LM pahina 22 Gawain A LM pahina 28-29
bagong kasanayan No. 2.
( Guided Practice)
F. Paglilinang sa Kabihasan Gawin Mo Gawin Mo Gawin Mo Gawin Mo
(Tungo sa Formative Gawain B LM pahina 16 Gawain B LM pahina 22-23 Gawain B LM pahina 22-23 Gawain B LM pahina 29
Assessment )
( Independent Practice )
G. Paglalapat ng aralin sa Gawin Mo Gawin Mo Gawin Mo Gawin Mo
pang araw araw na buhay Gawain C LM pahina 16 Gawain C LM pahina 23 Gawain C LM pahina 23 Gawain C LM pahina 30
( Application/Valuing)
H. Paglalahat ng Aralin Paglalahat TG pahina 8 Paglalahat TG pahina 13 Paglalahat TG pahina 13 Paglalahat TG pahina 17
( Generalization)
I. Pagtataya ng Aralin Natutuhan Ko LM pahina 17-18 Natutuhan Ko LM pahina 24 Natutuhan Ko LM pahina 24 Natutuhan Ko LM pahina 30
J. Karagdagang gawain para Takdang Gawain : paghahanda para sa Takdang Gawain : AP TG pahina 13 Takdang Gawain : AP TG pahina 13 Takdang Gawain : AP TG pahina
sa takdang aralin ( Assignment) culminating activity 17
AP TG pahina 9

V. REMARKS

VI. REFLECTION

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha


ng 80% sa pagtataya
B . Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawaing
remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia?
Bilang ng mag aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang nf mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa tulong ang
aking punong guro at supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo ang
aking nadibuho na nais kung ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

You might also like