You are on page 1of 3

Republic of the Philippines

Department of Education
National Capital Region
CONCEPCION ELEMENTARY SCHOOL

Hulyo 02, 2018


Lunes
IV–4 8:50–9:30
Iv-3 9:30–10:20
IV-1 10:30–11:10

I. Layunin “Baby seeds”, G, so


Napagsasama-sama ang mga note C. Sanggunian:
at rest ayon sa time signature Sanayang Aklat sa Musika 4, p.
Nakikilala ang pulsong may 30 Emily A. Gonzales, Leonaria
diin/accent at walang P. Malbas Music Time Teacher’s
diin/unaccented Manual, p. 38 (Lower Primary)

D. Kagamitan:
II. Paksang Aralin Power point presentation, mga
A. Paksa: flashcard ng mga note at rest

Time Signature E. Pagpapahalaga:


Pulsong may diin/accent at Pakikiisa
walang diin/unaccented
F. Konsepto:
B. Lunsarang Awit: Pagbubuo ng rhythmic pattern

“Umayka Ti Eskuela”, C, so na may time signiture

“Rain, rain go away”, F, so


III. Pamamaraan
ang mga bata ayon sa ibinigay na
A. Panimulang Gawain:
bilang ng guro.
1. Pagsasanay:
a. Rhytmic
Eco clapping: Ipalakpak ang mga
sumusunod.

2. Paglalahad

2. Balik – Aral
Pangkatin ang mga note at rest
upang makabuo ng rhythm ayon sa
time signature.
Ipakita ang tsart ng awiting
“Baby Seeds”. - Iparinig ang
awitin. Ituro sa paraang rote. -
B. Panlinang na Gawain
Awitin nang sabay-sabay ang
1. Pagganyak “Baby Seeds”.
Laro:
3. Pagtalakay
Paglalaro ng “The Boat is Sinking”
- Ilang measure mayroon ang
awit? (Ang awit ay may 16 na
Paraan ng pagsasagawa:
measure.)

Ang mga bata ay pabilog na - Ano-anong mga simbolo ng


magkakahawak ng kamay habang musika ang nasa loob ng mga
umaawit ng “Rain, Rain Go Away”. measure? (mga note at rest)
Kapag sinabi ng guro na “The Boat
- Tukuyin ang mga note at rest na
is Sinking; group into 5”, ang mga
ginamit sa awitin. (Ginamit sa
mag-aaral ay bubuo ng kani-
awit ang mga sumusunod na note
kanilang pangkat na may limang
at rest.)
katao. Ang mga batang walang
nasamahang pangkat ay aalisin - Paano nabuo ang mga measure?
muna sa laro. Ang mga natirang (Sa pamamagitan ng paglalagay
bata ay muling maghahawak ng ng barline ayon sa time
kamay pabilog at aawit na muli ng signature.)
“Rain, Rain Go Away”. Sa pagtigil
ng pag-awit ay magpapangkat muli
- Ano ang time signature ng IV. Pagtataya
“Baby Seeds”? (Ang awit ay nasa Pangkatin ang mga note ayon sa
time signature.) time signature at batay sa tamang
- Ilang bilang mayroon ang bawat bigkas ng mga salita. Gumamit ng
measure? (Bawat measure ay may barline.
dalawang bilang.)

Ang meter na dalawahan ay may

time signature na . Ang grupo


ng mga note at rest na nasa loob
ng isang measure ay tinatawag
na rhythmic pattern.
V. Takdang Aralin
4. Paglalahat
Magdala ng sumusunod na
Ang Rhythmic pattern ay ang kagamitan:
pinagsama-samang mga note at 1. colored construction paper
rest na naaayon sa isang 2. cotton buds
nakatakdang time signature. 3. Lapis
4. Oil Pastel o krayola
5. Paglalapat
Mula sa awit na “Baby Seeds”,
lagyan ng naaangkop na salita
ang bawat rhythmic pattern

6. Repleksyon
Ano-anong mga gawain ang higit
na nakatulong sa pag-unawa ng
aralin?

C. Pangwakas na Gawain
Muling awitin ang “Baby Seeds”.
Sabayan ng pagtapik/pagpalakpak
ng rhythmic pattern ng awitin.

You might also like