You are on page 1of 2

Paaralan Alupay Senior High School Baitang/Antas STEM 12

GRADES 1 TO 12
DAILY LESSON LOG Guro Bb. Jenneth M. Fortus Asignatura Filipino sa Piling Larang (Akademik)
(Pang-araw-araw na Tala sa Petsa/Oras Hunyo 5,, 2018, 2:15-3:15 Markahan Una
Pagtuturo)

I. LAYUNIN Tiyakinangpagtatamo ng layunin sa bawatlinggonanakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundinangpamamaraanupangmatamoanglayunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang
ng PamantayangPangkaalaman at Kasanayan. Tinatayaitogamitangmgaistratehiya ng Formative Assessment. Ganapnamahuhubogangmga mag-aaral at mararamdamanangkahalagahan ng
bawataralindahilangmgalayunin sa bawatlinggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubuginangbawatkasanayan at nilalaman.
A. PamantayangPangnilalaman Nauunawaanangkalikasan, layunin at paraan ng pagsulat ng iba’tibanganyo ng sulatingginagamit sa pag-aaral sa iba’tibanglarangan
B. Pamantayan sa Pagganap Nasusuriangkahulugan at kalikasan ng pagsulat ng iba’tibanganyo ng sulatin
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto Nabibigyang-kahuluganangakademikongpagsulat (CS_FA11/12PB-0a-c-101)
Isulatang code ng bawatkasanayan
Angnilalaman ay angmgaaralin sa bawatlinggo. Ito angpaksangnilalayongituro ng guronamula sa Gabay sa Kurikulum. Maaariitongtumagal ng isahanggangdalawang lingo.
II. NILALAMAN
Akademik
III. KAGAMITANG PANTURO ItalaangmgaKagamitangPanturonggagamitin sa bawataraw. Gumamit ng iba’tibnagkagamitanupanghigitnamapukawanginteres at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. MgaPahina sa Gabay ng Guro n/a
2. MgaPahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral n/a
3. MgaPahina sa Teksbuk n/a
4. KaragdagangKagamitanmula sa portal ng n/a
Learning Resource
B. Iba pang KagamitangPanturo Filipino sa Piling Larangan (Akademik) ninaConstantino et.al. pahina 2-8
IV. PAMAMARAAN Gawinangpamamaraangito ng buonglinggo at tiyakinna may gawain sa bawataraw. Para sa holistikongpagkahubog, gabayanangmga mag-aaralgamitangmgaistratehiya ng formative assessment.
Magbigay ng maramingpagkakataon sa pagtuklas ng bagongkaalaman, mag-isip ng analitikal at kusangmagtaya ng dating kaalamannainiuugnay sa kanilang pang-araw-arawnakaranasan.
A. Balik-Aral sa nakaraangaralin at/o pagsisimula Bubuo ng apatnagrupo sa klase. Babasahin ng pangkat 1 at 2 angunanghalimbawa ng teksto at babasahinnaman ng pangkat 3 at 4 angikalawangteksto. Mataposbasahin,
ng bagongaralin itatalanila kung sa alinglarangannabibilangangkanilangbinasangteksto. Pagkatapos, bibigyannilaito ng patunay.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ibabahagi ng isangmiyembro sa grupoangnaitalangkasagutan.

C. Pag-uugnay ng mgahalimbawa sa Mula sa pag-uulat ng bawatgrupo, sasagutinnilaangmgasumusunodnakatanungan:


bagongaralin 1. Paanoninyonatukoy kung sa alinglarangankabilangangbinasangteksto?
2. Anoangmaitutulong ng pagkakaroon ng malikhain at mapanuringpag-iisip sa akademikongpagsulat?

D. Pagtalakay ng bagongkonsepto at paglalahad Pagtalakay samgasumusunodnapaksa:


ng bagongkasanayan #1 1.Kahulugan ng Akademiya
2. Akademiko vs. Di-Akademiko

E. Pagtalakay ng bagongkonsepto at
paglalahadng bagongkasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo saFormative Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Sa iyongpag-aaral sa K to 12,paanomonapag-iibaangmgagawain sa bahay, eskuwelahan, at komunidad? Makatutulongbaa ng mgagawainmo sa eskwelahan sa
arawnabuhay mgaginagawamo sa bahay at sa komunidad? Ipaliwanag at patunayan.

H. Paglalahat ng Aralin Sa isahanggangtatlongpangungusap, ipaliwanagangpagkakaiba ng akademik at di-akademiknagawain.

I. Pagtataya ng Aralin Pagbasa ng Teksto


Babasahinnangtahimik ng mga mag-aaralangisangteksto at tutukuyinnila kung sa anonglaranganitokabilang. Pagkatapos ay bibigyannila ng patunaybatay sa binasangteksto.
J. Karagdaganggawainpara sa takdang-aralin at Maaari bang gawin sa loob ng akademiyaangmgagawaing di-akademiko at angmgagawaingakademiko sa labas ng akademiya? Ipaliwanag at magbigay ng
remediation halimbawanamagpapatunayrito. Isulat sa ibabaangsagot.

Gawaingakademiko sa labas ng akademiya Gawaing di-akademiko sa akademiya


1.
2.
3.
4.
5.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY Magnilay sa iyongmgaistratehiyangpagtuturo. Tayainangpaghubog ng iyongmga mag-aaral sa bawatlinggo. Paanomoitonaisakatuparan? Ano pang tulongangmaaari mong
gawinupangsila’ymatulungan? Tukuyinangmaaari mong itanong/ilahad sa iyongsuperbisor sa anumangtulongnamaaarinilangibigay sa iyo sa inyongpagkikita.
A. Bilang ng mag-aaralnanakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaralnanangangailangan ng iba
pang gawainparasa remediation.
C. Nakatulongbaang remediation? Bilang ng mag-
aaralnanakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaralnamagpapatuloy sa
remediation.
E. Alinsamgaistratehiyangpagtuturoangnakatulongn
anglubos? Paanoitonakatulong?
F. Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyunan
sa tulong ng akingpunungguro at superbisor?
G. Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonan
aiskongibahagi sa mgakapwakoguro?

You might also like