You are on page 1of 5

DEPARTMENT OF EDUCATION

SANTIAGO NATIONAL HIGH SCHOOL


Santiago, Agusan Del Norte
August 27, 2019
Section: 5 sections (Malvar,Recto,Mabini,Magsaysay,Guerrerro)
Time: 8:00-12:10nn
1:00-2:00pm, 3:00-4:00pm
Banghay Aralin sa Araling Panlipunan IX
I-Mga Layunin: Matapos ang isang oras ng pagtatalakay ang mga mag-aaral ay inaasahang
1. Naipapaliwanag ang kahulugan ng price elasticity of demand
2. Nasusukat o nasususuri ang pagtugon ng mga mamimili sa ibat-ibang presyo gamit
ang formula ng price elasticity of demand.
3. Napahalagahan ang pagsukat ng pagtugon ng mga tao sa ibat-ibang presyo ng mga
produkto sa merkado.
II-Nilalaman:
1.Paksa:Price Elasticity of Demand
2.Kagamitan:Aklat,Mga larawan,Handouts,Yeso at Laptop
3. Sanggunian: AP IX Pahina 129-137 ,Google.Com
III-Estratehiya/Pamamaraan
1. Balik-Aral: Magtatanong ang guro kung sino sa mga mga mag –aaral ang
makapagbigay ukol sa nakaraang aralin.
2. Bagong-Aralin:
1. Pagganyak/Motibasyon
1.Magtatanong ang guro sa mga mag-aaral at ibahagi sa klase ang
sagot?ano ang iyong basehan sa pagpili ng mga produkto o serbisyong ito?
3. Paglalahad
1. Pag-aalis ng balakid
1. Magbibigay ang guro ng ilang kahulugan sa mga salitang ginamit sa
paksa na mahirap maintindihan ng mga mag-aaral.
4. Pagtatalakay
1. Tatalakayin at ipapaliwanag ng guro sa klase ang mga sumusunod na paksa.
1. Kahulugan ng Price elasticity of demand
2. Elastic
3. Inelastic
4. Unitary Elastic
5. Perfectly Elastic
6. Perfectly Inelastic
5. Paglalahat
1.Magtatanong ang guro sa mga mag-aaral kung sino ang makabuod sa
paksang tinalakay sa klase
6. Pagpapahalaga
1.Bakit kailangang susukatin ang pagtugon sa pagbabago ng mga presyo ng
mga produkto.
IV-Ebalwasyon:
1.Class Activity/Brainstorming
2.Quiz
V-Takdang Aralin
1.Gawin ang Gawain 1 sa 129.Isulat sa ½ na pirasong papel.
DEPARTMENT OF EDUCATION
SANTIAGO NATIONAL HIGH SCHOOL
Santiago, Agusan Del Norte
August 28, 2019
Section: 5 sections (Malvar,Recto,Mabini,Magsaysay,Guerrerro)
Time: 8:00-12:10nn
1:00-2:00pm, 3:00-4:00pm
Banghay Aralin sa Araling Panlipunan IX
I-Mga Layunin: Matapos ang isang oras ng pagtatalakay ang mga mag-aaral ay inaasahang
1. Naipapaliwanag ang kahulugan ng price elasticity of demand
2. Nasusukat o nasususuri ang pagtugon ng mga mamimili sa ibat-ibang presyo gamit
ang formula ng price elasticity of demand.
3. Napahalagahan ang pagsukat ng pagtugon ng mga tao sa ibat-ibang presyo ng mga
produkto sa merkado.
II-Nilalaman:
1.Paksa:Price Elasticity of Demand
2.Kagamitan:Aklat,Mga larawan,Handouts,Yeso at Laptop
3. Sanggunian: AP IX Pahina 129-137 ,Google.Com
III-Estratehiya/Pamamaraan
1. Balik-Aral: Magtatanong ang guro kung sino sa mga mga mag –aaral ang
makapagbigay ukol sa nakaraang aralin.
2. Bagong-Aralin:
1. Pagganyak/Motibasyon
1.Magpapakita ang guro ng larawan at bigyan ng interpretasyon at
ibahagi sa klase.
3. Paglalahad
1. Pag-aalis ng balakid
1. Magbibigay ang guro ng ilang kahulugan sa mga salitang ginamit sa
paksa na mahirap maintindihan ng mga mag-aaral.
4. Pagtatalakay
1. Tatalakayin at ipapaliwanag ng guro sa klase ang mga sumusunod na paksa.
1. Kahulugan ng Price elasticity of demand
2. Elastic
3. Inelastic
4. Unitary Elastic
5. Perfectly Elastic
6. Perfectly Inelastic
5. Paglalahat
1.Magtatanong ang guro sa mga mag-aaral kung sino ang makabuod sa
paksang tinalakay sa klase
6. Pagpapahalaga
1.Gaano kahalaga ang price elasticity sa ating pang araw-araw na pagpili at
paggawa ng desisyon?
IV-Ebalwasyon:
1.Class Activity/Brainstorming
2.Quiz
V-Takdang Aralin
1.Pag aralan ang perfectly elastic at perfectly inelastic demand.
DEPARTMENT OF EDUCATION
SANTIAGO NATIONAL HIGH SCHOOL
Santiago, Agusan Del Norte
August 29, 2019
Section: 5 sections (Malvar,Recto,Mabini,Magsaysay,Guerrerro)
Time: 8:00-12:10nn
1:00-2:00pm, 3:00-4:00pm
Banghay Aralin sa Araling Panlipunan IX
I-Mga Layunin: Matapos ang isang oras ng pagtatalakay ang mga mag-aaral ay inaasahang
1. Naipapaliwanag ang kahulugan ng price elasticity of demand
2. Nasusukat o nasususuri ang pagtugon ng mga mamimili sa ibat-ibang presyo gamit
ang formula ng price elasticity of demand.
3. Napahalagahan ang pagsukat ng pagtugon ng mga tao sa ibat-ibang presyo ng mga
produkto sa merkado.
II-Nilalaman:
1.Paksa:Price Elasticity of Demand
2.Kagamitan:Aklat,Mga larawan,Handouts,Yeso at Laptop
3. Sanggunian: AP IX Pahina 129-137 ,Google.Com
III-Estratehiya/Pamamaraan
1. Balik-Aral: Magtatanong ang guro kung sino sa mga mga mag –aaral ang
makapagbigay ukol sa nakaraang aralin.
2. Bagong-Aralin:
1. Pagganyak/Motibasyon
1.Magtatanong ang guro sa mga mag aaral at ibahagi sa klase ang
sagot.Bakit mahalaga na nasukat ang elasticity kapag may pagbabago sa quantity of demand.
3. Paglalahad
1. Pag-aalis ng balakid
1. Magbibigay ang guro ng ilang kahulugan sa mga salitang ginamit sa
paksa na mahirap maintindihan ng mga mag-aaral.
4. Pagtatalakay
1. Tatalakayin at ipapaliwanag ng guro sa klase ang mga sumusunod na paksa.
1. Kahulugan ng Price elasticity of demand
2. Elastic
3. Inelastic
4. Unitary Elastic
5. Perfectly Elastic
6. Perfectly Inelastic
5. Paglalahat
1.Magtatanong ang guro sa mga mag-aaral kung sino ang makabuod sa
paksang tinalakay sa klase
6. Pagpapahalaga
1.Mahalagang bang masukat ang elasticity sa demand?
IV-Ebalwasyon:
1.Class Activity/Brainstorming
2.Quiz
V-Takdang Aralin
1.Basahin ang pahina 136 para sa oral recitation bukas.
DEPARTMENT OF EDUCATION
SANTIAGO NATIONAL HIGH SCHOOL
Santiago, Agusan Del Norte
August 30, 2019
Section: 5 sections (Malvar,Recto,Mabini,Magsaysay,Guerrerro)
Time: 8:00-12:10nn
1:00-2:00pm, 3:00-4:00pm
Banghay Aralin sa Araling Panlipunan IX
I-Mga Layunin: Matapos ang isang oras ng pagtatalakay ang mga mag-aaral ay inaasahang
1. Naipapaliwanag ang kahulugan ng price elasticity of demand
2. Nasusukat o nasususuri ang pagtugon ng mga mamimili sa ibat-ibang presyo gamit
ang formula ng price elasticity of demand.
3. Napahalagahan ang pagsukat ng pagtugon ng mga tao sa ibat-ibang presyo ng mga
produkto sa merkado.
II-Nilalaman:
1.Paksa:Price Elasticity of Demand
2.Kagamitan:Aklat,Mga larawan,Handouts,Yeso at Laptop
3. Sanggunian: AP IX Pahina 129-137 ,Google.Com
III-Estratehiya/Pamamaraan
1. Balik-Aral: Magtatanong ang guro kung sino sa mga mga mag –aaral ang
makapagbigay ukol sa nakaraang aralin.
2. Bagong-Aralin:
1. Pagganyak/Motibasyon
1.Magpapakita ang guro ng video clip gamit ang laptop hinggil sa
produktong mataas ang demand sa merkado na kung saan ito ay gawang plastic na posibleng
makadagdag sa basura sa ating kapaligiran at bigyan ng interpretasyon at ibahagi sa klase.
3. Paglalahad
1. Pag-aalis ng balakid
1. Magbibigay ang guro ng ilang kahulugan sa mga salitang ginamit sa
paksa na mahirap maintindihan ng mga mag-aaral.
4. Pagtatalakay
1. Tatalakayin at ipapaliwanag ng guro sa klase ang mga sumusunod na paksa.
1. Kahulugan ng Price elasticity of demand
2. Elastic
3. Inelastic
4. Unitary Elastic
5. Perfectly Elastic
6. Perfectly Inelastic
5. Paglalahat
1.Magtatanong ang guro sa mga mag-aaral kung sino ang makabuod sa
paksang tinalakay sa klase
6. Pagpapahalaga
1.Ano ang kahalagan ng pagsukat ng pagtugon ng mga mamimili sa ibat-ibang
presyo at sa quantity of demand
IV-Ebalwasyon:
1.Class Activity/Brainstorming
2.Quiz
V-Takdang Aralin

You might also like