You are on page 1of 3

BAITANG 1

Paaralan MANGGA ELEMENTARY SCHOOL Baitang Unang Baitang


Guro Asignatura ARALING PANLIPUNAN
PANG-ARAW-ARAW NA Linggo/Petsa/Oras Ikaapat na Linggo Markahan IKAAPAT

TALA SA PAGTUTURO
I. LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
A. Pamantayan Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa konsepto ng distansya sa paglalarawan ng sariling kapaligirang ginagalawan tulad ng tahanan at paaralan at ng kahalagahan ng pagpapanatili at pangangalaga nito.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagamit ang konsepto ng distansya sa paglalarawan ng pisikal na kapaligirang ginagalawan.
Nakapagpapakita ng payak na gawain sa pagpapanatili at pangangalaga ng kapaligirang ginagalawan.
C. Mga Kasanayan sa AP1KAP-IVc-5 AP1KAP-IVc-5 AP1KAP-IVc-5 AP1KAP-IVc-5 AP1KAP-IVc-5
Pagkatuto(Code) Naiisa-isa ang mga bagay at istraktura Naiisa-isa ang mga bagay at istraktura Naiisa-isa ang mga bagay at istraktura Naiisa-isa ang mga bagay at Naiisa-isa ang mga bagay at
na makikita sa nadadaanan mula sa na makikita sa nadadaanan mula sa na makikita sa nadadaanan mula sa istraktura na makikita sa istraktura na makikita sa
tahanan patungo sa paaralan. tahanan patungo sa paaralan. tahanan patungo sa paaralan. nadadaanan mula sa tahanan nadadaanan mula sa tahanan
a. Mga bagay sa paligid ng a. Mga paraan ng mag-aaral patungo sa paaralan. patungo sa paaralan.
tahanan upang makarating sa a. Nakasusuri ng mapa na a. Nakagagawa ng
paaralan. nagpapakita ng mga sariling mapa na
bagay na madadaanan nagpapakita ng mga
ng isang bata patungong bagay na
paaralan. madadaanan
patungong paaralan.
II. Nilalaman Ako at ang Aking Tahanan Ako at ang Aking Tahanan Ako at ang Aking Tahanan Ako at ang Aking Tahanan Ako at ang Aking Tahanan
Mga Kagamitan sa Panturo
A. Sanggunian K to 12 Gabay Pangkurikulum p. 19 K to 12 Gabay Pangkurikulum p. 19 K to 12 Gabay Pangkurikulum p. 19 K to 12 Gabay Pangkurikulum p. 19 K to 12 Gabay Pangkurikulum p.
19
1. Pahina sa Gabay ng Guro Gabay ng Guro p. 81-83 Gabay ng Guro p. 81-83 Gabay ng Guro p. 81-83 Gabay ng Guro p. 81-83 Gabay ng Guro p. 81-83
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-mag- AP Kagamitang Pangmag-aaral, p. 55- AP Kagamitang Pangmag-aaral, p. 55- AP Kagamitang Pangmag-aaral, p. 55- AP Kagamitang Pangmag-aaral, p. AP Kagamitang Pangmag-aaral,
aaral 60 60 60 55-60 p. 55-60

3. Mga Pahina sa teksbuk


4. Karagdagang kagamitan mula sa video clip
LRMDS
Iba Pang Kagamitang Panturo Mga larawan, Larawan, Mga larawan, mapa. Mga larawan, mapa Larawan, mapa
III. PAMAMARAAN
Paghahanda Pagganyak Pag-aalis ng balakid Panimulang awit Panimulang awit. Mga uri ng transportasyon na Pagbabahagi ng mga bagay na Pagtatanong:
A. Balik-Aral Pagpapakita ng isang video clip sa maaaring gamitin ng mag-aaral upang nadadaanan ng mag-aaral Maayos niyo bang
isang paglalakbay patungo sa paaralan. Pagpapakita ng larawan at marating ang paaralan. papuntang paaralan. pinagmasdan ang mga
Itanong kung ano ang mga nadaanan pagtutukoy ng mga bagay na makikita nadadanan nunyo papuntang
patungo sa paaralang pinupuntahan. sa paligid ng tahanan. paaralan mula sa inyong
tahanan?
B. Paghahabi sa Layunin ng aralin Pagsasaad na iisa-isahin nila ang mga Pagsasaad na aalamin nila ang mga Pagsasaad na aalamin nila ang mga Paglalahad na susuriin nila ang Pagsasaad na gagawa sila ng
bagay na nakikita sa paligid ng paraan ng bawat mag-aaral upang bagay nan a madadaanan patungo ng isang mapa na nagpapakita ng mga isang mapa mula sa kanilang
tahanan. marating ang paaralan. paaralan. bagay na madadaanan papuntang bahay patungong paaralan na
paaralan. nagpapakita ng mga bagay na
nadadaanan.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagpapaguhit ng mga bagay na Pagkukwento tungkol sa karanasan ng Pagpapakita ng mapa ng madadaanan Pagpapakita ng isang mapa na Ipalista ang mga bagay na
bagong aralin. (Activity) nakikita sa paligid ng kanilang tahanan. isang batang malayo ang tirahan sa ng isang bata mula sa kanyang susuriin ng klase nadadaanan at ipahanda ang
Palagyan ng border at kulay. kanyang paaralan. tahanan patungong paaralan. klase ng mga kagamitan sa
Itanong kung paano niya narating ang Pagpapasuri nito. pagguhit.
paaralan.
D. Pagtatalakay sa bagong konsepto at Pagpapalarawan ng ginawang guhit Pagpapaguhit ng mga bagay na Pag-iisa-isa ng mga bagay na Pagtutukoy ng mga bagay na Pagpapagawa ng mapa mula sa
paglalahad ng bagong kasanayan#1 ng mga bata tungkol sa nakikita sa ginagamit ng mga mag-aaral upang madadaanan ng bata patungong nakikita sa mapa. tinitirhan patungong paaralan.
(analysis) paligid ng kanilang tahanan. marating ang paaralan. paaralan batay sa mapang sinusuri. Pagpapahayag ng maaaring
E. Pagtatalakay sa bagong konsepto at Natutukoy ang mga bagay na nasa Paghahambing ng bilis ng Pagbabahagi ng mga mag-aaral ng paraan/masakyan para maabot ang
paglalahad ng bagong kasanayan#2 kaliwa, kanan, harapan, likuran, itaas, transportasyon na ginagamit ng mga mga bagay/istraktura na madadaanan pupuntahan mula sa tinitirhan.
(analysis) ibaba. mag-aaral upang marating ang patungong paaralan.
paaralan.
F. Paglinang sa Kabihasan Pagbubuo ng tsart ng mga bagay na Pagtutukoy ng mga sasakyang Paglilista ng mga bagay/istraktura na Pagkilala ng mga bagay/istraktura Pagbabahagi ng nais ipakita sa
nakikita sa paligid ng bahay. Hal: kadalasang ginagamit sa lupa at tubig; nadadaanan sa kwaderno na malapit at malayo mula sa mapang nagawa.
kaliwa kanan harap likod sa syudad at sa bukid. tinitirhan o sa paaralan.

G. Paglalahat ng aralin Pagsasaad na mas madali ang Pagsasaad na ang kaalaman sa Pagsasaad na ang kaalaman ng mga Pagsasaad na ang kaalaman sa Pagsasaad na ang kaalaman sa
(Abstraction) pagsasagawa ng isang gawain kung transportasyon sa paligid ay bagay-bagay na madadaanan ay pagbasa ng isang mapa ng lugar ay paggawa ng mapa ay
alam mo ang mga bagay-bagay sa makatutulong upang marating ang makatutulong upang hindi mawawala makatutulong upang matunton ang makakatulong sa pagbibigay ng
paligid. paaralan sa tamang oras. sa pupuntahan o sa uuwian. pupuntahan. tamang direksyon.
H. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Dumating ang pinsan mong galing sa Malayo ang bahay ni Abel sa Nasa likod ng palengke ang bahay ni Dayuhan ka sa isang lugar at wala Kung may bago kang
araw na buhay ibang bansa. Paano mo siya paaralan. Dadaan pa siya ng ilog. Alin Pol. Kung sasakay siya ng jeep pauwi, kang kakilala. Paano makatutulong kapitbahay at nais mo siyang
(Application) matutulungan upang maging ang pwede niyang gamitin upang ano ang sasabihin niya kay manong ang pagkakaroon ng isang mapa sa turuan sa kinalalagyan ng
komportable siyang kumilos sa inyong marating ang paaralan? drayber sa kanyang pagpara? iyong pinupuntahan? simabahan mula sa inyong
tahanan? tinitirhan, paano mo ito
gagawin?
I. Pagtataya ng aralin Batay sa larawan, iguhit ang mga bagay Iguhit ang angkop na transportasyon Bilugan angnmga bagay o istraktura na Pag-aralan ang mapa sa ibaba at Gawan ng mapa ang
na makikita sa paligid ng bahay. sa bawat sitwasyon nadadaanan ng mga mag-aaral sagutin ang mga katanungan. sumusunod.
1.sa bukid nakatira si Rita. papuntang paaralan. -Gumuhit ng bahay sa gitna ng
1. 2. Sa syudad nag-aaral si Beth. papel.
2. 3. Dadaan si Roy sa ilog. - sa kaliwa iguhit ang isang
3. 4. Malapit ang bahay ni Adi sa parke.
paaralan. -sa bandang itaas ng parke,
iguhit ang paaralan.
4. 5. Sa malayong barangay sa
Harapan ng bahay ______ Saan makikita ang paaralan mula sa -Sa gawing ibaba ng bahay,
probinsiya ang bahay ni Tina.
Kaliwa ng bahay ______ bahay? iguhit ang simbahan.
Likuran ng bahay ______ Aling istraktura ang malapit sa -Pagdugtungin ang mga
Kanan ng bahay ______ bahay? larawan sa pamamagitan ng
Malapit sa bahay ______ isang daan.
J. Karagdagang gawain para sa takdang- Alamin ang mga bagay na masasakyan Ilista ang mga bagay na madadaanan Alamin ng maigi ang mga bagay na Tandaan ang lahat ng madadaanan Pag-aralan ang natalakay na
aralin at remedial mula tahanan patungong paaralan. patungong paaralan madadaanan patungong paaralan. papuntang paaralan. aralin.
IV. PUNA ___naisagawa ___naisagawa ____naisagawa ____naisagawa ____naisagawa
___di naisagawa dahil ___di naisagawa dahil ____di naisagawa dahil ____di naisagawa dahil ____di naisagawa dahil
____________________ _____________________ ______________________ ______________________ ___________________
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang Gawain
para sa remedial.
C. Nakatulong ba ang remedial?Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy
sa remedial
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
na nakatulong ng lubos? Paano ito
nakakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan sa tulong ang aking
punongguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

You might also like

  • Week 1
    Week 1
    Document3 pages
    Week 1
    Evan Maagad Lutcha
    No ratings yet
  • Week 3
    Week 3
    Document3 pages
    Week 3
    Evan Maagad Lutcha
    No ratings yet
  • Week 1
    Week 1
    Document1 page
    Week 1
    Evan Maagad Lutcha
    No ratings yet
  • Week 3
    Week 3
    Document4 pages
    Week 3
    Evan Maagad Lutcha
    No ratings yet
  • Week 2
    Week 2
    Document11 pages
    Week 2
    Evan Maagad Lutcha
    100% (1)
  • Week 5
    Week 5
    Document8 pages
    Week 5
    Evan Maagad Lutcha
    No ratings yet
  • Week 8
    Week 8
    Document3 pages
    Week 8
    Evan Maagad Lutcha
    No ratings yet
  • Week 6
    Week 6
    Document11 pages
    Week 6
    Evan Maagad Lutcha
    No ratings yet
  • AaPaunang Salita
    AaPaunang Salita
    Document1 page
    AaPaunang Salita
    Evan Maagad Lutcha
    No ratings yet