You are on page 1of 3

Paaralan: Timoteo Paez Elem.

Baitang / APAT
Republika ng Pilipinas Antas: JACINTO 12:20-1:10
KAGAWARAN NG EDUKASYON PANG-ARAW- FELIPE 1:10-2:00
Punong Rehiyon
Sangay ng mga Paaralang Lungsod
ARAW NA SSC 2:20-3:20
TALA SA LAPU-LAPU 4:20-5:10
PAGTUTURO Guro: MYLENE P. FERRER Asignatura: FILIPINO
Petsa Markahan: IKAAPAT
Iwinasto ni: Maria Aurora R. Banog/Renato U. Polo
MASTER TEACHERS-IN-CHARGE
IKAAPAT NA LINGGO (Unang Araw)
I.LAYUNIN
PAMANTAYANG Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag – unawa sa napakinggan
PANGNILALAMAN
PAMANTAYAN SA Nakapagtatala ng impormasyong napakingganupang makabuo ng balangkas at nakasulat ng buod o lagom
PAGTANGGAP
MGA KASANAYAN SA Nasasagot ang mga literal na tanong sa napakinggang opinion mula sa binasang pahayagan.
PAGKATUTO. ISULAT ANG
CODE NG BAWAT F4PN-IVd-j-3.1
KASANAYAN
II.NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO 163-164


SANGGUNIAN https://www.philstar.com/pang-masa/punto-mo/2020/02/14/1993005/editoryal-covid-19

MGA KAGAMITAN
III.PAMAMARAAN
A. Balik –aral sa nakaraang Aralin Balik-aralan ang bahagi ng pahayagan.
o pasimula sa bagong aralin
( Drill/Review/ Unlocking of
difficulties)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
(Motivation) Paglinang ng mga salita nasa p. 162-163 KM
C. Pag- uugnay ng mga halimbawa Basahin sa mga bata ang isang editorial na nasa pp. 163-164
sa bagong aralin (
Presentation)
D. Pagtatalakay ng bagong Pagsagot sa mga tanong:
konsepto at paglalahad ng 1.Tungkol saan ang binasang editorial?
bagong kasanayan No I
(Modeling)
E. Pagtatalakay ng bagong Maghanda ng iba pang editoryal na kinuha sa iba pang pahayagan.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan No. 1. (
Guided Practice)
F. Paglilinang sa Kabihasan Pagsagot ng mga tanong tungkol sa binasang editoryal.
(Tungo sa Formative Assessment ) Ipatukoy ang opinyon sa narinig na editoryal.
( Independent Practice ))
G. Paglalapat ng aralin sa pang Iparinig sa mga bata ang isa pang halimbawa ng editoryal.
araw araw na buhay (
Application/Valuing)
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang natutuhan mo aralin natin ngayon?
( Generalization)
I. Pagtataya ng Aralin Basahin sa mga bata ang isa pang editoryal mula sa pahayagan at sagutin ang mga inihandang tanong.

J. Karagdagang Gawain para sa Gumupit sa pahayagan ng ilang halimbawa ng editoryal.


takdang-aralin
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng Jacinto: _________ Felipe: __________ SSC: ______ Lapu-lapu: __________
80% at pataas sa pagtataya
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng Jacinto: _________ Felipe: __________ SSC: ______ Lapu-lapu: __________
79% pababa sa pagtataya
Bilang ng mag aaral na Jacinto: _________ Felipe: __________ SSC: ______ Lapu-lapu: __________
magpapatuloy sa remediation.
Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Stratehiyang dapat gamitin:
ang nakatulong ng lubos? Paano ito __Kolaborasyon
nakatulong? __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I Search
Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking naranasan:
nararanasan sulusyunan sa tulong __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
ng aking punong guro at supervisor? __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Anong kagamitang pangturo ang __Pagpapanuod ng video presentation
aking nadibuho na nais kong ibahagi __Paggamit ng Big Book
sa mga kapwa ko guro? __Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material

You might also like