You are on page 1of 2

DAILY LESSON LOG Paaralan My First Step Whole Child Development Center Baitang 2

Guro Doris Melad Balagan Asignatura Filipino


Petsa/Oras January 6-10, 2020(1st week) Markahan 3rd

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. Layunin
Pamantayan ng nilalaman A. Naipapamalas ang A. Naipapamalas ang A. Naipamamalas ang A. Naipamamalas ang
kakayahan sa pagtatapos ng kakayahan sa pagbibigay ng kakayahan sa pagsusunod-sunod kakayahan sa pagtukoy ng
Pamantayan ng pagganap pangungusap. kahulugan ng salita gamit ang ng mga pangyayari sa kwento pang-abay na pamaraan
Naipapamalas ang kakayahan context clues
Mga kasanayang pagkatuto
sa pagbibigay ng prediksyon Naipapamalas ang kakayahan B.Napagsusunod sunod ang mga B.Natutukoy ang pang-abay na
Naipapamalas ang kakayahan sa pag-unawa sa binasang pangyayari sa kwento pamaraan
sa pagbuo ng salita gamit ang teksto
panlapi C.Napagsusunod-sunod ang mga C.Nasasabi ang paraan ng
B. Nakakatapagtapos ng B. Nakapagbibigay ng pangyayari ng kwentong pagsasagawa ng kilos o
pangungusap. kahulugan ng mga salitang napakinggan. (F2PN-IIIh-8.4) gawain sa tahanan, paaralan
Nakapagbibigay ng prediksyon mahihirap at pamayanan. F2WG-IIj-6
Nakakapagbuo ng salita gamit Nauunawaan ang binasang Nagagamit ang magalang na
ang panlapi teksto pananalita sa angkop na
C.Nakasasali sa isang usapan sitwasyon paghingi ng
tungkol sa napanood o C. Nakasasagot sa tanong pahintulotF2WG-IIIag-1
nabasang patalastasF2PS-IIIa-g- tungkol sa nabasang kuwento
5.3Napagyayaman ang F2PB-IIa-b-3.1.1
talasalitaansa pamamagitan ng
pagbubuong mga bagong
salita mula sa salitang ugat
F2PT-IIIae-2.2
II. Nilalaman Pagbuo ng salita Pag-unawa sa kuwentong Paghingi ng Pahintulot Pang-abay na Pamaraan
binasa
III. Kagamitang Panturo Binhi 2 Binhi 2 Binhi 2 Binhi 2
IV. Pamamaraan Pagganyak: Magpapakita ang guro ng mga Pagbabalik-aral Pagbabalik aral
Aawit ang mga bata ng “Row, flashcards at ibibigay ng mga
row, row your boat” at ito ay mag-aaral ang kahulugan nito Basahing mabuti ang mga Basahin ang pangungusap
magiging isang musical round
gamit ang context clues. larawan at pahayag mula sa galing sa kwentong “Ang
song.
kwento at lagyan ng bilang 1-5 Tsinelas ni Jose”.
Pagkatapos umawit, sila ay Babasahin ang kwentong “Ang para maipakita ang
magkakaroon ng Shake N Share Tsinelas ni Jose”
na gawain kung saan pagkakasunod-sunod ng
ibabahagi nila ang kanilang Magtatanong ang guro tungkol pangyayari sa kwento. Pagtatalakay:
karanasan sa pagsakay sa sa kwentong binasa.
bangka.
Basahin ang talata tungkol sa Mabilis na hinabol ni Tiyo ang
Tatapusin ang mga
Isulat sa kwaderno ang sagot sa paghingi ng pahintulot.
pangungusap:
Sumakay kami sa bangka nang tanong na ito: Pang-abay Pandiwa
pumunta kami sa _____________. Tatalakayin ang ilang
Habang nakasakay ako rito ay Bakit mahalagang tumulong sa magagalang na pananalita sa tsinelas.
naramdaman ko ang Paghingi ng Pahintulot.
kapwa?
________________ kasi ____.
Paano hinabol ni Tiyo ang
Sagutan ang Pagsasanay na tsinelas? (mabilis)
Pagpapakilala sa paksa: Balikan ang prediksyon kanilang
ibibigay ng guro.
Magpapakita ang guro ng ibinigay at ipaugnay sa binasang
larawan. kwento. Pang-abay na pamaraan ay
Gumawa ng prediksyon kung nagsasabi kung paano ginawa,
ano ang naiisip niyong kwento
ginagawa at gagawin ang kilos
ayon sa nakikitang patalastas o
sa pangungusap.
larawan.

Tatandaan ng mga mag-aaral Sagutan ang mga Pagsasanay


ang kanilang sagot at alamin na ibibigay ng guro.
kung anong kaugnayan ng
sapin sa paa sa babasahing
akda.

Paglinang:
Pagbalik-aral tungkol sa mga
paglalapi sa salitang ugat.
Magbibigay ang guro ng
Pagsasanay kung saan ang
mga mag-aaral ay bubuo ng
salita gamit ang salitang ugat at
panlapi.

You might also like