You are on page 1of 4

GRADES 1 to 12

Paaralan: Baitang/Antas: Grado 7 Markahan: Ikaapat Petsa:


Pang-Araw-araw na
Tala sa Pagtuturo
Guro: Asignatura: Filipino Linggo: IKALAWA Sek:

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa
I. LAYUNIN paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang
kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang Naipamamalas ng mga mag-aaral Naipamamalas ng mga mag-aaral Naipamamalas ng mga mag-aaral Naipamamalas ng mga mag-aaral
pang-unawa sa Ibong Adarna bilang ang pang-unawa sa Ibong Adarna ang pang-unawa sa Ibong Adarna ang pang-unawa sa Ibong Adarna ang pang-unawa sa Ibong Adarna
isang obra mestra sa Panitikang bilang isang obra mestra sa bilang isang obra mestra sa bilang isang obra mestra sa bilang isang obra mestra sa
Pilipino. Panitikang Pilipino. Panitikang Pilipino. Panitikang Pilipino. Panitikang Pilipino.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang Naisasagawa ng mag-aaral ang Naisasagawa ng mag-aaral ang Naisasagawa ng mag-aaral ang Naisasagawa ng mag-aaral ang
malikhaing pagtatanghal ng ilang malikhaing pagtatanghal ng ilang malikhaing pagtatanghal ng ilang malikhaing pagtatanghal ng ilang malikhaing pagtatanghal ng ilang
saknong ng koridong naglalarawan ng saknong ng koridong naglalarawan saknong ng koridong naglalarawan saknong ng koridong saknong ng koridong naglalarawan
mga pagpapahalagang Pilipino. ng mga pagpapahalagang Pilipino. ng mga pagpapahalagang Pilipino. naglalarawan ng mga ng mga pagpapahalagang Pilipino.
pagpapahalagang Pilipino.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F7PD-IVC-d-18 F7PB-IVC-d-21 F7PT-IVc-d-19 F7PS-IVc-d-19 F7PS-IVc-d-19
Isulat ang code sa bawat kasanayan Nailalahad ang sariling saloobin at Nasusuri ang mga pangyayari sa Nabibigyang-linaw at kahulugan ang Nailalahad ang sariling Nailalahad ang sariling
damdamin sa napanood na bahagi ng akda na nagpapakita ng mga mga di-pamilyar na salita mula sa interpretasyon sa isang interpretasyon sa isang pangyayari
telenobela o serye na may suliraning panlipunan na dapat akda pangyayari sa akda na sa akda na maiuugnay sa
pagkakatulad sa akdang tinalakay mabigyang solusyon maiuugnay sa kasalukuyan kasalukuyan
F7PS-IVc-d-19 F7PU-IVc-d-29 F7PT-IVc-d-19 F7PT-IVc-d-19
Nailalahad ang sariling interpretasyon Naisusulat ang tekstong Nabibigyang-linaw at kahulugan Nabibigyang-linaw at kahulugan
sa isang pangyayari sa akda na nagmumungkahi ng solusyon sa ang mga di-pamilyar na salita ang mga di-pamilyar na salita
maiuugnay sa kasalukuyan isang suliraning panlipunan na may mula sa akda mula sa akda
kaugnayan sa kabataan
II. NILALAMAN Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
ARALIN 2: Ang Pagkahuli sa Ibong ARALIN 2: Ang Pagkahuli sa Ibong ARALIN 2: Ang Pagkahuli sa Ibong ARALIN 2: Ang Pagkahuli sa ARALIN 2: Ang Pagkahuli sa Ibong
Adarna at ang Pagtataksil kay Don Juan Adarna at ang Pagtataksil kay Don Adarna at ang Pagtataksil kay Don Ibong Adarna at ang Pagtataksil Adarna at ang Pagtataksil kay Don
Juan Juan kay Don Juan Juan
III. KAGAMITANG PANTURO
Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Gabay ng Guro Pinagyamang Pluma, pp. 436-479 Pinagyamang Pluma, pp. 436-479 Pinagyamang Pluma, pp. 436-479 Pinagyamang Pluma, pp. 436-479 Pinagyamang Pluma, pp. 436-479
2. Kagamitang Pang-Mag-aaral Pinagyamang Pluma, pp. 436-479 Pinagyamang Pluma, pp. 436-479 Pinagyamang Pluma, pp. 436-479 Pinagyamang Pluma, pp. 436-479 Pinagyamang Pluma, pp. 436-479
Ibong Adarna sa Bagong
3. Teksbuk Ibong Adarna sa Bagong Pananaw
Pananaw
K to 12 Gabay Pangkurikulum sa K to 12 Gabay Pangkurikulum sa K to 12 Gabay Pangkurikulum sa K to 12 Gabay Pangkurikulum sa K to 12 Gabay Pangkurikulum sa
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource Filipino 7, p. 146 Filipino 7, p. 146 Filipino 7, p. 146 Filipino 7, p. 146 Filipino 7, p. 146

B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, LCD projector, speaker Laptop, LCD projector, speaker Laptop, LCD projector, speaker Laptop, LCD projector, speaker Laptop, LCD projector, speaker
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative
IV. PAMAMARAAN assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na
karanasan.
Pagtuklas Paglinang Pagninilay at Pag-unawa Paglipat
A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin o Naranasan mo na bang pagtaksilan ka CONCEPT MAP Gawain A p.471 Pagbuo ng kahulugan Pagbuo ng kahulugan
Pagsisimula ng Bagong Aralin ng iyong kapatid? Magbigay ng kasingkahulugan ng p.60 (Ibong Adarna sa Bagong p.60 (Ibong Adarna sa Bagong
salitang KATAKSILAN Pananaw) Pananaw)
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Paano nahahawig o nagkakapareho IPALIWANAG. Gawain B. p.472 Alin sa mga katangian ni Don Alin sa mga katangian ni Don Juan
ang mga kapatid ni Don Juan sa mga Ang kataksilan ay di nagbubunga ng Juan ang naibigan mo? ang naibigan mo?
kapatid mo? (maaaring naobserbahan) mabuti
C. Pag-uugnay ng Halimbawa sa MALAYANG TALAKAYAN Gawin ang Gawain (Unang Pagbasa) PASALITA. Pumili ng limang
Bagong Aralin Iba pang mga pangyayari na napanood mag-aaral. Gawing monologo ang
o nabalitaan na may pagkakahawig sa panambitan ni Don Juan.
mga pangyayari sa akda
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pagpapalawak ng talasalitaan
Paglalahad ng Bagong Kasanayan
#1
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at
Paglalahad ng Bagong Kasanayan
#2
F. Paglinang sa Kabihasaan Pagsulat ng Journal: Gawain C. P. 473 (Pinagyamang Pagtataya sa Natutuhan Magbigay ng kuro-kuro alinman Magbigay ng kuro-kuro alinman sa
(Tungo sa Formative Assessment) Paano mo dapat pakitunguhan ang Pluma) p.63 (Ibong Adarna sa Bagong sa mga sumusunod: mga sumusunod:
iyong kapatid o mga kapatid? Bakit Pagtukoy sa mga pangyayari sa akda Pananaw) Gawain 8 p.68 Gawain 8 p.68
nararapat magtulungan at magmahalan na nagpapakitta ng mga suliraning
ang magkakapatid sa halip na mag-awa panlipunan na dapat mabigyang-
at magkasakitan? solusyon
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw- 1.Mapagmahal sa mga kapatid Pagpaparinig sa awiting “Patawad” Ang pagdamay sa kapwa ay hindi
araw na Buhay 2. Hindi nakakalimot manalangin tumatanggap ng kabayaran. Huwag
3. Marunong magpasalamat sa mga manghawak sa ugaling kaya lamang
biyayang tinanggap dumaramay ay upang damayan din.
4. Maganda ang kalooban
H. Paglalahat ng Aralin PAGPAPALAWAK. Tangkilikin ang
nangangailangan
I. Pagtataya ng Aralin Magagawa Natin p.474 Sumulat ng reaksyon tungkol sa PASULAT. Sumulat ng isang PASULAT. Sumulat ng isang
Magmungkahi ng mga angkop na paksang “Ang nangyari kay Don Juan maikling kwento tungkol sa maikling kwento tungkol sa
solusyon sa mga inilahad na ay isang himalang di kapani- alinman sa mga sumusunod na alinman sa mga sumusunod na
suliraning panlipunan paniwala.” paksa: paksa:
1. pakikipaglaban sa buhay 1. pakikipaglaban sa buhay
2. pananalig sa Panginoon 2. pananalig sa Panginoon
3. pagmamahal sa magulang 3. pagmamahal sa magulang
J. Karagdagang Gawain para sa
Takdang-Aralin at Remediation
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

____Nataposang
____Natapos
____Natapos angaralin/gawain
ang aralin/gawain
aralin/gawainat ____Natapos
____Natapos ang aralin/gawain at
ang aralin/gawain
V. MGA TALA maaari nang magpatuloy sa mga maaari nang magpatuloy sa mga
atat maaari
maaari nang
nangmagpatuloy
magpatuloysasa at maaari nang magpatuloy sa
susunod
mga susunod na aralin.
susunod na susunod na aralin.
mga naaralin.
aralin. mga susunod na aralin.
____ Hindi natapos ang aralin/gawain
____ Hindi
Hindi natapos ____ Hindi natapos ang aralin/gawain
____
dahil sa nataposang
kakulangan ang
sa oras.
____ Hindi natapos ang
dahil sa kakulangan sa oras.
aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa
aralin/gawain dahil sa
kakulangan sa oras. kakulangan sa oras.
____Hindi natapos
kakulangan sa oras.ang aralin dahil sa ____Hindi natapos ang aralin dahil sa
integrasyon
____Hindi ng mga
natapos napapanahong
ang aralin integrasyon
____Hindi ng mga
natapos ang aralinnapapanahong
____Hindi
mgasa
dahil natapos ng
pangyayari.
integrasyon angmga
aralin dahil sa mga pangyayari.
integrasyon ng mga
dahil sa integrasyon
napapanahong mga ng mga napapanahong mga pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin dahil
napapanahong
pangyayari. mga pangyayari.
napakaraming ideya ang gustong ____Hindi napakaraming
natapos angideya
aralinang gustong
ibahagi
____Hinding mga mag-aaral
nataposang
____Hindi natapos patungkol
angaralin
aralin sa ibahagi ng mga
dahil napakaraming ideyamag-aaral
ang patungkol
paksang
dahil
dahil pinag-aaralan.
napakaraming
napakaraming ang gustongsa
ideyaang
ideya paksang
ibahagi pinag-aaralan.
ng mga mag-
gustong ibahagi
gustong ibahaging
ngmga
mgamag- aaral patungkol sa paksang
_____ Hindi natapos ang mag-
aralin dahil sa _____ Hindi natapos ang aralin dahil
aaral
aaral patungkol sa paksang
patungkol sa paksang pinag-aaralan.
pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga
pinag-aaralan.
pinag-aaralan.
dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ klasenatapos
_____ Hindi dulot ngang
mgaaralin
gawaing pang-
mga sakuna/
_____ pagliban
Hindi natapos angngaralin
gurong dahil sa eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng
pagkaantala/pagsuspindi
_____ Hindi natapos ang aralin
nagtuturo.
dahil sa sa mga gurong nagtuturo.
klase dulot ng mga
dahil sa pagkaantala/pagsuspindi
pagkaantala/pagsuspindi sa gawaing pang-eskwela/ mga
sa mga klase Iba pang mga Tala:
mga klase dulotdulot ng mga
ng mga sakuna/ pagliban ng gurong
gawaing
gawaing pang-eskwela/mga mga
Iba pangpang-eskwela/
mga Tala: nagtuturo.
sakuna/ pagliban ng gurong
sakuna/ pagliban ng gurong
nagtuturo.
nagtuturo. Iba pang mga Tala:

Iba
Iba pang mga
mgaTala:
Tala:
Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong pantulong ang maaari mong gawin upang
VI. PAGNINILAY
sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto
____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang
____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan talakayan talakayan
____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____malayang talakayan ____malayang talakayan
____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning
____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto
____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster
_____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video
____Integrative learning (integrating ____Integrative learning (integrating ____Integrative learning (integrating _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation
current issues) current issues) current issues) ____Integrative learning ____Integrative learning
____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk (integrating current issues) (integrating current issues)
____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk
_____Peer Learning _____Peer Learning _____Peer Learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning
____Games ____Games ____Games _____Peer Learning _____Peer Learning
E. Alin sa mga estratehiya ng ____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models ____Games ____Games
pagtuturo ang nakatulong ng lubos? ____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique ____Realias/models ____Realias/models
Paano ito nakatulong? ____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee ____KWL Technique ____KWL Technique
Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa ____Quiz Bee ____Quiz Bee
pagtuturo:______________ pagtuturo:______________ pagtuturo:______________ Iba pang Istratehiya sa pagtuturo: Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:
____________________________ ____________________________ ____________________________ ____________________________ ____________________________
Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong?
_____ Nakatulong upang maunawaan _____ Nakatulong upang _____ Nakatulong upang _____ Nakatulong upang _____ Nakatulong upang
ng mga mag-aaral ang aralin. maunawaan ng mga mag-aaral ang maunawaan ng mga mag-aaral ang maunawaan ng mga mag-aaral maunawaan ng mga mag-aaral
_____ naganyak ang mga mag-aaral aralin. aralin. ang aralin. ang aralin.
na gawin ang mga gawaing naiatas sa _____ naganyak ang mga mag-aaral _____ naganyak ang mga mag- _____ naganyak ang mga mag- _____ naganyak ang mga mag-
kanila. na gawin ang mga gawaing naiatas aaral na gawin ang mga gawaing aaral na gawin ang mga gawaing aaral na gawin ang mga gawaing
_____Nalinang ang mga kasanayan ng sa kanila. naiatas sa kanila. naiatas sa kanila. naiatas sa kanila.
mga mag-aaral _____Nalinang ang mga kasanayan _____Nalinang ang mga kasanayan _____Nalinang ang mga _____Nalinang ang mga
_____Pinaaktibo nito ang klase ng mga mag-aaral ng mga mag-aaral kasanayan ng mga mag-aaral kasanayan ng mga mag-aaral
Other reasons:___________ _____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase
Other reasons:___________ Other reasons:___________ Other reasons:___________ Other reasons:___________

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na masosolusyunan sa
tulong ng aking punongguro at
supervisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Inihanda nina:
Bb. Aileen S. Anselmo (San Esteban National High School)
Bb. Leah D. Manzano (Nagtablaan National High School)

You might also like