Professional Documents
Culture Documents
Co Arpan 4th Grading (1) .Odt
Co Arpan 4th Grading (1) .Odt
I. Layunin
Matapos ang aralin, ang mga mag- aaral ay inaasahang:
a. Natatalakay ang mga karapatan ng mga bata.
b. Naiisa-isa ang mga karapatan ng mga bata.
II. Paksang Aralin
A. Paksa: Mga Karapatan ng mga Bata
B. Sanggunian: Kagamitan ng Mag-aaral pp.341-34
K to 12 – AP4KPB-IVc-2
C. Kagamitan: larawan, tsart, video clip, tv
III. Pamamaraan
A. Panimulang Gawain
Gawain ng Guro Gawain ng Mag- aaral
1. Pagbati
Magandang Umaga mga bata. Magandang Umaga po Teacher Jenny.
2. Paglista ng Lumiban
Sino ang lumiban sa klase sa araw na ito. Wala po teacher.
3. Bago natin simulan an gating leksyon. Meron ako bagong
incentive tsart dito sa harapan.Ito ang magiging basihan ng Opo Teacher
inyo puntos sa araw na ito. Ang bawat pangkat ay may
makukuha na mga larawan kung kayo ay magiliw na
makikilahok sa ating aralin at kung ang pangkat ninyo ay
hindi mag iingay. Ngunit kapag ang pangkat ninyo ay
maingay kukuha ako ng isnag larawan at mababawasan ang
puntos ng inyo pangkat. Naintindihan ba mga bata?
4. Balik-aral
Para sa ating balik aral ngayong araw magpapaligsahan
ang bawat pangkat. Isulat sa inyong show-me-drill board
kung tama o mali ang mga sumusunod na may kinalaman
sa pagkamamamayang Pilipino.
Nakasaad sa Saligang Batas ng 1987 ng Pilipinas ang
mga katangian ng isang mamamayang Pilipino.
May dalawang uri ng pagkamamamayan: likas o
katutubo at naturalisado.
May dalawang prinsipyo ng likas na
pagkamamamayan ayon sa kapanganakan: ang Jus
soli at Jus sanguinis.
Ang mga dayuhan ay maaaring maging
mamamayang Pilipino sa pamamagitan ng
prosesong naturalisasyon.
Ang pagkamamamayan ay maaaring mawala at
makamit muli.
5. Pagganyak
Ngayon araw, may panonoorin at pakikinggan kayong
isang awitin. Ito ay pinamagatang “Bawat Bata”. Ito ay
inawit ng Apo Hiking Society. Handa na ba ang lahat na
making? Nagustuhan ninyo ba ang awitin?
B. Panlinang na Gawain
Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral
1. Paglalahad
2. Pagtatalakay
KARAPATANG MABUHAY
Ano-ano ang karapatan ng mga bata?
KARAPATANG MAGING
MALUSOG
KARAPATANG MAGKAROON
NG PANGALAN AT
NASYONALIDAD
KARAPATANG MAGTAMASA
NG MAAYOS NA
PAMUMUHAY KAHIT MAY
KAPANSANAN
KARAPATANG ALAGAAN AT
MAHALIN NG MAGULANG
KARAPATAN NG SAPAT NA
PAGKAIN, DAMIT AT TIRAHAN
KARAPATAN NG SAPAT NA
EDUKASYON
KARAPATAN MAGPAHINGA
AT MAGLARO
KARAPATAN SA MALAYANG
PAGPAPAHAYAG SA SARILI
Ilan lahat ang Karapatan ng mga bata na inyong napag
aralan? KARAPATAN SA SAPAT NA
PROTEKSYON
3. Pagsasanay
KARAPATANG MABUHAY
KARAPATANG MAGING
MALUSOG
KARAPATANG MAGKAROON
NG PANGALAN AT
NASYONALIDAD
5. Paglalapat
KARAPATANG MAGTAMASA
Magkkaroon tayo ng pangkatang Gawain. Ang bawat NG MAAYOS NA
pangkat ay bibigyan ko ng tig isang malalaking sobre. Kalakip PAMUMUHAY KAHIT MAY
nito ang mga dapat ninyong gawin sa inyong pangkat. Pumili KAPANSANAN
ng inyong lider, tagasulat at tagapag-ulat. Kapag ang pangkat
KARAPATANG ALAGAAN AT
ay tapos na isigaw ang inyo yell na magsisilbing senyales na
MAHALIN NG MAGULANG
kayo ay tapos na sa inyong Gawain at ipaskil ang inyong
ginawa sa pisara. KARAPATAN NG SAPAT NA
PAGKAIN, DAMIT AT TIRAHAN
KARAPATAN NG SAPAT NA
A. Pagbabasa ng rubriks para sa Pangkatang Gawain
EDUKASYON
Ngunit bago natin simulan ang Gawain. Basahin muna
KARAPATAN MAGPAHINGA
natin ang Rubriks sa Paggawa.
AT MAGLARO
Pamantayan 3 2 1
KARAPATAN SA MALAYANG
puntos puntos puntos PAGPAPAHAYAG SA SARILI
B. Paggawa ng Gawain
1. ______________
Opo
2. ______________
3. _______________
4. _______________
5. _______________
IV. Pagtataya
Iguhit sa patlang ang puso ( ) kung ang pahayag ay nararapat. Lagyan ito ng ekis (X) kung hindi
nararapat.
_______1. Dapat kang payagan ng iyong mga magulang na sumali sa mga gawaing lilinang sa iyong
kakayahan.
_______2. Ang mga anak mayaman lamang ang may karapatang mag-aral.
_______3. Ang mga matatanda ay dapat magpakita ng magandang halimbawa upang gayahin ng mga
bata.
_______4. Ang mga bata ay dapat dalhin sa doctor kapag sila ay mag sakit.
V. Takdang Aralin
Gumawa ng isang slogan tungkol sa Karapatan ng mga bata. Isulat ito sa isang bondpaper.
Inihanda ni:
JENNYLYN M. LIBRADILLA, T-I
Pangalan ng gurong inobserbahan
Inobserbahan nina:
RENIER G. ACEDO
Master Teacher I