You are on page 1of 48

MATAAS NA PAARALAN

Pang-araw

Paaralan: Emilia Ambalada Poblete NHS


Guro : Ms. Lenny C. Vanzuela
Petsa/Oras: Hulyo 9, 2018 10- Almeda 7:20-8:20 / 10- Flores 8:20-9:20 A.M.

I. Layunin
A. Pamantayang Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto


F10PN-Ib-c-63

II. NILALAMAN
A. Panitikan
B. Gramatika at Retorika
C. Dulog sa Pagtuturo
c.1. Estratehiya
c.2. Metodo
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay na Guro
2. Mga pahina sa kagamitang
pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo


IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa


bagong aralin.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #1

E. Paglinang sa Kabihasaan

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-


araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Sa araw na ito, natut
I.
Pagtataya ng Aralin
J.
Karagdagang gawain para sa
takdang aralin at remediation
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Silang mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation?
D. Alin sa mga istratehiyang ang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito nakaulong.
E. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ang aking
punungguro at superbisor?
F. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga

Guro: Bb. Lenny C. Vanzuela


Filipino Teacher

Binigyang pansin: G. Raymond P. Reyes


MATAAS NA PAARALANG PAMBANSA NG EMILIA AMBALADA POBLETE
SILANG,CAVITE

Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo

lete NHS Baitang/Antas:


ela Asignatura:
es 8:20-9:20 A.M. Markahan: Una

Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampani


Ang mag-aral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critque
Mediterranean
Nasusuri ang tiyak na bahagi ng napakinggang parabula na nag
kagandahang-asal

Ang Tusong Katiwala


Mga Hudyat sa Pagsusunod-sunod ng mga Pangyayari
Collaborative
Jigsaw
TDAR

Filipino 10 Modyul para sa mga Mag-aaral


Pahina 44-46

Pahina 44-46
Pahina 44-46

Laptop, TV

Libro,Larawan
Pagbibigay ng kahulugan batay sa pinakitang larawan?E.g.pagpapakita ng larawa
ang mabuting balita sa Bibliya (Think)

Naibabahagi kung bakit mahalagang maunawaan at mapahalagahanang parabula

Nabibigay ang mga bahagi ng salaysay ( Pagsisimula, pagpapadaloy ng pangyayar

Pangkatang Gawain: Magsadula ng mga mahalagang bahagi sa kuwentong Ang T


Gawain 3 Story Frame pahina 46 (Act)

Naipapaliwanag ang mga mahahalagang pangyayari mula sa pagsasadula

Naibabahagi ang mga mahalagang aral na napulot sa parabula

Sa araw na ito, natutuhan ko na ____________________________________


Nakakagawa ng isang refleksyon papel mula sa natutunan binasang parabula (Re
Pagsagot ng Gawain 4: Paglinang ng Talasitaan pahina 48 at Pag-aralan Ang men

Naliban ang klase gaya ng bagyo

200

6
wala po

Collaborative/tdar
akaulong.
Ang ibang mag-aaral ay hindi pa tapos sa gawain
powerpoint presentation

nigyang pansin: G. Raymond P. Reyes


Noted by: Gng. Angelina R. Oliver
Sising Guro
I: ch
ADA POBLETE

as: Grade 10
Filipino 10
Una

mga akdang pampanitikan


isinagawang critque tungkol sa alimang akdang pampanitikang

g parabula na naglalahad ng katotohanan, kabutihan at


ndahang-asal

Collaborative
Jigsaw
TDAR
gpapakita ng larawan kung saan ibinabahagi ng ating Panginoon Hesus

agahanang parabula bilang askdang panitikan

adaloy ng pangyayari at pagwawakas) (Discuss)

sa kuwentong Ang Tusong Katiwala gamit ang bahagi mg sanaysay

pagsasadula

_________________________________
nasang parabula (Reflect)
Pag-aralan Ang mensahe ng Buti ng Kape
ng. Angelina R. Oliveros OIC/ HT
I: checked…7/ /2018..ARO…
MATAAS NA

Paaralan: Emilia Ambalada Poblete NHS


Guro : Ms. Lenny C. Vanzuela
Petsa/Oras: Hulyo 10, 2018 10- Almeda 7:20-8:20 / 10- Flores 8:20-9:20 A.M.

I. Layunin
A. Pamantayang Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto


F10PN-Ib-c-63

II. NILALAMAN
A. Panitikan
B. Gramatika at Retorika
C. Dulog sa Pagtuturo
c.1. Estratehiya
c.2. Metodo
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay na Guro
2. Mga pahina sa kagamitang
pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo


IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa


bagong aralin.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #1

E. Paglinang sa Kabihasaan

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-


araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain para sa
takdang aralin at remediation
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Silang mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation?
D. Alin sa mga istratehiyang ang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito nakaulong.
E. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ang aking
punungguro at superbisor?
F. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga

Guro: Bb. Lenny C. Vanzuela


Filipino Teacher

Binigyang pansin: G. Raymond P. Reyes

Sising Guro
MATAAS NA PAARALANG PAMBANSA NG EMILIA AMBALADA POBLETE
SILANG,CAVITE

Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo

NHS Baitang/Antas: Grade 10


Asignatura: Filipino 10
9:20 A.M. Markahan: Una

Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampani

Ang mag-aral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critque

Nasusuri ang tiyak na bahagi ng napakinggang parabula na naglala

Ang Tusong Katiwala


Mga Pang-ugnay sa Pagsasalaysay
Collaborative
Jigsaw
TDAR

Filipino 10 Modyul para sa mga Mag-aaral


Pahina 44-46

Pahina 44-46
Pahina 44-46

Laptop, TV

Libro,Larawan
Libro,Larawan

Pagbibigay ng kahulugan batay sa pinakitang larawan?E.g.pagpapakita ng larawa


mabuting balita sa Bibliya (Think)

Naibabahagi kung bakit mahalagang maunawaan at mapahalagahanang parabula

Nabibigay ang mga bahagi ng salaysay ( Pagsisimula, pagpapadaloy ng pangyayar

Pangkatang Gawain: Magsadula ng mga mahalagang bahagi sa kuwentong Ang Tu


Frame pahina 46 (Act)

Naipapaliwanag ang mga mahahalagang pangyayari mula sa pagsasadula

Naibabahagi ang mga mahalagang aral na napulot sa parabula

Sa araw na ito, natutunan ko na___________________


isang refleksyon papel mula sa natutunan binasang parabula (Reflect)
Pag-aralan Ang mensahe ng Butil ng kape

Ipagpatuloy ang pagsagot sa Gawain kinabukasan

200

6
wala po

Collaborative Approach/ tdar


may mga mag-aaral na hindi nakatapos sa gawain

powerpoint presentation

ng pansin: G. Raymond P. Reyes


Noted by: Gng. Angelina R. Oliveros
ADA POBLETE

Grade 10
Filipino 10
Una

akdang pampanitikan

nagawang critque tungkol sa alimang akdang pampanitikang Mediterranean

ula na naglalahad ng katotohanan, kabutihan at kagandahang-asal

Collaborative
Jigsaw
TDAR
pakita ng larawan kung saan ibinabahagi ng ating Panginoon Hesus ang

hanang parabula bilang askdang panitikan

loy ng pangyayari at pagwawakas) (Discuss)

uwentong Ang Tusong Katiwala gamit ang bahagi mg sanaysay Gawain 3 Story

sasadula

Nakakagawa ng
flect)
a R. Oliveros OIC/ HT I: checked…7/
/2018..ARO…
pampanitikang Mediterranean

utihan at kagandahang-asal
ating Panginoon Hesus ang

agi mg sanaysay Gawain 3 Story

Nakakagawa ng
OIC/ HT I: checked…7/
(Tungo sa Formative Assessment)
MATAAS NA PAARALANG PAMBANSA NG EMILIA AMBALADA POBLETE
SILANG,CAVITE

Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo

Paaralan: Emilia Ambalada Poblete NHS Baitang/Antas: Grade 10


Guro : Ms. Lenny C. Vanzuela Asignatura: Filipino 10
Petsa/Oras: Hulyo 11, 2018 10- Almeda 7:20-8:20 / 10- Flores 8:20-9:20 A.M. Markahan: Una

I. Layunin
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critque tungkol sa alimang akdang pampanitikang
Mediterranean
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
F10PB-Ib-c-63 Nasusuri ang nilalaman, elemento at kakanyahan ng binasang akda gamit ang mga ibinigay na tanong

II. NILALAMAN
A. Panitikan Mensahe ng Butil ng kape
B. Gramatika at Retorika Mga Pang-ugnay sa Pagsasalaysay
C. Dulog sa Pagtuturo Constructivism Approach
c.1. Estratehiya Direct Instruction
c.2. Metodo TGA
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Filipino 10 Modyul para sa mga Mag-aaral
1. Mga pahina sa Gabay na Guro Pahina 50-52
2. Mga pahina sa kagamitang
pang-mag-aaral Pahina 50-52
3. Mga pahina sa teksbuk Pahina 50-52
4. Karagdagang kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource Laptop, TV

B. Iba pang Kagamitang Panturo


Libro,Larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
Pagbibigay ng maikling pasulit batay sa pinag-aralan kahapon
pagsisimula ng bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
Naalalaman ang nilalaman, elemento at kakanyahan ng binasang akda gamit ang mga ibinigay na tanong

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa


bagong aralin. Pangkatang Gawain: Presentasyon gamit ang Story Frame

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #1 Pagbabasa sa kuwentong Ang Mensahe ang Butil ng Kape at aralin ang buong pangyayari sa binasa (Tell)

E. Paglinang sa Kabihasaan Pagsagot sa Gawain 8 pahina 51 (Pag-unawa sa Nilalaman) Guide

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Pagbibigay ng mga aral na mapupulot natin sa binasang kuwento
araw na buhay
Sa araw na ito, natutuhan ko na __________________
I.
Pagtataya ng Aralin Pagsagot sa Gawain 9 pahina 51 Sino Ako? At ilahad sa klase (Act)
J.
Karagdagang gawain para sa Pag-aralan ang Pagsasanib ng Gramatika at Retorika pahina 52
takdang aralin at remediation
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Silang mag-aaral na nakakuha ng 200
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation 6
C. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy wala po
sa remediation?
D. Alin sa mga istratehiyang ang pagtuturo Ditect Instruction-tga
nakatulong ng lubos? Paano ito nakaulong.
E. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ang aking may mga mag-aaral na hindi nakatapos sa gawain
punungguro at superbisor?
F. Anong kagamitang panturo ang aking powerpoint presentation
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga

Guro: Bb. Lenny C. Vanzuela


Filipino Teacher

Binigyang pansin: G. Raymond P. Reyes Noted by: Gng. Angelina R. Oliveros OIC/
Sising Guro HT I: checked…7/ /2018..ARO…
MATAAS N

Paaralan: Emilia Ambalada Poblete NHS


Guro : Ms. Lenny C. Vanzuela
Petsa/Oras: Hulyo 12, 2018 10- Almeda 7:20-8:20 / 10- Flores 8:20-9:20 A.M.

I. Layunin
A. Pamantayang Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto


F10WG-Ib-c-58

II. NILALAMAN
A. Panitikan
B. Gramatika at Retorika
C. Dulog sa Pagtuturo
c.1. Estratehiya
c.2. Metodo
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay na Guro
2. Mga pahina sa kagamitang
pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo


IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa


bagong aralin.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #1

E. Paglinang sa Kabihasaan

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-


araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain para sa
takdang aralin at remediation
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Silang mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation?
D. Alin sa mga istratehiyang ang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito nakaulong.
E. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ang aking
punungguro at superbisor?
F. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda: Bb. Lenny C. Vanzuela


Binigyang pansin: G. Raymond
Filipino Teacher P. Reyes

Susing guro

Susing Guro
MATAAS NA PAARALANG PAMBANSA NG EMILIA AMBALADA POBLETE
SILANG,CAVITE

Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo

HS Baitang/Antas:
Asignatura:
20 A.M. Markahan: Una

Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampani

Ang mag-aral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critque

Nagagamit ang angkop na mga piling pang-ugnay sa pagsasalaysay (pa

Ang Mensahe ng Butil ng Kape


Mga Pahayag na Ginagamit sa Pag-uugnay ng mga Pangyayari
Constructivism
Direct Instructi
TGA

Filipino 10 Modyul para sa mga Mag-aaral


Pahina 52-55

Pahina 52-55
Pahina 52-55

Laptop, TV

Libro,Larawan
Libro,Larawan

Pagbibigay ng maikling pasulit sa binasang akda

Pagtala o paggamit mga pahayag na pang-ugnay ng mga pangyayari

Pagbasa ng isang maikling talata at bigyan pansin ang mga naka salungguhit na m

Pagbasa at pagtalakay sa pagsanib ng Gramatika at Retorika (Tell)

Pagsagot sa Pagsasanay 1 pahina 53 at piliin sa loob ng panaklong ang angkop na

Sa araw na ito, natutuhan ko na _______________________________________________

Pagsagot sa Pagsasanay 3 Sumulat nang maayos na paliwanag tungkol sa alinma


Paggawa ng isang sanaysay/talata gamit ang mga pang-ugnay ng mga pangyayari
Paggawa sa Ilipat pahina 55 gamit ang mga pamantayan sa pinag-aralan pang-ugn

Ipagpapatuloy kinabukasan ang gawain at ilahad sa klase

200

wala po
direct instruction/tga
may mga mag-aaral na hindi nakatapos sa gawain

powerpoint presentation

Noted by: Gng. Angelina R.


A AMBALADA POBLETE

Pagtuturo

Antas: Grade 10
a: Filipino 10
: Una

sa mga akdang pampanitikan

mga isinagawang critque tungkol sa alimang akdang pampanitikang Mediterranean

sa pagsasalaysay (pagsisimula, pagpapadaloy ng mga pangyayari, pagwawakas

Constructivism
Direct Instruction
TGA
pangyayari

a naka salungguhit na mga salitang na gumagamit ng mga pang-ugnay

rika (Tell)

anaklong ang angkop na pang-ugnay (Guide)

_________________________

wanag tungkol sa alinmang paksa at gumamit ng mga pang-ugnay)


gnay ng mga pangyayari (Act)
a pinag-aralan pang-ugnay
ted by: Gng. Angelina R. Oliveros OIC/ HT I:
ikang Mediterranean

pangyayari, pagwawakas)
ng-ugnay
OIC/ HT I:
MATAAS

Paaralan: Emilia Ambalada Poblete NHS


Guro : Ms. Lenny C. Vanzuela
Petsa/Oras: Hulyo 13, 2018 10- Almeda 7:20-8:20 / 10- Flores 8:20-9:20 A.M.

I. Layunin
A. Pamantayang Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto


F10WG-Ib-c-58

II. NILALAMAN
A. Panitikan
B. Gramatika at Retorika
C. Dulog sa Pagtuturo
c.1. Estratehiya
c.2. Metodo
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay na Guro
2. Mga pahina sa kagamitang
pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo


IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa


bagong aralin.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #1

E. Paglinang sa Kabihasaan

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-


araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain para sa
takdang aralin at remediation
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Silang mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation?
D. Alin sa mga istratehiyang ang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito nakaulong.
E. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ang aking
punungguro at superbisor?
F. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Binigyang Inihanda:
pansin: G.Bb. Lenny C.
Raymond P. Vanzuela
Reyes
Filipino Teacher

Susing Guro
MATAAS NA PAARALANG PAMBANSA NG EMILIA AMBALADA POBLETE
SILANG,CAVITE

Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo

HS Baitang/Antas:
Asignatura:
20 A.M. Markahan: Una

Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampani

Ang mag-aral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critque

Nagagamit ang angkop na mga piling pang-ugnay sa pagsasalaysay (pa

Ang Mensahe ng Butil ng Kape


Mga Pahayag na Ginagamit sa Pag-uugnay ng mga Pangyayari
Constructivis
Direct Instruct
TGA

Filipino 10 Modyul para sa mga Mag-aaral


Pahina 52-55

Pahina 55
Pahina 55

Laptop, TV

Libro,Larawan
Libro,Larawan

Pagbibigay pasulit Pagsasanay 1 pahina 53

Pagtala o paggamit mga pahayag na pang-ugnay ng mga pangyayari

Pagbigay ng paliwanag/sabay sa Pangkatan Gawain gamit ang mga pang-uugnay

Pagbibigay ng paliwanag sa gawain Ilipat: Proyekto (Tell)

Paggawa sa gawaing Ilipat at bigyang gabay sa paggamit sa mga salitang pang-ugn

Sa araw na ito, natutuhan ko na _______________________________________________

Makapag gawa ng sanaysay gamit ang mga pamantayang nabanggit mula sa isang
Pangkatang Gawain: Presentasyon sa nagawang proyekto at pagbigigay puna
Magsaliksik ng mga larawan ng pambansang kasuotan sa buong mundo

Naging maayos ang kinalabasan ng gawain ngayong araw.

200

wala po
direct instruction/tga
may mga mag-aaral na hindi nakatapos sa gawain

powerpoint presentation

Noted by: Gng. Angelina


IA AMBALADA POBLETE

Pagtuturo

Antas: Grade 10
a: Filipino 10
: Una

sa mga akdang pampanitikan

mga isinagawang critque tungkol sa alimang akdang pampanitikang Mediterranean

sa pagsasalaysay (pagsisimula, pagpapadaloy ng mga pangyayari, pagwawakas

Constructivism
Direct Instruction
TGA
pangyayari

ang mga pang-uugnay na salita

a mga salitang pang-ugnay gamit ang mga sumusunod na pamantayan (Guide)

_________________________

nabanggit mula sa isang Youth Conference na may katumbas na pamantayan


at pagbigigay puna (Act)
a buong mundo
Noted by: Gng. Angelina R. Oliveros OIC/ HT I:
ikang Mediterranean

pangyayari, pagwawakas)
mantayan (Guide)

na pamantayan
OIC/ HT I:

You might also like