You are on page 1of 3

Republic of the Philippines

Department of Education
Region III - Central Luzon
Schools Division Office of Bulacan
STA. CRUZ HIGH SCHOOL
Pag-Asa St., Sta. Cruz, Sta. Maria, Bulacan

WEEKLY HOME LEARNING PLAN – GRADE 8 (SECOND QUARTER)


Learning Area: Edukasyon sa Pagpapakatao 8 Week: 1 Date: January 4-8, 2021
MELCs:
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa konsepto ng pakikipagkapwa.
Layunin:
1.  Naisasagawa ng mag-aaral ang isang pangkatang gawaing tutugon sa pangangailangan ng mga mag-aaral o
kabataan sa paaralan o pamayanan
2. Natutukoy ang mga taong itinuturing niyang kapwa.
3. Nasusuri ang mga impluwensya ng kanyang kapwa sa kanya sa aspektong intelektwal, panlipunan,
pangkabuhayan, at pulitikal
Araw
LEARNING TASKS (GAWAING PAMPAGKATUTO)
at Oras
Paggising, pagsasaayos ng higaan, pananalangin , pagkain ng almusal at paghahanda para sa isang
makabuluhang araw.
Magkaroon ng oras para ikondisyon ang katawan sa pamamagitan ng ehersisyo kasama ang miyembro ng
ating pamilya.
PANIMULANG GAWAIN 

 Sa pasimula ng aralin, hayaan munang magkuwento o maglahad ng ilang  konseptong nalalaman


mo tungkol sa uri ng komunikasyon sa pamilya.
 Matapos ang maikling kuwentuhan. Ibigay sa anak ang modyul at ang  inihandang sagutang papel
na kanilang gagamitin sa pagsagot sa mga  inihandang pagsasanay. 
SUBUKIN 

❖ Pasagutan sa mag-aaral ang paunang pagsusulit sa pahina 4-6. 

Tandaan: Basahin at unawaing mabuti ang panuto.  


 Matapos nilang masagutan ang mga tanong ipabasa sa bata ang  panimula ng aralin na makikita sa
pahina 7. 
Tandaan: Maaari kang magtanong muli sa bata ng ilang katanungan batay  sa kaniyang binasa.  

BALIKAN 

 Sa bahaging ito ng modyul, may pagsasanay na kailangang sagutan ng  mag-aaral bilang pagbabalik-
aral sa kanyang kaalamang natutuhan na  nakaraang aralin. Gabayan ang mga bata sa pagsagot ng
mga katanungan.  Tandaan: Bigyan ng pagkakataon na mag-isip ang bata at alalahanin niya  ang
araling kaniyang napag-aralan o natalakay na.  
TUKLASIN 

 ang tula na nagpapakita ng


 kahalagahan ng makabuluhang pakikipagkapwa. sa pahina 7. 
 Tandaan: Maaring tulungan ang anak sa pag-unawa ng kahulugan ng  mga pahayag ng magulang. 

SURIIN 

 Sa bahaging ito, kinakailangan mong maglaan ng sapat na oras sapagkat  tatalakayin nito Kailangan
kita… Kailangan mo ako… Kapwa-tao tayo… Basahin, pag-aralan at unawain 
 Tandaan: Tiyaking nakikilala ang mga uri ng komunikasyon . Magkaroon  ng maganda at kawili-
wiling talakayan kasama ang iyong anak. 

PAGYAMANIN 

 Sa parteng ito masusukat mo kung lubos bang naunawaan ng bata ang  konsepto ng aralin.
Matroong babasahing talata at may sasaguting mga  tanong sa pahina 14. 

Tandaan: Siguraduhing maayos na masasagot ng iyong anak ang inihandang  pagsasanay.  


ISAISIP 

Sa bahaging ito maibubuod ang konsepto ng aralin gamit ang inihandang  tatlong (3) gawain sa pahina 14-19.
Kinakailangang nilang masagutan ito  ng buong husay , may mga gawain na maaaring sagutan sa intermediate 
pad. 
Tandaan: Bigyang patnubay ang mag-aaral kung lahat ng gawain ay  nasagutan. 

ISAGAWA 

Sagutin ang gawain sa pahina 21. Isulat ang iyong sagot sa sagutang  papel. 
Tandaan: Bigyang patnubay ang mag-aaral kung lahat ng gawain ay  nasagutan. 

TAYAHIN 

Dito mo lubos na masusukat kung naunawaan ba ng bata ang tamang  konsepto ng aralin na nasa pahina 22-25. 
Tandaan: Muli ay gabayan ang anak habang sinasagutan ang bahagi ng  Pagtataya subalit napakahalaga na ang
Republic of the Philippines
Department of Education
Region III - Central Luzon
Schools Division Office of Bulacan
STA. CRUZ HIGH SCHOOL
Pag-Asa St., Sta. Cruz, Sta. Maria, Bulacan

sagot ay magmumula mismo sa  sariling pag-iisip ng bata. 

KARAGDAGANG GAWAIN  

Sa bahaging ito ay sasagutan ng mag-aaral ang karagdagang gawain na tiyak  na susukat pa rin sa kaalamang
natamo niya. Makikita ito sa pahina 26 ng  modyul at ang sagot ay isusulat sa sagutang papel. 

Tandaan: Sa pagtatapos ng aralin,batiin mo ang iyong anak ng buong ngiti  at may pagmamalaki. Bigyan siya ng
mga papuri upang lalo siyang  magsumikap sa mga susunod pang mga aralin
Mode of Delivery / Paraan ng Pagsusumite ng Awtput: 
Personal na isasauli ng mga magulang ang natapos na modyul at sagutang papel o  awtput sa gurong
tagapayo sa itinakdang araw na pagbabalik nito.
Prepared by: Checked by/Noted:
LESLY NOPAL MICHAEL CRUZ SAMSON
ESP 8-Teacher HT I/OIC

WEEKLY HOME LEARNING PLAN – GRADE 8 (SECOND QUARTER)


Learning Area: Edukasyon sa Pagpapakatao 8 Week: 1 Date: January 11-15, 2021
MELCs:
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa konsepto ng pakikipagkapwa.
Layunin:
1.  Naisasagawa ng mag-aaral ang isang pangkatang gawaing tutugon sa pangangailangan ng mga mag-aaral o
kabataan sa paaralan o pamayanan
2. Natutukoy ang mga taong itinuturing niyang kapwa.
3. Nasusuri ang mga impluwensya ng kanyang kapwa sa kanya sa aspektong intelektwal, panlipunan,
pangkabuhayan, at pulitikal

Araw
LEARNING TASKS (GAWAING PAMPAGKATUTO)
at Oras
Paggising, pagsasaayos ng higaan, pananalangin , pagkain ng almusal at paghahanda para sa isang
makabuluhang araw.
Magkaroon ng oras para ikondisyon ang katawan sa pamamagitan ng ehersisyo kasama ang miyembro ng
ating pamilya.
PANIMULANG GAWAIN 

 Sa pasimula ng aralin, hayaan munang magkuwento o maglahad ng ilang  konseptong nalalaman


mo tungkol sa uri ng komunikasyon sa pamilya.
 Matapos ang maikling kuwentuhan. Ibigay sa anak ang modyul at ang  inihandang sagutang papel
na kanilang gagamitin sa pagsagot sa mga  inihandang pagsasanay. 
SUBUKIN 

❖ Pasagutan sa mag-aaral ang paunang pagsusulit sa pahina 4-6. 

Tandaan: Basahin at unawaing mabuti ang panuto.  


 Matapos nilang masagutan ang mga tanong ipabasa sa bata ang  panimula ng aralin na makikita sa
pahina 7. 
Tandaan: Maaari kang magtanong muli sa bata ng ilang katanungan batay  sa kaniyang binasa.  

BALIKAN 

 Sa bahaging ito ng modyul, may pagsasanay na kailangang sagutan ng  mag-aaral bilang pagbabalik-
aral sa kanyang kaalamang natutuhan na  nakaraang aralin. Gabayan ang mga bata sa pagsagot ng
mga katanungan.  Tandaan: Bigyan ng pagkakataon na mag-isip ang bata at alalahanin niya  ang
araling kaniyang napag-aralan o natalakay na.  
TUKLASIN 

 ang tula na nagpapakita ng


 kahalagahan ng makabuluhang pakikipagkapwa. sa pahina 7. 
 Tandaan: Maaring tulungan ang anak sa pag-unawa ng kahulugan ng  mga pahayag ng magulang. 

SURIIN 

 Sa bahaging ito, kinakailangan mong maglaan ng sapat na oras sapagkat  tatalakayin nito Kailangan
kita… Kailangan mo ako… Kapwa-tao tayo… Basahin, pag-aralan at unawain 
 Tandaan: Tiyaking nakikilala ang mga uri ng komunikasyon . Magkaroon  ng maganda at kawili-
wiling talakayan kasama ang iyong anak. 

PAGYAMANIN 

 Sa parteng ito masusukat mo kung lubos bang naunawaan ng bata ang  konsepto ng aralin.
Republic of the Philippines
Department of Education
Region III - Central Luzon
Schools Division Office of Bulacan
STA. CRUZ HIGH SCHOOL
Pag-Asa St., Sta. Cruz, Sta. Maria, Bulacan

Matroong babasahing talata at may sasaguting mga  tanong sa pahina 14. 

Tandaan: Siguraduhing maayos na masasagot ng iyong anak ang inihandang  pagsasanay.  


ISAISIP 

Sa bahaging ito maibubuod ang konsepto ng aralin gamit ang inihandang  tatlong (3) gawain sa pahina 14-19.
Kinakailangang nilang masagutan ito  ng buong husay , may mga gawain na maaaring sagutan sa intermediate 
pad. 
Tandaan: Bigyang patnubay ang mag-aaral kung lahat ng gawain ay  nasagutan. 

ISAGAWA 

Sagutin ang gawain sa pahina 21. Isulat ang iyong sagot sa sagutang  papel. 
Tandaan: Bigyang patnubay ang mag-aaral kung lahat ng gawain ay  nasagutan. 

TAYAHIN 

Dito mo lubos na masusukat kung naunawaan ba ng bata ang tamang  konsepto ng aralin na nasa pahina 22-25. 
Tandaan: Muli ay gabayan ang anak habang sinasagutan ang bahagi ng  Pagtataya subalit napakahalaga na ang
sagot ay magmumula mismo sa  sariling pag-iisip ng bata. 

KARAGDAGANG GAWAIN  

Sa bahaging ito ay sasagutan ng mag-aaral ang karagdagang gawain na tiyak  na susukat pa rin sa kaalamang
natamo niya. Makikita ito sa pahina 26 ng  modyul at ang sagot ay isusulat sa sagutang papel. 

Tandaan: Sa pagtatapos ng aralin,batiin mo ang iyong anak ng buong ngiti  at may pagmamalaki. Bigyan siya ng
mga papuri upang lalo siyang  magsumikap sa mga susunod pang mga aralin
Mode of Delivery / Paraan ng Pagsusumite ng Awtput: 
Personal na isasauli ng mga magulang ang natapos na modyul at sagutang papel o  awtput sa gurong
tagapayo sa itinakdang araw na pagbabalik nito.
Prepared by: Checked by/Noted:
LESLY NOPAL MICHAEL CRUZ SAMSON
ESP 8-Teacher HT I/OIC

You might also like