You are on page 1of 8

GRADE 6 School: Grade Level: VI

Teacher: Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and Time: JANUARY 14-18, 2019 (WEEK 1) Quarter: 4TH QUARTER

WEEK 1 LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
Naiuugnay ang mfa suliranin, isyu athamon ng ksarinlan noong panahon ng Ikatlong Republika sa kasalukuyan na nakakahadlang ng pag-unlad ng bansa
A. Pamantayang Nakapabibigay ng sariling pananaw tungkol sa mga pagtugon sa patuloy na mga suliranin , isyu at hamon ng kasarinlan
Pangnilalaman AP6SH-IIIg-6
AP6SHK-IIIh7
B. Pamantayan sa Pagganap
Maiisa-isa ang mga mga pangayari na nagbigay daan sa pagtakda ng Batas Militar at sa ilalim ng Batas Militar.
C. Mga Kasanayan sa
Masusuri ang mga suliranin at hamon sa kasarinlan at pagkabansa ng Pilipinas sa ilalim ng batas militar.
Pagkatuto (Isulat ang code
Matutukoy ang mga Saligang Batas sa ilalim ng Batas Militar
ng bawat kasanayan)
Maipaliwanag ang mga programa at patakaran sa ilalim ng Diktdoryal
II. NILALAMAN Hamon ng Batas Militar
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Gabay ng Kayamanan pah 231-250
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan Ppt, larawan, video clips
mula sa portal ng Learning `
Resource.
B. Iba pang Kagamitang
pangturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Pagbalik-tanaw sa Ibahagi ang takdang aralin ukol sa Magbigay ng ilang mga kaganapan Ano ang ibig sabihin ng Bats 1973? Ligguhang Pagsusulit ukol
aralin at/o pagsisimula ng panunungkulan at mga programa mga pangyayari bago maideklara sa ilalim ng Batas Militar. sa Batas Militar.
bagong aralin ni Pangulong Marcos ang batas military.
B. Paghahabi ng layunin ng Magpakita ng ilang video clips sa Pagpapanood ng video clips ukol Magpakita ng mga larawan Ipaliwanag
aralin at paglalahat. kagnapan noong panahon ng sa pagdedeklara ng batas mlitar ngnagrarali at mga taong “ sa ikauunlad ng bayan, disiplina
batas militar nagkakaisa ang kailangan”
Hayaang ipaliwanag ng mga bata
(Pagmomodelo at ang nakikita sa larawan.
Paglalahat)
C.Pag-uugnay ng mga Ipagawa sa bata ang diagram Ibigay ang reaksyon sa napanood Iugnay ang mga larawan ukol sa Magpakita ng ilang larawan na
halimbawa sa bagong aralin. ukol sa kahulugan ng batas n video. mga pagbabago ng pamahalaan sa tumutukoy sa mga programa at
militar ibigay ang ilan sa mga ilalim ng Baas Militar patakaran ni Marcos
Pinatnubayang Pagsasanay) kahulugan nito ayon sa kanilang
hinuha.

Paang -aabuso

Batas disiplina
militar

takot

D. Pagtalakay ng bagong Sagutin at talakayin ang diagram. Pagtalakay mga kaganapan sa Talakayin ang kumbensiyong Ipapanood ang video ukol sa mga
konsepto at paglalahad ng 1. Bakit mo napili ang mga Pagdedeklara ng Batas Militar Konstistusyonal. Ipaliwang sa mga programa at patakaran ni Marcos
bagong kasanayan # 1 salitang iyon? bata ang mga pangyayri ukol ditto.
2. Sa iyong palagay ano
Pinatnubayang Pagsasanay) ang batas militar?
3. Ano ano ang mga
suliranin at hamon sa
bansa sa ilalami ng batas
militar

E. Pagtalakay ng bagong Talakayin ang ilan sa pangyayari Gawain 1 Pagtatalakay sa Saligang Batas Talakayin ang mga programa at
konsepto at paglalahad ng bago ideklara ang batas militar Punan ang tsart . talakayin ang 1973, Ikaapat na Republika at mga patakaran ni Marcos ayon sa
bagong kasanayan # 2 a. Mga rali at welga mga sagot. probisyong nakasaad dito. napanood sa video.
b. Mga katiwalian ipaliwanag Ilarawan
Pagpapalawak ng Kasanayan) c. Mga kalagayang Kalagayan ng Kalagayan ng
pampolitika bansa bago mga
d. Bago ideklara ang batas ideklara ang mamamayan
Batas nang ideklara
Militar
military______ ang Batas
____________ Militar_______
___________ ____________
F. Paglinang sa kabihasaan Pangkatang Gawain Bigyang paliwanag ang mga Batas Pagsusuri sa mga kaganapan ukol sa Bigyang pagpapaliwanag nga mga
(Tungo sa Formative Isagawa ang ilan sa mga na pinagbatayan ng Batas Militar pagbabalangkas ng pamahalaan na programa bilang pangkatang
Assessment) pangyayari sa panahon bago ang nging daan upang ang demokrasya Gawain
batas militar sa pamamagitan ng: ay nagging diktadura. 1. Pagtugon sa
Pangkat 1: tula pangangailangan ng mga
Pangkat 2: sayawit tao
Pangkat 3: skit 2. Mga programang
Pangkat 4: poster pangkabuhayan
3. Pagpapabuti sa mga
kalagyan ng manggagawa
4. Pagbabago sa sitema ng
edukasyon
5. Repormang kultural

G. Paglalapat ng aralin sa Bigyang pagpapaliwanag at Ihambing ang mga kaganapan Ibigay ang iyong reaksyon ukol sa Paano sinupil ni marcos ang mga
pang-araw araw na buhay paghahambing ang mga noon sa ilalim ng Batas Militar sa diktadurang tinalakay at sa taong tumutuol sa knayng ginawa?
kaganapan noon at ngayon ukol ngayong Batas. Alin ang mas demokrasyang natatamasa ngayon?
sa kalagayang pulitika ng bansa mainam o mas gusto mo? Ano ang iyong reaksyon ukol dito?
(Aplikasyon) Ipaliwanag ang sagot
Paano naman niya tinugunan ng
mga pangangailangan ng mga tao?
H. Pagtataya ng aralin. Rubrics ng pangkatang gawain Basahin at suriin ang siping Isulat ang mga salitang kaugnay sa Bilugan ang mga pariralang
(Optional na gawain para sa bahagi ng Proklamasyon 1081. saligang Batas 1973 nagsasaad ng pagbabagong
guro kung maganda ang Sagutan ang mga tanong: 1. Uri ng pamahalaang naganap sa ilalim ng Batas Militar.
kinalabasan ng Gawin Mo). 1. Ano ang baas na ito? nakabalangkas dito. 1. Inalis ang Kongreso
2. Ano ano ang nagging 2. Tunay na pinuno ng 2. Gumanda ang kapaligran
(Malayang Pagsasanay) batayan ni Marcos sa pamahalaan. 3. Ipinasara ang paaralan
pagproklama ng Batas 3. Gumagawa ng mga batas 4. Namayani ang mga
Militas? Anog sinabi ng pamahalaan sundalo
niyang layunin nito? 5. Nasiyahan ang mga taong
3. Paano ginamit ni Marcos Ipaliwanag bayan
ang kapangyarihang Bakit tinawag na Konstitusyong 6. Nagpagawa ng mga
Batas Militar Marcos ang Saligang Batas ng subdibisyon
4. Ano ang ginawa ni 1973? 7. Nagkaroon ng proyektong
Marcos sa mga taong pabahau
pinaghihinalaang 8. Nagkaroon ng diktador na
nagkasala sa bansa? pangulo
Bakit? 9. Umabuso ang mga opisyal
5. Ano ang iyong reaksyon at sundalo
ukol ditto? 10. Dumami ang rali at
6. Ano ang kaya mong demonstrayson
gawin upang hindi na
maganap ang ganitong
pangyayri sa ating
bansa?

I. Karagdagang Gawain para Magsaliksaikng ilang mga larawan Magsaliksik ng ilan sa mga
sa takdang aralin at bago maideklara ang batas programa ni Marcos sa Ilalim ng
remediation militar sa Pilipinas.. idiit ito sa Batas 1973.
typewriting at bigyan ng
paliwanag. Humanda sa
pagbabahagi bukas.
V.MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
ginamit/nadiskubre na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
GRADE 6 School: MANGGAHAN ES Grade Level: VI
Teacher: RAMIL B. BINANDO Learning Area: ESP
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and Time: JANUARY 20-24, 2019 (WEEK 1) Quarter: 4TH QUARTER

WEEK 1 LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN

A. Pamantayang
Pangnilalaman
C. B. Pamantayan sa
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Masusuri ang mga gawaing nagpapakita ng etiko sa paggawa
Pagkatuto. Isulat and code Matutukoy ang mga paraan upang magpakita g etiko sa paggawa sa pamamagitan gn pagsunod sa mga pamantayan at kalidad ng produkto o serbisyo
ng bawat kasanayan Magagwa ang plano upang mahikayat ang kapuwa na magkaroon ng etiko sa paggawa sa pamamagitan ng pagsunod sa pamantayan at magndang kalidad ng produkto o serbisyo.

E. II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina ng Gabay ng
Guro
2. Mga pahina ng 101-107
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resources (LR)
1. B. Iba pang kagamitang PPT,larawan, Video clips
panturo
IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang Magpakita ng mga larawan ng iba’t Pag-usapang muli ang mga Ibahagi ang araling natutunan sa Pagbabahagi ng takadang gawain Ibahagi ang ginwang
aralin at/o pagsisimula ng ibang tradisyunal na kasuotan. Pag natatanging Pilipino Etiko sa paggawa ng mag-aaral. takdang aralin
bagong aralin usapan ito
B. Paghahabi sa layunin ng Pagpapanood ng video ng mga Awit: Ako ay Pilipino Pagbiibigay paliwanag sa slogang awit awit
aralin likhang pinoy sa iba’t ibang ginawa
bahaging bansa
C. Pag-uugnay ng mga Pagbibigay ng mga katanungan ukol Iugnay ang awit sa kung paano Talakayan at reaksyon ukol sa Banggitin ang ilan sa mga etiko sa Balikann ang natutunang
halimbawa sa bagong aralin sa pinanoodna video maipagmamalaki at maipakikita ginawang slogan ng bawat isang paggawa ng mga mag-aaral aralin sa isang lingo,
ang pagiging matagumpay na mag-aaral. gumawa ng reaksyon ukol
Pilipino. ditto

D. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa “Ihanda Natin” pah, Gawain Pangkatang Gawain Pagbabahagi sa klase ng
konsepto at paglalahad ng 101 Kagamitangmag-aaral Gawin ang Tama 1-10 Sagutin ang mga tanong sa “ reaksyong ginawa
bagong kasanayan #1 KM pah. 105 Isiping Mabuti” KM pah 125 Pagproseso ng Gawain
Ilahad ang Gawain sa
pamamagitan ng

Pangkat 1: sayawit
pangkat 2: tula
Pangkat 3: skit
Pangkat 4: essay
E. Pagtalakay ng bagong Pagsagot sa mga tanong ukol sa Pagbasa ng maikling kwento “ ANg Magkaroon ng talakayan ukol sa Pagpapakita at pagbabahging Pagbibigay ng kanilang
konsepto at paglalahad ng binasang sipi Matandang Karpintero” KM pah. Gawain pangkatanggawain hinuha ukol sa ibinahagi
bagong kasanayan #2 102

F. Paglinang ng Kabihasaan Pagsagot sa Gawain Titik B pah 101 Pagtalakay sa binasang kwento Ibigay ang reaksyon sa
( tungo sa Formative pangakatang Gawain at iugnay ito
Assessment ) sa Etiko sa Paggawa

G. Paglalapat ng aralin sa Magbahagi ng ilan sa mga kilalang Ang pagbasa sa “etiko sa Paanomo maipakikita ang mga
pang-araw-araw na buhay tao na na may natatanging likha paggawa”KM pah. 103 gawaing pang-araw-araw nang may
kasiyahan?
H. Paglalahat ng Aralin Paano mo ipagmamalaki ang mga Pagsagot sa mga tanong ukol sa Bakit mahalagang matutunan ang Ano ang kahalagahan ng Etiko sa Ano angmaari mo ng
gawanpinoy? binasa Etiko sa Paggawa? Paggawa sa buhay ng tao o bilang gawin upang ikaw ay
isangmag-aaral? kilalanin bilang katangi
tanging mag-aaral?
I. Pagtataya ng Aralin Sagutin ang tanong sa isang Bigyang pansin at pagpapahalaga Magbigay ng ilang Gawain na Subukin Natin Repleksyon
sanaysay Etiko sa paggawwa ng mga mag- maaring magpakilalasayo bilang A at B KM pah, 107
1. Ano ang mga maari mong aaral KMpah. 104 isang mag-aaral na sumsunod sa KM pah, 106
magawa upang Etiko sa Paggawa.
maipagmalaki ang mga
natatanging Pilipino an?g
mga pagkilala sa kanila
J. Karagdagang Gawain Gumawa ng isang slogan ukol sa Sa isang talata, isulat ang iyong Subukin Natin C
para sa takdang aralin at Etiko sa paggawa ng mga mag- nagging karanasan ukol sa Etiko sa KM pah. 107
remediation aaral. Paggawa ng mga Mag-aaral
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyonan sa tulong ng
aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like