You are on page 1of 10

Paaralan SAN AGUSTIN INTEGRATED SCHOOL Baitang 8

MALA-DETALYADONG Guro ANGELA CAMILLE P. CARIAGA Asignatura ESP


B BANGHAY-ARALIN Petsa at Oras August 1-2, 2019 Kuwarter UNANG PANAHUNAN
( 3:00-4:00p.m.)

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Nilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa papel ng pamilya sa pamayanan.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang isang gawaing angkop sa panlipunan at pampulitikal na papel ng pamilya.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang mga gawain o karanasan sa sariling pamilya na nagpapakita ng pagtulong sa kapitbahay o pamayanan (papel na panlipunan) at pagbabantay sa mga batas
(Isulat ang code ng bawat at institusyong panlipunan (papel na pampulitikal) (EsP8PBIg-4.1)
kasanayan.) Nasusuri ang isang halimbawa ng pamilyang ginagampanan ang panlipunan at pampulitikal na papel nito. (EsP8PBIg-4.2)
II. NILALAMAN
ANG PAPEL NA PANLIPUNAN AT ANG PAPEL NA PANLIPUNAN AT
PAMPOLITIKAL NG PAMILYA PAMPOLITIKAL NG PAMILYA

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro TG_ESP 8, pp. 69-78 TG_ESP 8, pp. 69-78
2. Mga pahina sa Kagamitang LM_ESP 8, pp.75-102 LM_ESP 8, pp.75-102
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula
sa portal Learning Resources
B. Iba pang kagamitan Laptop and chalkboard Laptop and chalkboard
Panturo
IV. PAMAMARAAN a. Panalangin/pagbati a. Panalangin/pagbati
b. Pagsasaayos ng silid- b. Pagsasaayos ng silid-
aralan aralan
c. Pagtatala ng mga c. Pagtatala ng mga
lumiban lumiban
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Hindi kinakailngan ito. Ano ang ating napag-aralan
pagsisimula sa bagong aralin. kahapon?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin. Sino-sino ditto ang may kinalaman Survey
sa usaping pampulitikal?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Hayaang ipaliwanag ng mag-aaral Ilahad ang mga pangangailangan
bago ng aralin. nakikilahok ba ang pamilya mo? ng pamilya na lumabas sa survey
Nakikisangkot ba kayo sa sa mga na iyong ginawa. Mula sa
Gawain sa inyong pamayanan? pangangailangan na ito , magbuo
ng tatlong karapatan ng pamilya.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ipaliwanag ang papel na Basahin ang pahina 90-97.
paglalahad ng bagong panlipunan at pampulitikal ng
kasanayan#1. pamilya?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Magbigay ng ibat-ibang Ibigay ang mga sumusunod na
paglalahad ng bagong halimbawa tungkol sa nabasang karapatan ng pamilya.
kasanayan#2. pahina.
F. Paglinang sa kabihasaan . Sagutan ang unang pagtataya. Sagutin ang tanong na nasa
(Tungo sa Formative Assessment) p.77-78 , LM pahina. 97
G. Paglalapat ng aralin sa pangaraw- . Paano mo maipapakita ang Bakit mahalagang magampanan
araw na buhay. pagbabantay sa karapatan ng ng pamilya ang kaniyang mga
pamilya? Magbigay ng papael na panlipunan at
halimbawa. pampolitikal?
H. Paglalahat ng Aralin Bakit kailangan bantayan ang Sa iyong palagay, dapat bang
karapatan ng pamilya? ihalal ang mga kandidatong di
nakapasa?
I. Pagtataya ng Aralin Gumawa ng isang sanaysay kung Magkakaroon ng pagsusulit
paano maipapakita ang ngayon.
pagbabantay sa karapatan ng
pamiya?
J. Karagdagang Gawin para sa Gumawa ng survey sa inyong Walang takdang-aralin.
takdang aralin pamayanan. Makikita ang
katanungan sa pahina.86.
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha


ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation.
C. Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga stratehiyang
pagtuturo ang naktulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nais aksyunan sa
tulong ng punongguro?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadiskubre na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:

ANGELA CAMILLE P. CARIAGA MARY ANN JOSELI M. GAERLAN


Teacher I School Principal I
Paaralan SAN AGUSTIN INTEGRATED SCHOOL Baitang 8
MALA-DETALYADONG Guro ANGELA CAMILLE P. CARIAGA Asignatura ESP
B BANGHAY-ARALIN Petsa at Oras August 8-9, 2019 Kuwarter UNANG PANAHUNAN
( 3:00-4:00p.m.)

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Nilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa papel ng pamilya sa pamayanan.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang isang gawaing angkop sa panlipunan at pampulitikal na papel ng pamilya.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang mga gawain o karanasan sa sariling pamilya na nagpapakita ng pagtulong sa kapitbahay o pamayanan (papel na panlipunan) at pagbabantay sa mga batas
(Isulat ang code ng bawat at institusyong panlipunan (papel na pampulitikal) (EsP8PBIg-4.1)
kasanayan.) Nasusuri ang isang halimbawa ng pamilyang ginagampanan ang panlipunan at pampulitikal na papel nito (EsP8PBIg-4.2)
Nahihinuha na may pananagutan ang pamilya sa pagbuo ng mapagmahal na pamayanan sa pamamagitan ng pagtulong sa kapitbahay o pamayanan (papel na panlipunan)
at pagbabantay sa mga batas at institusyong panlipunan (papel na pampolitikal) (EsP8PBIh-4.3)
Naisasagawa ang isang gawaing angkop sa panlipunan at pampulitikal na papel ng pamilya (EsP8PBIh-4.4)
II. NILALAMAN
ANG PAPEL NA PANLIPUNAN AT PERFORMANCE TASK
PAMPOLITIKAL NG PAMILYA ( katuloy)

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro TG_ESP 8, pp. 69-78 TG_ESP 8, pp. 69-78
2. Mga pahina sa Kagamitang LM_ESP 8, pp.75-102 LM_ESP 8, pp.75-102
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula
sa portal Learning Resources
B. Iba pang kagamitan Laptop and chalkboard Laptop and chalkboard
Panturo
IV. PAMAMARAAN a. Panalangin/pagbati a. Panalangin/pagbati
b. Pagsasaayos ng silid-aralan b. Pagsasaayos ng silid-
c. Pagtatala ng mga lumiban aralan
c. Pagtatala ng mga lumiban
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ano ang ating napag-aralan
pagsisimula sa bagong aralin. kahapon?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Survey

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ilahad ang mga pangangailangan ng


bago ng aralin. pamilya na lumabas sa survey na
iyong ginawa. Mula sa
pangangailangan na ito , magbuo ng
tatlong karapatan ng pamilya.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Basahin ang pahina 90-97.
paglalahad ng bagong
kasanayan#1.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ibigay ang mga sumusunod na


paglalahad ng bagong karapatan ng pamilya.
kasanayan#2.
F. Paglinang sa kabihasaan . Sagutin ang tanong na nasa pahina.
(Tungo sa Formative Assessment) 97

G. Paglalapat ng aralin sa pangaraw- . Bakit mahalagang magampanan ng


araw na buhay. pamilya ang kaniyang mga papael na
panlipunan at pampolitikal?
H. Paglalahat ng Aralin Sa iyong palagay, dapat bang ihalal
ang mga kandidatong di nakapasa?
I. Pagtataya ng Aralin Magkakaroon ng pagsusulit ngayon. Magkakaroon ng isang play na kung
saan ipinapakita ang plataporma ng
isang politico. Iiskoran ang naturang
play gamit ang inihandang rubrics
ng guro.
J. KaragdagangGawin para sa Group Activity: Maghanda para sa reporting ng
takdang aralin Suriin ang profile ng ilang nakaupomg imyong survey sa darating na
opisyal ng local na pamahalaan sa Huwebes.
iyong lugar. Tingnan ang direksyon
sa pahina 99.
A. MGA TALA

B. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha


ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation.
C. Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga stratehiyang pagtuturo
ang naktulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nais aksyunan sa
tulong ng punongguro?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadiskubre na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:

ANGELA CAMILLE P. CARIAGA MARY ANN JOSELI M. GAERLAN


Teacher I School Principal I

Paaralan SAN AGUSTIN INTEGRATED SCHOOL Baitang 8


Guro ANGELA CAMILLE P. CARIAGA Asignatura ESP
MALA-DETALYADONG Petsa at Oras Aug 15-16, 2019 Kuwarter UNANG PANAHUNAN
B BANGHAY-ARALIN ( 3:00-4:00p.m.)

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes

I.LAYUNIN
A. Pamantayang Nilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa papel ng pamilya sa pamayanan.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang isang gawaing angkop sa panlipunan at pampulitikal na papel ng pamilya.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang mga gawain o karanasan sa sariling pamilya na nagpapakita ng pagtulong sa kapitbahay o pamayanan (papel na panlipunan) at pagbabantay sa mga batas
(Isulat ang code ng bawat at institusyong panlipunan (papel na pampulitikal) (EsP8PBIg-4.1)
kasanayan.) Nasusuri ang isang halimbawa ng pamilyang ginagampanan ang panlipunan at pampulitikal na papel nito (EsP8PBIg-4.2)
Nahihinuha na may pananagutan ang pamilya sa pagbuo ng mapagmahal na pamayanan sa pamamagitan ng pagtulong sa kapitbahay o pamayanan (papel na panlipunan)
at pagbabantay sa mga batas at institusyong panlipunan (papel na pampolitikal) (EsP8PBIh-4.3)
Naisasagawa ang isang gawaing angkop sa panlipunan at pampulitikal na papel ng pamilya (EsP8PBIh-4.4)
II. NILALAMAN
REPORTING (SURVEY) MAHABANG PAGSUSULIT PARA SA
MODYUL 4.

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro TG_ESP 8, pp. 69-78 TG_ESP 8, pp. 69-78
2. Mga pahina sa Kagamitang LM_ESP 8, pp.75-102 LM_ESP 8, pp.75-102
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula
sa portal Learning Resources
B. Iba pang kagamitan Panturo Laptop and chalkboard Laptop and chalkboard
IV. PAMAMARAAN a. Panalangin/pagbati a. Panalangin/pagbati
b. Pagsasaayos ng silid-aralan b. Pagsasaayos ng silid-
c. Pagtatala ng mga lumiban aralan
c. Pagtatala ng mga lumiban
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula sa bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa


bago ng aralin.

D. Pagtalakay ng bago ng konsepto at


paglalahad ng bagong
kasanayan#1.
E. Pagtalakay ng bago ng konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan#2.

F. Paglinang sa kabihasaan .
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pangaraw- .
araw na buhay.

H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawin para sa


takdang aralin
d. MGA TALA

e. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha


ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation.
C. Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga stratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na nais aksyunan sa
tulong ng punongguro?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadiskubre na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:

ANGELA CAMILLE P. CARIAGA MARY ANN JOSELI M. GAERLAN


Teacher I School Principal I

Paaralan SAN AGUSTIN INTEGRATED SCHOOL Baitang 8


Guro ANGELA CAMILLE P. CARIAGA Asignatura ESP
MALA-DETALYADONG Petsa at Oras August 22-23, 2019 Kuwarter IKALAWANG PANAHUNAN
B BANGHAY-ARALIN ( 3:00-4:00p.m.)

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes

I.LAYUNIN
A. Pamantayang Nilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa konsepto ng pakikipagkapwa.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang isang pangkatang gawaing tutugon sa pangangailangan ng mga mag-aaral o kabataan sa paaralan o pamayanan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang mga taong itinuturing niyang kapwa. (EsP8PIIa-5.1)
(Isulat ang code ng bawat Nasusuri ang mga impluwensya ng kanyang kapwa sa kanya sa aspektong intelektwal, panlipunan, pangkabuhayan, at pulitikal (EsP8PIIa-5.2)
kasanayan.)
II. NILALAMAN
RECORDING AND PASSING OF PANIMULA PARA SA IKALAWANG
PROJECTS FOR FIRST QUARTER MARKAHAN

ITEM ANALYSIS
( PRE-TEST)
III.KAGAMAITANG PANTURO
A. Sanggunian
`1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula
sa portal Learning Resources
B. Iba pang kagamitan Panturo Laptop and chalkboard Laptop and chalkboard
IV. PAMAMARAAN a. Panalangin/pagbati a. Panalangin/pagbati
b. Pagsasaayos ng silid-aralan b. Pagsasaayos ng silid-aralan
d. Pagtatala ng mga lumiban c. Pagtatala ng mga lumiban
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ang mga mag-aaral ay
pagsisimula sa bagong aralin. magkakaroon ng isang inisyal na
pagsusulit para sa mga tatalakaying
aralin sa ESP sa ikalawang
markahan.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa


bago ng aralin.

D. Pagtalakay ng bago ng konsepto at


paglalahad ng bagong
kasanayan#1.
E. Pagtalakay ng bago ng konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan#2.
F. Paglinang sa kabihasaan .
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pangaraw- .
araw na buhay.
H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin

J. KaragdagangGawin para sa
takdang aralin
c. MGA TALA

d. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha


ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation.
C. Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga stratehiyang
pagtuturo ang naktulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na nais aksyunan sa
tulong ng punongguro?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadiskubre na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:

ANGELA CAMILLE P. CARIAGA MARY ANN JOSELI M. GAERLAN


Teacher I School Principal I

Paaralan SAN AGUSTIN INTEGRATED SCHOOL Baitang 8


Guro ANGELA CAMILLE P. CARIAGA Asignatura ESP
MALA-DETALYADONG Petsa at Oras August 29-30, 2019 Kuwarter IKALAWANG PANAHUNAN
B BANGHAY-ARALIN ( 3:00-4:00p.m.)

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes

I.LAYUNIN
A. Pamantayang Nilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa konsepto ng pakikipagkapwa.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang isang pangkatang gawaing tutugon sa pangangailangan ng mga mag-aaral o kabataan sa paaralan o pamayanan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang mga taong itinuturing niyang kapwa. (EsP8PIIa-5.1)
(Isulat ang code ng bawat Nasusuri ang mga impluwensya ng kanyang kapwa sa kanya sa aspektong intelektwal, panlipunan, pangkabuhayan, at pulitikal (EsP8PIIa-5.2)
kasanayan.) Nahihinuha na: a. Ang tao ay likas na panlipunang nilalang, kaya’t nakikipag-ugnayan siya sa kanyang kapwa upang malinang siya sa aspetong intelektwal, panlipunan,
pangkabuhayan, at politikal. b. Ang birtud ng katarungan (justice) at pagmamahal (charity) ay kailangan sa pagpapatatag ng pakikipagkapwa c. Ang pagiging ganap niyang
tao ay matatamo sa paglilingkod sa kapwa - ang tunay na indikasyon ng pagmamahal. ( EsP8PIIb-5.3)
Naisasagawa ang isang gawaing tutugon sa pangangailangan ng mga mag-aaral o kabataan sa paaralan o pamayanan sa aspetong intelektwal, panlipunan,
pangkabuhayan, o pulitikal .(EsP8PIIb-5.4)
II. NILALAMAN
ANG PAKIKIPAGKAPWA ANG PAKIKIPAGKAPWA
( KATULOY)
III.KAGAMAITANG PANTURO
A. Sanggunian
`1. Mga pahina sa Gabay ng Guro TG_ESP 8, pp. 79-86 TG_ESP 8, pp. 79-86
2. Mga pahina sa Kagamitang LM_ESP 8, pp.103-136 LM_ESP 8, pp.103-136
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula
sa portal Learning Resources
B. Iba pang kagamitan Panturo Laptop and chalkboard Laptop and chalkboard
IV. PAMAMARAAN a. Panalangin/pagbati a. Panalangin/pagbati
b. Pagsasaayos ng silid-aralan b. Pagsasaayos ng silid-aralan
c. Pagtatala ng mga lumiban c. Pagtatala ng mga lumiban
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Anu-ano ang napagaralan sa Anu-ano ang napagaralan sa
pagsisimula sa bagong aralin. nakaraang unang markahan? Isa nakaraang Gawain?
isahin natin ito.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magpakita ng isang larawan. Gawin ang nsa pahina 114.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ilarawan ang nakita. Masasabi mo Matapos ito gawin. Sagutan naman
bago ng aralin. bang maari kang mag-isa sa mundo? ang nasa pahina 116.
Ito ba ay possible?
D. Pagtalakay ng bago ng konsepto at Basahin ang tula na nagpapakita ng Basahin ang pahina 119-121
paglalahad ng bagong kahalagahan sa pakikipagkapwa. P.
kasanayan#1. 116
E. Pagtalakay ng bago ng konsepto at Magbigay ng mga halimbawa kung Ipaliwanag ang tao bilang
paglalahad ng bagong paano maipapakita ang panlipunang nilalang.
kasanayan#2. pakikipagkapwa.
F. Paglinang sa kabihasaan . Sagutan ang tanong sa isang papel Magbigay ng mga halimbawa ng
(Tungo sa Formative Assessment) matapos mabasa ang tula, ang mga pakikipagkapwa at golden rules.
katanungan ay ididikta ng guro.
G. Paglalapat ng aralin sa pangaraw- . Paano mo maipapakita ang Ano ang masasabi momg golden
araw na buhay. pakikiapagkapwa sa iyong mga rule ng buhay na siyang
kamag-aral o kaibigan? makakapaglarawan sa isang
makabuluhang pakikipagkapwa?
H. Paglalahat ng Aralin Bakit mahalaga ang pakikipagkapwa? Para sa iyo, ano ang
pakikipagkapwa tao?
I. Pagtataya ng Aralin Isulat ang mga pangalan ng mga Magkakaroon ng maikling
taong itinuturing mong kapwa. pagsusulit.
Lagyan ng larawan o gumuhit ng
larawan at ito ay kulayan.
J. KaragdagangGawin para sa Ituloy ang Gawain sa bahay , punan Walang takdang aralin sa araw na
takdang aralin ang tsart sa pahina 111. ito.
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha


ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation.
C. Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga stratehiyang
pagtuturo ang naktulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na nais aksyunan sa
tulong ng punongguro?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadiskubre na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:

ANGELA CAMILLE P. CARIAGA MARY ANN JOSELI M. GAERLAN


Teacher I School Principal I

You might also like