You are on page 1of 4

ST.

CATHERINE OF SIENA ACADEMY


Poblacion, Samal, Bataan
 (047) 633 – 0572

JUNIOR HIGH SCHOOL DEPARTMENT

DAILY LESSON LOG Guro Antas


(Pang-araw-araw na Tala sa Asignatura Markahan
Pagtuturo) Petsa/Oras
SESSION 1 SESSION 2 SESSION 3 SESSION 4
I. LAYUNIN Naipamamalas ang malalim na pag-unawa sa mga isyu at hamong pang-ekonmiya, pangkapaligiran, pampulitika, karapatang
pantao, pang-edukasyon at pananagutang pansibiko na kinahaharap ng mga bansa sa kasalukuyan gamit ang mga kasanayan
sa pagsisisyasat,pagsusuri ng datos at iba’t-ibang sanggunian, pananaliksik, mapanuring pag-iisip, mabisang komunikasyon,
pagiging makatarungan at matalinong pagpapasya.
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa sanhi at implikasyon ng mga local at pandaigdigang isyung pang-ekonomiya tungo
sa pagkamit ng pambansang kaunlaran

B. Pamantayan sa Pagganap  Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng programang pangkabuhayan (livelihood project) batay sa mga pinagkukunang
yaman na matatagpuan sa pamayanan upang makatulong sa paglutas sa mga suliraning pangkabuhayan na kinakaharap
ng mga mamamayan
 nakapagpapakita ng sinaryo ng mga iba’t – ibang pamamaraan at paghahanda na nararapat gawin sa harap ng mga
kalamidad

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto  Naipaliliwanag ang iba’t – ibang uri ng kalamidad na nararanasan sa komunidad at sa bansa
(isulat ang code ng bawat
kasanayan)
II. NILALAMAN
Disaster Risk Mitigation

III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Pagtanaw at Pag-unawa (DIWA)
Guro Mga Kontemporaryong Isyu

2. Mga pahina sa Kagamitang


Pagtanaw at Pag-unawa p.
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

B. Iba pang Kagamitang


Ppt presentation,song
Panturo
IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraan aralin “Bakitnaiiba ang pananaw ng


at/o pagsisimula ng bagong mga kabataan ngayon sa
aralin
lipunan?”

B. Paghahabi sa layunin ng Suri awit


aralin Masdan mo ang kapaligiran
Gabay na Tanong:
 Ano ang paksang nais
patungkulan ng awitin
 Ano ang mensaheng
nais iparating ng
awitin?
 Anong mga linya sa
awitin ag tumutukoy sa
paksa?
C. Pag-uugnay ng mga Concept Map
halimbawa sa bagong aralin Disaster Mitigation and
Disaster Risk Reduction
Charades
Iba’t-ibang suliraning
pangkapaligiran sa kanilang
lipunan
D. Pagtalakay ng bagong Venn Diagram
Konsepto at paglalahad ng Natural at environmental
bagong kasanayan #1 disasters
E. Pagtalakay ng bagong Maalaala Mo Kaya?
Konsepto at paglalahad ng Pagtalakay sa paksa ayon sa
bagong kasanayan #2
nagyayari sa pang-araw-araw
na buhay.

F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Quiz
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay Hyogo Framework for Action

H. Paglalahat ng aralin
Collage

I. Pagtataya ng aralin Essay


Maaaring magawa ninyo
bialng isang estudyante upng
makaiwas sa matinding
epekto ng sakuna sa inyong
pamayanan
J. Karagdagang gawain para sa Interview
takdang-aralin at Sistemang ipinatutupad ng
remediation
disaster risk reduction at
disaster mitigation sa inyong
lugar
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
nang lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Prepared by: Checked by:

Mrs. AMALIA C. PONCE


School Principal

You might also like