You are on page 1of 4

GRADES 1-12 PAARALA TANGOS NATIONAL HIGH BAITANG/ANTA

Pito
DAILY LESSON LOG N SCHOOL S
(Pang-araw-araw na Tala sa GURO EMMANUEL C. NARIDO ASIGNATURA FILIPINO
Pagtuturo) Linggo IKATLO MARKAHAN IKAAPAT

I. LAYUNIN LUNES
A. Pamantayang Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pang-unawa sa Ibong Adarna bilang isang obra mestra sa
Pangnilalaman Panitikang Pilipino.
B. Pamantayan sa Naisasagawa ng mag-aaral ang malikhaing pagtatanghal ng ilang saknong ng koridong naglalarawan
Pagganap ng mga pagpapahalagang Pilipino.
C. Mga Kasanayan sa Nagmumungkahi ng mga angkop na solusyon sa mga suliraning narinig mula sa
Pagkatuto (Isulat ang akda.
code ng bawat (F7PN-IV-c-d-19)
kasanayan)
Panitikan: Ibong Adarna (Solusyon sa Suliranin sa Kaharian ng Berbanya Ang
II. NILALAMAN Awit ng Ibong Adarna)
May Akda:
III. KAGAMITANG
LUNES
PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga pahina sa Gabay
ng Pang-mag-aaral
3. Mga pahina Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resource
B. IBA PANG
KAGAMITANG Pinagyamang Pluma 7 Elma M. Dayag et. al.
PANTURO
IV. PAMAMARAAN LUNES

Gawaing Rutinari
1. Pagtatala ng Liban
A. Balik-aral sa 2. Pagdarasal bago ang aralin
nakaraang aralin at/o 3. Balik-Aral
pagsisimula ng bagong
aralin (Panimulang  Sino-sino ang mga pangunahing tauhan sa Ibong Adarna?
Gawain)  Magbigay ng isang tauhan at suliraning kanyang kinaharap sa
nobelang ibong adarna.

Mungkahing Estratehiya (AKROSTIKS)


Ililista ng mga mag-aaral ang mga problemang kinahaharap nila sa
kanilang buhay. Ang mga problemang ito ay nagsisimula sa mga salitang
PROBLEMA. Isusulat rin nila ang mga solusyon sa mga problemang ito.

B. Paghahabi ng layunin Gabay na Tanong:


ng aralin at Paglalahat. 1. Alin sa mga problemang inyong kinahaharap ang mahirap lutasin?
(Pagmomodelo at Bakit?
Paglalahat) 2. Paano ninyo hinaharap ang iyong mga suliranin sa buhay?

Pag-uugnay ng guro ng ginawang aktibidad sa kasalukuyang aralin.

C. Pag-uugnay ng mga Pagbibigay ng mga mag-aaral ng mga tanong hinggil sa mga naunang
halimbawa sa bagong gawain.
aralin (Pinatnubayang Pagbibigay ng guro ng pokus na tanong para sa aralin.
Pagsasanay)

Paano nagkaroon ng kalutasan ang mga suliranin sa Kaharian ng


Berbanya?
 

Mungkahing Estratehiya (READER’S THEATER)


Babasahin nang buong pagkamalikhain ng ilang piling mag-aaral ang
bahagi ng akdang Ibong Adarna.

Hinagpis ni Don Juan


D. Pagtalakay ng bagong Awit ng Ibong Adarna
konsepto at paglalahad ng Pagtitiwala: Daan ng Pagkapahamak
bagong kasanayan #1
(Pinatnubayang
Pagsasanay)

Gawin ang Pagbubuod ng ginawang reader’s theater, matapos ang


pagbasa
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng Hinagpis ni Don Juan Awit ng Ibong Adarna Pagtitiwala: Daan
bagong kasanayan #2 sa
(Pagpapalawak ng Pagkapahamak
Kasanayan)

F. Paglinang sa Mungkahing Estratehiya (DO YOUR TASKS)


kabihasnan (Tungo sa Pipili ang bawat pangkat ng paksang kanilang tatalakayin tungkol sa
Formative Assessment) saknong na binasa sa tulong ng mga mungkahing estratehiya.
(Pagpapalawak ng
Kasanayan)
Paksa: Angkop na Solusyon sa
Paksa: Angkop na Solusyon sa Suliranin sa Akda
Suliranin sa Akda

2
Mungkahing Estratehiya: Tawag

Mungkahing Estratehiya: Iskit


Pagtatanghal ng iskit na
1 ng Tanghalan

Paggawa ng awiting nagpapakita ng


nagpapakita ng angkop na angkop na solusyon sa suliranin sa akda
solusyon sa suliranin sa akda at pag-awit nito sa klase

Paksa: Angkop na Solusyon sa Paksa: Angkop na Solusyon sa


Suliranin sa Akda Suliranin sa Akda
Mungkahing Estratehiya:
Song Interpretation 3
Mungkahing Estratehiya:
Sabayang Pagbigkas 4
Pagtatanghal ng interpretasyon ng isang Pagtatanghal ng isang sabayang
awit na nagpapakita ng angkop na pagbigkas na nagpapakita ng angkop na
solusyon sa suliranin sa akda solusyon sa suliranin sa akda

Pupuntusan ang gawa ng bawat pangkat sa pamamagitan ng rubriks nanakalaan para sa pangkatan.
Susundan ito ng:

1. Pagtatanghal ng pangkatang gawain

2. Pagbibigay ng feedback ng guro sa itinanghal na pangkatang


gawain

3. Pagbibigay ng iskor at pagkilala sa natatanging pangkat na


nagpakita ng kahusayan sa ginawang pangkatan batay sa rubriks
na ibinigay ng guro.

Pagsasagawa ng sanaysay: Ilahad ang iyong sariling Pananaw ukol sa katanungan.


G. Paglalahat ng aralin sa
araw-araw na buhay
Bakit paulit- ulit ang pagtataksil nina Don Pedro at Don Diego sa kanilang
(Malayang Pagsasanay)
bunsong kapatid? Nagaganap ba ito sa tunay na buhay? Ipaliwanag.
H. Pagtataya ng aralin Pagsasagawa ng pagtataya o maikling pagsusulit na may limang katanungan at bibilugan ang tama o
(Malayang Pagsasanay) hinihinging kasagutan para rito.
Punan ang tsart ng mga suliraning tinalakay sa akda at kung paano nalutas ang
I. Karagdagang gawain mga suliraning ito.
para sa takdang-aralin at
remediation MGA SULIRANIN SA IBONG ADARNA SOLUSYON SA SULIRANIN

V. MGA TALA ____Natapos ang aralin/gawain at maaari nang magpatuloy sa mga susunod na aralin. 

____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa kakulangan sa oras. 

____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng mga napapanahong mga pangyayari. 
____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng mga mag-aaral
patungkol sa paksang pinag-aaralan. 

_____ Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng mga
gawaing pang-eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo. 

Iba pang mga Tala:

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong baa ng
remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
___ _sama-samang pagkatuto
____Think-Pair-Share
____Maliit na pangkatang talakayan 
____malayang talakayan 
____Inquiry based learning 
____replektibong pagkatuto 
____ paggawa ng poster 
____pagpapakita ng video
_____Powerpoint Presentation
____Integrative learning (integrating current issues) 
____Pagrereport   /gallery walk
E. Alin sa mga ____Problem-based learning
estratehiyang pagtuturi _____Peer Learning 
nna nakatulong ng lubos? ____Games 
Paano ito nakatulong? ____Realias/models 
____KWL Technique 
____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:______________ 
____________________________
Paano ito nakatulong?
_____ Nakatulong upang maunawaan ng mga mag-aaral ang aralin. 
_____  naganyak ang mga mag-aaral na gawin ang mga gawaing naiatas sa kanila. 
_____Nalinang ang mga kasanayan ng mga mag-aaral
_____Pinaaktibo nito ang klase 
Other reasons:___________

F. Anong suliranin ang


aking naranasan na
solusyon sa tulong ng
aking punungguro at
suberbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
ginamit/nadiskubre na
nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like